செல்போனில் ஷாப்பிங் செய்ய ஒரு இந்திய செயலி

வெளியூர் பயணத்துக்கான ரெயில் அல்லது விமான டிக்கெட்டை உள்ளங்கையிலிருந்தே பதிவு செய்ய முடிந்தால் எப்படியிருக்கும்? புதிதாக படிக்க விரும்பும் புத்தகத்தை அல்லது வீட்டிற்கு தேவையான பொருட்களை உள்ளங்கையிலிருந்தே ஆர்டர் செய்ய முடிந்தால் எப்படியிருக்கும்?

அதேபோல நண்பர்களுக்கான பரிசுப் பொருளையும் உள்ளங்கை மூலமே வாங்கி அனுப்ப முடிந்தால் எப்படியிருக்கும்?

இதற்காக கற்பனையிலெல்லாம் ஈடுபட வேண்டிய அவசியம்இல்லை. நடைமுறை வாழ்க்கையி லேயே என்ஜிபே இந்த வசதிகளை சாத்தியமாக்கி தருகிறது.

அதாவது கையில் இருக்கும் செல்போன் மூலமே பொருட்களை வாங்குவதற்கான வசதியை இந்த சின்னஞ்சிறிய சாப்ட்வேர் (இணைய மொழியில் செயலி) செய்து தருகிறது.

இண்டர்நெட் மூலம் எப்படி பொருட்களை வாங்க முடிகிறதோ அதுபோலவே செல்போன் மூலமும் பொருட்களை வாங்கவும் பல்வேறு சேவைகளை பயன்படுத்திக் கொள்ளவும் முடியும். அதற்கு தேவையான செயலியாக என்ஜிபே உருவாக்கப்பட்டுள்ளது. என்ஜிபே என்றால் நெக்ஸ்ட் ஜெனரேஷன் பேமெண்ட் என்று பொருள். அதாவது அடுத்த தலைமுறைக்கான வாங்கும் சேவை என்று வைத்துக் கொள்ளுங்கள்.

செல்போனில் வீற்றிருக்கும் இந்தியாவின் மிகப்பெரிய வணிக வளாகம் என்று வர்ணித்துக்கொள்ளும் இந்த செயலியை செல்போனில் டவுன் லோடு செய்துக்கொண்டால் அதன் பிறகு செல்போனிலிருந்து கிளிக் செய்தே ஷாப்பிங்கில் ஈடுபடலாம். 10 துறைகளின் கீழ் 200க்கும் மேற்பட்ட சேவைகள் மற்றும் பொருட் களை இப்படி என்ஜிபே செயலி வழியே, செல்போன் கிளிக் மூலமே தருவித்துக்கொள்ளலாம்.

இந்த செயலியை செல்போனில் டவுன்லோடு செய்துகொள்வது மிகவும் சுலபமானது, செலவு இல்லாததும்கூட. இதற்கென கொடுக்கப்படும் எண்ணுக்கு எஸ்எம்எஸ் செய்தி அனுப்பினால் பதில் எஸ்எம்எஸ் ஒன்று அனுப்பப்படும். அதில் உள்ள இணைப்பை கிளிக் செய்தால் செயலி செல்போனில் செயல்படத் துவங்கி விடும். செயலியை டவுன் லோடு செய்வது செலவில்லாதது போல இதனை பயன்படுத்தவும் அதிக கட்டணம் கிடையாது. என்ஜிபே இணையதளம் மூலமும் இதனை டவுன்லோடு செய்யலாம்.

ஜிபிஆர்எஸ் இண்டர்நெட் இணைப்பு சேவைக்கு வசூலிக்கப் படும் தொகை மட்டுமே செலுத்த வேண்டும். இந்த தொகையும் மிகவும் சொற்பமானதே. இந்த செயலி மூலமாக ரெயில்வே டிக்கெட்டை பதிவு செய்துகொள்ள லாம். ஓட்டல்களில் அறைகளை புக் செய்யலாம். பஸ் மற்றும் விமான டிக்கெட்டுகளை பதிவு செய்யலாம்.

பரிசு பொருட்கள், கூப்பன்கள், செல்போன் விளையாட்டுக்கள் போன்றவற்றை வாங்கிக்கொள்ளலாம். புத்தகங்கள் மற்றும் வீட்டு தேவையான பொருட்களையும் ஆர்டர் செய்யலாம். எல்லாமே மிகவும் சுலபமானது. இந்த செயலில் அவற்றுக்காக உள்ள தலைப்பை தேர்வு செய்து இந்த சேவைகளை பயன்படுத்திக் கொள்ளலாம்.

இந்த செயலிலேயே பயனாளிகள் தங்களுக்கான வணிக வளாகத்தை அமைத்துக்கொண்டு விரும்பும் சேவைகளைஅதன் மூலம் அணுகலாம். இந்த செயலில் உள்ள விசேஷ அம்சம் என்னவென்றால் இதனை பயன்படுத்த விலை உயர்ந்த செல்போன் தேவை என்ற அவசியம் இல்லை. சந்தையில் கிடைக்கக் கூடிய மிகச் சாதாரண செல்போனில் கூட இது செயல்படும்.

எனவே இந்த செல்போனை பயன் படுத்த ஸ்மார்ட் போன்களுக்கு மாற வேண்டிய கட்டாயம் இல்லை. இகாமர்ஸ் என்று சொல்லப்படும் இணைய வழி வணிகத்தில் இருந்த இடத்திலிருந்தே பொருட்களை வாங்கலாம். இகாமர்ஸின் இளைய சகோதரன் என்று எம்காமர்ஸ் (செல்போன் மூலம் வணிகம்) எங்கே செல்லும் போதும் சேவைகளை பயன்படுத்த முடியும், பொருட்களை வாங்க முடியும். அந்த வாய்ப்பைத்தான் என்ஜிபே ஏற்படுத்தி தருகிறது.

இந்த செயலியை பயன்படுத்தும் போது டெபிட் கார்டு, கிரெடிட் கார்டு என பல வழிகளிலும் பணம் செலுத்தலாம். எல்லாமே மிகவும் பாதுகாப்பானது என்கிறது என்ஜிபே. பொருட்களை வாங்கும்போது ஐந்து இலக்க அடையாள எண் கொடுக்கப்படுகிறது. அதனை உள்ளீடு செய்தால் மட்டுமே வணிகத்தில் ஈடுபட முடியும். இந்த எண்ணை என்ஜிபே சேமித்து வைத்துக்கொள் வதில்லை. எனவே இது பயனாளிகளுக்கு மட்டுமே தெரிந்திருக்கும்.

ஒவ்வொரு முறையும் இந்த எண்ணை உள்ளீடு செய்தால்தான் பொருட்களை வாங்க முடியும். ஆகையினால் செல்போன் தொலைந்தால்கூட வேறு யாரும் இந்த சேவையை தவறாக பயன்படுத்த முடியாது.

எஸ்எம்எஸ் அனுப்புவதுபோல செல்போன் ஷாப்பிங்கை எளிமையாக்கி இருக்கும் இந்த செயலியை ஜிகராஹா நிறுவனத்தின் மூலம் சவ்ரப் ஜெயின் உருவாக்கி உள்ளார்.

லூசன்ட் டெக்னாலஜிஸ் நிறுவனத்தில் பணியாற்றி வந்த இவர் சொந்தமாக தொழில் துவங்கும் எண்ணத்தோடு இந்த வேலையை உதறித் தள்ளிவிட்டு தனது நண்பர்களோடு சேர்ந்து இந்த நிறுவனத்தை உருவாக்கினார்.

செல்போன் வழியிலான ஷாப்பிங் பிரபலமாகாத 2004ம் ஆண்டு வாக்கிலேயே தொலைநோக்கான பார்வையோடு இந்த நிறுவனத்தை அவர் துவக்கியது குறிப்பிடத்தக்கது. தற்போது ஒவ்வொரு 0.5 வினாடிக்கும் ஒரு இந்தியர் இந்த சேவையின் வழியே பொருட்களை வாங்கு கின்றனர் என்று சொல்லக்கூடிய அளவுக்கு இந்த செயலி ஆனது பிரபலமாகி உள்ளது.

இணைய தள முகவரி: http://www.ngpay.com/site/

வெளியூர் பயணத்துக்கான ரெயில் அல்லது விமான டிக்கெட்டை உள்ளங்கையிலிருந்தே பதிவு செய்ய முடிந்தால் எப்படியிருக்கும்? புதிதாக படிக்க விரும்பும் புத்தகத்தை அல்லது வீட்டிற்கு தேவையான பொருட்களை உள்ளங்கையிலிருந்தே ஆர்டர் செய்ய முடிந்தால் எப்படியிருக்கும்?

அதேபோல நண்பர்களுக்கான பரிசுப் பொருளையும் உள்ளங்கை மூலமே வாங்கி அனுப்ப முடிந்தால் எப்படியிருக்கும்?

இதற்காக கற்பனையிலெல்லாம் ஈடுபட வேண்டிய அவசியம்இல்லை. நடைமுறை வாழ்க்கையி லேயே என்ஜிபே இந்த வசதிகளை சாத்தியமாக்கி தருகிறது.

அதாவது கையில் இருக்கும் செல்போன் மூலமே பொருட்களை வாங்குவதற்கான வசதியை இந்த சின்னஞ்சிறிய சாப்ட்வேர் (இணைய மொழியில் செயலி) செய்து தருகிறது.

இண்டர்நெட் மூலம் எப்படி பொருட்களை வாங்க முடிகிறதோ அதுபோலவே செல்போன் மூலமும் பொருட்களை வாங்கவும் பல்வேறு சேவைகளை பயன்படுத்திக் கொள்ளவும் முடியும். அதற்கு தேவையான செயலியாக என்ஜிபே உருவாக்கப்பட்டுள்ளது. என்ஜிபே என்றால் நெக்ஸ்ட் ஜெனரேஷன் பேமெண்ட் என்று பொருள். அதாவது அடுத்த தலைமுறைக்கான வாங்கும் சேவை என்று வைத்துக் கொள்ளுங்கள்.

செல்போனில் வீற்றிருக்கும் இந்தியாவின் மிகப்பெரிய வணிக வளாகம் என்று வர்ணித்துக்கொள்ளும் இந்த செயலியை செல்போனில் டவுன் லோடு செய்துக்கொண்டால் அதன் பிறகு செல்போனிலிருந்து கிளிக் செய்தே ஷாப்பிங்கில் ஈடுபடலாம். 10 துறைகளின் கீழ் 200க்கும் மேற்பட்ட சேவைகள் மற்றும் பொருட் களை இப்படி என்ஜிபே செயலி வழியே, செல்போன் கிளிக் மூலமே தருவித்துக்கொள்ளலாம்.

இந்த செயலியை செல்போனில் டவுன்லோடு செய்துகொள்வது மிகவும் சுலபமானது, செலவு இல்லாததும்கூட. இதற்கென கொடுக்கப்படும் எண்ணுக்கு எஸ்எம்எஸ் செய்தி அனுப்பினால் பதில் எஸ்எம்எஸ் ஒன்று அனுப்பப்படும். அதில் உள்ள இணைப்பை கிளிக் செய்தால் செயலி செல்போனில் செயல்படத் துவங்கி விடும். செயலியை டவுன் லோடு செய்வது செலவில்லாதது போல இதனை பயன்படுத்தவும் அதிக கட்டணம் கிடையாது. என்ஜிபே இணையதளம் மூலமும் இதனை டவுன்லோடு செய்யலாம்.

ஜிபிஆர்எஸ் இண்டர்நெட் இணைப்பு சேவைக்கு வசூலிக்கப் படும் தொகை மட்டுமே செலுத்த வேண்டும். இந்த தொகையும் மிகவும் சொற்பமானதே. இந்த செயலி மூலமாக ரெயில்வே டிக்கெட்டை பதிவு செய்துகொள்ள லாம். ஓட்டல்களில் அறைகளை புக் செய்யலாம். பஸ் மற்றும் விமான டிக்கெட்டுகளை பதிவு செய்யலாம்.

பரிசு பொருட்கள், கூப்பன்கள், செல்போன் விளையாட்டுக்கள் போன்றவற்றை வாங்கிக்கொள்ளலாம். புத்தகங்கள் மற்றும் வீட்டு தேவையான பொருட்களையும் ஆர்டர் செய்யலாம். எல்லாமே மிகவும் சுலபமானது. இந்த செயலில் அவற்றுக்காக உள்ள தலைப்பை தேர்வு செய்து இந்த சேவைகளை பயன்படுத்திக் கொள்ளலாம்.

இந்த செயலிலேயே பயனாளிகள் தங்களுக்கான வணிக வளாகத்தை அமைத்துக்கொண்டு விரும்பும் சேவைகளைஅதன் மூலம் அணுகலாம். இந்த செயலில் உள்ள விசேஷ அம்சம் என்னவென்றால் இதனை பயன்படுத்த விலை உயர்ந்த செல்போன் தேவை என்ற அவசியம் இல்லை. சந்தையில் கிடைக்கக் கூடிய மிகச் சாதாரண செல்போனில் கூட இது செயல்படும்.

எனவே இந்த செல்போனை பயன் படுத்த ஸ்மார்ட் போன்களுக்கு மாற வேண்டிய கட்டாயம் இல்லை. இகாமர்ஸ் என்று சொல்லப்படும் இணைய வழி வணிகத்தில் இருந்த இடத்திலிருந்தே பொருட்களை வாங்கலாம். இகாமர்ஸின் இளைய சகோதரன் என்று எம்காமர்ஸ் (செல்போன் மூலம் வணிகம்) எங்கே செல்லும் போதும் சேவைகளை பயன்படுத்த முடியும், பொருட்களை வாங்க முடியும். அந்த வாய்ப்பைத்தான் என்ஜிபே ஏற்படுத்தி தருகிறது.

இந்த செயலியை பயன்படுத்தும் போது டெபிட் கார்டு, கிரெடிட் கார்டு என பல வழிகளிலும் பணம் செலுத்தலாம். எல்லாமே மிகவும் பாதுகாப்பானது என்கிறது என்ஜிபே. பொருட்களை வாங்கும்போது ஐந்து இலக்க அடையாள எண் கொடுக்கப்படுகிறது. அதனை உள்ளீடு செய்தால் மட்டுமே வணிகத்தில் ஈடுபட முடியும். இந்த எண்ணை என்ஜிபே சேமித்து வைத்துக்கொள் வதில்லை. எனவே இது பயனாளிகளுக்கு மட்டுமே தெரிந்திருக்கும்.

ஒவ்வொரு முறையும் இந்த எண்ணை உள்ளீடு செய்தால்தான் பொருட்களை வாங்க முடியும். ஆகையினால் செல்போன் தொலைந்தால்கூட வேறு யாரும் இந்த சேவையை தவறாக பயன்படுத்த முடியாது.

எஸ்எம்எஸ் அனுப்புவதுபோல செல்போன் ஷாப்பிங்கை எளிமையாக்கி இருக்கும் இந்த செயலியை ஜிகராஹா நிறுவனத்தின் மூலம் சவ்ரப் ஜெயின் உருவாக்கி உள்ளார்.

லூசன்ட் டெக்னாலஜிஸ் நிறுவனத்தில் பணியாற்றி வந்த இவர் சொந்தமாக தொழில் துவங்கும் எண்ணத்தோடு இந்த வேலையை உதறித் தள்ளிவிட்டு தனது நண்பர்களோடு சேர்ந்து இந்த நிறுவனத்தை உருவாக்கினார்.

செல்போன் வழியிலான ஷாப்பிங் பிரபலமாகாத 2004ம் ஆண்டு வாக்கிலேயே தொலைநோக்கான பார்வையோடு இந்த நிறுவனத்தை அவர் துவக்கியது குறிப்பிடத்தக்கது. தற்போது ஒவ்வொரு 0.5 வினாடிக்கும் ஒரு இந்தியர் இந்த சேவையின் வழியே பொருட்களை வாங்கு கின்றனர் என்று சொல்லக்கூடிய அளவுக்கு இந்த செயலி ஆனது பிரபலமாகி உள்ளது.

இணைய தள முகவரி: http://www.ngpay.com/site/

About the author

CyberSimman

இண்டெர்நெட் சமூக மாற்றத்திற்கு வித்திடக்கூடிய ஜனநாயக தன்மை கொண்ட தொழில்நுட்பம் என்று சொல்லப்படுவதில் என‌க்கு மிகுந்த நம்பிக்கை உண்டு என்பதால் இண்டெர்நெட்டை எப்படியெல்லாம் பயன்படுத்திகொள்ள முடிகிறது என சுட்டிக்கட்டுவதை எனது கடமையாக‌வே கருதுகிறேன்... மேலும்

Related posts

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *