ரெயில் பயண வெயிட்டிங் லிஸ்ட் உறுதி ஆகுமா? பதில் சொல்லும் இணையதளம்

trநேற்று தற்செயலாக டிரைமேன் இணையதளத்தை பார்த்தேன்.எளிமையான இணையதளம் என்றாலும் முதல் பார்வையிலேயே ’அட’ என வியக்க வைத்தது. இது ஒரு கணிப்பு இணையதளம் . காத்திருப்பில் இருக்கும் முன்பதிவு டிக்கெட் உறுதியாவதற்கான வாய்ப்பு எந்த அளவு இருக்கிறது என்பதை கணித்துச்சொல்கிறது இந்த தளம். இது தான் இந்த தளத்தின் அடிப்படை.

ஆம், ரெயில் பயணங்களுக்கு முன்பதிவு செய்யும் போது என்ன செய்வீர்கள். ரெயில்வே தளத்திற்கு சென்று பயண நாளின் போது ரெயில் இருக்கிறதா என்பதையும் அதன் பிறகு அந்த ரெயிலில் இடம் இருக்கிறதா? என்பதையும் அறிந்து கொண்டு முன்பதிவு செய்வீர்கள்.

முன்பதிவு செய்யும் போது பல நேரங்களில் காத்திருப்பில் (வெயிட்டங் லிஸ்ட்) இருப்பதாக தகவல் வரும். என்ன செய்ய இந்திய ரெயில் பயணங்களில் காத்திருப்பை தவிர்ப்பதற்கில்லை. காத்திருப்பில் இருக்கும் டிக்கெட் உறுதியாகுமா ? என்பது சிதம்பர ரகசியம் இல்லை என்றாலும் பல நேரங்களில் புரியாத புதிர் தான். பதற்றத்தை தரக்கூடிய புதிர். காத்திருப்பு பட்டியலை சொல்லி நண்பர்களிடம் விவரம் கேட்கலாம்.ரெயில் பயண அனுபவசாலிகள் காத்திருப்பு எண் மற்றும் ரெயிலின் பெயர் உள்ளிட்ட பல விஷ்யங்க்ளை கணக்கு போட்டு இதற்கு பலவித பதில் சொவார்கள்.TrainManlogo2

இனி இந்த விசாரணையோடு டிரைன்மேன் தளத்தின் கணிப்பையும் சேர்த்துக்கொள்ளுங்கள். உங்கள் ரெயில் பயண டிக்கெட்டுக்கான பி.என்.ஆர் எண்ணை இந்த தளத்தில் சமர்பித்தால் அந்த டிக்கெட் உறுதியாவதற்கு எந்த அளவு வாய்ப்புள்ளது என இந்த தளம் கணக்கு போட்டு சொல்கிறது.

சரி, இந்த கணிப்புகள் எந்த அளவு சரியானவை. பொதுவாக எல்லா கணிப்புகளும் எந்த அளவு சரியானவையோ அதே அளவு இதுவும் நம்பகமானது என இந்த தளம் சொல்கிறது. அது மட்டும் அல்ல, கிட்டத்தட்ட ஒரு லட்சம் முறைக்கு மேல் பரிசோதித்து பார்த்து சேவையை அறிமுகம் செய்திருப்பதால் இந்த கணிப்பு நம்பகமானவை என்றும் உறுதி அளிக்கிறது.

கணிப்பு 65 சதவீத்திற்கு மேல் இருந்தால் டிக்கெட் உறுதி ஆகலாம். கணிப்பு சதவீத்தில் குறிப்பிடப்படுவதோடு வண்ணங்களிலும் காட்ட்ப்படுகிறது.பச்சை வண்ணம் என்றால் ஒ.கே.

இது தவிர ரெயில்களை அறியும் வழக்கமான வசதியும் இருக்கிறது. ரெயில் பயண அடிப்படை தகவல்கள் மற்றும் காத்திருப்பு பட்டியல் செயல்படும் விதம் பற்றிய விளக்க குறிப்புகள் அவசியம் படிக்க வேண்டியவை.

எளிமையான சேவை தான். ஆனால் வியக்க வைக்கிறது. அமெரிக்க போன்ற நாடுக்ளில் விமான சேவை சார்ந்து பல புதுமையான இணையசேவைகளும் தளங்களும் அநேகம் இருக்கினறன. சில தளங்கள் அவற்றின் புதுமையாக வியக்க வைக்கும். ஏறக்குறைய அதே பாணியில் இந்த இந்திய தளம் அமைந்திருக்கிறது. நமக்கு இது போன்ற சேவைகள் மேலும் தேவை.

இந்த தளத்தை பார்த்ததுமே அதன் சுருக்கமான அறிமுகத்தை என் டிவிட்டர் பக்கத்தில் பகிர்ந்து கொண்ட போதும் நல்ல வரவேற்பு இருந்தது.

-இணையதள முகவரி; http://www.trainman.in/

trநேற்று தற்செயலாக டிரைமேன் இணையதளத்தை பார்த்தேன்.எளிமையான இணையதளம் என்றாலும் முதல் பார்வையிலேயே ’அட’ என வியக்க வைத்தது. இது ஒரு கணிப்பு இணையதளம் . காத்திருப்பில் இருக்கும் முன்பதிவு டிக்கெட் உறுதியாவதற்கான வாய்ப்பு எந்த அளவு இருக்கிறது என்பதை கணித்துச்சொல்கிறது இந்த தளம். இது தான் இந்த தளத்தின் அடிப்படை.

ஆம், ரெயில் பயணங்களுக்கு முன்பதிவு செய்யும் போது என்ன செய்வீர்கள். ரெயில்வே தளத்திற்கு சென்று பயண நாளின் போது ரெயில் இருக்கிறதா என்பதையும் அதன் பிறகு அந்த ரெயிலில் இடம் இருக்கிறதா? என்பதையும் அறிந்து கொண்டு முன்பதிவு செய்வீர்கள்.

முன்பதிவு செய்யும் போது பல நேரங்களில் காத்திருப்பில் (வெயிட்டங் லிஸ்ட்) இருப்பதாக தகவல் வரும். என்ன செய்ய இந்திய ரெயில் பயணங்களில் காத்திருப்பை தவிர்ப்பதற்கில்லை. காத்திருப்பில் இருக்கும் டிக்கெட் உறுதியாகுமா ? என்பது சிதம்பர ரகசியம் இல்லை என்றாலும் பல நேரங்களில் புரியாத புதிர் தான். பதற்றத்தை தரக்கூடிய புதிர். காத்திருப்பு பட்டியலை சொல்லி நண்பர்களிடம் விவரம் கேட்கலாம்.ரெயில் பயண அனுபவசாலிகள் காத்திருப்பு எண் மற்றும் ரெயிலின் பெயர் உள்ளிட்ட பல விஷ்யங்க்ளை கணக்கு போட்டு இதற்கு பலவித பதில் சொவார்கள்.TrainManlogo2

இனி இந்த விசாரணையோடு டிரைன்மேன் தளத்தின் கணிப்பையும் சேர்த்துக்கொள்ளுங்கள். உங்கள் ரெயில் பயண டிக்கெட்டுக்கான பி.என்.ஆர் எண்ணை இந்த தளத்தில் சமர்பித்தால் அந்த டிக்கெட் உறுதியாவதற்கு எந்த அளவு வாய்ப்புள்ளது என இந்த தளம் கணக்கு போட்டு சொல்கிறது.

சரி, இந்த கணிப்புகள் எந்த அளவு சரியானவை. பொதுவாக எல்லா கணிப்புகளும் எந்த அளவு சரியானவையோ அதே அளவு இதுவும் நம்பகமானது என இந்த தளம் சொல்கிறது. அது மட்டும் அல்ல, கிட்டத்தட்ட ஒரு லட்சம் முறைக்கு மேல் பரிசோதித்து பார்த்து சேவையை அறிமுகம் செய்திருப்பதால் இந்த கணிப்பு நம்பகமானவை என்றும் உறுதி அளிக்கிறது.

கணிப்பு 65 சதவீத்திற்கு மேல் இருந்தால் டிக்கெட் உறுதி ஆகலாம். கணிப்பு சதவீத்தில் குறிப்பிடப்படுவதோடு வண்ணங்களிலும் காட்ட்ப்படுகிறது.பச்சை வண்ணம் என்றால் ஒ.கே.

இது தவிர ரெயில்களை அறியும் வழக்கமான வசதியும் இருக்கிறது. ரெயில் பயண அடிப்படை தகவல்கள் மற்றும் காத்திருப்பு பட்டியல் செயல்படும் விதம் பற்றிய விளக்க குறிப்புகள் அவசியம் படிக்க வேண்டியவை.

எளிமையான சேவை தான். ஆனால் வியக்க வைக்கிறது. அமெரிக்க போன்ற நாடுக்ளில் விமான சேவை சார்ந்து பல புதுமையான இணையசேவைகளும் தளங்களும் அநேகம் இருக்கினறன. சில தளங்கள் அவற்றின் புதுமையாக வியக்க வைக்கும். ஏறக்குறைய அதே பாணியில் இந்த இந்திய தளம் அமைந்திருக்கிறது. நமக்கு இது போன்ற சேவைகள் மேலும் தேவை.

இந்த தளத்தை பார்த்ததுமே அதன் சுருக்கமான அறிமுகத்தை என் டிவிட்டர் பக்கத்தில் பகிர்ந்து கொண்ட போதும் நல்ல வரவேற்பு இருந்தது.

-இணையதள முகவரி; http://www.trainman.in/

About the author

CyberSimman

இண்டெர்நெட் சமூக மாற்றத்திற்கு வித்திடக்கூடிய ஜனநாயக தன்மை கொண்ட தொழில்நுட்பம் என்று சொல்லப்படுவதில் என‌க்கு மிகுந்த நம்பிக்கை உண்டு என்பதால் இண்டெர்நெட்டை எப்படியெல்லாம் பயன்படுத்திகொள்ள முடிகிறது என சுட்டிக்கட்டுவதை எனது கடமையாக‌வே கருதுகிறேன்... மேலும்

Related posts

4 Comments on “ரெயில் பயண வெயிட்டிங் லிஸ்ட் உறுதி ஆகுமா? பதில் சொல்லும் இணையதளம்

 1. RAVICHANDRAN R

  Arumaiyana dhalam

  Reply
  1. cybersimman

   yes. i enjoyed introducing it.

   thanks’

   simman

   Reply
 2. அன்பின் சைஃபர் சிம்மன் – பயனுள்ள தேவையான தகவல்கள் தரும் தளம் – பகிர்வினிற்கு நன்றி – நல்வாழ்த்துகள் – நட்புடன் சீனா

  Reply
  1. cybersimman

   ஆம் நண்பரே. மகிழ்ச்சி.

   Reply

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *