இவர் இணைய உலகின் கோலியாத்தை வீழ்த்தியவர் !

img005
கேபிரியல் வைன்பர்க் எனக்கு மிகவும் பிடித்தமான மனிதர். யார் இந்த வைன்பர்க்? கூகுளுக்கு சவால் விடும் மாற்று தேடியந்திரமான டக் டக் கோவின் நிறுவனர் தான் இவர்.
இணையதளங்களை அறிமுகம் செய்வது போலவே தேடியந்திரங்களை அறிமுகம் செய்யும் ஆர்வத்தால் , டக் டக் கோ அறிமுகமான காலத்திலேயே அது பற்றி எழுதியிருக்கிறேன். அப்போது அது தேடாமல் தேடும் உத்தியை பின்பற்றி கவனத்தை ஈர்த்தது.
பின்னர் எட்வர்ட் ஸ்னோடர்ன் விவகாரத்திற்கு பிறகு தனியுரிமை தொடர்பான விவாதம் விஸ்வரூபம் எடுத்த போது , கூகுல் போல பயனாளிகள் தொடர்பான தகவல்களை சேகரிக்காத நல்ல தேடியந்திரமாக டக் டக் கோ பெயரெடுத்தது. டக் டக் கோ பற்றி தமிழ் இந்து இணைய பதிப்பில் வெளியாகும் தேடியந்திர தொடரிலும் விரிவாக எழுதியிருக்கிறேன். கூகுள் போலவே புதிய அம்சங்களை அறிமுகம் செய்யும் அதன் யுத்தி பற்றி விகடன் டாட் காமில் எழுதியுள்ளேன்.
புதிய தலைமுறை கல்வி இதழில் இணைய உலகின் நவீன இளம் ஆளுமைகள் பற்றிய நம் காலத்து நாயகர்கள் தொடர் எழுதிய போது, டக் டக் கோ தேடியந்திரத்தை உருவாக்கி கேப்ரியல் வைன்பர்க் பற்றியும் எழுதினேன்.
தேடல் பேரரசாக வளர்ந்துவிட்ட,கூகுளை பெரும் முதலீடோ அல்லது தொழில்நுட்ப படையோ இல்லாமல் எளிய உத்தியை கொண்டு அவர் கூகுளுக்கு எதிரான ஒரு மாற்று தேடியந்திரத்தை நிலை நிறுத்தியிருக்கிறார். அந்த வகையில் அவரை இணைய உலகின் கோலியாத்தை வீழ்த்திய டேவிட் என்று சொல்லலாம்.
புதிய தலைமுறை வெளியீடாக வர உள்ள நம் காலத்தி நாயகர்கள் புத்தகத்தில் வைன்பர்க் பற்றிய அறிமுக சித்திரத்தை வாசிக்கலாம்.
img005
கேபிரியல் வைன்பர்க் எனக்கு மிகவும் பிடித்தமான மனிதர். யார் இந்த வைன்பர்க்? கூகுளுக்கு சவால் விடும் மாற்று தேடியந்திரமான டக் டக் கோவின் நிறுவனர் தான் இவர்.
இணையதளங்களை அறிமுகம் செய்வது போலவே தேடியந்திரங்களை அறிமுகம் செய்யும் ஆர்வத்தால் , டக் டக் கோ அறிமுகமான காலத்திலேயே அது பற்றி எழுதியிருக்கிறேன். அப்போது அது தேடாமல் தேடும் உத்தியை பின்பற்றி கவனத்தை ஈர்த்தது.
பின்னர் எட்வர்ட் ஸ்னோடர்ன் விவகாரத்திற்கு பிறகு தனியுரிமை தொடர்பான விவாதம் விஸ்வரூபம் எடுத்த போது , கூகுல் போல பயனாளிகள் தொடர்பான தகவல்களை சேகரிக்காத நல்ல தேடியந்திரமாக டக் டக் கோ பெயரெடுத்தது. டக் டக் கோ பற்றி தமிழ் இந்து இணைய பதிப்பில் வெளியாகும் தேடியந்திர தொடரிலும் விரிவாக எழுதியிருக்கிறேன். கூகுள் போலவே புதிய அம்சங்களை அறிமுகம் செய்யும் அதன் யுத்தி பற்றி விகடன் டாட் காமில் எழுதியுள்ளேன்.
புதிய தலைமுறை கல்வி இதழில் இணைய உலகின் நவீன இளம் ஆளுமைகள் பற்றிய நம் காலத்து நாயகர்கள் தொடர் எழுதிய போது, டக் டக் கோ தேடியந்திரத்தை உருவாக்கி கேப்ரியல் வைன்பர்க் பற்றியும் எழுதினேன்.
தேடல் பேரரசாக வளர்ந்துவிட்ட,கூகுளை பெரும் முதலீடோ அல்லது தொழில்நுட்ப படையோ இல்லாமல் எளிய உத்தியை கொண்டு அவர் கூகுளுக்கு எதிரான ஒரு மாற்று தேடியந்திரத்தை நிலை நிறுத்தியிருக்கிறார். அந்த வகையில் அவரை இணைய உலகின் கோலியாத்தை வீழ்த்திய டேவிட் என்று சொல்லலாம்.
புதிய தலைமுறை வெளியீடாக வர உள்ள நம் காலத்தி நாயகர்கள் புத்தகத்தில் வைன்பர்க் பற்றிய அறிமுக சித்திரத்தை வாசிக்கலாம்.

About the author

CyberSimman

இண்டெர்நெட் சமூக மாற்றத்திற்கு வித்திடக்கூடிய ஜனநாயக தன்மை கொண்ட தொழில்நுட்பம் என்று சொல்லப்படுவதில் என‌க்கு மிகுந்த நம்பிக்கை உண்டு என்பதால் இண்டெர்நெட்டை எப்படியெல்லாம் பயன்படுத்திகொள்ள முடிகிறது என சுட்டிக்கட்டுவதை எனது கடமையாக‌வே கருதுகிறேன்... மேலும்

Related posts

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *