மங்கல்யான் சாதனை; டிவிட்டரில் குவியும் வாழ்த்துக்கள்!

Mars_orbiter_twitter_360மங்கல்யான் விண்கலத்தை திட்டமிட்டபடி செவ்வாயின் நீள்வட்டப்பாதையில் செலுத்தியதன் மூலம் இந்தியா விண்வெளி ஆய்வில் நிகழ்த்தியுள்ள மகத்தான சாதனைக்கு டிவிட்டரில் வாழ்த்துக்கள் குவிகின்றன. அமெரிக்க விண்வெளி ஆய்வு அமைப்பான நாசா மங்கல்யானுக்கு டிவிட்டரில் வாழ்த்து தெரிவித்துள்ளது. .மங்கல்யானுக்காக இஸ்ரோ தனி டிவிட்டர் பக்கத்தையும் துவக்கி உள்ளது.

செவ்வாய் கிரகத்தில் ஆய்வு செய்வதற்காக இந்தியாவின் விண்வெளி ஆய்வு கழகமான இஸ்ரோ மங்கல்யான் எனும் மார்ஸ் ஆர்பிட்டர் விண்கலம் திட்டமிட்டபடி செவ்வாய் கிரகத்தை சென்றடைந்து சாதனை படைத்துள்ளது. செவ்வாய்க்கான விண்கலங்களில் முதல் முயற்சியிலேயே வெற்றி பெரும் பெருமையை பெற்றுள்ள மங்கள்யான், செவ்வாய்க்கு விண்கலத்தை அனுப்பியுள்ள முதல் ஆசிய நாடு எனும் பெருமையையும் இந்தியாவுக்கு அளித்துள்ளது.

தேசத்தையே தலைநிமிர செய்துள்ள இந்த சாதனைக்கு டிவிட்டரில் வாழ்த்துக்கள் குவிந்து வருகின்றன. பிரபலங்கள் முதல் சாமான்யர்கள் வரை பலரும் மங்கள்யான் வெற்றியை கொண்டாடி வரும் வகையில் குறும்பதிவுகளை வெளியிடுவதால் மங்கள்யான் மற்றும் மார்ஸ் ஆர்பிட்டர் தொடர்பான ஹாஷ்டேகுகள் டிவிட்டரில் பிரபலமாகி உள்ளன.

பிரதமரின் வாழ்த்து!
மங்கள்யான் செவ்வாயில் நுழைவதை ஈஸ்ரோ கட்டுப்பாட்டு மையத்தில் இருந்து பாராட்டு தெரிவித்த பிரதமர் நரேந்திர மோடி ,விஞ்ஞானிகளை பாராட்டி உரை நிகழ்த்தியதுடன் டிவிட்டர் செய்தி மூலமும் வாழ்த்து தெரிவித்துள்ளார். இதே போல இந்திய ஜனாதிபதி பிரணாப் முகர்ஜியும் டிவிட்டர் செய்தி மூலமும் வாழ்த்து தெரிவித்துள்ளார்.

டிவிட்டரில் தீவிரமாக இருக்கும் மத்திய அமைச்சர்கள் உள்ளிட்டோரும் டிவிட்டரில் வாழ்த்து தெரிவித்துள்ளனர்.
பாலிவுட் நட்சத்திரம் அமிதாப் பச்சன் உள்ளிட்ட பிரபலங்களும் மங்கல்யான் சாதனைக்கு டிவிட்டரில் வாழ்த்து தெரிவித்துள்ளனர். ’ முதல் முயற்சியிலேயே வெற்றி பெற்றுள்ள முதல் நாடு, அதிலும் ஹாலிவுட் படத்தை விட குறைந்த பட்ஜெட்டில் இந்தியா இதை சாதித்திருக்கிறது” என்று அமிதாப் தனது டிவிட்டர் பக்கத்தில் குறிப்பிட்டுள்ளார்.

பிரபல கிரிக்கெட் வர்ணனையாளரான ஹர்ஷா போக்லே ‘ மங்கல்யான் சாதித்திருக்கிறது. இந்தியராக பெருமைப்படுகிறேன்” என்று தனது டிவிட்டர் பக்கத்தில் தெரிவித்துள்ளார்.
எழுத்தாளரான அமீஷ் திரிபாதி, ” இந்தியா மற்றும் இஸ்ரோ வரலாறு படைத்துள்ளது என கூறியுள்ளார்.
சர்ச்சைக்குறிய எழுத்தாளரான தஸ்லீமா நஸ்ரின்” சிவப்பு கிரகத்திற்கு முதல் முயற்சியிலேயே சென்றடைந்துள்ள முதல் நாடு இந்தியா” என குறிப்பிட்டுள்ளார்.

இயக்குனர் எஸ்.எஸ் .ராஜமவுளி, நடிகை ஸ்ரீதேவிம் கோல்வுட் நடிகர் சிவகார்த்திகேயன் உள்ளிட்ட பலரும் டிவிட்டரில் தங்கள் மகிழ்ச்சியையும் பெருமித்ததையும் பகிர்ந்து கொண்டு வருகின்றனர்.
பிரபலங்கள் மட்டும் அல்ல, பொது மக்களில் பலரும் டிவிட்டரில் இந்தியாவின் இந்த மகத்தான சாதனையை கொண்டாடி வருகின்றனர். டிவிட்டர் பயனாளிகள் பலரும் மிகுந்த பெருமித்துடன் மங்கள்யான் சாதனைக்கு வாழ்த்து தெரிவித்துள்ளனர்.

டிவிட்டரில் வாழ்த்துக்களை பகிர்பவர்கள் அனைவரும் #Mangalyaan, #ISRO, #MarsOrbiter போன்ற ஹாஷ்டேகை பயன்படுத்தி வருவதால் இந்த ஹாஷ்டேகுகள் டிவிட்டரில் மிகவும் பிரபலமாகி உள்ளன.
நாசாவின் வாழ்த்து!
மங்கல்யான் விண்கல ஆய்வு பற்றிய செய்திகளை பகிர்ந்து கொள்வதற்காக இஸ்ரோ பிரத்யேக டிவிட்டர் கணக்கை துவக்கியுள்ளது. https://twitter.com/MarsOrbiter எனும் அந்த முகவரில் மார்ஸ் ஆர்பிட்டர் இன்று தனது முதல் குறும்பதிவை பகிர்ந்து கொண்டது. ’சிவப்பு என்றால் என்ன? அது ஒரு கிரகம், எனது ஆய்வின் மையம்” என்று அதன் முதல் குறும்பதிவு அமைந்திருந்தது.

இதனிடையே அமெரிக்க விண்வெளி அமைப்பான நாசா டிவிட்டர் செய்தி மூலம் மங்கள்யானுக்கு வாழ்த்து தெரிவித்துள்ளது. நாசா அதன் மிஷன் கியூரியாசிட்டி டிவிட்டர் கணக்கு மூலம் ” நமஸ்தே, @MarsOrbiter! வாழ்த்துக்கள் @ISRO .இந்தியாவின் முதல் கிரகங்களுக்கு இடையிலான பயணம் செவ்வாயில் வெற்றிகரமாக நுழைந்திருக்கிறது” என தெரிவித்துள்ளது.

இந்த வாழ்த்தை ஏற்றுக்கொள்ளும் வகையில் மங்கல்யானின் டிவிட்டர் பக்கம் ‘; எப்படி இருக்கிறார் @MarsCuriosity ? . தொடர்பில் இரு ,நானும் இங்கே தான் இருப்பேன்” என்று தெரிவித்துள்ளது.
மங்கல்யானுக்காக பேஸ்புக் பக்கத்தையும் இஸ்ரோ அமைத்துள்ளது.

மங்கல்யானின் @MarsOrbiter டிவிட்டர் பக்கத்திற்கு பாலோயர்களும் குவித்து வருகின்றனர். சில மணி நேரங்களிலேயே 41 ஆயிரம் பாலோயர்களுக்கு மேல் கிடைத்துள்ளனர். நீங்களும் பின் தொடரலாம்: https://twitter.com/MarsOrbiter

——
நன்றில்;விகடன்.காம்

Mars_orbiter_twitter_360மங்கல்யான் விண்கலத்தை திட்டமிட்டபடி செவ்வாயின் நீள்வட்டப்பாதையில் செலுத்தியதன் மூலம் இந்தியா விண்வெளி ஆய்வில் நிகழ்த்தியுள்ள மகத்தான சாதனைக்கு டிவிட்டரில் வாழ்த்துக்கள் குவிகின்றன. அமெரிக்க விண்வெளி ஆய்வு அமைப்பான நாசா மங்கல்யானுக்கு டிவிட்டரில் வாழ்த்து தெரிவித்துள்ளது. .மங்கல்யானுக்காக இஸ்ரோ தனி டிவிட்டர் பக்கத்தையும் துவக்கி உள்ளது.

செவ்வாய் கிரகத்தில் ஆய்வு செய்வதற்காக இந்தியாவின் விண்வெளி ஆய்வு கழகமான இஸ்ரோ மங்கல்யான் எனும் மார்ஸ் ஆர்பிட்டர் விண்கலம் திட்டமிட்டபடி செவ்வாய் கிரகத்தை சென்றடைந்து சாதனை படைத்துள்ளது. செவ்வாய்க்கான விண்கலங்களில் முதல் முயற்சியிலேயே வெற்றி பெரும் பெருமையை பெற்றுள்ள மங்கள்யான், செவ்வாய்க்கு விண்கலத்தை அனுப்பியுள்ள முதல் ஆசிய நாடு எனும் பெருமையையும் இந்தியாவுக்கு அளித்துள்ளது.

தேசத்தையே தலைநிமிர செய்துள்ள இந்த சாதனைக்கு டிவிட்டரில் வாழ்த்துக்கள் குவிந்து வருகின்றன. பிரபலங்கள் முதல் சாமான்யர்கள் வரை பலரும் மங்கள்யான் வெற்றியை கொண்டாடி வரும் வகையில் குறும்பதிவுகளை வெளியிடுவதால் மங்கள்யான் மற்றும் மார்ஸ் ஆர்பிட்டர் தொடர்பான ஹாஷ்டேகுகள் டிவிட்டரில் பிரபலமாகி உள்ளன.

பிரதமரின் வாழ்த்து!
மங்கள்யான் செவ்வாயில் நுழைவதை ஈஸ்ரோ கட்டுப்பாட்டு மையத்தில் இருந்து பாராட்டு தெரிவித்த பிரதமர் நரேந்திர மோடி ,விஞ்ஞானிகளை பாராட்டி உரை நிகழ்த்தியதுடன் டிவிட்டர் செய்தி மூலமும் வாழ்த்து தெரிவித்துள்ளார். இதே போல இந்திய ஜனாதிபதி பிரணாப் முகர்ஜியும் டிவிட்டர் செய்தி மூலமும் வாழ்த்து தெரிவித்துள்ளார்.

டிவிட்டரில் தீவிரமாக இருக்கும் மத்திய அமைச்சர்கள் உள்ளிட்டோரும் டிவிட்டரில் வாழ்த்து தெரிவித்துள்ளனர்.
பாலிவுட் நட்சத்திரம் அமிதாப் பச்சன் உள்ளிட்ட பிரபலங்களும் மங்கல்யான் சாதனைக்கு டிவிட்டரில் வாழ்த்து தெரிவித்துள்ளனர். ’ முதல் முயற்சியிலேயே வெற்றி பெற்றுள்ள முதல் நாடு, அதிலும் ஹாலிவுட் படத்தை விட குறைந்த பட்ஜெட்டில் இந்தியா இதை சாதித்திருக்கிறது” என்று அமிதாப் தனது டிவிட்டர் பக்கத்தில் குறிப்பிட்டுள்ளார்.

பிரபல கிரிக்கெட் வர்ணனையாளரான ஹர்ஷா போக்லே ‘ மங்கல்யான் சாதித்திருக்கிறது. இந்தியராக பெருமைப்படுகிறேன்” என்று தனது டிவிட்டர் பக்கத்தில் தெரிவித்துள்ளார்.
எழுத்தாளரான அமீஷ் திரிபாதி, ” இந்தியா மற்றும் இஸ்ரோ வரலாறு படைத்துள்ளது என கூறியுள்ளார்.
சர்ச்சைக்குறிய எழுத்தாளரான தஸ்லீமா நஸ்ரின்” சிவப்பு கிரகத்திற்கு முதல் முயற்சியிலேயே சென்றடைந்துள்ள முதல் நாடு இந்தியா” என குறிப்பிட்டுள்ளார்.

இயக்குனர் எஸ்.எஸ் .ராஜமவுளி, நடிகை ஸ்ரீதேவிம் கோல்வுட் நடிகர் சிவகார்த்திகேயன் உள்ளிட்ட பலரும் டிவிட்டரில் தங்கள் மகிழ்ச்சியையும் பெருமித்ததையும் பகிர்ந்து கொண்டு வருகின்றனர்.
பிரபலங்கள் மட்டும் அல்ல, பொது மக்களில் பலரும் டிவிட்டரில் இந்தியாவின் இந்த மகத்தான சாதனையை கொண்டாடி வருகின்றனர். டிவிட்டர் பயனாளிகள் பலரும் மிகுந்த பெருமித்துடன் மங்கள்யான் சாதனைக்கு வாழ்த்து தெரிவித்துள்ளனர்.

டிவிட்டரில் வாழ்த்துக்களை பகிர்பவர்கள் அனைவரும் #Mangalyaan, #ISRO, #MarsOrbiter போன்ற ஹாஷ்டேகை பயன்படுத்தி வருவதால் இந்த ஹாஷ்டேகுகள் டிவிட்டரில் மிகவும் பிரபலமாகி உள்ளன.
நாசாவின் வாழ்த்து!
மங்கல்யான் விண்கல ஆய்வு பற்றிய செய்திகளை பகிர்ந்து கொள்வதற்காக இஸ்ரோ பிரத்யேக டிவிட்டர் கணக்கை துவக்கியுள்ளது. https://twitter.com/MarsOrbiter எனும் அந்த முகவரில் மார்ஸ் ஆர்பிட்டர் இன்று தனது முதல் குறும்பதிவை பகிர்ந்து கொண்டது. ’சிவப்பு என்றால் என்ன? அது ஒரு கிரகம், எனது ஆய்வின் மையம்” என்று அதன் முதல் குறும்பதிவு அமைந்திருந்தது.

இதனிடையே அமெரிக்க விண்வெளி அமைப்பான நாசா டிவிட்டர் செய்தி மூலம் மங்கள்யானுக்கு வாழ்த்து தெரிவித்துள்ளது. நாசா அதன் மிஷன் கியூரியாசிட்டி டிவிட்டர் கணக்கு மூலம் ” நமஸ்தே, @MarsOrbiter! வாழ்த்துக்கள் @ISRO .இந்தியாவின் முதல் கிரகங்களுக்கு இடையிலான பயணம் செவ்வாயில் வெற்றிகரமாக நுழைந்திருக்கிறது” என தெரிவித்துள்ளது.

இந்த வாழ்த்தை ஏற்றுக்கொள்ளும் வகையில் மங்கல்யானின் டிவிட்டர் பக்கம் ‘; எப்படி இருக்கிறார் @MarsCuriosity ? . தொடர்பில் இரு ,நானும் இங்கே தான் இருப்பேன்” என்று தெரிவித்துள்ளது.
மங்கல்யானுக்காக பேஸ்புக் பக்கத்தையும் இஸ்ரோ அமைத்துள்ளது.

மங்கல்யானின் @MarsOrbiter டிவிட்டர் பக்கத்திற்கு பாலோயர்களும் குவித்து வருகின்றனர். சில மணி நேரங்களிலேயே 41 ஆயிரம் பாலோயர்களுக்கு மேல் கிடைத்துள்ளனர். நீங்களும் பின் தொடரலாம்: https://twitter.com/MarsOrbiter

——
நன்றில்;விகடன்.காம்

About the author

CyberSimman

இண்டெர்நெட் சமூக மாற்றத்திற்கு வித்திடக்கூடிய ஜனநாயக தன்மை கொண்ட தொழில்நுட்பம் என்று சொல்லப்படுவதில் என‌க்கு மிகுந்த நம்பிக்கை உண்டு என்பதால் இண்டெர்நெட்டை எப்படியெல்லாம் பயன்படுத்திகொள்ள முடிகிறது என சுட்டிக்கட்டுவதை எனது கடமையாக‌வே கருதுகிறேன்... மேலும்

Related posts

One Comment on “மங்கல்யான் சாதனை; டிவிட்டரில் குவியும் வாழ்த்துக்கள்!

  1. Ravichandran R

    NANDRI – NAMMAI THALAI NIMIRAI CHEYUM SEITHIKKU.

    Reply

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *