ரெஸ்யூமை சீராக்க உதவும் இணைய சேவைகள்ரெஸ்யூமை சீராக்க உதவும் இணைய சேவைகள்

last-resume-tools-you-will-need-CV-ATS-Real-Resumes
வேலைவாய்ப்பு தேடலில் முதல் படி ரெஸ்யூமை தயார் செய்வது தான். முக்கிய படியும் அது தான். வேலைக்கு விண்ணப்பிப்பவரின் தகுதி மற்றும் திறமைகளை சரியாக அடையாளம் காட்டும் வகையில் ரெஸ்யூம் அமைந்திருந்தால் நேரமுக தேர்வுக்கான அழைப்பு வரும் வாய்ப்புகள் அதிகம். எனவே ரெஸ்யூமை சரியாக தயார் செய்வதில் கவனம் செலுத்துவது அவசியம்.

நல்ல ரெஸ்யூம் எப்படி இருக்க வேண்டும் என்பதற்கு அடிப்படையானகோட்பாடுகளும்,வழிகளும் இருக்கின்றன. அது மட்டும் அல்லாமல் மாறிவரும் தொழில்நுட்பங்களுக்கு ஏற்ப வேலைவாய்ப்புக்கான பரிசீலனை முறைகளும் மாறி இருக்கின்றன. எனவே அதற்கேற்ப ரெஸ்யூம் தயாரிப்பையும் அப்டேட் செய்து கொள்ள வேண்டும். உதாரணத்திற்கு, பெரும்பாலான நிறுவனங்களில் வேலைவாய்ப்பிற்கான விண்ணபங்களை மனிதர்கள் பரிசீலப்பதில்லை. இதற்காக என்றே உருவாக்கப்பட்ட பிரத்யேக மென்பொருள்கள் ரெஸ்யூம்களை பார்த்து, வடிகட்டி தேர்வு செய்கின்றன. இந்த முதல் கட்ட வடிக்கட்டலுக்குப்பிறகே நிறுவன மேலதிகாரி அல்லது மனிதவள அதிகாரி அவற்றை பரிசிலீக்கும் நிலை உள்ளது.

ஆயிரக்கணக்கில் விண்ணப்பங்கள் குவியும் போது, அதிலும் அவை பெரும்பாலும் ஒரே மாதிரியாக இருக்கும் போது எல்லா ரெஸ்யூம்களையும் படித்து பார்த்து பொருத்தமானவற்றை தேர்வு செய்வது என்பது அலுப்பூட்டக்கூடியது மட்டும் அல்ல நேரத்தை விரயமாக்கவும் செய்யும். அதனால் தான் ரோபோ தேர்வாளர் என குறிப்பிடப்படும் மென்பொருள்களை கொண்டு வடிகட்டி விண்ணப்பக்குவியல்களில் இருந்து சரியான ரெஸ்யூம்களை அகழ்ந்தெடுக்கின்றனர். இவை ஆட்டமேட்டில் டிராக்கிங் சிஸ்டம் ( ஏடிஎஸ்) என்றும் குறிப்பிடப்படுகின்றன.

எனவே வேலைக்கு விண்ணப்பிப்பவர்கள் ரெஸ்யூமை தயார் செய்யும் போது, அது ரோபோ தேர்வாளர் வடிகட்டலில் தப்பி பிழைக்க கூடியதாகவும் இருக்கும் வகையில் இருக்கிறதா என்பதை கவனத்தில் கொள்ள வேண்டும்.

ஆனால் இதை நினைத்து அதிகம் கவலைப்பட வேண்டாம். ஏனெனில், ரெஸ்யூம் அப்டேட்டான தன்மையுடன் இருக்கிறதா என்பதை தெரிந்து கொள்ளவும், அதற்கேற்ப மாற்றங்களை செய்து கொள்ளவும் உதவும் இணையதளங்களும், செயலிகளும் இருக்கின்றன.

பொதுவாக ரோபோ தேர்வு மென்பொருள்கள் ரெஸ்யூம்களில் குறிப்பிட்ட வார்தைகள் மற்றும் பதங்களை தேடம் வகையில் வடிவமைக்கப்பட்டுள்ளன. வேலைக்கான தகுதி, அனுபவம், படிப்பு ஆகியவற்றை உணர்த்தக்கூடிய சொற்களை அவை தேடி கண்டுபிடிக்கின்றன. அதோடு மோசமான அமைப்பு மற்றும் எழுத்து பிழைகளையும் கண்டுணர்ந்து அதனடைப்படையில் வடிகட்டி விடுகின்றன.

எனவே, ரோபோக்களின் கடைக்கண் பார்வையை பெற முதல் வழி ரெஸ்யூம் எளிமையாக புரியும் படி இருக்க வேண்டும் என்பது தான். அலங்கார அமைப்புகளையும், வார்த்தை ஜாலங்களையும் தவிர்த்துவிட வேண்டும். முடிந்தால் வேர்டு பைலாக இருந்தால் நல்லது. முக்கிய அம்சங்களை சுட்டிக்காட்ட புல்லட் புள்ளிகளை பயன்படுத்தலாம். இப்படி நிறைய அம்சங்களை கவனிக்க வேண்டும். வேலைக்கான விவரிப்பு மற்றும் தகவல் தொடர்புக்கான முகவரி ஆகியவற்றையும் தெளிவாக குறிப்ப்டுவது அவசியம் என்று வேலைவாய்ப்பு தேர்வு வல்லுனர்கள் குறிப்பிடுகின்றனர்.

இந்த முறையில் ரெஸ்யூம் தயார் செய்ய உதவி தேவை என்றால், எச்லூம் ( http://www.hloom.com/ats-resume-samples/) தளத்திற்கு சென்று பார்க்கலாம். இந்த தளத்தின் பலவிதமான ரெஸ்யூம் மாதிரிகள் கொடுக்கப்பட்டுள்ளன. அவற்றில் முக்கியமாக மென்பொருள் பார்வைக்கு ஏற்ற வகையிலான ரெஸ்யூம் மாதிரிகள் ஏடிஎஸ் பிரிவில் கொடுக்கப்பட்டுள்ளன. ஒவ்வொரு ரெஸ்யூம் அருகிலும் அதற்கான வழிகாட்டுதல் குறிப்புகளும் இடம்பெற்றுள்ளன. இவற்றை பார்த்து பரிசிலீத்து பொருத்தமான ரெஸ்யூம் மாதிரியை தேர்வு செய்து கொள்ளலாம். அப்படியே நகெலெடுக்க வேண்டும் என்றில்லை, ஆனால் இவற்றை ஒரு வழிகாட்டியாக வைத்துக்கொள்ளலாம்.
last-resume-tools-you-will-need-CV-JobScan
ரெஸ்யூமை எப்படி வடிவமைப்பது என தெரிந்து கொண்ட பின், அதில் முக்கிய விவரங்களை எப்படி இடம்பெறச்செய்ய வேண்டும் என்பதில் கவனம் செலுத்த வேண்டும். என்ஹான்ஸ்சிவி (https://www.enhancv.com/ ) இணைதளம் இதற்கு வழிகாட்டுகிறது. ரெஸ்யூமில் இடம் பெற வேண்டிய தகவல்களை தெரிந்து கொள்வதோடு, மாதிரி ரெஸ்யூம்களையும் பார்க்கலாம். ரெஸ்யூம்கள் எப்படி இருக்க வேண்டும் என்பதை அறிந்து கொள்ள இந்த தளம் உதவும்.

இதே போல ஜாப்ஸ்கேன் ( https://www.jobscan.co/) இணையதளம், ரெஸ்யூமில் ரோபோ தேர்வாளர் கவனிக்க கூடிய குறிச்சொற்கள் இருக்கின்றனவா? என கண்டறிந்து சொல்கிறது. இந்த தளத்தில் ரெஸ்யூம் விவரம் மற்றும் அதன் அருகே விண்ணப்பிக்கும் பணிக்கான விவரங்களை சமர்பித்தால் இரண்டையும் பரிசிலீத்து அந்த ரெஸ்யூம் எப்படி இருக்கிறது எனும் தகவல் தந்து வழிகாட்டுகிறது. ஆனால் இது கட்டண சேவை என்பதை நினைவில் கொள்ள வேண்டும்.

ரெஸ்யூமை கவனமாக தயார் செய்த பிறகு அதன் தன்மை குறித்து உறுதி செய்து கொள்ள விரும்பினால், ரெஸ்ஸ்கோர் (http://rezscore.com/ ) தளம் வழிகாட்டுகிறது. அடிப்படையில் இந்த தளம் ரெஸ்யூமிற்கான மதிப்பெண்களை அளிக்கிறது. அதாவது ரெஸ்யூமின் பல்வேறு அம்சங்களை அலசி ஆராயந்து அதற்கு மதிப்பெண் கொடுக்கிறது. ரெஸ்யூமை இந்த தளத்தில் பதிவேற்றி அது எந்த அளவு சிறந்ததாக இருக்கிறது என்பதை தெரிந்து கொள்ளலாம்.

இன்னும் வழிகாட்டுதல் தேவை எனில் ரியல் ரெஸ்யூம் ( https://www.visualcv.com/resume-samples) தளத்தில் ஆயிரக்கணக்கான ரெஸ்யூம்களை பார்வையிடலாம். எல்லாமே தொழில் வல்லுனர்களின் ரெஸ்யூம் மாதிரிகள். பல்வேறு துறைகளை சேர்ந்த பணிகளுக்கான ரெஸ்யூம் மாதிரிகளையும் பார்க்கலாம்.

இவற்றில் உள்ள ரெஸ்யூம் மாதிர்கள் பிடித்திருந்தால் அதையே பயன்படுத்திக்கொள்ளும் வாய்ப்பும் இருக்கிறது. ரெஸ்யும் பற்றி இன்னமும் தெளிவு தேவை என்றால் கேள்வி பதில் தளமான குவோராவில் ரெஸ்யூம் வடிவமைப்பு தொடர்பான கேள்விகளை படித்துப்பார்க்கலாம். – https://www.quora.com/topic/Resumes-and-CVs வேலைவாய்ப்பு துறையில் நிபுணத்துவம் மிக்க வல்லுனர்கள் விரிவான பதில்கள் நிச்சயம் புதிய பார்வையை அளிக்க கூடியதாக இருக்கும். இன்னொரு முக்கிய குறிப்பு, வேலைவாய்ப்புக்கு விண்ணப்பிப்பவர்களுக்கு தொழில்முறை வலைப்பின்னல் சேவையான லிங்க்டுஇன் தளத்தில் கணக்கு இருந்தால் இன்னும் நல்லது. பலவிதங்களில் அது உதவியாக இருக்கும். பேஸ்புக் கணக்கு நட்புக்கும்,அரட்டைக்கும் வேண்டுமானால் ஏற்றதாக இருக்கலாம், ஆனால் தொழில்முறையாக நீங்கள் அடையாளம் காணப்பட வேண்டும் என்றால் லிங்க்டுஇன் நல்ல தேர்வாக இருக்கும்.

இது தவிர, ஒரு ரெஸ்யூமில் தவிர்க்க வேண்டிய முக்கிய அம்சங்களையும் அறிந்திருப்பது அவசியம். குறிப்பிட்ட சில பணிகள் தவிர மற்றவைக்கு புகைப்பட்த்தை இணைக்க வேண்டாம், உயரம், எடை போன்ற தனிப்பட்ட விவரங்களையும் தவிர்க்க வேண்டும் போன்ற 17 அமசங்களை இந்த வரைபட சித்திரம் மூலம் அறியலாம்: http://www.resumetiq.com/17-things-to-avoid-in-resume-infographic/நன்றி; தமிழ் இந்துவில் எழுதியது

last-resume-tools-you-will-need-CV-ATS-Real-Resumes
வேலைவாய்ப்பு தேடலில் முதல் படி ரெஸ்யூமை தயார் செய்வது தான். முக்கிய படியும் அது தான். வேலைக்கு விண்ணப்பிப்பவரின் தகுதி மற்றும் திறமைகளை சரியாக அடையாளம் காட்டும் வகையில் ரெஸ்யூம் அமைந்திருந்தால் நேரமுக தேர்வுக்கான அழைப்பு வரும் வாய்ப்புகள் அதிகம். எனவே ரெஸ்யூமை சரியாக தயார் செய்வதில் கவனம் செலுத்துவது அவசியம்.

நல்ல ரெஸ்யூம் எப்படி இருக்க வேண்டும் என்பதற்கு அடிப்படையானகோட்பாடுகளும்,வழிகளும் இருக்கின்றன. அது மட்டும் அல்லாமல் மாறிவரும் தொழில்நுட்பங்களுக்கு ஏற்ப வேலைவாய்ப்புக்கான பரிசீலனை முறைகளும் மாறி இருக்கின்றன. எனவே அதற்கேற்ப ரெஸ்யூம் தயாரிப்பையும் அப்டேட் செய்து கொள்ள வேண்டும். உதாரணத்திற்கு, பெரும்பாலான நிறுவனங்களில் வேலைவாய்ப்பிற்கான விண்ணபங்களை மனிதர்கள் பரிசீலப்பதில்லை. இதற்காக என்றே உருவாக்கப்பட்ட பிரத்யேக மென்பொருள்கள் ரெஸ்யூம்களை பார்த்து, வடிகட்டி தேர்வு செய்கின்றன. இந்த முதல் கட்ட வடிக்கட்டலுக்குப்பிறகே நிறுவன மேலதிகாரி அல்லது மனிதவள அதிகாரி அவற்றை பரிசிலீக்கும் நிலை உள்ளது.

ஆயிரக்கணக்கில் விண்ணப்பங்கள் குவியும் போது, அதிலும் அவை பெரும்பாலும் ஒரே மாதிரியாக இருக்கும் போது எல்லா ரெஸ்யூம்களையும் படித்து பார்த்து பொருத்தமானவற்றை தேர்வு செய்வது என்பது அலுப்பூட்டக்கூடியது மட்டும் அல்ல நேரத்தை விரயமாக்கவும் செய்யும். அதனால் தான் ரோபோ தேர்வாளர் என குறிப்பிடப்படும் மென்பொருள்களை கொண்டு வடிகட்டி விண்ணப்பக்குவியல்களில் இருந்து சரியான ரெஸ்யூம்களை அகழ்ந்தெடுக்கின்றனர். இவை ஆட்டமேட்டில் டிராக்கிங் சிஸ்டம் ( ஏடிஎஸ்) என்றும் குறிப்பிடப்படுகின்றன.

எனவே வேலைக்கு விண்ணப்பிப்பவர்கள் ரெஸ்யூமை தயார் செய்யும் போது, அது ரோபோ தேர்வாளர் வடிகட்டலில் தப்பி பிழைக்க கூடியதாகவும் இருக்கும் வகையில் இருக்கிறதா என்பதை கவனத்தில் கொள்ள வேண்டும்.

ஆனால் இதை நினைத்து அதிகம் கவலைப்பட வேண்டாம். ஏனெனில், ரெஸ்யூம் அப்டேட்டான தன்மையுடன் இருக்கிறதா என்பதை தெரிந்து கொள்ளவும், அதற்கேற்ப மாற்றங்களை செய்து கொள்ளவும் உதவும் இணையதளங்களும், செயலிகளும் இருக்கின்றன.

பொதுவாக ரோபோ தேர்வு மென்பொருள்கள் ரெஸ்யூம்களில் குறிப்பிட்ட வார்தைகள் மற்றும் பதங்களை தேடம் வகையில் வடிவமைக்கப்பட்டுள்ளன. வேலைக்கான தகுதி, அனுபவம், படிப்பு ஆகியவற்றை உணர்த்தக்கூடிய சொற்களை அவை தேடி கண்டுபிடிக்கின்றன. அதோடு மோசமான அமைப்பு மற்றும் எழுத்து பிழைகளையும் கண்டுணர்ந்து அதனடைப்படையில் வடிகட்டி விடுகின்றன.

எனவே, ரோபோக்களின் கடைக்கண் பார்வையை பெற முதல் வழி ரெஸ்யூம் எளிமையாக புரியும் படி இருக்க வேண்டும் என்பது தான். அலங்கார அமைப்புகளையும், வார்த்தை ஜாலங்களையும் தவிர்த்துவிட வேண்டும். முடிந்தால் வேர்டு பைலாக இருந்தால் நல்லது. முக்கிய அம்சங்களை சுட்டிக்காட்ட புல்லட் புள்ளிகளை பயன்படுத்தலாம். இப்படி நிறைய அம்சங்களை கவனிக்க வேண்டும். வேலைக்கான விவரிப்பு மற்றும் தகவல் தொடர்புக்கான முகவரி ஆகியவற்றையும் தெளிவாக குறிப்ப்டுவது அவசியம் என்று வேலைவாய்ப்பு தேர்வு வல்லுனர்கள் குறிப்பிடுகின்றனர்.

இந்த முறையில் ரெஸ்யூம் தயார் செய்ய உதவி தேவை என்றால், எச்லூம் ( http://www.hloom.com/ats-resume-samples/) தளத்திற்கு சென்று பார்க்கலாம். இந்த தளத்தின் பலவிதமான ரெஸ்யூம் மாதிரிகள் கொடுக்கப்பட்டுள்ளன. அவற்றில் முக்கியமாக மென்பொருள் பார்வைக்கு ஏற்ற வகையிலான ரெஸ்யூம் மாதிரிகள் ஏடிஎஸ் பிரிவில் கொடுக்கப்பட்டுள்ளன. ஒவ்வொரு ரெஸ்யூம் அருகிலும் அதற்கான வழிகாட்டுதல் குறிப்புகளும் இடம்பெற்றுள்ளன. இவற்றை பார்த்து பரிசிலீத்து பொருத்தமான ரெஸ்யூம் மாதிரியை தேர்வு செய்து கொள்ளலாம். அப்படியே நகெலெடுக்க வேண்டும் என்றில்லை, ஆனால் இவற்றை ஒரு வழிகாட்டியாக வைத்துக்கொள்ளலாம்.
last-resume-tools-you-will-need-CV-JobScan
ரெஸ்யூமை எப்படி வடிவமைப்பது என தெரிந்து கொண்ட பின், அதில் முக்கிய விவரங்களை எப்படி இடம்பெறச்செய்ய வேண்டும் என்பதில் கவனம் செலுத்த வேண்டும். என்ஹான்ஸ்சிவி (https://www.enhancv.com/ ) இணைதளம் இதற்கு வழிகாட்டுகிறது. ரெஸ்யூமில் இடம் பெற வேண்டிய தகவல்களை தெரிந்து கொள்வதோடு, மாதிரி ரெஸ்யூம்களையும் பார்க்கலாம். ரெஸ்யூம்கள் எப்படி இருக்க வேண்டும் என்பதை அறிந்து கொள்ள இந்த தளம் உதவும்.

இதே போல ஜாப்ஸ்கேன் ( https://www.jobscan.co/) இணையதளம், ரெஸ்யூமில் ரோபோ தேர்வாளர் கவனிக்க கூடிய குறிச்சொற்கள் இருக்கின்றனவா? என கண்டறிந்து சொல்கிறது. இந்த தளத்தில் ரெஸ்யூம் விவரம் மற்றும் அதன் அருகே விண்ணப்பிக்கும் பணிக்கான விவரங்களை சமர்பித்தால் இரண்டையும் பரிசிலீத்து அந்த ரெஸ்யூம் எப்படி இருக்கிறது எனும் தகவல் தந்து வழிகாட்டுகிறது. ஆனால் இது கட்டண சேவை என்பதை நினைவில் கொள்ள வேண்டும்.

ரெஸ்யூமை கவனமாக தயார் செய்த பிறகு அதன் தன்மை குறித்து உறுதி செய்து கொள்ள விரும்பினால், ரெஸ்ஸ்கோர் (http://rezscore.com/ ) தளம் வழிகாட்டுகிறது. அடிப்படையில் இந்த தளம் ரெஸ்யூமிற்கான மதிப்பெண்களை அளிக்கிறது. அதாவது ரெஸ்யூமின் பல்வேறு அம்சங்களை அலசி ஆராயந்து அதற்கு மதிப்பெண் கொடுக்கிறது. ரெஸ்யூமை இந்த தளத்தில் பதிவேற்றி அது எந்த அளவு சிறந்ததாக இருக்கிறது என்பதை தெரிந்து கொள்ளலாம்.

இன்னும் வழிகாட்டுதல் தேவை எனில் ரியல் ரெஸ்யூம் ( https://www.visualcv.com/resume-samples) தளத்தில் ஆயிரக்கணக்கான ரெஸ்யூம்களை பார்வையிடலாம். எல்லாமே தொழில் வல்லுனர்களின் ரெஸ்யூம் மாதிரிகள். பல்வேறு துறைகளை சேர்ந்த பணிகளுக்கான ரெஸ்யூம் மாதிரிகளையும் பார்க்கலாம்.

இவற்றில் உள்ள ரெஸ்யூம் மாதிர்கள் பிடித்திருந்தால் அதையே பயன்படுத்திக்கொள்ளும் வாய்ப்பும் இருக்கிறது. ரெஸ்யும் பற்றி இன்னமும் தெளிவு தேவை என்றால் கேள்வி பதில் தளமான குவோராவில் ரெஸ்யூம் வடிவமைப்பு தொடர்பான கேள்விகளை படித்துப்பார்க்கலாம். – https://www.quora.com/topic/Resumes-and-CVs வேலைவாய்ப்பு துறையில் நிபுணத்துவம் மிக்க வல்லுனர்கள் விரிவான பதில்கள் நிச்சயம் புதிய பார்வையை அளிக்க கூடியதாக இருக்கும். இன்னொரு முக்கிய குறிப்பு, வேலைவாய்ப்புக்கு விண்ணப்பிப்பவர்களுக்கு தொழில்முறை வலைப்பின்னல் சேவையான லிங்க்டுஇன் தளத்தில் கணக்கு இருந்தால் இன்னும் நல்லது. பலவிதங்களில் அது உதவியாக இருக்கும். பேஸ்புக் கணக்கு நட்புக்கும்,அரட்டைக்கும் வேண்டுமானால் ஏற்றதாக இருக்கலாம், ஆனால் தொழில்முறையாக நீங்கள் அடையாளம் காணப்பட வேண்டும் என்றால் லிங்க்டுஇன் நல்ல தேர்வாக இருக்கும்.

இது தவிர, ஒரு ரெஸ்யூமில் தவிர்க்க வேண்டிய முக்கிய அம்சங்களையும் அறிந்திருப்பது அவசியம். குறிப்பிட்ட சில பணிகள் தவிர மற்றவைக்கு புகைப்பட்த்தை இணைக்க வேண்டாம், உயரம், எடை போன்ற தனிப்பட்ட விவரங்களையும் தவிர்க்க வேண்டும் போன்ற 17 அமசங்களை இந்த வரைபட சித்திரம் மூலம் அறியலாம்: http://www.resumetiq.com/17-things-to-avoid-in-resume-infographic/நன்றி; தமிழ் இந்துவில் எழுதியது

About the author

CyberSimman

இண்டெர்நெட் சமூக மாற்றத்திற்கு வித்திடக்கூடிய ஜனநாயக தன்மை கொண்ட தொழில்நுட்பம் என்று சொல்லப்படுவதில் என‌க்கு மிகுந்த நம்பிக்கை உண்டு என்பதால் இண்டெர்நெட்டை எப்படியெல்லாம் பயன்படுத்திகொள்ள முடிகிறது என சுட்டிக்கட்டுவதை எனது கடமையாக‌வே கருதுகிறேன்... மேலும்

Related posts

One Comment on “ரெஸ்யூமை சீராக்க உதவும் இணைய சேவைகள்ரெஸ்யூமை சீராக்க உதவும் இணைய சேவைகள்

  1. devarajan

    good information

    Reply

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *