டிரம்பிற்கு எதிராக ஒலிக்கும் குரல்

அமெரிக்காவை விமர்சிக்க ஆயிரம் காரணங்கள் இருக்கின்றன. ஆனால் அதன் சுந்திர உணர்வும், குடியேறிவர்களின் தேசமாக விளங்கும் பரந்த தன்மையும் போற்றத்தக்கது. ஆனால், புதிய அதிபர் டிரம்பின் அதிரடி அறிவிப்பால் இந்த தன்மைக்கு சோதனை வந்துள்ளது. இது அமெரிக்காவின் பிரச்சனை என்பதைவிட, வந்தவர்களை அரவணைத்து வாழ வைக்கும் கோட்பாட்டிற்கு விடப்பட்டுள்ள சவால் என்றே கருத வேண்டும்.

இந்த அறிவிப்பிற்கு எதிராக சிலிக்கான் வேலி பிரமுகர்கள் பலரும் கருத்து தெரிவித்துள்ளனர், அமெரிக்க குடியேறியவர்களின் தேசம் என்று பேஸ்புக் நிறுவனர் மார்க் ஜக்கர்பர்க் கூறியுள்ளார். அமெரிக்காவுக்கு இருக்கும் பொறியாளர் படை பற்றாக்குறையை போக்க குடியேறிகளாக வரும் திறனாளர்களே கைகொடுக்கின்றனர் என பிளிக்கர் மற்றும் ஸ்லேக் இணை நிறுவனர் ஸ்டூவர்ட் கூறியுள்ளார். என் தாத்தா போலந்தில் இருந்து 17 வயதில் உலக போரின் போது அமெரிக்கா வந்தடைந்தவர் என அவர் குறிப்பிட்டுள்ளார்,

இந்த குரல்களுக்கு மத்தியில் ஏர்பிஎன்பி நிறுவனர் பிரைன் செஸ்கி, அதிபர் அறிவிப்பால்ம் இடம் இல்லாமல் தவிப்பவர்களுக்கு தனது இணையதளம் மூலம் தங்குமிடம் அளிக்கப்படும் என கூறியுள்ளார்,.

சாமானியர்கள் தங்கள் இருப்பிடத்தை தங்குமிட வசதியாக பகிர்ந்து கொள்ள வழி செய்யும் புதுமையான சேவையாக ஏர்பிஎன்பி தளத்தை அறிமுகம் செய்து தங்குமிட சேவை தொழிலையே புரட்டிப்போட்டவர் செஸ்கி.

சாமானியர்கள் இட வசதி அளிப்பதே இந்த சேவையின் மையமாக இருப்பதால், அதை கொண்டே குடியேறியவர்களுக்கு உதவுவதாக அவர் அறிவித்திருப்பது எதிர்ப்பின் ஆக்கப்பூர்வமான வெளிப்பாடு மட்டும் அல்ல அவர் உருவாக்கிய சேவையின் மகத்துவத்தையும் உணர்த்துகிறது. புதிய தலைமுறை கல்வியில் ’நம் காலத்து நாயகர்கள்’ தொடரை எழுதிய போது, முதல் அத்தியாயமே செஸ்கி மற்றும் அவரது நண்பர்கள் ஏர்பிஎன்பி தளத்தை துவக்கிய விதம் பற்றி விளக்குவதாக அமைந்திருந்தது. செஸ்கி எனக்கு பிடித்தமான நாயகர்களில் ஒருவர். டிரம்பிற்கு எதிராக ஒலிக்கும் அவரது குரலுக்கு ஆதரவு பெருகட்டும்.

புதிய தலைமுறை வெளியீடாக புத்தகமாக வந்திருக்கும் நம் காலத்து நாயகர்கள் நூலில் செஸ்கி போன்ற சாதனையாளர்கள் பற்றி விரிவாக வாசிக்கலாம்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *