வியப்பில் ஆழ்த்தும் திறந்தவெளி நூலகம்!


வணக்கம். அருமையான இணைய நூலகங்கள் எனும் தலைப்பின் கீழ் மாணவர்களுக்கு பயன் தரக்கூடிய இணையநூலகங்கள் பற்றிய பதிவிற்கு வாசகர்கள் மத்தியில் நல்ல வரவேற்பு கிடைத்துள்ளது. இந்த பதிவுடன் , எனது இணையத்தால் இணைவோம் புத்தகத்தில் இடம்பெற்றுள்ள உலகின் திறந்த வெளி நூலகம் பற்றி குறிப்பிட்டிருந்தேன். இதற்கும் நல்ல வரவேற்பு இருந்தது.பலரும் இந்த தளம் பற்றிய விருப்பம் தெரிவித்திருந்ததால் புத்தக்த்தில் இருந்து அந்த கட்டுரையை மட்டும் இங்கு பகிர்ந்து கொள்கிறேன். இதோ போல ஒலிப்புத்தகங்களுக்கான நூலகம் பற்றி அறிய புத்தகத்தை வாங்கி பார்த்தால் மகிழ்வேன். புத்தகம் இணையம் மூலம் கிடைக்கும் இடங்களை பதிவின் இறுதியில் குறிப்பிட்டுள்ளேன்.

1inaya

( ஒவ்வொரு புத்தகத்துக்கும் ஒரு இணைய பக்கம் அமைக்கும் பிரம்மாண்ட் நோக்கம் கொண்ட இணைய நூலகம் இந்த இணையதளம்).

புத்தகங்களுக்கான விக்கிபீடியாவாக ஒபன் லைப்ரரி இணைய நூலகம் உருவாகி கொண்டிருக்கிறது. ஓவ்வொரு புத்தகத்துக்கும் ஒரு இணைய பக்கத்தை உருவாக்கி உலகில் உள்ள எல்லா புத்தகங்கள் தொடர்பான தகவல்களையும் இணையத்தில் தர வேண்டும் என்பது தான் இந்த நூலகத்தின் இலக்கு. மிகப்பெரிய இலக்கு தான், ஆனால் முடியாதது இல்லை என்று இதை இந்த தளம் குறிப்பிடுகிறது. யோசித்து பாருங்கள் இது எத்தனை பெரிய இலக்கு என்று மலைப்பாக இருக்கும். உலகில் உள்ள எல்லா புத்தகங்கள் பற்றிய தகவல்களை திரட்டுவது என்றால் எப்படி ? எத்தனை ஆயிரம் ஆயிரம் புத்தகங்கள் பற்றிய விவரங்களை சேகரிக்க வேண்டும். உலகில் உள்ள புத்தகங்கள் என்றால் , ஒரு மொழியில் மட்டும் அல்ல; எல்லா மொழிகளிலும் தான்.: அதே போல புத்தகங்கள் மட்டும் அல்ல: கையேடுகள் ,ஆய்வுகள் என்று அச்சில் வந்த எல்லாமும் தான்.

உண்மையிலேயே மகத்தான் இலக்கு தான். இணையவாசிகள் பங்களிபோடு இந்த இலக்கை நோக்கி ஓபன் லைப்ரரி முன்னேறிக்கொண்டிருக்கிறது. ஆம் , எப்படி கட்டற்ற கலைக்களஞ்சியமான விக்கிபீடியாவில் இணையவாசிகள் தகவல்களை இடம்பெறச்செய்து திருத்தங்களை மேற்கொள்கின்றனரோ அதே போல இந்த நூலகத்தில் இணையவாசிகள் புத்தகங்கள் பற்றிய தகவல்களை சேர்க்கலாம். திருத்தலாம். இது வரை 2 கோடிக்கும் மேற்பட்ட தகவல்கள் சேர்க்கப்பட்டுள்ளன் என்றால் பார்த்து கொள்ளுங்கள்.

ஆர்வம் உள்ள இணையவாசிகள் இந்த தளத்தில் உறுப்பினர்களாக சேர்ந்து புதிய புத்தகத்தை சேர்க்கலாம். ஏற்கனவே உள்ள புத்தக தகவல்களை மேம்படுத்தலாம்.
இதில் உள்ள புத்தகங்களை எழுத்தாளர்கள் மற்றும் புத்தக வகைகளுக்கு ஏற்ப பார்க்கலாம்.

புத்தக தகவல்களை பார்ப்பதோடு அவற்றை இபுக் வடிவில் படிக்கவும் செய்யலாம். நூலகமாக இருந்து கொண்டு புத்தகங்களை படிக்க முடியவில்லை என்றால் எப்படி? நூலகம் போலவே இபுக்களை இங்கு வாடகைக்கு எடுத்து படித்ததும் திரும்பி கொடுத்து விட வேண்டும்.

தமிழ் மொழியிலும் எண்ணற்ற நூல்கள் இருக்கின்றன. தொல்காப்பியத்தில் துவங்கி, அண்ணா ,ஜெயகாந்தன் என்று முத்திரை பதித்த எழுத்தாளர்களின் புத்தகங்களை பார்க்கலாம் ,படிக்கலாம். இது தவிர பல்வேறு வகையான கையேடுகளும் கூட இடம்பெற்றுள்ளன.

இணையதளங்களின் வடிவத்தை பாதுகாத்து வரும் இண்டெர்நெட் ஆர்கேவ் அமைப்பின் சார்பில் இந்த நூலகம் ஒரு கூட்டு முயற்சியாக மேற்கொள்ளப்பட்டு வருகிறது.
இந்த தளத்தின் முகப்பு பக்கத்தில் அட்டைபடங்களுடன் பட்டியலிடப்பட்டிருக்கும் புத்தகங்களின் பட்டியலை பார்த்தாலே வாசிப்பு ஆர்வம் கொண்டவர்கள் உற்சாகம் கொள்வார்கள்.

இணையதள முகவரி: https://openlibrary.org/

————-
இணையத்தால் இணைவோம் புத்தகம் வாங்க: https://www.nhm.in/shop/100-00-0002-219-9.html

2. http://www.dialforbooks.in/reviews/innaiyaththal-innaivom.html

3. http://discoverybookpalace.com/products.php?product=%E0%AE%87%E0%AE%A3%E0%AF%88%E0%AE%AF%E0%AE%A4%E0%AF%8D%E0%AE%A4%E0%AE%BE%E0%AE%B2%E0%AF%8D-%E0%AE%87%E0%AE%A3%E0%AF%88%E0%AE%B5%E0%AF%8B%E0%AE%AE%E0%AF%8D


வணக்கம். அருமையான இணைய நூலகங்கள் எனும் தலைப்பின் கீழ் மாணவர்களுக்கு பயன் தரக்கூடிய இணையநூலகங்கள் பற்றிய பதிவிற்கு வாசகர்கள் மத்தியில் நல்ல வரவேற்பு கிடைத்துள்ளது. இந்த பதிவுடன் , எனது இணையத்தால் இணைவோம் புத்தகத்தில் இடம்பெற்றுள்ள உலகின் திறந்த வெளி நூலகம் பற்றி குறிப்பிட்டிருந்தேன். இதற்கும் நல்ல வரவேற்பு இருந்தது.பலரும் இந்த தளம் பற்றிய விருப்பம் தெரிவித்திருந்ததால் புத்தக்த்தில் இருந்து அந்த கட்டுரையை மட்டும் இங்கு பகிர்ந்து கொள்கிறேன். இதோ போல ஒலிப்புத்தகங்களுக்கான நூலகம் பற்றி அறிய புத்தகத்தை வாங்கி பார்த்தால் மகிழ்வேன். புத்தகம் இணையம் மூலம் கிடைக்கும் இடங்களை பதிவின் இறுதியில் குறிப்பிட்டுள்ளேன்.

1inaya

( ஒவ்வொரு புத்தகத்துக்கும் ஒரு இணைய பக்கம் அமைக்கும் பிரம்மாண்ட் நோக்கம் கொண்ட இணைய நூலகம் இந்த இணையதளம்).

புத்தகங்களுக்கான விக்கிபீடியாவாக ஒபன் லைப்ரரி இணைய நூலகம் உருவாகி கொண்டிருக்கிறது. ஓவ்வொரு புத்தகத்துக்கும் ஒரு இணைய பக்கத்தை உருவாக்கி உலகில் உள்ள எல்லா புத்தகங்கள் தொடர்பான தகவல்களையும் இணையத்தில் தர வேண்டும் என்பது தான் இந்த நூலகத்தின் இலக்கு. மிகப்பெரிய இலக்கு தான், ஆனால் முடியாதது இல்லை என்று இதை இந்த தளம் குறிப்பிடுகிறது. யோசித்து பாருங்கள் இது எத்தனை பெரிய இலக்கு என்று மலைப்பாக இருக்கும். உலகில் உள்ள எல்லா புத்தகங்கள் பற்றிய தகவல்களை திரட்டுவது என்றால் எப்படி ? எத்தனை ஆயிரம் ஆயிரம் புத்தகங்கள் பற்றிய விவரங்களை சேகரிக்க வேண்டும். உலகில் உள்ள புத்தகங்கள் என்றால் , ஒரு மொழியில் மட்டும் அல்ல; எல்லா மொழிகளிலும் தான்.: அதே போல புத்தகங்கள் மட்டும் அல்ல: கையேடுகள் ,ஆய்வுகள் என்று அச்சில் வந்த எல்லாமும் தான்.

உண்மையிலேயே மகத்தான் இலக்கு தான். இணையவாசிகள் பங்களிபோடு இந்த இலக்கை நோக்கி ஓபன் லைப்ரரி முன்னேறிக்கொண்டிருக்கிறது. ஆம் , எப்படி கட்டற்ற கலைக்களஞ்சியமான விக்கிபீடியாவில் இணையவாசிகள் தகவல்களை இடம்பெறச்செய்து திருத்தங்களை மேற்கொள்கின்றனரோ அதே போல இந்த நூலகத்தில் இணையவாசிகள் புத்தகங்கள் பற்றிய தகவல்களை சேர்க்கலாம். திருத்தலாம். இது வரை 2 கோடிக்கும் மேற்பட்ட தகவல்கள் சேர்க்கப்பட்டுள்ளன் என்றால் பார்த்து கொள்ளுங்கள்.

ஆர்வம் உள்ள இணையவாசிகள் இந்த தளத்தில் உறுப்பினர்களாக சேர்ந்து புதிய புத்தகத்தை சேர்க்கலாம். ஏற்கனவே உள்ள புத்தக தகவல்களை மேம்படுத்தலாம்.
இதில் உள்ள புத்தகங்களை எழுத்தாளர்கள் மற்றும் புத்தக வகைகளுக்கு ஏற்ப பார்க்கலாம்.

புத்தக தகவல்களை பார்ப்பதோடு அவற்றை இபுக் வடிவில் படிக்கவும் செய்யலாம். நூலகமாக இருந்து கொண்டு புத்தகங்களை படிக்க முடியவில்லை என்றால் எப்படி? நூலகம் போலவே இபுக்களை இங்கு வாடகைக்கு எடுத்து படித்ததும் திரும்பி கொடுத்து விட வேண்டும்.

தமிழ் மொழியிலும் எண்ணற்ற நூல்கள் இருக்கின்றன. தொல்காப்பியத்தில் துவங்கி, அண்ணா ,ஜெயகாந்தன் என்று முத்திரை பதித்த எழுத்தாளர்களின் புத்தகங்களை பார்க்கலாம் ,படிக்கலாம். இது தவிர பல்வேறு வகையான கையேடுகளும் கூட இடம்பெற்றுள்ளன.

இணையதளங்களின் வடிவத்தை பாதுகாத்து வரும் இண்டெர்நெட் ஆர்கேவ் அமைப்பின் சார்பில் இந்த நூலகம் ஒரு கூட்டு முயற்சியாக மேற்கொள்ளப்பட்டு வருகிறது.
இந்த தளத்தின் முகப்பு பக்கத்தில் அட்டைபடங்களுடன் பட்டியலிடப்பட்டிருக்கும் புத்தகங்களின் பட்டியலை பார்த்தாலே வாசிப்பு ஆர்வம் கொண்டவர்கள் உற்சாகம் கொள்வார்கள்.

இணையதள முகவரி: https://openlibrary.org/

————-
இணையத்தால் இணைவோம் புத்தகம் வாங்க: https://www.nhm.in/shop/100-00-0002-219-9.html

2. http://www.dialforbooks.in/reviews/innaiyaththal-innaivom.html

3. http://discoverybookpalace.com/products.php?product=%E0%AE%87%E0%AE%A3%E0%AF%88%E0%AE%AF%E0%AE%A4%E0%AF%8D%E0%AE%A4%E0%AE%BE%E0%AE%B2%E0%AF%8D-%E0%AE%87%E0%AE%A3%E0%AF%88%E0%AE%B5%E0%AF%8B%E0%AE%AE%E0%AF%8D

About the author

CyberSimman

இண்டெர்நெட் சமூக மாற்றத்திற்கு வித்திடக்கூடிய ஜனநாயக தன்மை கொண்ட தொழில்நுட்பம் என்று சொல்லப்படுவதில் என‌க்கு மிகுந்த நம்பிக்கை உண்டு என்பதால் இண்டெர்நெட்டை எப்படியெல்லாம் பயன்படுத்திகொள்ள முடிகிறது என சுட்டிக்கட்டுவதை எனது கடமையாக‌வே கருதுகிறேன்... மேலும்

Related posts

One Comment on “வியப்பில் ஆழ்த்தும் திறந்தவெளி நூலகம்!

  1. சிறந்த பதிவு
    தொடருங்கள்

    Reply

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *