ஸ்லிம்மா,சூப்பரா,ஐபேட்ஏர் அறிமுகம்!.

>வர்ணனைகள் இல்லாமல் ஆப்பில் அறிமுகமா? மேலும் மெலிதானது,மேலும் லேசானது,மேலும் செயல்திறன் வாய்ந்தது எனும் வர்ணனையோடு ஆப்பிளின் ஐபேட் ஆர் அறிமுகமாகியுள்ளது. அமெரிக்காவின் சான்பிரான்சிஸ்கோவி நடைபெற்ற ஆப்பிளின் வருடந்திர தொழில்நுட்ப திருவிழாவில் மிகவும் எதிர்பார்க்கப்பட்ட இந்த ஐபேடின் அடுத்த மேம்பட்ட மாதிரி அறிமுகம் செய்யப்பட்டுள்ளது.

2010 ம் ஆண்டு அறிமுகமான பலகை கணணி என்று சொல்லப்படும் டேப்லெட் வகையை சேர்ந்த ஐபேடின் ஐந்தாம் தலைமுறை வடிவமாக இது அமைந்துள்ளது. இதற்கு புதிய பெயரும் சூட்டப்பட்டிருக்கிறது. ஐபேட் ஏர். புதிய பெயர் கொஞ்சம் பொருத்தமானது தான். காரணம் ஐபேட் ஏர் அதற்கு முந்தைய மாதிரிகளை விட மெலிதானது மற்றும் லேசானது. இதன் அடை ஒரு பவுன்ட் தான் என்கிறது ஆப்பிள்.அதவாது 500 கிராமுக்கும் குறைவு. இதை கையில் வைத்து பார்த்தால் தான் இந்த அருமை தெரியும் என்றும் ஆப்பிள் சொல்கிறது.

எடையில் இளைத்திருப்பதோடு அளவிலும் மெலிந்திருக்கிறது.இந்த அகலம் 7.5 மி.மி தான். வழக்கமான அகலத்தை விட 20 சதவீதம் குறைவு . மொத்த அளவு 9.7 இன்ச்.( 24.6 செ.மி).மூர்த்தி சிறிதானாலும் கீர்த்தி பெரிது என்பது போல அளவிலும் சிறிதானாலும் ஐபேட் ஏரின் செயல்திறன் கூடியிருக்கிறது என்கிறது ஆப்பிள்.சமீபத்தில் அறிமுகம் செய்யப்பட்ட ஐபோன் 5 ல் உள்ள ஆற்றல் மிக்க ஏ 7 சிப் இதன் இதயமாக இருக்கிறது.டெஸ்க்டாப் பக்கம் போகாமலே வழக்கமான சிபியூவை விட இரண்டு மடங்கு செய‌ல்திறன் சாத்தியம் என்கிறது ஆப்பிள்.கிராபிக்ஸ் போன்ற செயல்பாடுகளுக்கு அசத்தலாக் இருக்குமாம்.

அதோடு ரெடினா டிஸ்பிலே திரை தகவல்களை பார்ப்பதிலும் படிப்பதிலும் மேம்பட்ட அனுபவததை தரக்கூடியது. மேலும் பேட்டரி ஆற்றலும் குறைவாகவே பயன்படுத்தப்படுமாம்.

மேம்ப்ட்ட வயர்லெஸ் வசதி மற்றும் சக்தி வாய்ந்த அப்கள்( செயலிகள்) இதன் மற்ற சிறப்பம்சங்களாக சொல்லப்படுகிற‌து. 5 மெகாபிக்சல் ஐசைட் காமிரா இருக்கிறது.

நவம்பர் மாதம் சந்தைக்கு வருகிறது. இப்பொதே முன் பதிவு துவங்கியிருக்கிறது.

ஆப்பிள் அறிமுகம் என்றாலே அதன் அபிமானிகள் கொண்டாடவும் செய்வார்கள். ஒரு திரைப்படத்தை விமர்சிப்பதை விட அதிக நுணுக்கத்தோடு அதன் குறை நிறைகளை அலசி ஆராயவார்கள்.பார்ப்போம் தொழில்நுட்ப விமர்சக்ர்களிடம் ஐபேட் ஏர் என்ன மதிப்பெண் வாங்குகிறது என்று.

ஆப்பிளின் இணையதளம்;http://www.apple.com/ipad-air/

 ———

நன்றி; தமிழ்ஹிந்து இணையதளம்

>வர்ணனைகள் இல்லாமல் ஆப்பில் அறிமுகமா? மேலும் மெலிதானது,மேலும் லேசானது,மேலும் செயல்திறன் வாய்ந்தது எனும் வர்ணனையோடு ஆப்பிளின் ஐபேட் ஆர் அறிமுகமாகியுள்ளது. அமெரிக்காவின் சான்பிரான்சிஸ்கோவி நடைபெற்ற ஆப்பிளின் வருடந்திர தொழில்நுட்ப திருவிழாவில் மிகவும் எதிர்பார்க்கப்பட்ட இந்த ஐபேடின் அடுத்த மேம்பட்ட மாதிரி அறிமுகம் செய்யப்பட்டுள்ளது.

2010 ம் ஆண்டு அறிமுகமான பலகை கணணி என்று சொல்லப்படும் டேப்லெட் வகையை சேர்ந்த ஐபேடின் ஐந்தாம் தலைமுறை வடிவமாக இது அமைந்துள்ளது. இதற்கு புதிய பெயரும் சூட்டப்பட்டிருக்கிறது. ஐபேட் ஏர். புதிய பெயர் கொஞ்சம் பொருத்தமானது தான். காரணம் ஐபேட் ஏர் அதற்கு முந்தைய மாதிரிகளை விட மெலிதானது மற்றும் லேசானது. இதன் அடை ஒரு பவுன்ட் தான் என்கிறது ஆப்பிள்.அதவாது 500 கிராமுக்கும் குறைவு. இதை கையில் வைத்து பார்த்தால் தான் இந்த அருமை தெரியும் என்றும் ஆப்பிள் சொல்கிறது.

எடையில் இளைத்திருப்பதோடு அளவிலும் மெலிந்திருக்கிறது.இந்த அகலம் 7.5 மி.மி தான். வழக்கமான அகலத்தை விட 20 சதவீதம் குறைவு . மொத்த அளவு 9.7 இன்ச்.( 24.6 செ.மி).மூர்த்தி சிறிதானாலும் கீர்த்தி பெரிது என்பது போல அளவிலும் சிறிதானாலும் ஐபேட் ஏரின் செயல்திறன் கூடியிருக்கிறது என்கிறது ஆப்பிள்.சமீபத்தில் அறிமுகம் செய்யப்பட்ட ஐபோன் 5 ல் உள்ள ஆற்றல் மிக்க ஏ 7 சிப் இதன் இதயமாக இருக்கிறது.டெஸ்க்டாப் பக்கம் போகாமலே வழக்கமான சிபியூவை விட இரண்டு மடங்கு செய‌ல்திறன் சாத்தியம் என்கிறது ஆப்பிள்.கிராபிக்ஸ் போன்ற செயல்பாடுகளுக்கு அசத்தலாக் இருக்குமாம்.

அதோடு ரெடினா டிஸ்பிலே திரை தகவல்களை பார்ப்பதிலும் படிப்பதிலும் மேம்பட்ட அனுபவததை தரக்கூடியது. மேலும் பேட்டரி ஆற்றலும் குறைவாகவே பயன்படுத்தப்படுமாம்.

மேம்ப்ட்ட வயர்லெஸ் வசதி மற்றும் சக்தி வாய்ந்த அப்கள்( செயலிகள்) இதன் மற்ற சிறப்பம்சங்களாக சொல்லப்படுகிற‌து. 5 மெகாபிக்சல் ஐசைட் காமிரா இருக்கிறது.

நவம்பர் மாதம் சந்தைக்கு வருகிறது. இப்பொதே முன் பதிவு துவங்கியிருக்கிறது.

ஆப்பிள் அறிமுகம் என்றாலே அதன் அபிமானிகள் கொண்டாடவும் செய்வார்கள். ஒரு திரைப்படத்தை விமர்சிப்பதை விட அதிக நுணுக்கத்தோடு அதன் குறை நிறைகளை அலசி ஆராயவார்கள்.பார்ப்போம் தொழில்நுட்ப விமர்சக்ர்களிடம் ஐபேட் ஏர் என்ன மதிப்பெண் வாங்குகிறது என்று.

ஆப்பிளின் இணையதளம்;http://www.apple.com/ipad-air/

 ———

நன்றி; தமிழ்ஹிந்து இணையதளம்

About the author

CyberSimman

இண்டெர்நெட் சமூக மாற்றத்திற்கு வித்திடக்கூடிய ஜனநாயக தன்மை கொண்ட தொழில்நுட்பம் என்று சொல்லப்படுவதில் என‌க்கு மிகுந்த நம்பிக்கை உண்டு என்பதால் இண்டெர்நெட்டை எப்படியெல்லாம் பயன்படுத்திகொள்ள முடிகிறது என சுட்டிக்கட்டுவதை எனது கடமையாக‌வே கருதுகிறேன்... மேலும்

Related posts

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *