சொல்ல முடியாததை சொல்ல ஒரு இமெயில் சேவை

email-798x310சொல்லத்தான் நினைக்கிறேன் என நினைக்கும் விஷயங்கள் எல்லோருக்குமே உண்டு . ஆனால் தயக்கம் கருதியோ , விளைவுகளுக்கு பயந்தோ சொல்லாமல் இருந்து விடுகிறோம். இவற்றை சொல்லியிருந்தால் நாம் எதிர்பார்க்காத மாற்றங்கள் கூட நிகழ்ந்திருக்கலாம். ஆனாலும் கூட பலவற்றை முகத்திற்கு நேராக சொல்லத்தயங்கி சொல்லாமலே இருந்து விடுகிறோம்! இப்படி சொல்லாமலே விடப்படும் விஷயங்களுக்கு எல்லாம் வடிகாலாக ஒரு இமெயில் சேவை அறிமுகமாகி இருக்கிறது. லீக் எனும் அந்த இமெயில் சேவை மூலம் நாம் யார் என்பதை வெளிப்படுத்திக்கொள்ளலாமலேயே நாம் சொல்ல நினைக்கும் சங்கடமான விஷயங்களை மெயிலாக அனுப்பி வைக்கலாம்.

இந்த விஷயத்தில் மற்ற அனாமதேய சேவைகளை விட லீக் நன்றாக இருக்கிறது. லீக் எப்படி செயல்படுகிறது?

லிக் மற்ற இமெயில் சேவை போல தான்.முதலில் யாருக்கு மெயில் அனுப்ப வேண்டுமோ அவர்கள் முகவரியை குறிப்பிட வேண்டும். அதன் பின் நீங்கள் சொல்ல விரும்பும் செய்தியை டைப் செய்ய வேண்டும்.இப்போது மெயிலை அனுப்புவதற்கு முன் உங்கள் அனாமதேய அடையாளத்தை தேர்வு செய்து கொள்ள வேண்டும். அதாவது சக ஊழியர் என்றோ, உறவினர் என்றோ , நண்பரின் நண்பர் என்றோ உங்களை குறிப்பிட்டுக்கொள்ளலாம்.இனி மெயிலை அனுப்ப வேண்டியது தான்.

மெயிலை பெறும் நண்பருக்கு அனுப்பியது யார் என்று தெரியாது. ஆனால் அவரிடம் நீங்கள் சொல்ல நினைத்ததை சொல்லி விடலாம்.

எந்த வகையில் எல்லாம் இந்த சேவையை பயன்படுத்தலாம்?

லீக் தளத்திள் இதற்காக கொடுக்க்கப்பட்டூள்ள மாதிரி பயன்பாடுகள் சில:

’நான் உனது பள்ளித்தோழன்.நீ திறமைனானவன்,ஆனால் தப்பான இடத்தில் இருக்கிறாய்’- நண்பனின் நண்பன்.

’நான் உன்னோடு பழக காரணம் உனக்கு தொடர்புகள் அதிகம் என்பது தான்’.- சக ஊழியர்.

’உன்னோடு இருப்பது முதல் முறை கோக் குடித்தது போல இருக்கிறது’ .சக ஊழியர்.

’நாம் அலுவலகத்தில் எதிரிகள்.ஆனால் கடந்த பிராஜக்டில் நீங்கள் அசத்தி விட்டீர்கள் என சொல்ல விரும்புகிறேன்’. சக ஊழியர்.

இவை எல்லாம் மாதிரிகள். இந்த சேவையை அன்பாக எச்சரிக்கவும், சங்கடமான உண்மையை சொல்லவும் பயன்படுத்தலாம். தமிழ் சினிமா பாணியில் சொல்ல முடியாத காதலை சொல்லவும் பயன்படுத்தலாம். ஆனால் யாரையும் வெறுப்பேற்றவோ ,சீண்டி விடவோ பயன்படுத்த வேண்டாம்.நல்ல நோக்கத்துடனேயே இந்த சேவையை பயன்படுத்தவும். இதற்கான செய் மற்றும் செய்யக்கூடாத பட்டியலும் கொடுக்கப்பட்டுள்ளது.

இந்த சேவையில் உங்கள் இமெயில் முகவரி இடம்பெறுவதில்லை. எனவே நீங்கள் யார் என தெரிய வாய்ப்பில்லை. ஆனால் தொழில்நுட்ப் நோக்கில் பார்க்கும் போது முழு அனாமதேயம் சாத்தியம் இல்லை. ஐ.பி முகவரி போன்றவை மூலம் ஒருவர் அடையாளம் காணப்படும் வாய்ப்புண்டு. இது பற்றியும் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.
ஆனால் மனதை லேசாக்க கூடிய நல்ல நோக்கத்திற்காக அனாமதேய மெயில் அனுப்பும் போது இந்த கவலை எல்லாம் வேண்டாம்.
——
சொல்ல முடியாததை சொல்ல : http://justleak.it/index

email-798x310சொல்லத்தான் நினைக்கிறேன் என நினைக்கும் விஷயங்கள் எல்லோருக்குமே உண்டு . ஆனால் தயக்கம் கருதியோ , விளைவுகளுக்கு பயந்தோ சொல்லாமல் இருந்து விடுகிறோம். இவற்றை சொல்லியிருந்தால் நாம் எதிர்பார்க்காத மாற்றங்கள் கூட நிகழ்ந்திருக்கலாம். ஆனாலும் கூட பலவற்றை முகத்திற்கு நேராக சொல்லத்தயங்கி சொல்லாமலே இருந்து விடுகிறோம்! இப்படி சொல்லாமலே விடப்படும் விஷயங்களுக்கு எல்லாம் வடிகாலாக ஒரு இமெயில் சேவை அறிமுகமாகி இருக்கிறது. லீக் எனும் அந்த இமெயில் சேவை மூலம் நாம் யார் என்பதை வெளிப்படுத்திக்கொள்ளலாமலேயே நாம் சொல்ல நினைக்கும் சங்கடமான விஷயங்களை மெயிலாக அனுப்பி வைக்கலாம்.

இந்த விஷயத்தில் மற்ற அனாமதேய சேவைகளை விட லீக் நன்றாக இருக்கிறது. லீக் எப்படி செயல்படுகிறது?

லிக் மற்ற இமெயில் சேவை போல தான்.முதலில் யாருக்கு மெயில் அனுப்ப வேண்டுமோ அவர்கள் முகவரியை குறிப்பிட வேண்டும். அதன் பின் நீங்கள் சொல்ல விரும்பும் செய்தியை டைப் செய்ய வேண்டும்.இப்போது மெயிலை அனுப்புவதற்கு முன் உங்கள் அனாமதேய அடையாளத்தை தேர்வு செய்து கொள்ள வேண்டும். அதாவது சக ஊழியர் என்றோ, உறவினர் என்றோ , நண்பரின் நண்பர் என்றோ உங்களை குறிப்பிட்டுக்கொள்ளலாம்.இனி மெயிலை அனுப்ப வேண்டியது தான்.

மெயிலை பெறும் நண்பருக்கு அனுப்பியது யார் என்று தெரியாது. ஆனால் அவரிடம் நீங்கள் சொல்ல நினைத்ததை சொல்லி விடலாம்.

எந்த வகையில் எல்லாம் இந்த சேவையை பயன்படுத்தலாம்?

லீக் தளத்திள் இதற்காக கொடுக்க்கப்பட்டூள்ள மாதிரி பயன்பாடுகள் சில:

’நான் உனது பள்ளித்தோழன்.நீ திறமைனானவன்,ஆனால் தப்பான இடத்தில் இருக்கிறாய்’- நண்பனின் நண்பன்.

’நான் உன்னோடு பழக காரணம் உனக்கு தொடர்புகள் அதிகம் என்பது தான்’.- சக ஊழியர்.

’உன்னோடு இருப்பது முதல் முறை கோக் குடித்தது போல இருக்கிறது’ .சக ஊழியர்.

’நாம் அலுவலகத்தில் எதிரிகள்.ஆனால் கடந்த பிராஜக்டில் நீங்கள் அசத்தி விட்டீர்கள் என சொல்ல விரும்புகிறேன்’. சக ஊழியர்.

இவை எல்லாம் மாதிரிகள். இந்த சேவையை அன்பாக எச்சரிக்கவும், சங்கடமான உண்மையை சொல்லவும் பயன்படுத்தலாம். தமிழ் சினிமா பாணியில் சொல்ல முடியாத காதலை சொல்லவும் பயன்படுத்தலாம். ஆனால் யாரையும் வெறுப்பேற்றவோ ,சீண்டி விடவோ பயன்படுத்த வேண்டாம்.நல்ல நோக்கத்துடனேயே இந்த சேவையை பயன்படுத்தவும். இதற்கான செய் மற்றும் செய்யக்கூடாத பட்டியலும் கொடுக்கப்பட்டுள்ளது.

இந்த சேவையில் உங்கள் இமெயில் முகவரி இடம்பெறுவதில்லை. எனவே நீங்கள் யார் என தெரிய வாய்ப்பில்லை. ஆனால் தொழில்நுட்ப் நோக்கில் பார்க்கும் போது முழு அனாமதேயம் சாத்தியம் இல்லை. ஐ.பி முகவரி போன்றவை மூலம் ஒருவர் அடையாளம் காணப்படும் வாய்ப்புண்டு. இது பற்றியும் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.
ஆனால் மனதை லேசாக்க கூடிய நல்ல நோக்கத்திற்காக அனாமதேய மெயில் அனுப்பும் போது இந்த கவலை எல்லாம் வேண்டாம்.
——
சொல்ல முடியாததை சொல்ல : http://justleak.it/index

About the author

CyberSimman

இண்டெர்நெட் சமூக மாற்றத்திற்கு வித்திடக்கூடிய ஜனநாயக தன்மை கொண்ட தொழில்நுட்பம் என்று சொல்லப்படுவதில் என‌க்கு மிகுந்த நம்பிக்கை உண்டு என்பதால் இண்டெர்நெட்டை எப்படியெல்லாம் பயன்படுத்திகொள்ள முடிகிறது என சுட்டிக்கட்டுவதை எனது கடமையாக‌வே கருதுகிறேன்... மேலும்

Related posts

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *