கூகிள் வரைபடத்தில் உலககோப்பை கால்பந்து அரங்குகள்!

screen-shot-2014-06-04-at-8-02-12-amஉலகம் முழுவதும் கால்பந்து ரசிகர்கள் ஆர்வத்துடன் எதிர்பார்த்திருக்கும் உலக கோப்பை கால்பந்து வரும் 12 ந் தேதி கால்பந்தின் சொர்கபூமி பிரேசிலில் துவங்குகிறது. இணையத்திலும், தொலைக்காட்சியிலும் உலக கோப்பை ஆட்டங்களை பின் தொடர ரசிகர்கள் காத்திருக்கின்றனர். அதிர்ஷ்டசாலி ரசிகர்கள் போட்டி நடக்கும் பிரேசில்லுகே நேரில் சென்று போட்டிகளை காணும் வாய்ப்பை பெற்றுள்ளனர். ஆனால் நீங்கள் விரும்பினால் இப்போதே கூட பிரேசிலுக்கு செல்லாமல் வீட்டில் இருந்த படியே உலக் கோப்பை போட்டிகள் நடைபெறும் அரங்களை கண்டு ரசிக்கலாம். தேடியந்திர நிறுவனமான கூகிள் தனது வரைபட சேவை மூலம் இதற்கான வசதியை செய்து தந்துள்ளது.

கூகிள் வரைபட சேவையின் ஒரு அங்கமான புகழ்பெற்ற ஸ்டிரீட் வீயூ வசதியில் பிரேசிலில் உலக கோப்பை ஆட்டங்கள் நடைபெறும் 12 நகரங்களில் உள்ள 12 கால்பந்து அரங்குகளின் தோற்றத்தையும் 360 டிகிரி கோண தோற்றத்தில் காணலாம். கூகுல் வரைபடர்த்தில் இதற்கான பகுதியில் (https://www.google.com/maps/views/streetview/brazils-world-cup-stadiums?gl=us ) வரசையாக 12 கால்பந்து அரங்குகளும் புகைப்படங்களாக பட்டியலிடப்பட்டுள்ளன. முதல் போட்டி துவங்கும் சா பாவ்லோ நகரில் உள்ள அரேனா டி சா பாவ்லோ அரங்கில் துவங்கி உலககோப்பை நிறைவு பெறும் ரியோ டி ஜெனிரோவில் உள்ள அரங்கம் வரை 12 அரங்களும் இடம்பெற்றுள்ளன. இவற்றில் எந்த அரங்கின் புகைப்படம் மீது கிளிக் செய்தாலும் அருகே இடது பக்கத்தில் அதன் 360 டிகிரி கோண தோற்றத்தை காணலாம். கூகிளி ஸ்டிரீட்வியூ காட்சிகளை இதற்கு முன்னர் ரசித்திருக்கிறீர்களா? நம்மை யாரோ காமிரா வழியே பார்க்க வைத்து அப்படியே காமிராவை சுற்றுப்புறம் முழுவதும் வலம் வரச்செய்வது போல அருமையாக இருக்கும். அதே விதத்தில் கால்பந்து அரங்கை காமிரா வழியே நமக்கு சுற்றுக்காண்பிக்கப்படும் உணர்வை பெறலாம். அது மட்டுமா நாம் விரும்பும் இடத்தில் மவுசை வைத்து அரங்கின் தோற்றத்தை எந்த பக்கம் வேண்டுமானாலும் நகரத்தி அல்லது பெரிதாக்கி பார்க்கலாம்.

கால்பந்து அரங்கை இப்படி 360 டிகிரி கோணத்தில் பார்க்கும் போது அதன் பிரம்மாண்டம் வியக்க வைக்கும். ( ஆனால் ரசிகர்கள் இல்லாத காலி இருக்கைகளை கொண்ட அரங்கை பார்ப்பது தான் சற்று வித்தியாசமாக இருக்கும் ) .
இப்படி வரிசையாக 12 அரங்களையும் காண்டலாம். அப்படியே பிரேசில் வரைபடத்தில் அவை அமைந்துள்ள இடத்தையும் பார்க்கலாம்.

கால்பந்து அரங்குகள் மட்டும் அல்ல, பிரேசிலின் கால்பந்து கலச்சாரத்தின் தனித்தன்மையையும் ஸ்டிரீட் வியூவில் பார்க்க முடியும்! ஆம் கால்பந்து ஆடுவதில் எப்படி பிரேசில் அணிக்கு ஒரு தனித்துவமான பாணி இருக்கிறதோ அதே போலவே கால்பந்தை கொண்டாடுவதில் அந்நாட்டு ரசிகர்களுக்கும் அலாதியான பாணி இருக்கிறது. பிரேசில் ரசிகர்கள் கால்பந்தை கொண்டாடுவதில் ஒரு அம்சம் ஒவ்வொரு உலககோப்பையின் போதும் அந்நாட்டு நகர தெருக்களை பிரம்மாண்ட ஓவியங்கள் மூலம் கால்பந்து மயமாக்குவது தான். இந்த முறை சொந்த மண்ணிலேயே உதைத்திருவிழா அரங்கேறும் நிலையில்பிரேசிலின் முக்கிய நகரங்கள் எல்லாம் இப்படி ஓவியங்களால் கால்பந்து மயமாகி இருக்கின்றன.
இந்த காட்சிகளையும் ஸ்டிரீவியூ தோற்றமாக காணலாம்: https://www.google.com/maps/views/streetview/brazils-painted-streets?gl=us

நகர தெருக்கள் எல்லாம் கால்பந்து ஓவியங்களால் வண்ணமயமாகி இருக்கும் இந்த காட்சிகளை 360 கோணத்தில் பார்க்கும் போது கால்பந்து ஜூரம் உச்சத்தை இப்போதே உச்சத்தை தொட்டுவிடும்.
ஸ்டிரீட்வியூ சேவையை இதற்கு முன்னர் பயன்படுத்தியது இல்லை என்றால் அந்த அனுபவத்
தை பெற இதுவே சரியான தருணம். அப்படியே பிரேசிலின் இகுவாகா தேசிய பூங்கா ( Iguaçu National Park ) போன்றவற்றையும் ஸ்டிரீட்வீவியூவில் ரசிக்கலாம்.

 

screen-shot-2014-06-04-at-8-02-12-amஉலகம் முழுவதும் கால்பந்து ரசிகர்கள் ஆர்வத்துடன் எதிர்பார்த்திருக்கும் உலக கோப்பை கால்பந்து வரும் 12 ந் தேதி கால்பந்தின் சொர்கபூமி பிரேசிலில் துவங்குகிறது. இணையத்திலும், தொலைக்காட்சியிலும் உலக கோப்பை ஆட்டங்களை பின் தொடர ரசிகர்கள் காத்திருக்கின்றனர். அதிர்ஷ்டசாலி ரசிகர்கள் போட்டி நடக்கும் பிரேசில்லுகே நேரில் சென்று போட்டிகளை காணும் வாய்ப்பை பெற்றுள்ளனர். ஆனால் நீங்கள் விரும்பினால் இப்போதே கூட பிரேசிலுக்கு செல்லாமல் வீட்டில் இருந்த படியே உலக் கோப்பை போட்டிகள் நடைபெறும் அரங்களை கண்டு ரசிக்கலாம். தேடியந்திர நிறுவனமான கூகிள் தனது வரைபட சேவை மூலம் இதற்கான வசதியை செய்து தந்துள்ளது.

கூகிள் வரைபட சேவையின் ஒரு அங்கமான புகழ்பெற்ற ஸ்டிரீட் வீயூ வசதியில் பிரேசிலில் உலக கோப்பை ஆட்டங்கள் நடைபெறும் 12 நகரங்களில் உள்ள 12 கால்பந்து அரங்குகளின் தோற்றத்தையும் 360 டிகிரி கோண தோற்றத்தில் காணலாம். கூகுல் வரைபடர்த்தில் இதற்கான பகுதியில் (https://www.google.com/maps/views/streetview/brazils-world-cup-stadiums?gl=us ) வரசையாக 12 கால்பந்து அரங்குகளும் புகைப்படங்களாக பட்டியலிடப்பட்டுள்ளன. முதல் போட்டி துவங்கும் சா பாவ்லோ நகரில் உள்ள அரேனா டி சா பாவ்லோ அரங்கில் துவங்கி உலககோப்பை நிறைவு பெறும் ரியோ டி ஜெனிரோவில் உள்ள அரங்கம் வரை 12 அரங்களும் இடம்பெற்றுள்ளன. இவற்றில் எந்த அரங்கின் புகைப்படம் மீது கிளிக் செய்தாலும் அருகே இடது பக்கத்தில் அதன் 360 டிகிரி கோண தோற்றத்தை காணலாம். கூகிளி ஸ்டிரீட்வியூ காட்சிகளை இதற்கு முன்னர் ரசித்திருக்கிறீர்களா? நம்மை யாரோ காமிரா வழியே பார்க்க வைத்து அப்படியே காமிராவை சுற்றுப்புறம் முழுவதும் வலம் வரச்செய்வது போல அருமையாக இருக்கும். அதே விதத்தில் கால்பந்து அரங்கை காமிரா வழியே நமக்கு சுற்றுக்காண்பிக்கப்படும் உணர்வை பெறலாம். அது மட்டுமா நாம் விரும்பும் இடத்தில் மவுசை வைத்து அரங்கின் தோற்றத்தை எந்த பக்கம் வேண்டுமானாலும் நகரத்தி அல்லது பெரிதாக்கி பார்க்கலாம்.

கால்பந்து அரங்கை இப்படி 360 டிகிரி கோணத்தில் பார்க்கும் போது அதன் பிரம்மாண்டம் வியக்க வைக்கும். ( ஆனால் ரசிகர்கள் இல்லாத காலி இருக்கைகளை கொண்ட அரங்கை பார்ப்பது தான் சற்று வித்தியாசமாக இருக்கும் ) .
இப்படி வரிசையாக 12 அரங்களையும் காண்டலாம். அப்படியே பிரேசில் வரைபடத்தில் அவை அமைந்துள்ள இடத்தையும் பார்க்கலாம்.

கால்பந்து அரங்குகள் மட்டும் அல்ல, பிரேசிலின் கால்பந்து கலச்சாரத்தின் தனித்தன்மையையும் ஸ்டிரீட் வியூவில் பார்க்க முடியும்! ஆம் கால்பந்து ஆடுவதில் எப்படி பிரேசில் அணிக்கு ஒரு தனித்துவமான பாணி இருக்கிறதோ அதே போலவே கால்பந்தை கொண்டாடுவதில் அந்நாட்டு ரசிகர்களுக்கும் அலாதியான பாணி இருக்கிறது. பிரேசில் ரசிகர்கள் கால்பந்தை கொண்டாடுவதில் ஒரு அம்சம் ஒவ்வொரு உலககோப்பையின் போதும் அந்நாட்டு நகர தெருக்களை பிரம்மாண்ட ஓவியங்கள் மூலம் கால்பந்து மயமாக்குவது தான். இந்த முறை சொந்த மண்ணிலேயே உதைத்திருவிழா அரங்கேறும் நிலையில்பிரேசிலின் முக்கிய நகரங்கள் எல்லாம் இப்படி ஓவியங்களால் கால்பந்து மயமாகி இருக்கின்றன.
இந்த காட்சிகளையும் ஸ்டிரீவியூ தோற்றமாக காணலாம்: https://www.google.com/maps/views/streetview/brazils-painted-streets?gl=us

நகர தெருக்கள் எல்லாம் கால்பந்து ஓவியங்களால் வண்ணமயமாகி இருக்கும் இந்த காட்சிகளை 360 கோணத்தில் பார்க்கும் போது கால்பந்து ஜூரம் உச்சத்தை இப்போதே உச்சத்தை தொட்டுவிடும்.
ஸ்டிரீட்வியூ சேவையை இதற்கு முன்னர் பயன்படுத்தியது இல்லை என்றால் அந்த அனுபவத்
தை பெற இதுவே சரியான தருணம். அப்படியே பிரேசிலின் இகுவாகா தேசிய பூங்கா ( Iguaçu National Park ) போன்றவற்றையும் ஸ்டிரீட்வீவியூவில் ரசிக்கலாம்.

 

About the author

CyberSimman

இண்டெர்நெட் சமூக மாற்றத்திற்கு வித்திடக்கூடிய ஜனநாயக தன்மை கொண்ட தொழில்நுட்பம் என்று சொல்லப்படுவதில் என‌க்கு மிகுந்த நம்பிக்கை உண்டு என்பதால் இண்டெர்நெட்டை எப்படியெல்லாம் பயன்படுத்திகொள்ள முடிகிறது என சுட்டிக்கட்டுவதை எனது கடமையாக‌வே கருதுகிறேன்... மேலும்

Related posts

One Comment on “கூகிள் வரைபடத்தில் உலககோப்பை கால்பந்து அரங்குகள்!

  1. Pingback: கூகிள் வரைபடத்தில் உலககோப்பை கால்பந்து அரங்குகள்! | Tamilwind

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *