தொட்டால் இசை மலரும்

எல்லாம் உங்கள் கைகளில் தான் இருக்கிறது என்று சொல்வது தன்னம்பிக்கையின் அடையாள மாகவும் இருக்கலாம். எதிர்பார்ப்பின் விளைவாகவும் இருக்கலாம். இதே வாசகத்தை ஆப்பிள் நிறுவனம்  சொல்லும் போது “ஐபோன்’ல் சாத்தியமாகக் கூடிய தொழில்நுட்ப அற்புதமாக  பொருள்கொள்ள வேண்டும்.
.

 ஆப்பிள் நிறுவனத்தின் ஐபாடு இசை கேட்பு  சாதனமாகட்டும், அதன் அடுத்த அவதாரமான ஐபோன்  ஆகட்டும், இரண்டு டச்ஸ்கிரீன் என்று சொல்லப்படும் தொடுதிரையின் அற்புதத்தை  அடிப்படையாக கொண்டு இயங்குபவை.

 ஐபாடு (அ) ஐபோனை இயக்க அவற்றின் திரையின்  மீது கை வைத்து அப்படியும் இப்படியும் கோலம் போடுவது போல் விரல்களை  நகர்த்தினாலே போதும்.

 

ஐபோன்  புரட்சிகரமானது. இதுவரை உருவாக்கப்பட்டதிலேயே மிகவும் மேம்பட்ட  சாப்ட்வேரை  கொண்டது.  இதன் தொடுதிரை  வசதியை கொண்டு,  உங்கள் கைவிரல்கள் மூலமே  எல்லாவற்றையும்  நீங்கள் கட்டுப்படுத்த முடியும்.

ஆப்பிள்  ஐபோன்  மற்றும் அதன் நீட்சியான  ஐடச் பற்றி இப்படிதான் பெருமை பட்டுக்கொள்கிறது.

என்றாலும் நாம் தொடர்ந்து பார்க்க இருப்பது ஐபோன்  பெருமை பற்றி அல்ல. “ஐபேன்ட்’ பெருமை பற்றி!

“ஐபோன்’ போன்ற உச்சரிப்பை  கொண்டிருந்தாலும் “ஐபேன்ட்’ இன்னொரு டிஜிட்டல் சாதனமும் அல்ல’ ஆப்பிள் நிறுவனத்திற்கும், அதற்கும் எந்த தொடர்பும் இல்லை. ஐபேன்ட் ஒரு இசைக்குழு நவீன இசைக்குழு! மற்ற எந்த இசைக்கருவியிலிருந்தும் முற்றிலும் வேறுபட்ட இசைக்குழு ஐபோனை மட்டுமே கொண்டு உருவாக்கப்பட்ட, புதுயுக இசைக்குழு!
 ஒரு இசைக்குழுவை  அமைக்க ஒரு சில இசைக் கலைஞர்களும், ஒரு சில இசைக்கருவிகளும் கட்டாயம் தேவை.  ஐபேன்ட் இசைக்குழுவில் இசைக்கலைஞர்கள் உண்டு. ஆனால் இசைக் கருவிகள்  கிடையாது.  அவற்றுக்கு பதிலாக  ஐபோன்கள் தான் இருக்கின்றன.

 ஆஸ்திரியாவைச் சேர்ந்த   செப், ரோஜர், மற்றும் மரீனா ஆகிய மூவர் ஒன்று சேர்ந்து ஐபேன்ட் இசைக் குழுவை உருவாக்கி உள்ளனர்.  மூவரும் கலை கல்லூரி  மாணவர்கள் மற்றும் தொழில்நுட்ப விஷயத்தில் தேர்ச்சிமிக்கவர்கள். அதனால் தான் இசைக்கருவிகள் ஏதுமில்லாமல், ஆப்பிளின்  ஐபோனை மட்டுமே வைத்துக் கொண்டு இசையை  உருவாக்கி அதன் மூலம் இன்டெர் நெட்  உலகில் பரபரப்பை ஏற்படுத்தி இருக்கின்றனர்.

கையுறையை மாட்டிக் கொண்டு ஐபோனில் தொடு திரை மீது இரண்டு  விரல்களை  தொட்டு  அசைப்பதன் மூலமே  இசை ஒலிகளை உண்டாக்கி சங்கீத சாகசத்தை நிகழ்த்திக் காட்டி உள்ளனர்.

கடந்த பிப்ரவரி மாதம் இந்த இசை வீடியோ  கோப்பை, புகழ் பெற்ற வீடியோ கோப்பு பகிர்வு தளமான யூடியூப்பில்  பதிவேற்றினர். மேஜை ஒன்றின் மீது மூன்று ஐபோன்கள் வைக்கப் பட்டிருக்கு, அவற்றின் பளிச்சிடும் தொடுதிரை மீது மூன்று ஜோடி  விரல்கள் விளையாடிக் கொண்டிருக்க இசை அலையை எழுப்பிய இந்த காட்சி யூடியூப்  ரசிகர்களை வியப்பில் ஆழ்த்தியது. இந்த காட்சியை பார்த்தவர்கள் எல்லாம் மெய் மறந்துப்போக, ஒரு சில  நாட்களில்  இரண்டு லட்சம் முறைக்கும் மேல் பார்த்து ரசிக்கப்பட்டது.

“வாழ்க்கை இன்டெர்நெட்டை விட பெரியது’ என்னும் வர்ணனையோடு  வெளியான இந்த இசைக் கோப்பு  காட்சியை பார்த்து வியந்து ரசித்தவர்கள் எல்லாம் எப்படி இது சாத்தியம் என்று இமெயில் மூலம் விசாரிக்கத் தொடங்கி விட்டனர்.

ஐபோனை மட்டும் வைத்துக் கொண்டு  இசையை உருவாக்க  முடிந்தது எப்படி என்று பலரும் அறிய விரும்பினர். இந்த வரவேற்பும், ஆர்வமும் மூவர் குழுவை வியப்பில் ஆழ்த்தியது. இத்தனைக்கும் அவர்கள் உருவாக்கிய இசை பாட்டுடன் மெட்டு போன்ற  ஒலியாக  இருந்ததே தவிர துல்லியமான இசையாக இல்லை. ஆனால் வெறும் ஐபோனை கொண்டு உருவாக்கப் பட்டதால் அனை வருக்கும் அது பிடித்துப் போய் விட்டது.

 இதனையடுத்து  ஐபோனில் செயல்படக் கூடிய இசை சார்ந்த செயல்களை  கொண்டு  என்ன செய்யலாம் என உணர்த்தவே  இந்த இசையை  உருவாக்கினோம் என்றும் ஐபோன்களை  கொண்டே “ஐபோன்ட்’ என்னும் இசைக்குழுவை  நடத்துவதே எங்கள் நோக்கம் என்றும்
இசைக் குழுவின் சார்பில் ரசிகர்களுக்கு பதில் அளிக்கப்பட்டது.

யூடியூப்பில் பதிவேற்றப்பட்ட இசைக்  கோப்பின் எம்பி3வடிவத்தை தரு மாறும் பவர் கேட்டிருந்தனர். அதன் தரம் மிகவும் மோசமானது என சங்கடத்துடன்  தெரிவித்த “ஐபோன்ட்’ குழுவினர் ஓரளவு மேம்படுத்தப்பட்ட  இசைக் கோப்பை உருவாக்கி தங்கள்  இணைய தளத்தின் மூலம் டவுண்லோடு செய்து கொள்ளலாம் என தெரிவித்தது.  தொடர்ந்து சில  வீடியோக்களும், ரசிகர்களுக்கான போட்டியும் கூட பதிவேற்றப்பட்டது.  இன்று ஐபோன்ட் 
இணைய தளம்  இசைப்பிரியர்கள் மத்தியில் பிரபலமாக இருக்கிறது.

 ஐபேன்ட் இசைக்குழுவின்  இசை   மாயத்தின் பின்னே  இருப்பது, “மூகௌமியுசிக்’ சாப்ட்வேராகும். ஐபோன்களை இசைக் கருவியாக இந்த சாப்ட்வேர் மாற்றி விடுகிறது.
 இந்த சாப்ட்வேரை  பொறுத்துவதன் மூலும் ஐபோனை பியானோவாகவோ, டிரம்சாகவோ மாற்றி இசையை உருவாக்கலாம்.

ஆனால் ஒன்று இந்த சாப்ட்வேருக்கும், ஆப்பிள் நிறுவனத்திற்கும்  தொடர்பு இல்லை.
ஆப்பிள்  இத்தகைய  முயற்சிகளை  ஆதரிப்பது இல்லை.  உண்மையில் இவற்றை ஆப்பிள் சட்ட விரோதம்  என்று சொல்லி வருகிறது. மேலும் இந்தஅனுமதி இல்லாத சாப்ட்வேரை பொருத்த ஐபோனை  ஹேக் செய்ய வேண்டும். இது சுலபமானது மற்றும்  இதற்கு வழிகாட்டும் குறிப்புகள் இன்டெர்நெட்டில்  தாராளமாக கிடைக்கிறது. 

என்றாலும், இவ்வாறு அத்துமீறி உள்ளே நுழைந்து வேறு சாப்ட்வேரை பொருத்தினால் அந்த ஐபோனின் செயல்பாட்டிற்கு நாங்கள்  பொறுபல்ல என்று ஆப்பிள் ஒதுங்கி கொள்கிறது. இதனையும் மீறி பல தொழில்நுட்ப கில்லாடிகள் போனில்  அனுமதி இல்லாமல் செயல்படக் கூடிய சாப்ட்வேர்களை உருவாக்கிய வண்ணம் உள்ளனர்.

இத்தகைய  முயற்சிகளுக்கு சிகரம் வைத்தது போல அமைந்திருப்பது தான் ஐபோன்ட் குழு!

| |


எல்லாம் உங்கள் கைகளில் தான் இருக்கிறது என்று சொல்வது தன்னம்பிக்கையின் அடையாள மாகவும் இருக்கலாம். எதிர்பார்ப்பின் விளைவாகவும் இருக்கலாம். இதே வாசகத்தை ஆப்பிள் நிறுவனம்  சொல்லும் போது “ஐபோன்’ல் சாத்தியமாகக் கூடிய தொழில்நுட்ப அற்புதமாக  பொருள்கொள்ள வேண்டும்.
.

 ஆப்பிள் நிறுவனத்தின் ஐபாடு இசை கேட்பு  சாதனமாகட்டும், அதன் அடுத்த அவதாரமான ஐபோன்  ஆகட்டும், இரண்டு டச்ஸ்கிரீன் என்று சொல்லப்படும் தொடுதிரையின் அற்புதத்தை  அடிப்படையாக கொண்டு இயங்குபவை.

 ஐபாடு (அ) ஐபோனை இயக்க அவற்றின் திரையின்  மீது கை வைத்து அப்படியும் இப்படியும் கோலம் போடுவது போல் விரல்களை  நகர்த்தினாலே போதும்.

 

ஐபோன்  புரட்சிகரமானது. இதுவரை உருவாக்கப்பட்டதிலேயே மிகவும் மேம்பட்ட  சாப்ட்வேரை  கொண்டது.  இதன் தொடுதிரை  வசதியை கொண்டு,  உங்கள் கைவிரல்கள் மூலமே  எல்லாவற்றையும்  நீங்கள் கட்டுப்படுத்த முடியும்.

ஆப்பிள்  ஐபோன்  மற்றும் அதன் நீட்சியான  ஐடச் பற்றி இப்படிதான் பெருமை பட்டுக்கொள்கிறது.

என்றாலும் நாம் தொடர்ந்து பார்க்க இருப்பது ஐபோன்  பெருமை பற்றி அல்ல. “ஐபேன்ட்’ பெருமை பற்றி!

“ஐபோன்’ போன்ற உச்சரிப்பை  கொண்டிருந்தாலும் “ஐபேன்ட்’ இன்னொரு டிஜிட்டல் சாதனமும் அல்ல’ ஆப்பிள் நிறுவனத்திற்கும், அதற்கும் எந்த தொடர்பும் இல்லை. ஐபேன்ட் ஒரு இசைக்குழு நவீன இசைக்குழு! மற்ற எந்த இசைக்கருவியிலிருந்தும் முற்றிலும் வேறுபட்ட இசைக்குழு ஐபோனை மட்டுமே கொண்டு உருவாக்கப்பட்ட, புதுயுக இசைக்குழு!
 ஒரு இசைக்குழுவை  அமைக்க ஒரு சில இசைக் கலைஞர்களும், ஒரு சில இசைக்கருவிகளும் கட்டாயம் தேவை.  ஐபேன்ட் இசைக்குழுவில் இசைக்கலைஞர்கள் உண்டு. ஆனால் இசைக் கருவிகள்  கிடையாது.  அவற்றுக்கு பதிலாக  ஐபோன்கள் தான் இருக்கின்றன.

 ஆஸ்திரியாவைச் சேர்ந்த   செப், ரோஜர், மற்றும் மரீனா ஆகிய மூவர் ஒன்று சேர்ந்து ஐபேன்ட் இசைக் குழுவை உருவாக்கி உள்ளனர்.  மூவரும் கலை கல்லூரி  மாணவர்கள் மற்றும் தொழில்நுட்ப விஷயத்தில் தேர்ச்சிமிக்கவர்கள். அதனால் தான் இசைக்கருவிகள் ஏதுமில்லாமல், ஆப்பிளின்  ஐபோனை மட்டுமே வைத்துக் கொண்டு இசையை  உருவாக்கி அதன் மூலம் இன்டெர் நெட்  உலகில் பரபரப்பை ஏற்படுத்தி இருக்கின்றனர்.

கையுறையை மாட்டிக் கொண்டு ஐபோனில் தொடு திரை மீது இரண்டு  விரல்களை  தொட்டு  அசைப்பதன் மூலமே  இசை ஒலிகளை உண்டாக்கி சங்கீத சாகசத்தை நிகழ்த்திக் காட்டி உள்ளனர்.

கடந்த பிப்ரவரி மாதம் இந்த இசை வீடியோ  கோப்பை, புகழ் பெற்ற வீடியோ கோப்பு பகிர்வு தளமான யூடியூப்பில்  பதிவேற்றினர். மேஜை ஒன்றின் மீது மூன்று ஐபோன்கள் வைக்கப் பட்டிருக்கு, அவற்றின் பளிச்சிடும் தொடுதிரை மீது மூன்று ஜோடி  விரல்கள் விளையாடிக் கொண்டிருக்க இசை அலையை எழுப்பிய இந்த காட்சி யூடியூப்  ரசிகர்களை வியப்பில் ஆழ்த்தியது. இந்த காட்சியை பார்த்தவர்கள் எல்லாம் மெய் மறந்துப்போக, ஒரு சில  நாட்களில்  இரண்டு லட்சம் முறைக்கும் மேல் பார்த்து ரசிக்கப்பட்டது.

“வாழ்க்கை இன்டெர்நெட்டை விட பெரியது’ என்னும் வர்ணனையோடு  வெளியான இந்த இசைக் கோப்பு  காட்சியை பார்த்து வியந்து ரசித்தவர்கள் எல்லாம் எப்படி இது சாத்தியம் என்று இமெயில் மூலம் விசாரிக்கத் தொடங்கி விட்டனர்.

ஐபோனை மட்டும் வைத்துக் கொண்டு  இசையை உருவாக்க  முடிந்தது எப்படி என்று பலரும் அறிய விரும்பினர். இந்த வரவேற்பும், ஆர்வமும் மூவர் குழுவை வியப்பில் ஆழ்த்தியது. இத்தனைக்கும் அவர்கள் உருவாக்கிய இசை பாட்டுடன் மெட்டு போன்ற  ஒலியாக  இருந்ததே தவிர துல்லியமான இசையாக இல்லை. ஆனால் வெறும் ஐபோனை கொண்டு உருவாக்கப் பட்டதால் அனை வருக்கும் அது பிடித்துப் போய் விட்டது.

 இதனையடுத்து  ஐபோனில் செயல்படக் கூடிய இசை சார்ந்த செயல்களை  கொண்டு  என்ன செய்யலாம் என உணர்த்தவே  இந்த இசையை  உருவாக்கினோம் என்றும் ஐபோன்களை  கொண்டே “ஐபோன்ட்’ என்னும் இசைக்குழுவை  நடத்துவதே எங்கள் நோக்கம் என்றும்
இசைக் குழுவின் சார்பில் ரசிகர்களுக்கு பதில் அளிக்கப்பட்டது.

யூடியூப்பில் பதிவேற்றப்பட்ட இசைக்  கோப்பின் எம்பி3வடிவத்தை தரு மாறும் பவர் கேட்டிருந்தனர். அதன் தரம் மிகவும் மோசமானது என சங்கடத்துடன்  தெரிவித்த “ஐபோன்ட்’ குழுவினர் ஓரளவு மேம்படுத்தப்பட்ட  இசைக் கோப்பை உருவாக்கி தங்கள்  இணைய தளத்தின் மூலம் டவுண்லோடு செய்து கொள்ளலாம் என தெரிவித்தது.  தொடர்ந்து சில  வீடியோக்களும், ரசிகர்களுக்கான போட்டியும் கூட பதிவேற்றப்பட்டது.  இன்று ஐபோன்ட் 
இணைய தளம்  இசைப்பிரியர்கள் மத்தியில் பிரபலமாக இருக்கிறது.

 ஐபேன்ட் இசைக்குழுவின்  இசை   மாயத்தின் பின்னே  இருப்பது, “மூகௌமியுசிக்’ சாப்ட்வேராகும். ஐபோன்களை இசைக் கருவியாக இந்த சாப்ட்வேர் மாற்றி விடுகிறது.
 இந்த சாப்ட்வேரை  பொறுத்துவதன் மூலும் ஐபோனை பியானோவாகவோ, டிரம்சாகவோ மாற்றி இசையை உருவாக்கலாம்.

ஆனால் ஒன்று இந்த சாப்ட்வேருக்கும், ஆப்பிள் நிறுவனத்திற்கும்  தொடர்பு இல்லை.
ஆப்பிள்  இத்தகைய  முயற்சிகளை  ஆதரிப்பது இல்லை.  உண்மையில் இவற்றை ஆப்பிள் சட்ட விரோதம்  என்று சொல்லி வருகிறது. மேலும் இந்தஅனுமதி இல்லாத சாப்ட்வேரை பொருத்த ஐபோனை  ஹேக் செய்ய வேண்டும். இது சுலபமானது மற்றும்  இதற்கு வழிகாட்டும் குறிப்புகள் இன்டெர்நெட்டில்  தாராளமாக கிடைக்கிறது. 

என்றாலும், இவ்வாறு அத்துமீறி உள்ளே நுழைந்து வேறு சாப்ட்வேரை பொருத்தினால் அந்த ஐபோனின் செயல்பாட்டிற்கு நாங்கள்  பொறுபல்ல என்று ஆப்பிள் ஒதுங்கி கொள்கிறது. இதனையும் மீறி பல தொழில்நுட்ப கில்லாடிகள் போனில்  அனுமதி இல்லாமல் செயல்படக் கூடிய சாப்ட்வேர்களை உருவாக்கிய வண்ணம் உள்ளனர்.

இத்தகைய  முயற்சிகளுக்கு சிகரம் வைத்தது போல அமைந்திருப்பது தான் ஐபோன்ட் குழு!

| |


About the author

CyberSimman

இண்டெர்நெட் சமூக மாற்றத்திற்கு வித்திடக்கூடிய ஜனநாயக தன்மை கொண்ட தொழில்நுட்பம் என்று சொல்லப்படுவதில் என‌க்கு மிகுந்த நம்பிக்கை உண்டு என்பதால் இண்டெர்நெட்டை எப்படியெல்லாம் பயன்படுத்திகொள்ள முடிகிறது என சுட்டிக்கட்டுவதை எனது கடமையாக‌வே கருதுகிறேன்... மேலும்

Related posts

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *