டிவிட்டர் சாதனையாளர்களும், தேவதைக‌ளும்

twஒரே நாளில் அதிக டிவீட்களை செய்தவர் என்னும் பட்டத்திற்கு உரிமை கொண்டாடும் சாதனையாளர்கள் வரும் காலத்தில் உருவாகலாம். அதாவது ஒரு நாளில் டிவிட்டர் மூலம் அதிக செய்திகளை பகிர்ந்து கொண்டவர். தொடர்ந்து அதிக நாட்கள் டிவிட்டரில் அதிக செய்திகளை வெளியிட்ட சாதனையாளர்களும் உருவாகலாம்.இந்த சாதனையை முறியடிக்க போட்டா போட்டி ஏற்படலாம். இந்தப் போட்டியில் முந்துவதற்காக விரைவாக டிவீட் செய்யும் உத்திகளும் குறுக்கு வழிகளும் கண்டுபிடிக்கப்படலாம். இதற்காகவே விசேஷ பயிற்சிகளும் அறிமுகமாகலாம். அதி விரைவாக டிவீட் செய்பவர்களை கண்டறிவதற்காக உலகலாவிய போட்டியும் நடத்தப்படலாம்.

.
அதிக டிவீட்களை செய்வது ஒன்றும் பெரிய விஷயமல்ல. அவற்றில் எத்தனை பயனுள்ளதாக இருக்கின்றன என்பதே முக்கியம் என்னும் விவாதமும் சூடு பிடிக்கலாம். ஒருநாள் முழுவதும் இடைவிடாமல் டிவிட்டர் செய்பவர்களும் உருவாகலாம். எது எப்படியோ, டிவிட்டரின் பயன்பாட்டில் புதுமைகளும், சாதனைகளும் தொடர்ந்து நிகழப் போகின்றன என்பது மட்டும் நிச்சயம்.
இப்படி உருவாக்கக் கூடிய டிவிட்டர் சாதனையாளர்களுக்கெல்லாம் முன்னோடி என்று அமெரிக்க பெண்மணி போனி ஸ்மால்லேவை (Bonney Smalley)குறிப்பிட வேண்டும்.

இவரை முதல் டிவிட்டர் தேவதை என்றும் சொல்லலாம். ஸ்மால்லே அப்படி என்ன சாதனையை செய்து விட்டார்?
அதிக டிவீட்களை வெளியிடுவதுதான் டிவிட்டரின் எவரெஸ்ட் என்றால் அந்த சிகரத்தை முதலில் ஏறி கடந்த டிவிட்டர் பயனாளி அவர்தான். ஆம், ஸ்மால்லே நாளொன்றுக்கு சராசரியாக 400 டிவீட்கள் மேல் செய்து ஒரே நாளில் அதிக டிவிட்டர் செய்தி வெளியிடுபவர் என்னும் பெருமையை பெற்றிருக்கிறார்.

இவர் டிவீட் செய்யும் வேகத்தை பார்த்து மிரண்டுப் போன டிவிட்டர் நிர்வாகம் இவரது டிவிட்டர் கணக்கை தற்காலிகமாக நிறுத்தி வைத்தது. ஆம், இந்த அளவுக்கு வேகமாகவும், சீராகவும் “டிவீட்’ செய்ய வேண்டும் என்றால் அதை செய்பவர் மனிதராக இருக்க முடியாது. இதற்காகவே உருவாக்கப்பட்ட சாப்ட்வேராக இருக்க வேண்டும் என சந்தேகித்து டிவிட்டர் நிர்வாகம் நடவடிக்கை எடுத்தது.

ஆனால் ஸ்மால்லே சாப்ட்வேர் அல்ல, அதி விரைவாக டிவீட் செய்யும் ஆற்றல் கொண்ட மனிதர் என்பதை தெரிய வந்த பின் இந்த நடவடிக்கை ரத்து செய்யப்பட்டது. இதனால் டிவிட்டர் கொஞ்சம் அசடு வழிய நேர்ந்தாலும், ஸ்மால்லேயின் விசேஷ ஆற்றலை இந்த சம்பவம் வெளிச்சத்திற்கு கொண்டு வந்தது.

நேரம் கிடைக்கும் போதெல்லாம்/ அல்லது பகிர்ந்து கொள்ளத் தோன்றும் போதெல்லாம் டிவீட் செய்யலாம். இப்படி ஒரு நாளுக்கு 10, 15 டிவீட் செய்யலாம். சில நாளில் 30,40 செய்யலாம்.ஆனால் நூற்றுக்கணக்கில் டிவீட் செய்வது சாத்தியமா என பலரையும் இந்த சம்பவம் ஸ்மால்லேவை நினைத்து வியக்க வைத்தது.

நாள் முழுவதும் டிவிட்டர் முன் அமர்ந்திருப்பதை வேலை என்றால் இது சாத்தியம்தான். அதாவது டிவீட் செய்வதே தொழிலாக வாய்த்தவர்கள் என்று பொருள்! ஆம், ஸ்மால்லே காம்காஸ்ட் நிறுவனத்தில் வாடிக்கையாளர் சேவை பிரிவில் பணியாற்றுகிறார். வாடிக்கையாளர்களின் புகார்களை/ கோரிக்கைகளை படித்து அவற்றுக்கு டிவிட்டர் மூலம் பதிலளிப்பதே அவரது வேலை.

இப்போதெல்லாம் வாடிக்கையாளர்கள் ரொம்ப விவரமாகி விட்டார்கள். நிறுவன தயாரிப்பு/சேவையில் திருப்தி இல்லை என்றால் அவர்கள் நண்பர்களிடம் புலம்பிக் கொண்டிருப்பதோ அல்லது நிறுவனத்திடம் முறையிட்டு பதிலுக்கு காத்திருப்பதோ இல்லை. உடனே டிவிட்டரில் தங்கள் மனக்குறையை தட்டி விட்டு விடுகின்றனர்.

சில நேரங்களில் இத்தகைய டிவிட்டர் செய்திகள் பற்றிக் கொள்ளலாம்.மேலும் பல வாடிக்கையாளர்கள் இதே போன்ற புகார்களை டிவிட்டர் செய்யும் பட்சத்தில் நிறுவனத்தின் நற்பெயர் பாதிக்கப்படலாம்.டிவிட்டரில் வெளியாகும் புகார்கள் செய்தி நிறுவனங்கள், நாளிதழ்கள் பார்வையில் பட்டு அவற்றால் ஊதி பெரிதாக்கப்பட்டால் பாதிப்புக்கு கேட்கவே வேண்டாம்.

இப்படி டிவிட்டர் மூலம் பகிர்ந்து கொள்ளப்பட்ட புகார்களால் தலைகுனிந்து நின்ற நிறுவனங்கள் பற்றி நிறைய கதைகள் உள்ளன. டிவிட்டர் புகார்களால் ஏற்படக் கூடிய பாதிப்புகளை நிறுவனங்களும் உணரத் தொடங்கி இருக்கின்றன. ஒரு சில நிறுவனங்கள் இத்தகைய புகார்களை முளையிலேயே கிள்ளியெறியும் நோக்கத்தோடு டிவிட்டரில் தங்கள் நிறுவனம் தொடர்பான கருத்துகள் வெளியாகின்றனவா என்று கண்டறிந்து நடவடிக்கை எடுப்பதற்காக என்றே ஒரு ஊழியரை நியமிக்கும் பழக்கத்தை ஏற்படுத்திக் கொண்டுள்ளன.

டிவிட்டர் வெளியில் நிறுவனம் பற்றி ஏதாவது சொல்லப்படுகிறதா என கண்கொத்தி பாம்பு போல பார்த்திருந்து அதற்கு பதில் அளித்து வாடிக்கையாளர்களை சாந்தப்படுத்துவதுதான் இவர்களின் வேலை. காம்காஸ்ட் சார்பில் இப்படி நியமிக்கப்பட்டவர்களில் ஒருவர்தான் போனி ஸ்மால்லே தினந்தோறும் டிவிட்டரில் தோன்றும் புகார்களை பார்த்து விளக்கம் அளிக்கும் பணியை அவர் மிகுந்த ஈடுபாட்டோடு செய்ததின் விளைவே நாளொன்றுக்கு சராசரியாக 400 டிவீட்கள் மூலம் அவரால் பதிலளிக்க முடிந்திருக்கிறது. டிவிட்டர் புகார்களைத் தவிர இமெயில், பேஸ்புக் மூலம் வரும் புகார்களையும் அவர் கவனித்து பதிலளிக்கிறார்.

வாடிக்கையாளர் தொலைபேசி செய்யும் போது ரிசிவரை காதில் வைத்துக் கொண்டு பக்கத்தில் உள்ள தோழியோடு அரட்டை அடிக்கும் ஊழியரோடு இவரை ஒப்பிட்டுப் பாருங்கள்! ஸ்மால்லே கடமையில் மட்டுமே கருத்தாக புகார்களை படிப்பதும், டிவிட்டரில் பதிலளிப்பதுமாக இருப்பதால்தான் அவரை டிவிட்டர் தேவதை என்றும் வர்ணிக்கத் தோன்றுகிறது.

எப்போதும் டிவிட்டரில் பதிலளிக்க ஸ்மால்லே காத்திருப்பதால் அவர் மீதான வாடிக்கையாளர் எதிர்பார்ப்பும் அதிகரித்துள்ளது. விளைவு வேலை முடிந்து செல்லும்போது ஸ்மால்லே டிவிட்டரில் அதை மறக்காமல் குறிப்பிட்டு விட்டு மறுநாள் சந்திப்பதாக விடைபெற்றுச் செல்கிறார்.

வருங்காலத்தில் மேலும் பல நிறுவனங்கள் இத்தகைய டிவிட்டர் தேவதைகளை பணியில் அமர்த்தலாம். இவர்கள் எப்பொழுதும் வாடிக்கையாளர்களுக்கு சேவை யாற்ற டிவிட்டரில் தயாராக இருக்க வேண்டும் என்பதால் விரைவாக டிவிட்டர் செய்யும் கலையையும் அதில் ஈடுபாட்டையும் வளர்த்துக் கொண்டாக வேண்டும்.

நிறுவனங்கள் மட்டுமல்ல, வேறு அமைப்புகளும், மருத்துவமனை போன்றவைகளும் கூட டிவிட்டர் பிரதிநிதி ஒருவரை நியமிக்கலாம். எங்கெல்லாம் உடனடி விளக்கங் களும், தகவல் பரிமாற்றம் தேவையோ அங்கெல்லாம் ஒரு டிவிட்டர் பிரதிநிதி தேவைப்படலாம்.

உதாரணத்திற்கு ரேஷன் அலுவலகம் போன்ற அரசு இலாகாக் களில் பொதுவாக காணப்படும் குறைகள் முறையீடுகள், சந்தேகங் கள் ஆகியவை குறித்து பொறுப்பான ஒருவர் டிவிட்டர் மூலம் விளக்கம் அளித்தால் எப்படி இருக்கும் யோசித்துப் பாருங்கள்?

இதே போல மருத்துவமனையில் ஒரு நர்ஸ் (அ) வார்டுபாய், நோயாளிகளுக்கான தகவல்களை டிவிட்டர் மூலம் பகிர்ந்து கொண்டால் எப்படி இருக்கும்? இவ்வளவு ஏன், திருமணங்களின் போது யாராவது ஒருவர், விருந்தினர் களை வரவேற்பதையும், திருமண நிகழ்வுகளை வர்ணிப்பதையும் டிவிட்டர் செய்யலாம். விருந்தினர் களை பார்க்கும் போது ஏற்படும் மகிழ்ச்சியையும், நலம் விசாரிப் பதையும் டிவிட்டரில் தெரிவிக்க லாம்.

இதற்கு ஒரு அழகான இளம்பெண்ணை லாப்டாப்போடு வரவேற்பு மேஜை அருகே அமர வைக்கலாம். இல்லை, கையில் செல்போனோடு சுற்ற விடலாம். (போன் மூலம் டிவிட்டர் செய்யலாம்). மிதமிஞ்சிய கற்பனையாக தோன்று கிறதோ! டிவிட்டர் பயன்பாட்டிற்கு எல்லையில்லை என்பதே விஷயம்!

twஒரே நாளில் அதிக டிவீட்களை செய்தவர் என்னும் பட்டத்திற்கு உரிமை கொண்டாடும் சாதனையாளர்கள் வரும் காலத்தில் உருவாகலாம். அதாவது ஒரு நாளில் டிவிட்டர் மூலம் அதிக செய்திகளை பகிர்ந்து கொண்டவர். தொடர்ந்து அதிக நாட்கள் டிவிட்டரில் அதிக செய்திகளை வெளியிட்ட சாதனையாளர்களும் உருவாகலாம்.இந்த சாதனையை முறியடிக்க போட்டா போட்டி ஏற்படலாம். இந்தப் போட்டியில் முந்துவதற்காக விரைவாக டிவீட் செய்யும் உத்திகளும் குறுக்கு வழிகளும் கண்டுபிடிக்கப்படலாம். இதற்காகவே விசேஷ பயிற்சிகளும் அறிமுகமாகலாம். அதி விரைவாக டிவீட் செய்பவர்களை கண்டறிவதற்காக உலகலாவிய போட்டியும் நடத்தப்படலாம்.

.
அதிக டிவீட்களை செய்வது ஒன்றும் பெரிய விஷயமல்ல. அவற்றில் எத்தனை பயனுள்ளதாக இருக்கின்றன என்பதே முக்கியம் என்னும் விவாதமும் சூடு பிடிக்கலாம். ஒருநாள் முழுவதும் இடைவிடாமல் டிவிட்டர் செய்பவர்களும் உருவாகலாம். எது எப்படியோ, டிவிட்டரின் பயன்பாட்டில் புதுமைகளும், சாதனைகளும் தொடர்ந்து நிகழப் போகின்றன என்பது மட்டும் நிச்சயம்.
இப்படி உருவாக்கக் கூடிய டிவிட்டர் சாதனையாளர்களுக்கெல்லாம் முன்னோடி என்று அமெரிக்க பெண்மணி போனி ஸ்மால்லேவை (Bonney Smalley)குறிப்பிட வேண்டும்.

இவரை முதல் டிவிட்டர் தேவதை என்றும் சொல்லலாம். ஸ்மால்லே அப்படி என்ன சாதனையை செய்து விட்டார்?
அதிக டிவீட்களை வெளியிடுவதுதான் டிவிட்டரின் எவரெஸ்ட் என்றால் அந்த சிகரத்தை முதலில் ஏறி கடந்த டிவிட்டர் பயனாளி அவர்தான். ஆம், ஸ்மால்லே நாளொன்றுக்கு சராசரியாக 400 டிவீட்கள் மேல் செய்து ஒரே நாளில் அதிக டிவிட்டர் செய்தி வெளியிடுபவர் என்னும் பெருமையை பெற்றிருக்கிறார்.

இவர் டிவீட் செய்யும் வேகத்தை பார்த்து மிரண்டுப் போன டிவிட்டர் நிர்வாகம் இவரது டிவிட்டர் கணக்கை தற்காலிகமாக நிறுத்தி வைத்தது. ஆம், இந்த அளவுக்கு வேகமாகவும், சீராகவும் “டிவீட்’ செய்ய வேண்டும் என்றால் அதை செய்பவர் மனிதராக இருக்க முடியாது. இதற்காகவே உருவாக்கப்பட்ட சாப்ட்வேராக இருக்க வேண்டும் என சந்தேகித்து டிவிட்டர் நிர்வாகம் நடவடிக்கை எடுத்தது.

ஆனால் ஸ்மால்லே சாப்ட்வேர் அல்ல, அதி விரைவாக டிவீட் செய்யும் ஆற்றல் கொண்ட மனிதர் என்பதை தெரிய வந்த பின் இந்த நடவடிக்கை ரத்து செய்யப்பட்டது. இதனால் டிவிட்டர் கொஞ்சம் அசடு வழிய நேர்ந்தாலும், ஸ்மால்லேயின் விசேஷ ஆற்றலை இந்த சம்பவம் வெளிச்சத்திற்கு கொண்டு வந்தது.

நேரம் கிடைக்கும் போதெல்லாம்/ அல்லது பகிர்ந்து கொள்ளத் தோன்றும் போதெல்லாம் டிவீட் செய்யலாம். இப்படி ஒரு நாளுக்கு 10, 15 டிவீட் செய்யலாம். சில நாளில் 30,40 செய்யலாம்.ஆனால் நூற்றுக்கணக்கில் டிவீட் செய்வது சாத்தியமா என பலரையும் இந்த சம்பவம் ஸ்மால்லேவை நினைத்து வியக்க வைத்தது.

நாள் முழுவதும் டிவிட்டர் முன் அமர்ந்திருப்பதை வேலை என்றால் இது சாத்தியம்தான். அதாவது டிவீட் செய்வதே தொழிலாக வாய்த்தவர்கள் என்று பொருள்! ஆம், ஸ்மால்லே காம்காஸ்ட் நிறுவனத்தில் வாடிக்கையாளர் சேவை பிரிவில் பணியாற்றுகிறார். வாடிக்கையாளர்களின் புகார்களை/ கோரிக்கைகளை படித்து அவற்றுக்கு டிவிட்டர் மூலம் பதிலளிப்பதே அவரது வேலை.

இப்போதெல்லாம் வாடிக்கையாளர்கள் ரொம்ப விவரமாகி விட்டார்கள். நிறுவன தயாரிப்பு/சேவையில் திருப்தி இல்லை என்றால் அவர்கள் நண்பர்களிடம் புலம்பிக் கொண்டிருப்பதோ அல்லது நிறுவனத்திடம் முறையிட்டு பதிலுக்கு காத்திருப்பதோ இல்லை. உடனே டிவிட்டரில் தங்கள் மனக்குறையை தட்டி விட்டு விடுகின்றனர்.

சில நேரங்களில் இத்தகைய டிவிட்டர் செய்திகள் பற்றிக் கொள்ளலாம்.மேலும் பல வாடிக்கையாளர்கள் இதே போன்ற புகார்களை டிவிட்டர் செய்யும் பட்சத்தில் நிறுவனத்தின் நற்பெயர் பாதிக்கப்படலாம்.டிவிட்டரில் வெளியாகும் புகார்கள் செய்தி நிறுவனங்கள், நாளிதழ்கள் பார்வையில் பட்டு அவற்றால் ஊதி பெரிதாக்கப்பட்டால் பாதிப்புக்கு கேட்கவே வேண்டாம்.

இப்படி டிவிட்டர் மூலம் பகிர்ந்து கொள்ளப்பட்ட புகார்களால் தலைகுனிந்து நின்ற நிறுவனங்கள் பற்றி நிறைய கதைகள் உள்ளன. டிவிட்டர் புகார்களால் ஏற்படக் கூடிய பாதிப்புகளை நிறுவனங்களும் உணரத் தொடங்கி இருக்கின்றன. ஒரு சில நிறுவனங்கள் இத்தகைய புகார்களை முளையிலேயே கிள்ளியெறியும் நோக்கத்தோடு டிவிட்டரில் தங்கள் நிறுவனம் தொடர்பான கருத்துகள் வெளியாகின்றனவா என்று கண்டறிந்து நடவடிக்கை எடுப்பதற்காக என்றே ஒரு ஊழியரை நியமிக்கும் பழக்கத்தை ஏற்படுத்திக் கொண்டுள்ளன.

டிவிட்டர் வெளியில் நிறுவனம் பற்றி ஏதாவது சொல்லப்படுகிறதா என கண்கொத்தி பாம்பு போல பார்த்திருந்து அதற்கு பதில் அளித்து வாடிக்கையாளர்களை சாந்தப்படுத்துவதுதான் இவர்களின் வேலை. காம்காஸ்ட் சார்பில் இப்படி நியமிக்கப்பட்டவர்களில் ஒருவர்தான் போனி ஸ்மால்லே தினந்தோறும் டிவிட்டரில் தோன்றும் புகார்களை பார்த்து விளக்கம் அளிக்கும் பணியை அவர் மிகுந்த ஈடுபாட்டோடு செய்ததின் விளைவே நாளொன்றுக்கு சராசரியாக 400 டிவீட்கள் மூலம் அவரால் பதிலளிக்க முடிந்திருக்கிறது. டிவிட்டர் புகார்களைத் தவிர இமெயில், பேஸ்புக் மூலம் வரும் புகார்களையும் அவர் கவனித்து பதிலளிக்கிறார்.

வாடிக்கையாளர் தொலைபேசி செய்யும் போது ரிசிவரை காதில் வைத்துக் கொண்டு பக்கத்தில் உள்ள தோழியோடு அரட்டை அடிக்கும் ஊழியரோடு இவரை ஒப்பிட்டுப் பாருங்கள்! ஸ்மால்லே கடமையில் மட்டுமே கருத்தாக புகார்களை படிப்பதும், டிவிட்டரில் பதிலளிப்பதுமாக இருப்பதால்தான் அவரை டிவிட்டர் தேவதை என்றும் வர்ணிக்கத் தோன்றுகிறது.

எப்போதும் டிவிட்டரில் பதிலளிக்க ஸ்மால்லே காத்திருப்பதால் அவர் மீதான வாடிக்கையாளர் எதிர்பார்ப்பும் அதிகரித்துள்ளது. விளைவு வேலை முடிந்து செல்லும்போது ஸ்மால்லே டிவிட்டரில் அதை மறக்காமல் குறிப்பிட்டு விட்டு மறுநாள் சந்திப்பதாக விடைபெற்றுச் செல்கிறார்.

வருங்காலத்தில் மேலும் பல நிறுவனங்கள் இத்தகைய டிவிட்டர் தேவதைகளை பணியில் அமர்த்தலாம். இவர்கள் எப்பொழுதும் வாடிக்கையாளர்களுக்கு சேவை யாற்ற டிவிட்டரில் தயாராக இருக்க வேண்டும் என்பதால் விரைவாக டிவிட்டர் செய்யும் கலையையும் அதில் ஈடுபாட்டையும் வளர்த்துக் கொண்டாக வேண்டும்.

நிறுவனங்கள் மட்டுமல்ல, வேறு அமைப்புகளும், மருத்துவமனை போன்றவைகளும் கூட டிவிட்டர் பிரதிநிதி ஒருவரை நியமிக்கலாம். எங்கெல்லாம் உடனடி விளக்கங் களும், தகவல் பரிமாற்றம் தேவையோ அங்கெல்லாம் ஒரு டிவிட்டர் பிரதிநிதி தேவைப்படலாம்.

உதாரணத்திற்கு ரேஷன் அலுவலகம் போன்ற அரசு இலாகாக் களில் பொதுவாக காணப்படும் குறைகள் முறையீடுகள், சந்தேகங் கள் ஆகியவை குறித்து பொறுப்பான ஒருவர் டிவிட்டர் மூலம் விளக்கம் அளித்தால் எப்படி இருக்கும் யோசித்துப் பாருங்கள்?

இதே போல மருத்துவமனையில் ஒரு நர்ஸ் (அ) வார்டுபாய், நோயாளிகளுக்கான தகவல்களை டிவிட்டர் மூலம் பகிர்ந்து கொண்டால் எப்படி இருக்கும்? இவ்வளவு ஏன், திருமணங்களின் போது யாராவது ஒருவர், விருந்தினர் களை வரவேற்பதையும், திருமண நிகழ்வுகளை வர்ணிப்பதையும் டிவிட்டர் செய்யலாம். விருந்தினர் களை பார்க்கும் போது ஏற்படும் மகிழ்ச்சியையும், நலம் விசாரிப் பதையும் டிவிட்டரில் தெரிவிக்க லாம்.

இதற்கு ஒரு அழகான இளம்பெண்ணை லாப்டாப்போடு வரவேற்பு மேஜை அருகே அமர வைக்கலாம். இல்லை, கையில் செல்போனோடு சுற்ற விடலாம். (போன் மூலம் டிவிட்டர் செய்யலாம்). மிதமிஞ்சிய கற்பனையாக தோன்று கிறதோ! டிவிட்டர் பயன்பாட்டிற்கு எல்லையில்லை என்பதே விஷயம்!

About the author

CyberSimman

இண்டெர்நெட் சமூக மாற்றத்திற்கு வித்திடக்கூடிய ஜனநாயக தன்மை கொண்ட தொழில்நுட்பம் என்று சொல்லப்படுவதில் என‌க்கு மிகுந்த நம்பிக்கை உண்டு என்பதால் இண்டெர்நெட்டை எப்படியெல்லாம் பயன்படுத்திகொள்ள முடிகிறது என சுட்டிக்கட்டுவதை எனது கடமையாக‌வே கருதுகிறேன்... மேலும்

Related posts

0 Comments on “டிவிட்டர் சாதனையாளர்களும், தேவதைக‌ளும்

 1. Pingback: டிவிட்டர் சாதனையாளர்களும், தேவதைக‌ளும் | Seidhivalaiyam

 2. Hi

  உங்களுடைய வலைப்பதிவு இணைப்பை எங்களது தமிழ் இணையமான http://www.seidhivalaiyam.inல் பதித்துள்ளோம். அதை இங்கு சரி பார்த்து கொள்ளவும்.

  உங்களது புதிய வலைப்பதிவை உடனுக்குடன் பதித்துக்கொள்ள இந்த தமிழ் இணையத்தில் தங்களை பதிவு செய்து கொள்ளவும்.

  நட்புடன்
  செய்திவளையம் குழுவிநர்

  Reply

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *