தகவல் திங்கள்; பிரெக்ஸ்ட்டும், தமிழக தேர்தலும்- டிவிட்டர் மூலம் ஒரு பார்வை!

lஉலகமே இப்போது பிரெக்ஸிட் பற்றி தான் பேசிக்கொண்டிருக்கிறது. கூடவே கவலைப்பட்டும் கொண்டிருக்கிறது. அதைவிட அதிகமாக குழம்பிக்கொண்டிருக்கிறது. பிரெக்ஸ்ட் என்றால் என்ன?எனும் இந்த விவகாராம் பற்றி ஒன்றுமே தெரியாதவர்களின் கேள்வியில் துவங்கி, ஓரளவு விஷயம் அறிந்தாலும் இதன் பின்னணி மற்றும் விளைவுகள் பற்றி அதிகம் அறியாதவர்களின், பிரிட்டன் ஏன் ஐரோப்பிய ஒன்றியத்தில் இருந்து வெளியேற வேண்டும் அப்படி வெளியேறுவதால் உலகிற்கு என்ன பாதிப்பு எனும் கேள்விகள் வரை பல்வேறு கேள்விகள் எழலாம்.

இந்த கேள்விக்கான பதில்களை சுருக்கமாகவோ அல்லது ஆழமாகவோ அளிப்பது அல்ல இந்த பதிவின் நோக்கம். அதற்கு இணையத்தில் அருமையான இடங்கள் இருக்கின்றன. மாறாக, பிரிட்டன் ஐரோப்பிய ஒன்றியத்தில் இருந்து வெளியேறுவதா? வேண்டாமா என தீர்மானிக்க நடத்தப்பட்ட பிரெக்ஸ்டி வாக்கெடுப்பு தொடர்பான பலவகை கோணங்கள், அதன் தாக்கங்கள், பாதிப்புகள், பின்விளைவுகள், முன் கதைச்சுருக்கம் இன்னும் இத்யாதிகள் என பலவற்றை எளிதாக புரிய வைக்கும் அருமையான கட்டுரையை சுட்டிக்காட்டி சில விஷயங்களை பேசுவது தான் எனது நோக்கம்.

முன்னணி தொழில்நுட்ப இணைய தளங்களில் ஒன்றான தி வெர்ஜ்.காமில் வெளியான இந்த கட்டுரை, டிவிட்டரில் இந்த விஷயம் தொடர்பாக வெளியான குறும்பதிவுகளை கொண்டு சிகக்லான இந்த பிரச்சனையின் பல பரிமானங்களை அழகாக புரிய வைக்கிறது.

முக்கிய பிரச்சனைகளில் எதிர்வினையை இணையத்திலும் சமூக ஊடகங்களிலும் எதிர்கொள்ளலாம். ஆயிரக்கணக்கான குறும்பதிவுகள், அவற்றை ஒருங்கிணைக்கும் ஹாஷ்டேக், பேஸ்புக் லைக்குகள் என பலவிதமாக பிரச்சனையின் தாக்கம் மற்றும் அது தொடர்பான உரையாடலை உள்வாங்கிக்கொள்ளலாம்.
பிரெக்ஸிட் பிரச்சனையை பொருத்தவரை, அதற்கான ஆதரவு மற்றும் எதிர்ப்பு குறும்பதிவுகள், தீவிர அலசல் குறும்பதிவுகள், கேலி மற்றும் கலாய்ப்பு குறும்பதிவுகள் என பலவிதமாக இந்த பிரச்சனை பதிவாகி இருக்கிறது. இவற்றில் இருந்து 21 குறும்பதிவுகளை தேர்வு செய்து, இந்த பிரச்சனையின் அனைத்து பரிமாணங்களையும் தி வெர்ஜ் கட்டுரை புரிய வைக்க முயன்றுள்ளது.

ஐரோப்பிய ஒன்றியத்தில் இருந்து பிரிட்டன் வெளியேறும் முடிவு உலகில் அதிர்ச்சி அலையை உண்டாக்கியுள்ளதாக துவங்கும் இந்த கட்டுரை , வெளியேற 51.9 சதவீத ஆதரவு கிடைத்திருப்பதாக தெரிவிக்கிறது. அரசியல் மற்றும் பொருளாதார நோக்கில் இந்த முடிவு பெரும் பாதிப்பை ஏற்படுத்த இருக்கிறது என்றும், பிரிட்டன் பொருளாதாரம் பலத்த அடி வாங்க வாய்ப்பிருப்பதற்கான முதல் அறிகுறியாக பிரிட்டன் பவுண்டின் மதிப்பு சரிந்திருப்பது குறிப்பிடப்பட்டு, அது தொடர்பான முதல் குறும்பதிவு இடம்பெறுகிறது.
ஜோயல் லெவின் என்பவரின் அந்த குறும்பதிவு, பவுண்ட் 10 சதவீதம் சரிந்துள்ளது. 1978 ல் 4.3 சதவீதம் சரிந்த பிறகு இது மிகவும் மோசமானது: என தெரிவிக்கிறது.

பேட்ரிக் மெக்ஜீ என்பவரின் அடுத்த குறும்பதிவு பிரிட்டன் பங்குச்சந்தையில் ஏற்பட்டுள்ள சரிவை உணர்த்துகிறது. பிரிட்டன் மக்கள் தங்கள் நாணயத்தின் மதிப்பு குறைய இருப்பதை ஏற்றுக்கொண்டாக வேண்டும் எனும் வவரிப்புடன் மைக் ஸ்மித் என்பவர் பகிர்ந்து கொண்டுள்ள புதிய நாணயம் தொடர்பான குறும்பதிவு இடம்பெறுகிறது. அடுத்த குறும்பதிவு, பொருளாதார நாளிதழான பைனான்சியல் டைம்ஸ், பவுண்ட் மதிப்பு சரிவை கவனிப்பதை விட்டுவிட்டது என பொருள் படும் வகையில் அமைந்துள்ளது.

பிரிட்டனில் ஏற்படக்கூடிய பொருளாதார பாதிப்புகளை இந்த குறும்பதிவுகள் ஒரு கோட்டுச்சித்திரமாக உணர்த்துகின்றன அல்லவா!

அடுத்ததாக வரும் குறும்பதிவுகள் வேறு செய்தியை தெரிவிக்கின்றன. பிரெக்ஸிட் வாக்கெடுப்பு தொடர்பான புள்ளி விவரங்கள், இளைஞர்கள் விரும்பாத எதிர்காலத்திற்காக மூத்த தலைமுறை வாக்களித்திருக்கிறது எனும் முர்டாச உசேன் என்பவரின் குறும்பதிவு இந்த பிரச்சனையின் பின்னே உள்ள பிளவை சுட்டிக்காட்டுகிறது. அதாவது பிரிட்டனில் உள்ள வயதானவர்கள் வெளியேறும் முடிவுக்கு ஆதரவாக வாக்களித்துள்ளனர். ஆனால் இளம் தலைமுறை ஒன்றியத்தில் நீடிக்க விரும்பியிருக்கிறது.

பாதுகாப்பான அரசு வேலை, பென்ஷன் சலுகைகள் என பலவற்றை அனுபவித்த முந்தைய தலைமுறை தங்களுக்கு வளத்தை கொண்டு வந்த பாலத்தை எரித்திருக்கிறது என பொருள் படும் லூக் லூயிஸ் என்பவரின் குறும்பதிவு இந்த பிளவின் சமூக பாதிப்பை உணர்த்துகிறது.

தொடந்து மேற்கோள் காட்டபடும் குறும்பதிவுகள், வாக்கெடுப்பில் வயது அடிப்படையிலான பிளவு மற்றும் படித்தவர்கள்,படிக்காதவர்கள் மத்தியிலான பிளவு ஆகியவற்றை சுட்டிக்காட்டுகின்றன. இன்னொரு குறும்பதிவு பூகோள ரீதியாக உள்ள வேறுபாட்டை காட்டுகிறது. உதாரணமாக லண்டனில் உள்ளவர்கள் வெளியேற விரும்பவில்லை. ஆனால் மற்ற பகுதிகளில் வசிப்பவர்கள் பிரிட்டன் வெளியேற விரும்பியுள்ளனர்.
அது மட்டும் அல்ல பிரிட்டனில் தன்னாட்சி பெற்ற பகுதியாக இருக்கும் ஸ்காட்லாந்து எதிர்த்து வாக்களித்திருக்கிறது. வடக்கு அயர்லாந்தும் எதிர்த்து வாக்களித்திருக்கிறது. ஐரோப்பிய ஒன்றியத்தில் நீடிக்க விரும்பும் ஸ்காட்லாந்து மீண்டும் ஒரு முறை பிரிட்டனில் இருந்து வெளியேற பொது வாக்கெடுப்பு நடத்த முயற்சிக்கலாம் எனும் தகவலை அளிக்கும் குறும்பதிவும் இடம்பெற்றுள்ளது. இன்னொரு குறும்பதிவு வடக்கு அயர்லாந்து மற்றும் அயர்லாந்து மீண்டும் இணைக்கப்பட வேண்டும் என வலியுறுத்துகிறது. ஐரிஷ் யூனிட்டி எனும் பெயரில் இந்த குறும்பதிவு வெளியாகியுள்ளது.

ஆக,வருங்காலத்தில் பிரிட்டனில் மேலும் பிளவு ஏற்படும் வாய்ப்புள்ளது.
வாக்கெடுப்பின் மூலம் பிரிட்டனை வெளியேற்றலாம் எனும் வாய்ப்பு இந்தியாவை மகிழ்ச்சி கொள்ள வைக்கிறது என்று குறிப்பிடும் குறும்பதிவு லேசான அங்கத்ததுடன் பிரச்சனையை புரிய வைக்கிறது.
நெதர்லாந்து மற்றும் பிரான்சிலும் இதே போன்ற வாக்கெடுப்பிற்கான கோரிக்கை எழுந்துள்ளது எனும் குறும்பதிவுகள், வாக்கெடுப்பு எனும் ஜனநாயக ஆயுதத்தின் அருமையை உணர்த்துகின்றன.

மேலும் சில அரசியல் சார்ந்த குறும்பதிவுகளுடன் நிறைவு பெறும் இந்த கட்டுரையை படித்து முடிக்கும் போது, பிரெக்ஸிட் பிரச்சனையின் பல கோணங்களை புரிந்து கொள்ள முடிகிறது.
பக்கம் பக்கமாக எழுதிக்கொண்டிருக்காமல் பொருத்தமான குறும்பதிவுகளை தேர்வு செய்து, பிரச்சனையின் தீவிரம் மற்றும் முழு பரிமாணத்தை இந்தக்கட்டுரை உண்ர்த்துகிறது.

பிரெக்ஸிட் பற்றிய ஆர்வமும் குழப்பமும் உள்ளவர்கள் இந்தக்கட்டுரை படித்துப்பார்க்கலாம். ஆனால் ஒரு எச்சரிக்கை, இதைப்படித்தால் பிரச்சனை பற்றி மேலும் தெரிந்து கொள்ளும் ஆர்வம் ஏற்படும்.
பொதுவாக நான் டிவிட்டர் அபிமானி. அந்த இணைய வடிவம் பயன்படும் விதம் என் போன்றவர்களை கவர்ந்திழுத்துக்கொண்டிருக்கிறது. டிவிட்டர் குறும்பதிவு வெளிப்பாட்டை வைத்து பல விஷயங்களை பதிவு செய்ய முடிவது எனக்கு மகிழ்ச்சியை அளிக்கிறது.

நிற்க, இந்தக்கட்டுரையை நம்மூர் டிவிட்டர் உதாரணத்துடன் முடிப்பதே பொருத்தமாக இருக்கும். அதற்கேற்பவே மிகவும் தற்செயலாக, இந்தக்கட்டுரையை படித்த பிறகு, இடலிவடையின் டிவிட்டர் பக்கத்தை பார்க்க நேர்ந்தது. வலைப்பதிவு உலகில் ஆரம்ப்பத்தில் இருந்து இயங்கி வருபவரின் டிவிட்டர் பக்கம் என்பதால் அதன் பழைய குறும்பதிவுகளை ஒரு பார்வை பார்த்தேன்.

அவரது பாணியில் கேலியும், கிண்டலுமான பதிவுகள் வரிசையில் 2016 தமிழக தேர்தல் பற்றிய குறும்பதிவுகளை பார்க்க முடிந்தது. தேர்தலின் போது அதிக குறும்பதிவுகள் இல்லை. ஆனால் வாக்கு எண்ணிக்கை தினத்தில் குறும்பதிவுகள் தெறித்துள்ளன. தேர்தல் முடிவுகள் எப்படி இருக்கும் என்ற எதிர்பார்ப்பிற்கு மத்தியில் வாக்கு எண்ணிக்கை அன்று நிலவிய சூழலை இந்த குறும்பதிவுகள் படம் பிடித்துக்காட்டுகின்றன.

இந்த குறும்பதிவுகள் நடுநிலை கொண்டவை அல்ல. ஆனால் அவற்றின் சார்பு நிலையை மீறி, தேர்தல் முடிவுகள் வெளியாகி கொண்டிருந்த நிலையில் தொலைக்காட்சி சானல்கள் முன் தமிழ் இதயங்கள் எதிர்கொண்ட உணர்வுகளின் குறுக்கு வெட்டு சித்திரமாக இவை அமைகின்றன். ஆரம்ப எதிர்பார்ப்பு, அதிமுகவின் வெற்றி, மூன்றாம் கட்சிகளின் வீழ்ச்சி, திமுகவின் நிலை என பலவற்றை குறும்பதிவுகள் வெளிப்படுத்துகின்றன.
இவைத்தவிர, கொஞ்சம் சத்தமாக கருத்துக்களை சொல்லிக்கொண்டிருந்தவர்கள் நிலையும் லேசான கிண்டலோடு எடுத்துச்சொல்கிறது. நிச்சயம் வெளியான போது அதன் பின் தொடர்பாளர்களை கவர்ந்திருக்க வேண்டும். இப்போது சில மாதங்கள் கழித்து திரும்பிப்பார்க்கும் போது அப்போது நிகழ்ந்த விவாதம், வெற்றிக்களிப்பு, தோல்வி அடைந்தவர்கள் மீதான எள்ளல் என எல்லாவற்றையும் பார்க்க முடிகிறது. கிட்ட்த்தட்ட தேர்தல் 2016 ஒரு பிளேஷ்பேக் போல இருக்கிறது. மாற்றத்தை எதிர்பார்த்த என்போன்றவர்கள் ஏமாற்றத்தை மீண்டும் உணர முடிகிறது.

டிவிட்டரின் தனித்தன்மை இது தான். அது உடனடியாக நிகழ்வுகள் மற்றும் அதன் மீதான உணர்வுகளை அதிக முன்யோசனைக்கு இடமில்லாமல் இயல்பாக பதிவு செய்ய வழி செய்வதால் சிறந்த வரலாற்று பதிவாகவும் அமைகிறது.
2016 தமிழக தேர்தல் தொடர்பான ஆய்வை டிவிட்டர் உள்ளிட்ட சமூக ஊடக பதிவுகளை முன்வைத்து மேற்கொண்டால் இன்னும் சிறப்பாக இருக்கும். இட்லிவடை போலவே பலரது பதிவுகள் உதவியாக இருக்கும்.

வெர்ஜ் கட்டுரை: http://www.theverge.com/2016/6/24/12023212/brexit-explained-economy-politics-and-the-rest-of-this-mess
இட்லிவடை டிவிட்டர் பக்கம்: https://twitter.com/idlyvadai


தகவல் திங்கள் பத்தியில் அடுத்த பதிவு . உலகமே பிரெக்ஸிட் பற்றி பேசிக்கொண்டிருக்கும் போது டிவிட்டர் குறும்பதிவுகள் மூலம் அந்த பிரச்சனையை புரிய வைக்கும் கட்டுரை பற்றிய பதிவு இது. அப்படியே தமிழக தேர்தல் 2016 பற்றியும் டிவிட்டர் மூலம் திரும்பி பார்க்கும் ஒரு முயற்சி. இணையம் சார்ந்து பிரச்சனைகளை புரிந்து கொள்ள முற்படும் அணுகுமுறையில் மற்றொரு கட்டுரை இது…

lஉலகமே இப்போது பிரெக்ஸிட் பற்றி தான் பேசிக்கொண்டிருக்கிறது. கூடவே கவலைப்பட்டும் கொண்டிருக்கிறது. அதைவிட அதிகமாக குழம்பிக்கொண்டிருக்கிறது. பிரெக்ஸ்ட் என்றால் என்ன?எனும் இந்த விவகாராம் பற்றி ஒன்றுமே தெரியாதவர்களின் கேள்வியில் துவங்கி, ஓரளவு விஷயம் அறிந்தாலும் இதன் பின்னணி மற்றும் விளைவுகள் பற்றி அதிகம் அறியாதவர்களின், பிரிட்டன் ஏன் ஐரோப்பிய ஒன்றியத்தில் இருந்து வெளியேற வேண்டும் அப்படி வெளியேறுவதால் உலகிற்கு என்ன பாதிப்பு எனும் கேள்விகள் வரை பல்வேறு கேள்விகள் எழலாம்.

இந்த கேள்விக்கான பதில்களை சுருக்கமாகவோ அல்லது ஆழமாகவோ அளிப்பது அல்ல இந்த பதிவின் நோக்கம். அதற்கு இணையத்தில் அருமையான இடங்கள் இருக்கின்றன. மாறாக, பிரிட்டன் ஐரோப்பிய ஒன்றியத்தில் இருந்து வெளியேறுவதா? வேண்டாமா என தீர்மானிக்க நடத்தப்பட்ட பிரெக்ஸ்டி வாக்கெடுப்பு தொடர்பான பலவகை கோணங்கள், அதன் தாக்கங்கள், பாதிப்புகள், பின்விளைவுகள், முன் கதைச்சுருக்கம் இன்னும் இத்யாதிகள் என பலவற்றை எளிதாக புரிய வைக்கும் அருமையான கட்டுரையை சுட்டிக்காட்டி சில விஷயங்களை பேசுவது தான் எனது நோக்கம்.

முன்னணி தொழில்நுட்ப இணைய தளங்களில் ஒன்றான தி வெர்ஜ்.காமில் வெளியான இந்த கட்டுரை, டிவிட்டரில் இந்த விஷயம் தொடர்பாக வெளியான குறும்பதிவுகளை கொண்டு சிகக்லான இந்த பிரச்சனையின் பல பரிமானங்களை அழகாக புரிய வைக்கிறது.

முக்கிய பிரச்சனைகளில் எதிர்வினையை இணையத்திலும் சமூக ஊடகங்களிலும் எதிர்கொள்ளலாம். ஆயிரக்கணக்கான குறும்பதிவுகள், அவற்றை ஒருங்கிணைக்கும் ஹாஷ்டேக், பேஸ்புக் லைக்குகள் என பலவிதமாக பிரச்சனையின் தாக்கம் மற்றும் அது தொடர்பான உரையாடலை உள்வாங்கிக்கொள்ளலாம்.
பிரெக்ஸிட் பிரச்சனையை பொருத்தவரை, அதற்கான ஆதரவு மற்றும் எதிர்ப்பு குறும்பதிவுகள், தீவிர அலசல் குறும்பதிவுகள், கேலி மற்றும் கலாய்ப்பு குறும்பதிவுகள் என பலவிதமாக இந்த பிரச்சனை பதிவாகி இருக்கிறது. இவற்றில் இருந்து 21 குறும்பதிவுகளை தேர்வு செய்து, இந்த பிரச்சனையின் அனைத்து பரிமாணங்களையும் தி வெர்ஜ் கட்டுரை புரிய வைக்க முயன்றுள்ளது.

ஐரோப்பிய ஒன்றியத்தில் இருந்து பிரிட்டன் வெளியேறும் முடிவு உலகில் அதிர்ச்சி அலையை உண்டாக்கியுள்ளதாக துவங்கும் இந்த கட்டுரை , வெளியேற 51.9 சதவீத ஆதரவு கிடைத்திருப்பதாக தெரிவிக்கிறது. அரசியல் மற்றும் பொருளாதார நோக்கில் இந்த முடிவு பெரும் பாதிப்பை ஏற்படுத்த இருக்கிறது என்றும், பிரிட்டன் பொருளாதாரம் பலத்த அடி வாங்க வாய்ப்பிருப்பதற்கான முதல் அறிகுறியாக பிரிட்டன் பவுண்டின் மதிப்பு சரிந்திருப்பது குறிப்பிடப்பட்டு, அது தொடர்பான முதல் குறும்பதிவு இடம்பெறுகிறது.
ஜோயல் லெவின் என்பவரின் அந்த குறும்பதிவு, பவுண்ட் 10 சதவீதம் சரிந்துள்ளது. 1978 ல் 4.3 சதவீதம் சரிந்த பிறகு இது மிகவும் மோசமானது: என தெரிவிக்கிறது.

பேட்ரிக் மெக்ஜீ என்பவரின் அடுத்த குறும்பதிவு பிரிட்டன் பங்குச்சந்தையில் ஏற்பட்டுள்ள சரிவை உணர்த்துகிறது. பிரிட்டன் மக்கள் தங்கள் நாணயத்தின் மதிப்பு குறைய இருப்பதை ஏற்றுக்கொண்டாக வேண்டும் எனும் வவரிப்புடன் மைக் ஸ்மித் என்பவர் பகிர்ந்து கொண்டுள்ள புதிய நாணயம் தொடர்பான குறும்பதிவு இடம்பெறுகிறது. அடுத்த குறும்பதிவு, பொருளாதார நாளிதழான பைனான்சியல் டைம்ஸ், பவுண்ட் மதிப்பு சரிவை கவனிப்பதை விட்டுவிட்டது என பொருள் படும் வகையில் அமைந்துள்ளது.

பிரிட்டனில் ஏற்படக்கூடிய பொருளாதார பாதிப்புகளை இந்த குறும்பதிவுகள் ஒரு கோட்டுச்சித்திரமாக உணர்த்துகின்றன அல்லவா!

அடுத்ததாக வரும் குறும்பதிவுகள் வேறு செய்தியை தெரிவிக்கின்றன. பிரெக்ஸிட் வாக்கெடுப்பு தொடர்பான புள்ளி விவரங்கள், இளைஞர்கள் விரும்பாத எதிர்காலத்திற்காக மூத்த தலைமுறை வாக்களித்திருக்கிறது எனும் முர்டாச உசேன் என்பவரின் குறும்பதிவு இந்த பிரச்சனையின் பின்னே உள்ள பிளவை சுட்டிக்காட்டுகிறது. அதாவது பிரிட்டனில் உள்ள வயதானவர்கள் வெளியேறும் முடிவுக்கு ஆதரவாக வாக்களித்துள்ளனர். ஆனால் இளம் தலைமுறை ஒன்றியத்தில் நீடிக்க விரும்பியிருக்கிறது.

பாதுகாப்பான அரசு வேலை, பென்ஷன் சலுகைகள் என பலவற்றை அனுபவித்த முந்தைய தலைமுறை தங்களுக்கு வளத்தை கொண்டு வந்த பாலத்தை எரித்திருக்கிறது என பொருள் படும் லூக் லூயிஸ் என்பவரின் குறும்பதிவு இந்த பிளவின் சமூக பாதிப்பை உணர்த்துகிறது.

தொடந்து மேற்கோள் காட்டபடும் குறும்பதிவுகள், வாக்கெடுப்பில் வயது அடிப்படையிலான பிளவு மற்றும் படித்தவர்கள்,படிக்காதவர்கள் மத்தியிலான பிளவு ஆகியவற்றை சுட்டிக்காட்டுகின்றன. இன்னொரு குறும்பதிவு பூகோள ரீதியாக உள்ள வேறுபாட்டை காட்டுகிறது. உதாரணமாக லண்டனில் உள்ளவர்கள் வெளியேற விரும்பவில்லை. ஆனால் மற்ற பகுதிகளில் வசிப்பவர்கள் பிரிட்டன் வெளியேற விரும்பியுள்ளனர்.
அது மட்டும் அல்ல பிரிட்டனில் தன்னாட்சி பெற்ற பகுதியாக இருக்கும் ஸ்காட்லாந்து எதிர்த்து வாக்களித்திருக்கிறது. வடக்கு அயர்லாந்தும் எதிர்த்து வாக்களித்திருக்கிறது. ஐரோப்பிய ஒன்றியத்தில் நீடிக்க விரும்பும் ஸ்காட்லாந்து மீண்டும் ஒரு முறை பிரிட்டனில் இருந்து வெளியேற பொது வாக்கெடுப்பு நடத்த முயற்சிக்கலாம் எனும் தகவலை அளிக்கும் குறும்பதிவும் இடம்பெற்றுள்ளது. இன்னொரு குறும்பதிவு வடக்கு அயர்லாந்து மற்றும் அயர்லாந்து மீண்டும் இணைக்கப்பட வேண்டும் என வலியுறுத்துகிறது. ஐரிஷ் யூனிட்டி எனும் பெயரில் இந்த குறும்பதிவு வெளியாகியுள்ளது.

ஆக,வருங்காலத்தில் பிரிட்டனில் மேலும் பிளவு ஏற்படும் வாய்ப்புள்ளது.
வாக்கெடுப்பின் மூலம் பிரிட்டனை வெளியேற்றலாம் எனும் வாய்ப்பு இந்தியாவை மகிழ்ச்சி கொள்ள வைக்கிறது என்று குறிப்பிடும் குறும்பதிவு லேசான அங்கத்ததுடன் பிரச்சனையை புரிய வைக்கிறது.
நெதர்லாந்து மற்றும் பிரான்சிலும் இதே போன்ற வாக்கெடுப்பிற்கான கோரிக்கை எழுந்துள்ளது எனும் குறும்பதிவுகள், வாக்கெடுப்பு எனும் ஜனநாயக ஆயுதத்தின் அருமையை உணர்த்துகின்றன.

மேலும் சில அரசியல் சார்ந்த குறும்பதிவுகளுடன் நிறைவு பெறும் இந்த கட்டுரையை படித்து முடிக்கும் போது, பிரெக்ஸிட் பிரச்சனையின் பல கோணங்களை புரிந்து கொள்ள முடிகிறது.
பக்கம் பக்கமாக எழுதிக்கொண்டிருக்காமல் பொருத்தமான குறும்பதிவுகளை தேர்வு செய்து, பிரச்சனையின் தீவிரம் மற்றும் முழு பரிமாணத்தை இந்தக்கட்டுரை உண்ர்த்துகிறது.

பிரெக்ஸிட் பற்றிய ஆர்வமும் குழப்பமும் உள்ளவர்கள் இந்தக்கட்டுரை படித்துப்பார்க்கலாம். ஆனால் ஒரு எச்சரிக்கை, இதைப்படித்தால் பிரச்சனை பற்றி மேலும் தெரிந்து கொள்ளும் ஆர்வம் ஏற்படும்.
பொதுவாக நான் டிவிட்டர் அபிமானி. அந்த இணைய வடிவம் பயன்படும் விதம் என் போன்றவர்களை கவர்ந்திழுத்துக்கொண்டிருக்கிறது. டிவிட்டர் குறும்பதிவு வெளிப்பாட்டை வைத்து பல விஷயங்களை பதிவு செய்ய முடிவது எனக்கு மகிழ்ச்சியை அளிக்கிறது.

நிற்க, இந்தக்கட்டுரையை நம்மூர் டிவிட்டர் உதாரணத்துடன் முடிப்பதே பொருத்தமாக இருக்கும். அதற்கேற்பவே மிகவும் தற்செயலாக, இந்தக்கட்டுரையை படித்த பிறகு, இடலிவடையின் டிவிட்டர் பக்கத்தை பார்க்க நேர்ந்தது. வலைப்பதிவு உலகில் ஆரம்ப்பத்தில் இருந்து இயங்கி வருபவரின் டிவிட்டர் பக்கம் என்பதால் அதன் பழைய குறும்பதிவுகளை ஒரு பார்வை பார்த்தேன்.

அவரது பாணியில் கேலியும், கிண்டலுமான பதிவுகள் வரிசையில் 2016 தமிழக தேர்தல் பற்றிய குறும்பதிவுகளை பார்க்க முடிந்தது. தேர்தலின் போது அதிக குறும்பதிவுகள் இல்லை. ஆனால் வாக்கு எண்ணிக்கை தினத்தில் குறும்பதிவுகள் தெறித்துள்ளன. தேர்தல் முடிவுகள் எப்படி இருக்கும் என்ற எதிர்பார்ப்பிற்கு மத்தியில் வாக்கு எண்ணிக்கை அன்று நிலவிய சூழலை இந்த குறும்பதிவுகள் படம் பிடித்துக்காட்டுகின்றன.

இந்த குறும்பதிவுகள் நடுநிலை கொண்டவை அல்ல. ஆனால் அவற்றின் சார்பு நிலையை மீறி, தேர்தல் முடிவுகள் வெளியாகி கொண்டிருந்த நிலையில் தொலைக்காட்சி சானல்கள் முன் தமிழ் இதயங்கள் எதிர்கொண்ட உணர்வுகளின் குறுக்கு வெட்டு சித்திரமாக இவை அமைகின்றன். ஆரம்ப எதிர்பார்ப்பு, அதிமுகவின் வெற்றி, மூன்றாம் கட்சிகளின் வீழ்ச்சி, திமுகவின் நிலை என பலவற்றை குறும்பதிவுகள் வெளிப்படுத்துகின்றன.
இவைத்தவிர, கொஞ்சம் சத்தமாக கருத்துக்களை சொல்லிக்கொண்டிருந்தவர்கள் நிலையும் லேசான கிண்டலோடு எடுத்துச்சொல்கிறது. நிச்சயம் வெளியான போது அதன் பின் தொடர்பாளர்களை கவர்ந்திருக்க வேண்டும். இப்போது சில மாதங்கள் கழித்து திரும்பிப்பார்க்கும் போது அப்போது நிகழ்ந்த விவாதம், வெற்றிக்களிப்பு, தோல்வி அடைந்தவர்கள் மீதான எள்ளல் என எல்லாவற்றையும் பார்க்க முடிகிறது. கிட்ட்த்தட்ட தேர்தல் 2016 ஒரு பிளேஷ்பேக் போல இருக்கிறது. மாற்றத்தை எதிர்பார்த்த என்போன்றவர்கள் ஏமாற்றத்தை மீண்டும் உணர முடிகிறது.

டிவிட்டரின் தனித்தன்மை இது தான். அது உடனடியாக நிகழ்வுகள் மற்றும் அதன் மீதான உணர்வுகளை அதிக முன்யோசனைக்கு இடமில்லாமல் இயல்பாக பதிவு செய்ய வழி செய்வதால் சிறந்த வரலாற்று பதிவாகவும் அமைகிறது.
2016 தமிழக தேர்தல் தொடர்பான ஆய்வை டிவிட்டர் உள்ளிட்ட சமூக ஊடக பதிவுகளை முன்வைத்து மேற்கொண்டால் இன்னும் சிறப்பாக இருக்கும். இட்லிவடை போலவே பலரது பதிவுகள் உதவியாக இருக்கும்.

வெர்ஜ் கட்டுரை: http://www.theverge.com/2016/6/24/12023212/brexit-explained-economy-politics-and-the-rest-of-this-mess
இட்லிவடை டிவிட்டர் பக்கம்: https://twitter.com/idlyvadai


தகவல் திங்கள் பத்தியில் அடுத்த பதிவு . உலகமே பிரெக்ஸிட் பற்றி பேசிக்கொண்டிருக்கும் போது டிவிட்டர் குறும்பதிவுகள் மூலம் அந்த பிரச்சனையை புரிய வைக்கும் கட்டுரை பற்றிய பதிவு இது. அப்படியே தமிழக தேர்தல் 2016 பற்றியும் டிவிட்டர் மூலம் திரும்பி பார்க்கும் ஒரு முயற்சி. இணையம் சார்ந்து பிரச்சனைகளை புரிந்து கொள்ள முற்படும் அணுகுமுறையில் மற்றொரு கட்டுரை இது…

About the author

CyberSimman

இண்டெர்நெட் சமூக மாற்றத்திற்கு வித்திடக்கூடிய ஜனநாயக தன்மை கொண்ட தொழில்நுட்பம் என்று சொல்லப்படுவதில் என‌க்கு மிகுந்த நம்பிக்கை உண்டு என்பதால் இண்டெர்நெட்டை எப்படியெல்லாம் பயன்படுத்திகொள்ள முடிகிறது என சுட்டிக்கட்டுவதை எனது கடமையாக‌வே கருதுகிறேன்... மேலும்

Related posts

One Comment on “தகவல் திங்கள்; பிரெக்ஸ்ட்டும், தமிழக தேர்தலும்- டிவிட்டர் மூலம் ஒரு பார்வை!

  1. Tamiln

    பல புதிய வசதிகளுடன், புதிய வேகத்துடன், புதிய‌ தமிழன் திரட்டி பதிவுகளை சுலபமாக இணைக்கலாம் (http://www.tamiln.in)

    Reply

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *