இன்டெர்நெட் தேடலும், விவாதமும்

இன்டெர்நெட் மூலம் சாமானியர்கள் உலகம் முழுவதும் அறிந்தவர்களாக ஆகி விடும் கதைகள் அநேகம் உண்டு. எந்தவித திட்டமிடலோ, பிரபலமாக வேண்டும் என்ற நோக்கமோ இல்லாமல் இன்டெர்நெட் மூலம் தங்களை வெளிப்படுத்திக் கொள்ளும் ஆர்வம் ஒன்றின் மட்டும் விளைவாக இவர்கள் உலகப் புகழ் பெற்று விடுவதுண்டு. இத்தகைய “நெட்’சத்திரங்களுக்கு இன்னொரு பக்கமும் உண்டு. சில நேரங்களில் சாமானியர்கள் இன்டெர்நெட்டில் தங்களை வெளிப்படுத்தி கொண்டதன் விளைவாக விமர்சன சூழலில் சிக்கி சர்ச்சை நாயகர்களாகவும் ஆகி விடுவதுண்டு

எதிர்பாராத புகழை விட, எதிர்பாராத விமர்சனம் அதிக தாக்கத்தை ஏற்படுத்தக் கூடியது. அமெரிக்காவை சேர்ந்த இளம்பெண் ஒருவர் இப்படி இன்டெர்நெட்டில் தனது மனதை திறந்து விட்டு இப்போது உலகம் முழுவதும் சர்ச்சைக்கு உள்ளாகி இருக்கும் நபராகி இருக்கிறார்.

தனது மனதுக்கு பொருத்தமான கணவனை தேடிக் கொள்வதற்கான முயற்சி சர்வதேச அளவில் பேசு பொருளாகும் என்று அவர் எப்படி நினைத்துப் பார்த்திருப்பார். ஆனால் அதுதான் நடந்திருக்கிறது.

டேட்டிங் தளம் என்று பிரபலமாக குறிப்பிடப்படும் வாழ்க்கை துணையை தேடிக் கொள்வதற்கான தளங்கள் இன்டெர்நெட்டில் அநேகம் இருக்கின்றன. அவற்றில் லட்சக்கணக்கானோர் தங்களது விருப்பத்தை குறிப்பிட்டு வருங்கால கணவர்/மனைவி எப்படி இருக்க வேண்டும் என்ற எதிர்பார்ப்பையும் குறிப்பிட்டு வாழ்க்கைத் துணையை தேடுகின்றனர்.

இதே போலத்தான் அந்த அமெரிக்க இளம்பெண்ணும் தனக்கு எப்படிப்பட்ட கணவர் வேண்டும் என்று கிரைக்லிஸ்ட் தளத்தில் குறிப்பிட்டிருந்தார். கிரைக்லிஸ்ட் வரி விளம்பர தளங்களில் முன்னிலையில் இருக்கும் முன்னோடி தளம்.

இதன் மூலம் வேலைவாய்ப்பையும், வாழ்க்கையையும் தேடிக் கொண்டவர்கள் லட்சக்கணக்கில் உண்டு. தொடர்புகளை ஏற்படுத்தி தருவதில் இந்த தளத்திற்கு இருக்கும் ஆற்றலை அறிந்து கொண்டு வாழ்க்கைத் துணைக்கான தேடலுக்கும் இது பயன்படுத்தப்பட்டு வருகிறது.

இந்த எதிர்பார்ப்போடுதான் குறிப்பிட்ட அந்த இளம்பெண், தனது வாழ்க்கைத் துணை தேடலை இந்த தளத்தில் குறிப்பிட்டிருந்தார். “நான் அழகான இளம்பெண். மிகவும் அழகான இளம்பெண். எனக்கு 25 வயதாகிறது. ஒயிலான தோற்றம் கொண்ட நேர்த்தியானவள்’ இது அந்த பெண் தன்னைப் பற்றி செய்து கொண்ட அறிமுகம்.

நான் லட்சாதிபதியை கணவராக தேடிக் கொண்டிருக்கிறேன். இது அந்த பெண் குறிப்பிட்டிருந்த எதிர்பார்ப்பு. கிரைக்லிஸ்ட் போன்ற தளங்களில் இதே போன்ற லட்சக்கணக்கானோர் தங்களது விருப்பத்தை குறிப்பிடுகின்றனர். அவை நிறைவேறுவது தொடர்பாக விதவிதமான அனுபவங்கள் ஏற்படுகின்றன.

ஆனால் யாருக்கும் ஏற்பட்டிராத அனுபவத்திற்கு இந்த இளம்பெண் இலக்காக நேர்ந்தது. தன் மனதில் பட்டதை மிகவும் வெளிப்படையாக குறிப்பிட்டு விட்டதாலோ என்னவோ அவருடைய குறிப்பு யார் யாருடைய கவனத்தையெல்லாமோ ஈர்த்து ஒரு பெரும் விவாதத்தை தொடங்கி வைத்தது.

அந்த பெண், லட்சாதிபதி கணவர் தேவை என்று சொல்லியதோடு விட்டிருக்கலாம். அத்தகைய கணவனை எப்படி தேடிக் கண்டுபிடிப்பது என்பதற்கான ஆலோசனையையும் கேட்டிருந்தார்.

அவ்வளவுதான். அவருடைய கோரிக்கையில் விருப்பம் இல்லாதவர்கள் கூட அவருக்கு பதிலளிக்க முற்பட்டனர். இது தேவையா? இப்படியொரு கோரிக்கையை வைக்கலாமா? என்பது போல சிலர் கருத்து தெரிவித்தனர்.

ஒரு சிலர் அவருக்கு ஆலோசனை வழங்க முன் வந்தனர். தொழிலதிபர்கள் கூடும் விருந்து நிகழ்ச்சிக்கு சென்று பல்லை இளித்து நின்றால் உங்கள் விருப்பம் நிறைவேற வாய்ப்பு இருக்கிறது என்று ஒருவர் எழுதியிருந்தார்.

இன்னொருவரோ லட்சாதிபதிகளை சந்திக்கக் கூடிய இடங்கள் பற்றி குறிப்பிட்டிருந்தார். மற்றொருவர், என் அருமை பெண்ணே லட்சாதிபதியை மணந்து கொள்ள வேண்டும் என்று நினைப்பதை விட லட்சாதிபதியாக வரக் கூடியவரை மணந்து கொள்ளேன் என்று அறிவுரை கூறியிருந்தார்.

இன்னொரு நபரோ பணத்தை மட்டுமே நோக்கமாக கொண்டிருக்கும் பெண் என்னை பொறுத்தவரை அழகானவரல்ல என்று குறிப்பிட்டிருந்தார். பெண்ணியவாதி ஒருவரோ, வசதி படைத்த வாழ்க்கை வேண்டுமென்றால் பெண்ணே நீயே தொழில் தொடங்கி சம்பாதிக்க வேண்டியதுதானே. ஏன் ஆணின் கையை எதிர்பார்த்து நிற்கிறாய் என்று கேட்டிருந்தார்.

இன்னொருவரோ அவருக்கு பதிலளிப்பது போல இதிலென்ன தவறு. ஒரு பெண் தானே சம்பாதிக்கலாம் அல்லது சம்பாதிப்பவரை திருமணம் செய்து கொள்ளலாம். அது அவளது உரிமை என்று எழுதியிருந்தார்.

இப்படியாக அந்த இளம்பெண்ணின் தேடல் இன்டெர்நெட் உலகில் அவரை மையமாக கொண்டு ஒரு தொடர் விவாதத்தை ஏற்படுத்தி பெரும் சர்ச்சையின் நாயகியாக அவரை உருவாக்கி விட்டது. இதை நிச்சயம் அவர் எதிர்பார்த்திருக்க மாட்டார்.

———–

இன்டெர்நெட் மூலம் சாமானியர்கள் உலகம் முழுவதும் அறிந்தவர்களாக ஆகி விடும் கதைகள் அநேகம் உண்டு. எந்தவித திட்டமிடலோ, பிரபலமாக வேண்டும் என்ற நோக்கமோ இல்லாமல் இன்டெர்நெட் மூலம் தங்களை வெளிப்படுத்திக் கொள்ளும் ஆர்வம் ஒன்றின் மட்டும் விளைவாக இவர்கள் உலகப் புகழ் பெற்று விடுவதுண்டு. இத்தகைய “நெட்’சத்திரங்களுக்கு இன்னொரு பக்கமும் உண்டு. சில நேரங்களில் சாமானியர்கள் இன்டெர்நெட்டில் தங்களை வெளிப்படுத்தி கொண்டதன் விளைவாக விமர்சன சூழலில் சிக்கி சர்ச்சை நாயகர்களாகவும் ஆகி விடுவதுண்டு

எதிர்பாராத புகழை விட, எதிர்பாராத விமர்சனம் அதிக தாக்கத்தை ஏற்படுத்தக் கூடியது. அமெரிக்காவை சேர்ந்த இளம்பெண் ஒருவர் இப்படி இன்டெர்நெட்டில் தனது மனதை திறந்து விட்டு இப்போது உலகம் முழுவதும் சர்ச்சைக்கு உள்ளாகி இருக்கும் நபராகி இருக்கிறார்.

தனது மனதுக்கு பொருத்தமான கணவனை தேடிக் கொள்வதற்கான முயற்சி சர்வதேச அளவில் பேசு பொருளாகும் என்று அவர் எப்படி நினைத்துப் பார்த்திருப்பார். ஆனால் அதுதான் நடந்திருக்கிறது.

டேட்டிங் தளம் என்று பிரபலமாக குறிப்பிடப்படும் வாழ்க்கை துணையை தேடிக் கொள்வதற்கான தளங்கள் இன்டெர்நெட்டில் அநேகம் இருக்கின்றன. அவற்றில் லட்சக்கணக்கானோர் தங்களது விருப்பத்தை குறிப்பிட்டு வருங்கால கணவர்/மனைவி எப்படி இருக்க வேண்டும் என்ற எதிர்பார்ப்பையும் குறிப்பிட்டு வாழ்க்கைத் துணையை தேடுகின்றனர்.

இதே போலத்தான் அந்த அமெரிக்க இளம்பெண்ணும் தனக்கு எப்படிப்பட்ட கணவர் வேண்டும் என்று கிரைக்லிஸ்ட் தளத்தில் குறிப்பிட்டிருந்தார். கிரைக்லிஸ்ட் வரி விளம்பர தளங்களில் முன்னிலையில் இருக்கும் முன்னோடி தளம்.

இதன் மூலம் வேலைவாய்ப்பையும், வாழ்க்கையையும் தேடிக் கொண்டவர்கள் லட்சக்கணக்கில் உண்டு. தொடர்புகளை ஏற்படுத்தி தருவதில் இந்த தளத்திற்கு இருக்கும் ஆற்றலை அறிந்து கொண்டு வாழ்க்கைத் துணைக்கான தேடலுக்கும் இது பயன்படுத்தப்பட்டு வருகிறது.

இந்த எதிர்பார்ப்போடுதான் குறிப்பிட்ட அந்த இளம்பெண், தனது வாழ்க்கைத் துணை தேடலை இந்த தளத்தில் குறிப்பிட்டிருந்தார். “நான் அழகான இளம்பெண். மிகவும் அழகான இளம்பெண். எனக்கு 25 வயதாகிறது. ஒயிலான தோற்றம் கொண்ட நேர்த்தியானவள்’ இது அந்த பெண் தன்னைப் பற்றி செய்து கொண்ட அறிமுகம்.

நான் லட்சாதிபதியை கணவராக தேடிக் கொண்டிருக்கிறேன். இது அந்த பெண் குறிப்பிட்டிருந்த எதிர்பார்ப்பு. கிரைக்லிஸ்ட் போன்ற தளங்களில் இதே போன்ற லட்சக்கணக்கானோர் தங்களது விருப்பத்தை குறிப்பிடுகின்றனர். அவை நிறைவேறுவது தொடர்பாக விதவிதமான அனுபவங்கள் ஏற்படுகின்றன.

ஆனால் யாருக்கும் ஏற்பட்டிராத அனுபவத்திற்கு இந்த இளம்பெண் இலக்காக நேர்ந்தது. தன் மனதில் பட்டதை மிகவும் வெளிப்படையாக குறிப்பிட்டு விட்டதாலோ என்னவோ அவருடைய குறிப்பு யார் யாருடைய கவனத்தையெல்லாமோ ஈர்த்து ஒரு பெரும் விவாதத்தை தொடங்கி வைத்தது.

அந்த பெண், லட்சாதிபதி கணவர் தேவை என்று சொல்லியதோடு விட்டிருக்கலாம். அத்தகைய கணவனை எப்படி தேடிக் கண்டுபிடிப்பது என்பதற்கான ஆலோசனையையும் கேட்டிருந்தார்.

அவ்வளவுதான். அவருடைய கோரிக்கையில் விருப்பம் இல்லாதவர்கள் கூட அவருக்கு பதிலளிக்க முற்பட்டனர். இது தேவையா? இப்படியொரு கோரிக்கையை வைக்கலாமா? என்பது போல சிலர் கருத்து தெரிவித்தனர்.

ஒரு சிலர் அவருக்கு ஆலோசனை வழங்க முன் வந்தனர். தொழிலதிபர்கள் கூடும் விருந்து நிகழ்ச்சிக்கு சென்று பல்லை இளித்து நின்றால் உங்கள் விருப்பம் நிறைவேற வாய்ப்பு இருக்கிறது என்று ஒருவர் எழுதியிருந்தார்.

இன்னொருவரோ லட்சாதிபதிகளை சந்திக்கக் கூடிய இடங்கள் பற்றி குறிப்பிட்டிருந்தார். மற்றொருவர், என் அருமை பெண்ணே லட்சாதிபதியை மணந்து கொள்ள வேண்டும் என்று நினைப்பதை விட லட்சாதிபதியாக வரக் கூடியவரை மணந்து கொள்ளேன் என்று அறிவுரை கூறியிருந்தார்.

இன்னொரு நபரோ பணத்தை மட்டுமே நோக்கமாக கொண்டிருக்கும் பெண் என்னை பொறுத்தவரை அழகானவரல்ல என்று குறிப்பிட்டிருந்தார். பெண்ணியவாதி ஒருவரோ, வசதி படைத்த வாழ்க்கை வேண்டுமென்றால் பெண்ணே நீயே தொழில் தொடங்கி சம்பாதிக்க வேண்டியதுதானே. ஏன் ஆணின் கையை எதிர்பார்த்து நிற்கிறாய் என்று கேட்டிருந்தார்.

இன்னொருவரோ அவருக்கு பதிலளிப்பது போல இதிலென்ன தவறு. ஒரு பெண் தானே சம்பாதிக்கலாம் அல்லது சம்பாதிப்பவரை திருமணம் செய்து கொள்ளலாம். அது அவளது உரிமை என்று எழுதியிருந்தார்.

இப்படியாக அந்த இளம்பெண்ணின் தேடல் இன்டெர்நெட் உலகில் அவரை மையமாக கொண்டு ஒரு தொடர் விவாதத்தை ஏற்படுத்தி பெரும் சர்ச்சையின் நாயகியாக அவரை உருவாக்கி விட்டது. இதை நிச்சயம் அவர் எதிர்பார்த்திருக்க மாட்டார்.

———–

About the author

CyberSimman

இண்டெர்நெட் சமூக மாற்றத்திற்கு வித்திடக்கூடிய ஜனநாயக தன்மை கொண்ட தொழில்நுட்பம் என்று சொல்லப்படுவதில் என‌க்கு மிகுந்த நம்பிக்கை உண்டு என்பதால் இண்டெர்நெட்டை எப்படியெல்லாம் பயன்படுத்திகொள்ள முடிகிறது என சுட்டிக்கட்டுவதை எனது கடமையாக‌வே கருதுகிறேன்... மேலும்

Related posts

0 Comments on “இன்டெர்நெட் தேடலும், விவாதமும்

  1. நம்ம பதிவுலகத்திலேயே பல அனுபவங்கள் கிடைப்பதால் இது பெரிய விசயமாக தெரியவில்லை :-)))

    Reply

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *