வயலின் இசைக்கும் ரோபோ

ஒரு பக்கம் இயந்திரமயம், மறுபக்கம் இசைமயம். ஜப்பானிய கார் தயாரிப்பு நிறுவனமான டொயோட்டோவின் சமீபத்திய அறிமுகத்தை இப்படி வர்ணிப்பது பொருத்தமாக இருக்கும். டொயோட்டோ நிறுவனம் அண்மையில் அறிமுகம் செய்துள்ள வயலினை இசைத்து காட்டக்கூடிய இசை மனிதனாக இருக்கிறது.
.
மனிதர்களுக்கு நிகராக அதனால் வயலின் வாசிக்க முடியும் என்று சொல்ல முடியாவிட்டாலும், இசை மயமான ரோபோ என்று சொல்லக் கூடிய வகையில் அது அற்புதமாக வயலின் இசைக் கருவியின் ஒரு பாடலை இசைத்து காண்பித்திருக்கிறது.

டோக்கியோ நகரில் உள்ள டொயோட்டோ ஷோரூமில் காட்சிக்கு வைக்கப்பட்டுள்ள இந்த ரோபோ தனது இயந்திர விரல்களால் வயலின் கருவியை வாசிப்பது புதிய அனுபவமாகவே இருக்கிறது.

ரோபோ ஆய்வு மற்றும் தயாரிப்பில் ஜப்பான் முன்னிலை வகிக்கிறது. புதிய புதிய ரோபோக்கள் அந்நாட்டில் அறிமுகம் செய்யப்படுகின்றன. இந்த ரோபோக்களை கொஞ்சம் உன்னிப்பாக கவனித்திருந்தீர்கள் என்றால், பெரும்பாலான கார் தயாரிப்பு நிறு வனங்கள் இதன் பின்னே இருப்பதை நீங்கள் உணர்ந்திருக்கலாம்.

அந்த வகையில் டொயோட்டோ நிறுவனம் ரோபோ தயாரிப்பில் கொஞ்சம் தாமதமாக அறிமுக மானதாக கருதப்படுகிறது. ஆனால் போட்டி யாளர்களுக்கு சவால் விடக் கூடிய அளவுக்கு திறமை படைத்த வயலின் வாசிக்கும் ரோபோவை அந்நிறுவனம் அறிமுகம் செய்திருக்கிறது.

டொயோட்டோ நிறுவனம் ஏற் கனவே வீடுகளில் பயன் படுத்தக் கூடிய ரோபோக்களை பெரிய அளவில் அறிமுகம் செய்திருக்கிறது. அதோடு வயதானவர்களுக்கு உதவக் கூடிய ரோபோக்களும் இந்நிறுவனத் தால் தயாரிக்கப் பட்டுள்ளது.

கார் தயாரிப்பு நிறுவனங்கள் கார்களை விட்டுவிட்டு ரோபோ தயாரிப்பில் ஈடுபடுவது வியப்பை அளிக்கலாம். முதல் விஷயம், கார் தயாரிப்பு நிறுவனங்கள் தொடர்ந்து கார் தயாரிப்பில் கவனம் செலுத்திக் கொண்டே ரோபோ வடிவமைப்பிலும் ஈடுபட்டு வருகின்றன. இரண்டுக்கும் தொடர்பு இருக்கிறது என்பதே குறிப்பிடத்தக்க விஷயம்.

தொழில் வளர்ச்சியில் முன்னிலையில் இருக்கும் ஜப்பான் இயந்திர மயமாக்கலிலும் பல படி முன்னே இருப்பது தெரிந்த விஷயம்தான். அந்நாட்டு தொழிற்சாலைகள் பல இயந்திரமயமாகிவிட்டன. அதாவது தொழிற்சாலைகளில் மேற்கொள்ளப்படும் பல செயல்கள் ரோபோக்களால் செய்யப்பட்டு வருகின்றன.

அதிலும் குறிப்பாக கார் தயாரிப்பு நிறுவனங்கள் ரோபோக் களை அதிக அளவில் பயன்படுத்தி வருகின்றன. உற்பத்தி திறனை பெருக்கும் வகையில் கார் வடிவமைப்பு குறித்த அநேக விஷயங் களை சிறப்பாக செய்து முடிப்பதற்கு ஏற்ற ரோபோக்கள் உருவாக்கப்பட்டுள்ளன.

ரோபோ பயன்படுத்துவதில் இருக்கும் நிபுணத்துவத்தை கொண்டு வாழ்க்கையின் மற்ற அம்சங் களிலும் கைகொடுக்கக் கூடிய ரோபோக்களை உருவாக்கி அறிமுகம் செய்ய கார் தயாரிப்பு நிறுவனங்கள் விரும்பு கின்றன. இதன் விளைவாகவே புதிய புதிய ரோபோக்கள் அறிமுகம் செய்யப்பட்டு வருகின்றன.

ஹோண்டா நிறுவனம் தான் இதனை முதலில் துவக்கி வைத்தது. 1986ம் ஆண்டே அந்நிறுவனம் அசிமோ ரோபோவை அறிமுகம் செய்தது. தற்போது டொயோட்டோ நிறுவனமும் அந்த போட்டியில் சேர்ந்து கொண்டுள்ளது. ரோபோ பயன் படுத்துவதில் தனக்குள்ள நிபுணத் துவத்தை பயன்படுத்திக் கொண்டு சிறந்த ரோபோக்களை உருவாக்கி சந்தைப்படுத்த திட்ட மிட்டிருப்பதாக டொயோட்டோ நிறுவனத் தலைவர் வாட்னாபே தெரிவித்துள்ளார்.

மிகப்பெரிய அளவில் ரோபோக்களை விற்பனை செய்ய நிறுவனம் விரும்புவதாகவும் அவர் கூறியுள்ளார். 2010ம் ஆண்டு வாக்கில் பல செயல்களில் கை கோர்த்து நிற்கக்கூடிய ரோபோக்கள் விற்பனை செய்யப் படும் என்று அவர் கூறியிருக்கிறார்.

ரோபோ தயாரிப்புக்கு ஜப்பானிய அரசு அளித்து வரும் ஊக்கமும் இதற்கு ஒரு காரணமாக இருக்கிறது. ரோபோ தொடர்பான ஆய்வுப் பணிகளை ஊக்குவிக்க ஜப்பானிய அரசு பெரிதும் விரும்புகிறது. ரோபோ வடிவமைப்பை தனது நாட்டின் தேசிய தொழிலாக கருதி ஜப்பானிய அரசு பல சலுகைகளை அளித்து வருகிறது. இதன் விளைவாகவும் வர்த்தக நிறுவனங்கள் ரோபோ ஆய்வில் ஈடுபட்டு வருகின்றன.

ரோபோக்களின் மூலம் தங்களது நிறுவனத்தின் தனித்தன்மை மற்றும் தொழில்நுட்ப சிறப்புகளை பறைசாற்ற முடியும் என்று டொயோட்டோ உள்ளிட்ட வர்த்தக நிறுவனங்கள் கருதுகின்றன.

—————

ஒரு பக்கம் இயந்திரமயம், மறுபக்கம் இசைமயம். ஜப்பானிய கார் தயாரிப்பு நிறுவனமான டொயோட்டோவின் சமீபத்திய அறிமுகத்தை இப்படி வர்ணிப்பது பொருத்தமாக இருக்கும். டொயோட்டோ நிறுவனம் அண்மையில் அறிமுகம் செய்துள்ள வயலினை இசைத்து காட்டக்கூடிய இசை மனிதனாக இருக்கிறது.
.
மனிதர்களுக்கு நிகராக அதனால் வயலின் வாசிக்க முடியும் என்று சொல்ல முடியாவிட்டாலும், இசை மயமான ரோபோ என்று சொல்லக் கூடிய வகையில் அது அற்புதமாக வயலின் இசைக் கருவியின் ஒரு பாடலை இசைத்து காண்பித்திருக்கிறது.

டோக்கியோ நகரில் உள்ள டொயோட்டோ ஷோரூமில் காட்சிக்கு வைக்கப்பட்டுள்ள இந்த ரோபோ தனது இயந்திர விரல்களால் வயலின் கருவியை வாசிப்பது புதிய அனுபவமாகவே இருக்கிறது.

ரோபோ ஆய்வு மற்றும் தயாரிப்பில் ஜப்பான் முன்னிலை வகிக்கிறது. புதிய புதிய ரோபோக்கள் அந்நாட்டில் அறிமுகம் செய்யப்படுகின்றன. இந்த ரோபோக்களை கொஞ்சம் உன்னிப்பாக கவனித்திருந்தீர்கள் என்றால், பெரும்பாலான கார் தயாரிப்பு நிறு வனங்கள் இதன் பின்னே இருப்பதை நீங்கள் உணர்ந்திருக்கலாம்.

அந்த வகையில் டொயோட்டோ நிறுவனம் ரோபோ தயாரிப்பில் கொஞ்சம் தாமதமாக அறிமுக மானதாக கருதப்படுகிறது. ஆனால் போட்டி யாளர்களுக்கு சவால் விடக் கூடிய அளவுக்கு திறமை படைத்த வயலின் வாசிக்கும் ரோபோவை அந்நிறுவனம் அறிமுகம் செய்திருக்கிறது.

டொயோட்டோ நிறுவனம் ஏற் கனவே வீடுகளில் பயன் படுத்தக் கூடிய ரோபோக்களை பெரிய அளவில் அறிமுகம் செய்திருக்கிறது. அதோடு வயதானவர்களுக்கு உதவக் கூடிய ரோபோக்களும் இந்நிறுவனத் தால் தயாரிக்கப் பட்டுள்ளது.

கார் தயாரிப்பு நிறுவனங்கள் கார்களை விட்டுவிட்டு ரோபோ தயாரிப்பில் ஈடுபடுவது வியப்பை அளிக்கலாம். முதல் விஷயம், கார் தயாரிப்பு நிறுவனங்கள் தொடர்ந்து கார் தயாரிப்பில் கவனம் செலுத்திக் கொண்டே ரோபோ வடிவமைப்பிலும் ஈடுபட்டு வருகின்றன. இரண்டுக்கும் தொடர்பு இருக்கிறது என்பதே குறிப்பிடத்தக்க விஷயம்.

தொழில் வளர்ச்சியில் முன்னிலையில் இருக்கும் ஜப்பான் இயந்திர மயமாக்கலிலும் பல படி முன்னே இருப்பது தெரிந்த விஷயம்தான். அந்நாட்டு தொழிற்சாலைகள் பல இயந்திரமயமாகிவிட்டன. அதாவது தொழிற்சாலைகளில் மேற்கொள்ளப்படும் பல செயல்கள் ரோபோக்களால் செய்யப்பட்டு வருகின்றன.

அதிலும் குறிப்பாக கார் தயாரிப்பு நிறுவனங்கள் ரோபோக் களை அதிக அளவில் பயன்படுத்தி வருகின்றன. உற்பத்தி திறனை பெருக்கும் வகையில் கார் வடிவமைப்பு குறித்த அநேக விஷயங் களை சிறப்பாக செய்து முடிப்பதற்கு ஏற்ற ரோபோக்கள் உருவாக்கப்பட்டுள்ளன.

ரோபோ பயன்படுத்துவதில் இருக்கும் நிபுணத்துவத்தை கொண்டு வாழ்க்கையின் மற்ற அம்சங் களிலும் கைகொடுக்கக் கூடிய ரோபோக்களை உருவாக்கி அறிமுகம் செய்ய கார் தயாரிப்பு நிறுவனங்கள் விரும்பு கின்றன. இதன் விளைவாகவே புதிய புதிய ரோபோக்கள் அறிமுகம் செய்யப்பட்டு வருகின்றன.

ஹோண்டா நிறுவனம் தான் இதனை முதலில் துவக்கி வைத்தது. 1986ம் ஆண்டே அந்நிறுவனம் அசிமோ ரோபோவை அறிமுகம் செய்தது. தற்போது டொயோட்டோ நிறுவனமும் அந்த போட்டியில் சேர்ந்து கொண்டுள்ளது. ரோபோ பயன் படுத்துவதில் தனக்குள்ள நிபுணத் துவத்தை பயன்படுத்திக் கொண்டு சிறந்த ரோபோக்களை உருவாக்கி சந்தைப்படுத்த திட்ட மிட்டிருப்பதாக டொயோட்டோ நிறுவனத் தலைவர் வாட்னாபே தெரிவித்துள்ளார்.

மிகப்பெரிய அளவில் ரோபோக்களை விற்பனை செய்ய நிறுவனம் விரும்புவதாகவும் அவர் கூறியுள்ளார். 2010ம் ஆண்டு வாக்கில் பல செயல்களில் கை கோர்த்து நிற்கக்கூடிய ரோபோக்கள் விற்பனை செய்யப் படும் என்று அவர் கூறியிருக்கிறார்.

ரோபோ தயாரிப்புக்கு ஜப்பானிய அரசு அளித்து வரும் ஊக்கமும் இதற்கு ஒரு காரணமாக இருக்கிறது. ரோபோ தொடர்பான ஆய்வுப் பணிகளை ஊக்குவிக்க ஜப்பானிய அரசு பெரிதும் விரும்புகிறது. ரோபோ வடிவமைப்பை தனது நாட்டின் தேசிய தொழிலாக கருதி ஜப்பானிய அரசு பல சலுகைகளை அளித்து வருகிறது. இதன் விளைவாகவும் வர்த்தக நிறுவனங்கள் ரோபோ ஆய்வில் ஈடுபட்டு வருகின்றன.

ரோபோக்களின் மூலம் தங்களது நிறுவனத்தின் தனித்தன்மை மற்றும் தொழில்நுட்ப சிறப்புகளை பறைசாற்ற முடியும் என்று டொயோட்டோ உள்ளிட்ட வர்த்தக நிறுவனங்கள் கருதுகின்றன.

—————

About the author

CyberSimman

இண்டெர்நெட் சமூக மாற்றத்திற்கு வித்திடக்கூடிய ஜனநாயக தன்மை கொண்ட தொழில்நுட்பம் என்று சொல்லப்படுவதில் என‌க்கு மிகுந்த நம்பிக்கை உண்டு என்பதால் இண்டெர்நெட்டை எப்படியெல்லாம் பயன்படுத்திகொள்ள முடிகிறது என சுட்டிக்கட்டுவதை எனது கடமையாக‌வே கருதுகிறேன்... மேலும்

Related posts

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *