கனடாவில் டொமைன் அலை

இந்தியர்கள் இப்படி யோசித் திருக்கின்றனரா என்று தெரியவில்லை. அப்படி யோசிக்காத பட்சத்தில் அவர்கள் மகத்தான வாய்ப்பை கைநழுவ விடுவதாகவே தோன்றுகிறது.
இப்போது விழித்துக் கொண்டாலும் பரவாயில்லை. அவர்கள் தங்களுக்கான சொந்த முகவரியை பதிவு செய்து கொண்டு விடலாம்.இந்தியர்கள் எப்படியோ, கனடா நாட்டை சேர்ந்தவர்கள் சுறுசுறுப்பாக செயல்பட்டு வருகின்றனர். அந்நாட்டில் உள்ள பலர் இன்டெர்நெட்டில் தங் களுக்கென தனி அடை யாளத்தை உறுதி செய்து கொள்ளும் சொந்த இணையதள முகவரிகளை உருவாக்கி வருகின்றனராம்.

இதனை படித்ததும் சொந்த இணையதளமெல்லாம் நமக்கு எதற்கு என்று உங்களில் பெரும்பாலானோர் நினைக் கலாம். நாம் அதை வைத்து வியாபாரமா செய்யப் போகிறோம். அல்லது சொந்த இணையதளம் வைத்துக் கொள்ளும் அளவுக்கு நாம் என்ன பெரிய ஆளா? என்று நினைக்கலாம்.

விஷயம் அதுவல்ல. நீங்கள் சாமானிய மனிதராக இருந்தாலும் கூட உங்கள் பெயருக்கான இணையதள முகவரியை பதிவு செய்து கொண்டு விடுவது மிகவும் நல்லது. காரணம் உங்கள் பெயரில் ஒரேயொரு இணைய தள முகவரியைத்தான் பதிவு செய்ய முடியும்.

ஆனால் உங்கள் பெயர் உள்ளவர் நூற்றுக்கணக்கில், ஏன் ஆயிரக்கணக்கில் கூட இருக்கலாம். அவர்களில் ஒருவர் முந்திக் கொண்டாலும் நீங்கள் உங்கள் பெயரில் இணையதள முகவரியை பதிவு செய்ய முடியாது.

ஆங்கிலத்தை பொறுத்தவரை இது இப்போதே சாத்திய மில்லாமல் போய் விட்டது. இந்த பிரச்சனையை நீங்கள் இமெயில் முகவரியை பதிவு செய்யும் போது நன்றாக உணர்ந்திருக்கலாம்.

ஆனால் சொந்த இணைய முகவரி வேண்டுமென்று பலரும் நினைத்ததில்லை. தேவைப்படும் போது பார்த்துக் கொள்ளலாம் என்று இருந்து விடுகின்றனர். ஆனால் இப்போதே இணைய முகவரியை பதிவு செய்து கொள்வது மிகவும் புத்திசாலித் தனமாக இருக்கும்.

கனடா நாட்டை பொறுத்தவரை அந்நாட்டு இணையவாசிகள் இப்போது விழிப்புணர்வு பெற்று தங்களது பெயரில் இணையதள முகவரியை உருவாக்கி கொண்டு வருகின்றனர். அண்மையில் ஜோஸ்மித் என்பவர் தனது பெயரில் முகவரியை பதிவு செய்ய முயற்சி செய்தார். அப்போது அந்த முகவரி அதுவரை பதிவு செய்யப்படாமல் இருப்பது கண்டு வியப்பின் உச்சிக்கே சென்று விட்டார்.

இப்படியொரு அதிர்ஷ்டம் தனக்கு இருக்கும் என்று கருதாத அவர் அந்த முகவரியை பதிவு செய்து கொண்டார். பிற்காலத்தில் சொந்த இணையதளம் தேவைப்படும் போது, அப்போது தேடிப் பார்த்து இணைய தள முகவரி கிடைக்காமல் திண்டாடுவதை விட இப்போதே அதனை பதிவு செய்து விடுவது நல்லதுதான்.

சொந்த இணையதளம் என்பது கிட்டத்தட்ட ஒரு டிஜிட்டல் சூட்கேஸ் போன்றது என்று சொல்கின்றனர். தனிநபர் பற்றிய விவரங்களை அதில் எவ்வளவு வேண்டுமானாலும் திணிக்கலாம்.

அது மட்டுமல்லாமல் எதிர்காலத்தில் சொந்த பெயரில் இணையதளம் வைத்திருப்பது என்பது பல்வேறு விதங்களில் கைகொடுக்கலாம். மேலும் அது சரியான இணைய அடையாள மாகவும் விளங்கும்.

டாட் காம் என்று முடியும் முகவரிகளை இனி சொந்த பெயர்களில் பதிவு செய்வது சாத்தியமில்லை. காரணம் அநேகமாக அவை ஏற்கனவே பதிவு செய்யப்பட்டிருக்கும்.

ஆனால் குறிப்பிட்ட நாட்டின் முகவரியோடு முடியும் டொமைன் பெயர்களை பதிவு செய்து கொள்ளலாம். கனடா நாட்டி யினர் இப்படித்தான் தங்கள் நாட்டின் டொமைன் பெயரான டாட் சிஏ என்று முடியும் இணையதள முகவரிகளை வெகு வேகமாக பதிவு செய்து வருகின்றனர். இந்தியர்களும் கூட டாட் இன் என்று முடியும் முகவரிகளை பதிவு செய்து கொள்ளலாம்.

அது மட்டுமல்ல, கனடா நாட்டினருக்கு இல்லாத மற்றொரு சவுகரியம் நமக்கு உண்டு. நம்முடைய பெயர்களோடு முடியும் டாட் காம் முகவரிகளில் பல இதுவரை பதிவு செய்யப்படாமலே இருக்கும்.

காரணம் ஜோஸ்மித் டாட் காம் என்று அமெரிக்காவில் பலர் பதிவு செய்ய முயன்றிருக்கிறார். ஆனால் ராமசாமி டாட் காம் என்பது போன்ற இந்திய பெயருக்கு மேலை நாட்டினர் போட்டிக்கு வர மாட்டார்கள் இல்லையா?

எனவே தான் இந்தியர்களுக்கு சொந்த இணையதள முகவரிகளை பொறுத்தவரை அருமையான வாய்ப்பு இன்னமும் காத்திருக்கிறது. அதனை உணர்ந்து அவர்கள் சரியாக பயன்படுத்திக் கொண்டால் எதிர்காலத்தில் அதன் பயனை அனுபவிக்கலாம்.

————–

இந்தியர்கள் இப்படி யோசித் திருக்கின்றனரா என்று தெரியவில்லை. அப்படி யோசிக்காத பட்சத்தில் அவர்கள் மகத்தான வாய்ப்பை கைநழுவ விடுவதாகவே தோன்றுகிறது.
இப்போது விழித்துக் கொண்டாலும் பரவாயில்லை. அவர்கள் தங்களுக்கான சொந்த முகவரியை பதிவு செய்து கொண்டு விடலாம்.இந்தியர்கள் எப்படியோ, கனடா நாட்டை சேர்ந்தவர்கள் சுறுசுறுப்பாக செயல்பட்டு வருகின்றனர். அந்நாட்டில் உள்ள பலர் இன்டெர்நெட்டில் தங் களுக்கென தனி அடை யாளத்தை உறுதி செய்து கொள்ளும் சொந்த இணையதள முகவரிகளை உருவாக்கி வருகின்றனராம்.

இதனை படித்ததும் சொந்த இணையதளமெல்லாம் நமக்கு எதற்கு என்று உங்களில் பெரும்பாலானோர் நினைக் கலாம். நாம் அதை வைத்து வியாபாரமா செய்யப் போகிறோம். அல்லது சொந்த இணையதளம் வைத்துக் கொள்ளும் அளவுக்கு நாம் என்ன பெரிய ஆளா? என்று நினைக்கலாம்.

விஷயம் அதுவல்ல. நீங்கள் சாமானிய மனிதராக இருந்தாலும் கூட உங்கள் பெயருக்கான இணையதள முகவரியை பதிவு செய்து கொண்டு விடுவது மிகவும் நல்லது. காரணம் உங்கள் பெயரில் ஒரேயொரு இணைய தள முகவரியைத்தான் பதிவு செய்ய முடியும்.

ஆனால் உங்கள் பெயர் உள்ளவர் நூற்றுக்கணக்கில், ஏன் ஆயிரக்கணக்கில் கூட இருக்கலாம். அவர்களில் ஒருவர் முந்திக் கொண்டாலும் நீங்கள் உங்கள் பெயரில் இணையதள முகவரியை பதிவு செய்ய முடியாது.

ஆங்கிலத்தை பொறுத்தவரை இது இப்போதே சாத்திய மில்லாமல் போய் விட்டது. இந்த பிரச்சனையை நீங்கள் இமெயில் முகவரியை பதிவு செய்யும் போது நன்றாக உணர்ந்திருக்கலாம்.

ஆனால் சொந்த இணைய முகவரி வேண்டுமென்று பலரும் நினைத்ததில்லை. தேவைப்படும் போது பார்த்துக் கொள்ளலாம் என்று இருந்து விடுகின்றனர். ஆனால் இப்போதே இணைய முகவரியை பதிவு செய்து கொள்வது மிகவும் புத்திசாலித் தனமாக இருக்கும்.

கனடா நாட்டை பொறுத்தவரை அந்நாட்டு இணையவாசிகள் இப்போது விழிப்புணர்வு பெற்று தங்களது பெயரில் இணையதள முகவரியை உருவாக்கி கொண்டு வருகின்றனர். அண்மையில் ஜோஸ்மித் என்பவர் தனது பெயரில் முகவரியை பதிவு செய்ய முயற்சி செய்தார். அப்போது அந்த முகவரி அதுவரை பதிவு செய்யப்படாமல் இருப்பது கண்டு வியப்பின் உச்சிக்கே சென்று விட்டார்.

இப்படியொரு அதிர்ஷ்டம் தனக்கு இருக்கும் என்று கருதாத அவர் அந்த முகவரியை பதிவு செய்து கொண்டார். பிற்காலத்தில் சொந்த இணையதளம் தேவைப்படும் போது, அப்போது தேடிப் பார்த்து இணைய தள முகவரி கிடைக்காமல் திண்டாடுவதை விட இப்போதே அதனை பதிவு செய்து விடுவது நல்லதுதான்.

சொந்த இணையதளம் என்பது கிட்டத்தட்ட ஒரு டிஜிட்டல் சூட்கேஸ் போன்றது என்று சொல்கின்றனர். தனிநபர் பற்றிய விவரங்களை அதில் எவ்வளவு வேண்டுமானாலும் திணிக்கலாம்.

அது மட்டுமல்லாமல் எதிர்காலத்தில் சொந்த பெயரில் இணையதளம் வைத்திருப்பது என்பது பல்வேறு விதங்களில் கைகொடுக்கலாம். மேலும் அது சரியான இணைய அடையாள மாகவும் விளங்கும்.

டாட் காம் என்று முடியும் முகவரிகளை இனி சொந்த பெயர்களில் பதிவு செய்வது சாத்தியமில்லை. காரணம் அநேகமாக அவை ஏற்கனவே பதிவு செய்யப்பட்டிருக்கும்.

ஆனால் குறிப்பிட்ட நாட்டின் முகவரியோடு முடியும் டொமைன் பெயர்களை பதிவு செய்து கொள்ளலாம். கனடா நாட்டி யினர் இப்படித்தான் தங்கள் நாட்டின் டொமைன் பெயரான டாட் சிஏ என்று முடியும் இணையதள முகவரிகளை வெகு வேகமாக பதிவு செய்து வருகின்றனர். இந்தியர்களும் கூட டாட் இன் என்று முடியும் முகவரிகளை பதிவு செய்து கொள்ளலாம்.

அது மட்டுமல்ல, கனடா நாட்டினருக்கு இல்லாத மற்றொரு சவுகரியம் நமக்கு உண்டு. நம்முடைய பெயர்களோடு முடியும் டாட் காம் முகவரிகளில் பல இதுவரை பதிவு செய்யப்படாமலே இருக்கும்.

காரணம் ஜோஸ்மித் டாட் காம் என்று அமெரிக்காவில் பலர் பதிவு செய்ய முயன்றிருக்கிறார். ஆனால் ராமசாமி டாட் காம் என்பது போன்ற இந்திய பெயருக்கு மேலை நாட்டினர் போட்டிக்கு வர மாட்டார்கள் இல்லையா?

எனவே தான் இந்தியர்களுக்கு சொந்த இணையதள முகவரிகளை பொறுத்தவரை அருமையான வாய்ப்பு இன்னமும் காத்திருக்கிறது. அதனை உணர்ந்து அவர்கள் சரியாக பயன்படுத்திக் கொண்டால் எதிர்காலத்தில் அதன் பயனை அனுபவிக்கலாம்.

————–

About the author

CyberSimman

இண்டெர்நெட் சமூக மாற்றத்திற்கு வித்திடக்கூடிய ஜனநாயக தன்மை கொண்ட தொழில்நுட்பம் என்று சொல்லப்படுவதில் என‌க்கு மிகுந்த நம்பிக்கை உண்டு என்பதால் இண்டெர்நெட்டை எப்படியெல்லாம் பயன்படுத்திகொள்ள முடிகிறது என சுட்டிக்கட்டுவதை எனது கடமையாக‌வே கருதுகிறேன்... மேலும்

Related posts

0 Comments on “கனடாவில் டொமைன் அலை

 1. நல்ல பயனுள்ள தகவல்..

  தற்போது உபயோகம் இல்லை என்று நினைத்தாலும் பின் உபயோகமாகலாம். எனென்றால் இணையம் என்பது நம் வாழ்வில் தவிர்க்க முடியாத ஒரு அங்கமாகி விடும்..

  நன்றி எச்சரிக்கை செய்தமைக்கு

  Reply
 2. நான் பண்ணிட்டேன்… 🙂

  Reply
 3. நானும் பண்ணிட்டேன் 🙂

  Reply

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *