ஐ போன் அற்புதங்கள்

முதலில் ஐபோன் வந்தது. அதனைத் தொடர்ந்து ஐபில் வந்தது  ஐபோன் வாடிக்கையாளர்களுக்கு அனுப்பப் பட்டுள்ள வழக்கத்துக்கு விரோதமான பெரிய அளவிலான  பில்லே இப்படி வர்ணிக்கப்பட்டுள்ளது. மிகுந்த எதிர்பார்ப்புக்கு இடையே ஆப்பிள் நிறுவனம் ஐபோனை அறிமுகம் செய்தது.  இந்தபோன் எதிர்பார்ப்புக்கு ஏற்றபடி இருக்கிறதா? என்னும் விவாதம் நடைபெற்று வருகிறது.  ஐபோன், எதிர்பார்ப்புக்கு ஏற்றதாக இல்லை என்று ஒரு தரப்பினரும், எதிர்பார்ப்பை  மிஞ்சும் வகையில் அற்புதமாக இருப்பதாக மற்றொரு தரப்பினரும் கூறிவருகின்றனர்.
.
ஐபோன் பேட்டரி போன்றவை பெரும் சர்ச்சைக்கு  இலக்காகி இருக்கிறது.  இந்நிலையில் ஐபோனுக்கு அனுப்பப்பட்ட பில் ரசீதும் பெரும் சர்ச்சையை ஏற்படுத்தியுள்ளது.  பொதுவாக  செல்போனுக்கான பில் எப்படி இருக்கும். ஒரு பக்கத்தில்  கட்டணத்தொகை மற்றும் அதற்கான விவரங்கள் அச்சடிக்கப்பட்டிருக்கும். அதிகம் போனால்  இரண்டு மூன்று பக்கங்கள் இருக்கும். அவ்வளவு தானே. 

ஆனால் ஆப்பிளின் ஐபோன் வாடிக்கையாளர்களுக்கு அனுப்பி வைக்கப்பட்ட பில்லோ, 10 பக்கத்துக்கும் குறையாமல்  இருப்பதாக  புகார் எழுந்துள்ளது.  ஒரு சில வாடிக்கை யாளர்களுக்கு 30, 40 பக்கங்களுக்கு பில் வந்து சேர்ந்திருப்பதாகவும் கூறப் படுகிறது.
குறிப்பிட்ட வாடிக்கையாளர் ஒருவருக்கு 300 பக்கங்களுக்கு இந்த பில்  வந்திருக்கிறது.  ஐபோன் சார்பாக ஏடி அண்ட் டி செல்போன் சேவை நிறுவனம் இந்த பில்களை அனுப்பி வைத்திருக்கிறது.

ஐபோன், வாடிக்கையாளர்களின் செல்போன் பயன்பாடு தொடர்பான  அனைத்து விவரங்க ளையும் பதிவு செய்து கொள்ளும் வசதியை வழங்குகிறது. எத்தனை போன் கால்கள், எத்தனை எஸ்எம்எஸ் செய்திகள், எத்தனை டவுன்லோடுகள் என எல்லாவிதமான விவரங்களையும்  பதிவு செய்து கொள்ள முடியும்.

இத்தனை விவரங்களையும் பில்லும் பிரதிபலிப்பதால் அது பல பக்கங்கள் கொண்டதாக இருக்கிறது. 300 பக்கம் கொண்ட பில்லை பெற்ற ஜஸ்டீன் ஜாரிக் என்பவர் இந்த அனுபவத்தை ஒரு சிறிய வீடியோ படமாக தயாரித்து அதனை  யூடியூப் தளத்தில் இடம் பெறவும் வைத்திருக்கிறார்.

ஐபோனுக்கான  விளம்பரத்தில் வரும்  பாடல் பின்னணியில் ஒலிக்க,  தபாலில் பில்லை பெறுவதில் தொடங்கி, அதனை பிரித்துப் பார்த்து 300 பக்கங்கள் இருப்பதால்  அதிசயித்ததுவரை  அந்த வீடியோ காட்சி விவரிக்கிறது. இந்த வீடியோ படம் பலரால் பார்க்கப்பட்டு, இன்டெர்நெட் உலகில்  பெரும் சர்ச்சையை ஏற்படுத்தியிருக்கிறது.

 ஆப்பிள்  தற்பெருமைக்காக பல விஷயங்களை  செய்து விட்டு, உண்மையில் அது வாடிக்கையாளர்களுக்கு எவ்வித பயனும் இல்லாமல் இருப்பதாக முணுமுணுப்பு எழுந்திருக்கும் நிலையில், அதற்கான  மற்றொரு உதாரணமாக இது கருதப்படுகிறது.
ஆனால் பில் அனுப்பிய  ஏ டி  அண்ட் டி நிறுவனமோ, இதில் வியப்பதற்கு ஒன்றுமில்லை என்றும், எல்லா வாடிக்கையாளர்களுக்கும் இப்படி  பில் அனுப்பி வைப்பதே வழக்கம் என்றும், ஐபோனுக்கு இருக்கும் வரவேற்பு காரணமாக இந்த விஷயம்  தனித்து தெரிவதாகவும் அந்நிறுவனம் கூறியுள்ளது. இதனால் சர்ச்சை ஏற்பட்டுள்ள நிலையில் ஐபோன் ஓசைப்படாமல் மற்றொரு சேவையை அறிமுகம் செய்து சபாஷ் வாங்கியிருக்கிறது.

ஐபோன் மூலமே புத்தகங்களின் ஒரு சில பக்கங்களை படித்து பார்க்கக் கூடிய வசதி தான் அது. பதிப்பகத் துறையில் புகழ் பெற்ற ஹார்ப்பர் அண்ட் காலின்ஸ் நிறுவனத்தோடு இணைந்து ஐபோன்  இந்த சேவையை அறிமுகம் செய்துள்ளது. இந்த சேவையின் மூலமாக ஐபோன் வழியே  இந்த பதிப்பகம் வெளியிட்டுள்ள  புதிய புத்தகங்கள் பற்றிய விவரங்கள்  மற்றும்  விமர்சனங்களை படிக்க முடியும். அதோடு புத்தகத்தின் உள்ளே உள்ள  சில பக்கங்களை மாதிரிக்கு படித்து பார்க்கலாம்.

10,000 திற்கும் மேற்பட்ட புத்தகத்தின் விவரங்கள் இதுவரை இந்த சேவைக்காக  டிஜிட்டல் மய மாக்கப்பட்டிருப்பதாக பதிப்பகம்  தெரிவிக்கிறது. ஐபோன் வாடிக்கையாளர்கள் பலர் இந்த சேவையை  வரவேற்றுள்ள னர்.  ஒரே நேரத்தில் 10 பக்கங்கள் வரை ஐபோனிலேயே படிக்க முடியும். அதாவது  ஏறக்குறைய 2 அத்தியாயங்களை  ஐபோன் மூலமே படித்து விடலாம்.

ஐபோன் மேலும் பல பதிப்பகங்க ளோடு இதே போன்ற ஒப்பந்தங் களை செய்து கொள்ளவிருப்பதாக கூறப்படுகிறது. அப்படியென்றால் ஐபோனிலேயே ஒரு நூலகத்தை  அடக்கிவிடலாம்.

முதலில் ஐபோன் வந்தது. அதனைத் தொடர்ந்து ஐபில் வந்தது  ஐபோன் வாடிக்கையாளர்களுக்கு அனுப்பப் பட்டுள்ள வழக்கத்துக்கு விரோதமான பெரிய அளவிலான  பில்லே இப்படி வர்ணிக்கப்பட்டுள்ளது. மிகுந்த எதிர்பார்ப்புக்கு இடையே ஆப்பிள் நிறுவனம் ஐபோனை அறிமுகம் செய்தது.  இந்தபோன் எதிர்பார்ப்புக்கு ஏற்றபடி இருக்கிறதா? என்னும் விவாதம் நடைபெற்று வருகிறது.  ஐபோன், எதிர்பார்ப்புக்கு ஏற்றதாக இல்லை என்று ஒரு தரப்பினரும், எதிர்பார்ப்பை  மிஞ்சும் வகையில் அற்புதமாக இருப்பதாக மற்றொரு தரப்பினரும் கூறிவருகின்றனர்.
.
ஐபோன் பேட்டரி போன்றவை பெரும் சர்ச்சைக்கு  இலக்காகி இருக்கிறது.  இந்நிலையில் ஐபோனுக்கு அனுப்பப்பட்ட பில் ரசீதும் பெரும் சர்ச்சையை ஏற்படுத்தியுள்ளது.  பொதுவாக  செல்போனுக்கான பில் எப்படி இருக்கும். ஒரு பக்கத்தில்  கட்டணத்தொகை மற்றும் அதற்கான விவரங்கள் அச்சடிக்கப்பட்டிருக்கும். அதிகம் போனால்  இரண்டு மூன்று பக்கங்கள் இருக்கும். அவ்வளவு தானே. 

ஆனால் ஆப்பிளின் ஐபோன் வாடிக்கையாளர்களுக்கு அனுப்பி வைக்கப்பட்ட பில்லோ, 10 பக்கத்துக்கும் குறையாமல்  இருப்பதாக  புகார் எழுந்துள்ளது.  ஒரு சில வாடிக்கை யாளர்களுக்கு 30, 40 பக்கங்களுக்கு பில் வந்து சேர்ந்திருப்பதாகவும் கூறப் படுகிறது.
குறிப்பிட்ட வாடிக்கையாளர் ஒருவருக்கு 300 பக்கங்களுக்கு இந்த பில்  வந்திருக்கிறது.  ஐபோன் சார்பாக ஏடி அண்ட் டி செல்போன் சேவை நிறுவனம் இந்த பில்களை அனுப்பி வைத்திருக்கிறது.

ஐபோன், வாடிக்கையாளர்களின் செல்போன் பயன்பாடு தொடர்பான  அனைத்து விவரங்க ளையும் பதிவு செய்து கொள்ளும் வசதியை வழங்குகிறது. எத்தனை போன் கால்கள், எத்தனை எஸ்எம்எஸ் செய்திகள், எத்தனை டவுன்லோடுகள் என எல்லாவிதமான விவரங்களையும்  பதிவு செய்து கொள்ள முடியும்.

இத்தனை விவரங்களையும் பில்லும் பிரதிபலிப்பதால் அது பல பக்கங்கள் கொண்டதாக இருக்கிறது. 300 பக்கம் கொண்ட பில்லை பெற்ற ஜஸ்டீன் ஜாரிக் என்பவர் இந்த அனுபவத்தை ஒரு சிறிய வீடியோ படமாக தயாரித்து அதனை  யூடியூப் தளத்தில் இடம் பெறவும் வைத்திருக்கிறார்.

ஐபோனுக்கான  விளம்பரத்தில் வரும்  பாடல் பின்னணியில் ஒலிக்க,  தபாலில் பில்லை பெறுவதில் தொடங்கி, அதனை பிரித்துப் பார்த்து 300 பக்கங்கள் இருப்பதால்  அதிசயித்ததுவரை  அந்த வீடியோ காட்சி விவரிக்கிறது. இந்த வீடியோ படம் பலரால் பார்க்கப்பட்டு, இன்டெர்நெட் உலகில்  பெரும் சர்ச்சையை ஏற்படுத்தியிருக்கிறது.

 ஆப்பிள்  தற்பெருமைக்காக பல விஷயங்களை  செய்து விட்டு, உண்மையில் அது வாடிக்கையாளர்களுக்கு எவ்வித பயனும் இல்லாமல் இருப்பதாக முணுமுணுப்பு எழுந்திருக்கும் நிலையில், அதற்கான  மற்றொரு உதாரணமாக இது கருதப்படுகிறது.
ஆனால் பில் அனுப்பிய  ஏ டி  அண்ட் டி நிறுவனமோ, இதில் வியப்பதற்கு ஒன்றுமில்லை என்றும், எல்லா வாடிக்கையாளர்களுக்கும் இப்படி  பில் அனுப்பி வைப்பதே வழக்கம் என்றும், ஐபோனுக்கு இருக்கும் வரவேற்பு காரணமாக இந்த விஷயம்  தனித்து தெரிவதாகவும் அந்நிறுவனம் கூறியுள்ளது. இதனால் சர்ச்சை ஏற்பட்டுள்ள நிலையில் ஐபோன் ஓசைப்படாமல் மற்றொரு சேவையை அறிமுகம் செய்து சபாஷ் வாங்கியிருக்கிறது.

ஐபோன் மூலமே புத்தகங்களின் ஒரு சில பக்கங்களை படித்து பார்க்கக் கூடிய வசதி தான் அது. பதிப்பகத் துறையில் புகழ் பெற்ற ஹார்ப்பர் அண்ட் காலின்ஸ் நிறுவனத்தோடு இணைந்து ஐபோன்  இந்த சேவையை அறிமுகம் செய்துள்ளது. இந்த சேவையின் மூலமாக ஐபோன் வழியே  இந்த பதிப்பகம் வெளியிட்டுள்ள  புதிய புத்தகங்கள் பற்றிய விவரங்கள்  மற்றும்  விமர்சனங்களை படிக்க முடியும். அதோடு புத்தகத்தின் உள்ளே உள்ள  சில பக்கங்களை மாதிரிக்கு படித்து பார்க்கலாம்.

10,000 திற்கும் மேற்பட்ட புத்தகத்தின் விவரங்கள் இதுவரை இந்த சேவைக்காக  டிஜிட்டல் மய மாக்கப்பட்டிருப்பதாக பதிப்பகம்  தெரிவிக்கிறது. ஐபோன் வாடிக்கையாளர்கள் பலர் இந்த சேவையை  வரவேற்றுள்ள னர்.  ஒரே நேரத்தில் 10 பக்கங்கள் வரை ஐபோனிலேயே படிக்க முடியும். அதாவது  ஏறக்குறைய 2 அத்தியாயங்களை  ஐபோன் மூலமே படித்து விடலாம்.

ஐபோன் மேலும் பல பதிப்பகங்க ளோடு இதே போன்ற ஒப்பந்தங் களை செய்து கொள்ளவிருப்பதாக கூறப்படுகிறது. அப்படியென்றால் ஐபோனிலேயே ஒரு நூலகத்தை  அடக்கிவிடலாம்.

About the author

CyberSimman

இண்டெர்நெட் சமூக மாற்றத்திற்கு வித்திடக்கூடிய ஜனநாயக தன்மை கொண்ட தொழில்நுட்பம் என்று சொல்லப்படுவதில் என‌க்கு மிகுந்த நம்பிக்கை உண்டு என்பதால் இண்டெர்நெட்டை எப்படியெல்லாம் பயன்படுத்திகொள்ள முடிகிறது என சுட்டிக்கட்டுவதை எனது கடமையாக‌வே கருதுகிறேன்... மேலும்

Related posts

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *