கல்லூரி மாணவர்களுக்கு கைகொடுக்கும் புதுமையான இணையதளங்கள்!

 

intகல்லூரி மாணவர்கள் நிச்சயம் தங்களுக்கு சுவாரஸ்யமான இணையதளங்களை அறிந்து வைத்திருப்பார்கள். அவற்றோடு வேலைவாய்ப்புக்கு உதவக்கூடிய தளங்களையும், பாடத்திட்டங்களில் வழிகாட்டக்கூடிய கல்வி சார்ந்த இணையதளங்களையும் அறிந்து வைத்திருப்பார்கள். இப்படி மாணவர்கள் குறித்து வைத்திருக்கும் முக்கிய இணையதளங்களின் பட்டியலில், தனிப்பிரிவிட்டு இண்டெர்ன்சாலா, லெட்ஸிண்டெர்ன், ஹலோஇண்டெர்ன் போன்ற இணையதளங்களையும் சேர்த்துக்கொள்ள வேண்டும். இவை எல்லாமே பயிற்சி நிலை பணிகளை பெறுவதற்கு வழிகாட்டும் இணையதளங்கள். எனவே மாணவர்களுக்கு முக்கியமானவை.

பயிற்சி நிலை என்பது ஆங்கிலத்தில் இண்டெர்ன்ஷிப் என்று குறிப்பிடப்படுகிறது. ஒரு நிறுவனத்தில் முழு நேர ஊழியராக பணிக்கு சேரும் முன், தங்கள் விரும்பும் துறை சார்ந்த ஏதேனும் ஒரு நிறுவனத்தில் பயிற்சியாளராக பணிக்கு சேர்ந்து முன் அனுபவம் பெற இந்த பயிற்சி நிலை பணி உதவுகிறது. பெரும்பாலும் கல்லூரியில் படித்துக்கொண்டிருக்கும் போதே இந்த பணியில் சேரலாம். கோடை விடுமுறை, குளிர்கால விடுமுறை போன்ற காலம் மிகவும் ஏற்றவை.

மாணவர்களுக்கும் சரி, நிறுவனங்களுக்கும் சரி இது மிகவும் ஏற்றது. மாணவர்களைப்பொருத்தவரை வர்த்தக நிறுவனத்தில் பணிக்கு சேர்வதற்கு முன்பே துறை சார்ந்த அனுபவம் பெறுவதற்கான வாய்ப்பாக பயிற்சி நிலைப்பணி அமைகிறது. தங்கள் ஆர்வத்தை பட்டைத்தீட்டிக்கொள்ளவும், துறை சார்ந்த செயல்பாடுகளை நேரடியாக அறிமுகம் செய்து கொள்ளவும் இந்த அனுபவம் கைகொடுக்கும். பயிற்சி நிலை பணிக்குப்பிறகு அவர்கள் மேலும் நம்பிக்கையிடன் வேலை வாய்ப்பை தேடலாம். தாங்கள் பயிற்சியாளராக பணியாற்றிய நிறுவனத்திலேயே முழு நேர ஊழியராக பணிக்கு சேரும் வாய்ப்பு இருப்பதோடு, வேறு நிறுவனத்திற்கு வேலைக்கு விண்ணப்பித்து நேர்க்காணலுக்கு செல்லும் போது பயிற்சி நிலை பணி அனுபவம் சாதகமான அம்சமாக கருதப்படும்.

அதோடு படித்துக்கொண்டிருக்கும் காலத்திலேயே மாணவர்கள் தங்களுக்கான துறையை தேர்வு செய்யவும் இந்த அனுபவம் வழிகாட்டும். இந்த காலத்திற்கு ஊக்கத்தொகையாக ஊதியமும் வழங்கப்படும்.

வர்த்தக நிறுவனங்களைப்பொருத்தவரை எதிர்கால திறமைகளை கண்டறிய, மாணவர்களை பயிற்சியாளராக பணிக்கு அமர்த்திக்கொள்வது சிறந்த வழியாகும். அதிலும் தற்போது தகவல் தொழில்நுட்பம், பொறியியல் என எல்லாத்துறைகளிலும் பட்டம் பெற்று வரும் மாணவர்களின் பணி தயார் தன்மை அல்லது திறன் பயிற்சி ஏமாற்றம் அளிக்கும் வகையில் இருப்பதாக கருதப்படுகிறது. தொழில்துறைக்கு என்ன தேவையோ அவை வகுப்பறைகளில் கற்றுத்தரப்படுவதில்லை, வகுப்பறைகளில் கற்றுத்தரப்படுபவை தொழில்துறைக்கு தேவைப்படுவதில்லை” என சொல்லும் வகையில் நிலைமை உள்ளது. இந்த சூழலில் இளம் பட்டதாரிகள் தொழில்துறைக்கு ஏற்றவர்களாக உருவாவதில் பயிற்சி நிலை பணிகள் பெருமளவு கைகொடுக்கின்றன.

கல்லூரி வளாகத்திற்கு வந்து முகாமிட்டு பிரகாசமான மாணவர்களை கொத்திக்கொண்டு போவது ஒரு பக்கம் நடந்தாலும், இன்னொரு பக்கம் வர்த்தக நிறுவனங்கள் தகுதியான, திறன் பயிற்சி மிக்க மாணவர்களை தேடிக்கொண்டே இருக்கின்றன. அதே நேரத்தில் பெரும்பாலான மாணவர்கள் அடுத்தது என்ன எனும் கேள்விக்கு சரியான விடை தெரியாமல் அல்லாடிக்கொண்டிருக்கின்றனர். இந்த இரண்டு கேள்விக்கும் விடை தான் பயிற்சி நிலை பணி எனப்படும் இண்டெர்ஷிப்.

பட்டப்படிப்பில் இத்தனை மதிப்பெண் பெற்றேன் என மாணவர்கள் பெருமையாக கூறிக்கொள்வது போலவே, ஆறு மாதம் இந்த நிறுவனத்தில் பயிற்சி நில பணி செய்துள்ளேன் என கூறிக்கொள்ளலாம். நிறுவனங்களும் இந்த அம்சத்தை சாதகமாக கருதும்.

எல்லாம் சரி, பயிற்சி நிலை பணிகள் தொடர்பான தகவல்களை அறிவது எப்படி? இந்த கேள்விக்கு விடையாக தான் பயிற்சி நிலை பணி தளங்கள் அமைந்துள்ளன. இவை பயிற்சி நிலை பணி தகவல்களை பட்டியலிட்டு, மாணவர்கள் மற்றும் வர்த்தக நிறுவனங்களை இணைத்து வைக்கின்றன. மான்ஸ்டர்.காம். நவ்கரி.காம் போன்ற வேலைவாய்ப்பு தளங்களை நாடுவது போலவே மாணவர்கள் படித்துக்கொண்டிருக்கும் போதே இந்த தளங்களை பயன்படுத்திக்கொள்ளலாம்.

பயிற்சி நிலை பணிகளுக்கான தேடியந்திரம் போலவே இவை அமைந்திருக்கின்றன. பணிகளை தேடுவது தவிர, பயிற்சி நிலை பணி தொடர்பாக பயனுள்ள தகவல்களையும் சுவாரஸ்யமான முறையில் அளிக்கின்றன. இண்டெர்ன்சாலா .காம் இதற்கு அழகான உதாரணம். இந்த பிரிவில் முன்னிலை பெற்றும் விளங்குகிறது.

இந்த தளத்தில் பயிற்சி நிலை பணிகளை இரண்டு விதமாக தேடலாம். பயிற்சி நிலை பணிகள் நகரங்களை மையமாக கொண்டு வகைப்படுத்தப்பட்டுள்ளன. சென்னை, தில்லி, பெங்களூரு, மும்பை என பல்வேறு நகரங்களில் உள்ள நிறுவனங்களில் உள்ள வாய்ப்புகளை இந்த பகுதி மூலம் அறிந்து கொண்டு விண்ணப்பிக்கலாம். வீட்டில் இருந்து பணியாற்றக்கூடிய வாய்ப்புகள் மற்றும் சர்வதேச அளவிலான வாய்ப்புகளையும் இந்த பட்டியலில் காணலாம். இதே போல பொறியியல் ஊடகம், சட்டம், தன்னார்வ பணி என துறைகளின் அடிப்படையிலும் வாய்ப்புகள் பட்டியலிடப்பட்டுள்ளன. மாணவர்கள் தாங்கள் விரும்பும் நகரம் அல்லது துறையை தேர்வு செய்து அவற்றில் உள்ள வாய்ப்புகளில் பொருத்தமானவற்றை கண்டறியலாம்.

மாணவர்கள் தங்களுக்கு தேவையான அம்சங்களுக்கு ஏற்ப வாய்ப்புகளை தேடும் வாய்ப்பும் உள்ளது. பொருத்தமான வாய்ப்பை கண்டறிந்ததும் இந்த தளத்தில் இருந்தே விண்ணப்பிக்கலாம். பணி காலம், ஊக்க ஊதிய தொகை, பயிற்சியின் தன்மை உள்ளிட்ட விவரங்களை தெரிந்து கொண்டு விண்ணப்பிக்கலாம்.

இவைத்தவிர பல்வேறு துறைகளில் இந்த தளமே இணையம் மூலமான பயிற்சிகளையும் அளிக்கிறது. மேலும் பயிற்சி பணி வாய்ப்பு தொடர்பான வலைப்பதிவு மூலம் பயனுள்ள தகவல்களையும் அளிக்கிறது. பயிற்சி பணி பெறுவது எப்படி? பயிற்சி பணிக்கு விண்ணப்பிக்கும் வழிமுறைகள் என்ன? என்பது உள்ளிட்ட கேள்விகளுக்கான விரிவான பதிலை இந்த கட்டுரைகள் அளிக்கின்றன.

சர்வேஷ் அகர்வால் எனும் ஐஐடி பட்டதாரி இந்த தளத்தை நிறுவி நடத்தி வருகிறார். ராஜஸ்தானைச் சேர்ந்தவரான அகர்வால், சென்னை ஐஐடியில் பட்டம் பெற்றவர் என்பது குறிப்பிடத்தக்கது. பட்டப்படிப்பை முடித்தப்பிறகு வெளிநாட்டில் சில ஆண்டுகள் பணியாற்றிக்கொண்டிருந்தார். அப்போது, ஐஐடி பட்டதாரிகள் பலர் தொழில்முனைவோர்களாக ஸ்டார்ட் அப் துறையில் கலக்கி கொண்டிருப்பதை கேள்விப்பட்டு வியந்து நின்றார்.

தொழில்முனைவு ஆர்வத்தோடு மும்பை வந்தவர் வங்கி ஒன்றில் பணிக்கு சேர்ந்தார். புதிய நிறுவனங்களுக்கான பல யோசனைகளை பரிசீலித்துக்கொண்டிருந்தவர் நண்பர்களுடன் இணைந்து செயல்பட்டார். இந்த காலட்டத்தில் தான் நண்பர் ஒருவர் வெளிநாட்டு படிப்பு முடித்த நண்பர் ஒருவர் இந்தியாவில் பயிற்சி நிலை பணி பெற விரும்பிய போது சரியான வாய்ப்பு கிடைக்காமல் அல்லாடிக்கொண்டிருப்பதை பார்த்தார். அப்போது தான் அவருக்கு பயிற்சி நிலை பணிக்கான தகவல்களை திரட்டித்தரும் எண்ணம் உண்டானது. முதல் கட்டமாக சாதாரண வலைப்பதிவு ஒன்றை துவங்கி தனக்கு கிடைத்த பயிற்சி நிலை பணிகளை பகிர்ந்து கொண்டார். இந்த வலைப்பதிவுக்கு மாணவர்கள் மத்தியில் நல்ல வரவேற்பு கிடைத்தது. நிறுவனங்களும் இந்த சேவையை விரும்பின. இதன் பயனாக ஒரு கட்டத்தில் தனது வேலையை விட்டுவிட்டு தனது வலைப்பதிவை முழுவீச்சிலான இணையதளமாக மாற்றினார். இப்படித்துவங்கிய இண்டெர்சாலா தான் இன்று முன்னணி சேவையாக வளர்ச்சி அடைந்துள்ளது. பயிற்சி நிலை பணிகள் பெற உதவும் இந்த தளம் ஆரம்ப கட்டத்தில், இத்தகைய பயிற்சி நிலை பணியாளர்களை கொண்டே வளர்ந்தது என்பது தான் கவனிக்க வேண்டிய விஷயம்.

இந்த பிரிவில் முன்னணியில் இருக்கும் மற்றொரு சேவை லெட்ஸிண்டெர்ன். இந்த தளமும் பயிற்சி பணி வாய்ப்புகளுக்கான தேடியந்திரம் போலவே விளங்குகிறது. எந்த வகை பயிற்சி பணி தேவை என இதில் உள்ள முகப்பு கட்டத்தில் குறிச்சொல் மூலம் தேடலாம். இவைத்தவிர பயிற்சி பணி வாய்ப்புகள் தனியே பட்டியலிடப்பட்டுள்ளன. நிறுவன வாய்ப்புகளும் பட்டியலிடப்பட்டுள்ளன. மாணவர்கள் தங்கள் பேஸ்புக் கணக்கு மூலம் இதில் பதிவு செய்து கொள்ளலாம். நிறுவனங்கள் தங்கள் வசம் உள்ள பயிற்சி நிலை வாய்ப்புகளை இந்த தளத்தில் பட்டியலிடலாம்.

நகரம் மற்றும் துறை சார்ந்த வாய்ப்புகளை தேட முடிவதோடு, மாணவர்கள் தங்கள் திறன் சார்ந்த வாய்ப்புகளையும் தேடலாம். திறன் பயிற்சிகளுக்கான பாடத்திட்டம் தொடர்பான தகவல்களையும் அளிக்கிறது. மாணவர்களுக்கு வழிகாட்டக்கூடிய கட்டுரைகளை வலைப்பதிவு மூலமாகவும் அளிக்கிறது.

ஹலோஇண்டெர்ன் , மேக்ன் இண்டெர்ன், டுவண்டி19.காம், இந்தியன் இண்டெர்ன்ஷிப் உள்ளிட்ட இணையதளங்களும் இதே போன்ற சேவையை அளித்து வருகின்றன.

 

  • வணிகமணி இதழில் எழுதும் இனி எல்லாம் இணையமே தொடரில் எழுதியது.

 

intகல்லூரி மாணவர்கள் நிச்சயம் தங்களுக்கு சுவாரஸ்யமான இணையதளங்களை அறிந்து வைத்திருப்பார்கள். அவற்றோடு வேலைவாய்ப்புக்கு உதவக்கூடிய தளங்களையும், பாடத்திட்டங்களில் வழிகாட்டக்கூடிய கல்வி சார்ந்த இணையதளங்களையும் அறிந்து வைத்திருப்பார்கள். இப்படி மாணவர்கள் குறித்து வைத்திருக்கும் முக்கிய இணையதளங்களின் பட்டியலில், தனிப்பிரிவிட்டு இண்டெர்ன்சாலா, லெட்ஸிண்டெர்ன், ஹலோஇண்டெர்ன் போன்ற இணையதளங்களையும் சேர்த்துக்கொள்ள வேண்டும். இவை எல்லாமே பயிற்சி நிலை பணிகளை பெறுவதற்கு வழிகாட்டும் இணையதளங்கள். எனவே மாணவர்களுக்கு முக்கியமானவை.

பயிற்சி நிலை என்பது ஆங்கிலத்தில் இண்டெர்ன்ஷிப் என்று குறிப்பிடப்படுகிறது. ஒரு நிறுவனத்தில் முழு நேர ஊழியராக பணிக்கு சேரும் முன், தங்கள் விரும்பும் துறை சார்ந்த ஏதேனும் ஒரு நிறுவனத்தில் பயிற்சியாளராக பணிக்கு சேர்ந்து முன் அனுபவம் பெற இந்த பயிற்சி நிலை பணி உதவுகிறது. பெரும்பாலும் கல்லூரியில் படித்துக்கொண்டிருக்கும் போதே இந்த பணியில் சேரலாம். கோடை விடுமுறை, குளிர்கால விடுமுறை போன்ற காலம் மிகவும் ஏற்றவை.

மாணவர்களுக்கும் சரி, நிறுவனங்களுக்கும் சரி இது மிகவும் ஏற்றது. மாணவர்களைப்பொருத்தவரை வர்த்தக நிறுவனத்தில் பணிக்கு சேர்வதற்கு முன்பே துறை சார்ந்த அனுபவம் பெறுவதற்கான வாய்ப்பாக பயிற்சி நிலைப்பணி அமைகிறது. தங்கள் ஆர்வத்தை பட்டைத்தீட்டிக்கொள்ளவும், துறை சார்ந்த செயல்பாடுகளை நேரடியாக அறிமுகம் செய்து கொள்ளவும் இந்த அனுபவம் கைகொடுக்கும். பயிற்சி நிலை பணிக்குப்பிறகு அவர்கள் மேலும் நம்பிக்கையிடன் வேலை வாய்ப்பை தேடலாம். தாங்கள் பயிற்சியாளராக பணியாற்றிய நிறுவனத்திலேயே முழு நேர ஊழியராக பணிக்கு சேரும் வாய்ப்பு இருப்பதோடு, வேறு நிறுவனத்திற்கு வேலைக்கு விண்ணப்பித்து நேர்க்காணலுக்கு செல்லும் போது பயிற்சி நிலை பணி அனுபவம் சாதகமான அம்சமாக கருதப்படும்.

அதோடு படித்துக்கொண்டிருக்கும் காலத்திலேயே மாணவர்கள் தங்களுக்கான துறையை தேர்வு செய்யவும் இந்த அனுபவம் வழிகாட்டும். இந்த காலத்திற்கு ஊக்கத்தொகையாக ஊதியமும் வழங்கப்படும்.

வர்த்தக நிறுவனங்களைப்பொருத்தவரை எதிர்கால திறமைகளை கண்டறிய, மாணவர்களை பயிற்சியாளராக பணிக்கு அமர்த்திக்கொள்வது சிறந்த வழியாகும். அதிலும் தற்போது தகவல் தொழில்நுட்பம், பொறியியல் என எல்லாத்துறைகளிலும் பட்டம் பெற்று வரும் மாணவர்களின் பணி தயார் தன்மை அல்லது திறன் பயிற்சி ஏமாற்றம் அளிக்கும் வகையில் இருப்பதாக கருதப்படுகிறது. தொழில்துறைக்கு என்ன தேவையோ அவை வகுப்பறைகளில் கற்றுத்தரப்படுவதில்லை, வகுப்பறைகளில் கற்றுத்தரப்படுபவை தொழில்துறைக்கு தேவைப்படுவதில்லை” என சொல்லும் வகையில் நிலைமை உள்ளது. இந்த சூழலில் இளம் பட்டதாரிகள் தொழில்துறைக்கு ஏற்றவர்களாக உருவாவதில் பயிற்சி நிலை பணிகள் பெருமளவு கைகொடுக்கின்றன.

கல்லூரி வளாகத்திற்கு வந்து முகாமிட்டு பிரகாசமான மாணவர்களை கொத்திக்கொண்டு போவது ஒரு பக்கம் நடந்தாலும், இன்னொரு பக்கம் வர்த்தக நிறுவனங்கள் தகுதியான, திறன் பயிற்சி மிக்க மாணவர்களை தேடிக்கொண்டே இருக்கின்றன. அதே நேரத்தில் பெரும்பாலான மாணவர்கள் அடுத்தது என்ன எனும் கேள்விக்கு சரியான விடை தெரியாமல் அல்லாடிக்கொண்டிருக்கின்றனர். இந்த இரண்டு கேள்விக்கும் விடை தான் பயிற்சி நிலை பணி எனப்படும் இண்டெர்ஷிப்.

பட்டப்படிப்பில் இத்தனை மதிப்பெண் பெற்றேன் என மாணவர்கள் பெருமையாக கூறிக்கொள்வது போலவே, ஆறு மாதம் இந்த நிறுவனத்தில் பயிற்சி நில பணி செய்துள்ளேன் என கூறிக்கொள்ளலாம். நிறுவனங்களும் இந்த அம்சத்தை சாதகமாக கருதும்.

எல்லாம் சரி, பயிற்சி நிலை பணிகள் தொடர்பான தகவல்களை அறிவது எப்படி? இந்த கேள்விக்கு விடையாக தான் பயிற்சி நிலை பணி தளங்கள் அமைந்துள்ளன. இவை பயிற்சி நிலை பணி தகவல்களை பட்டியலிட்டு, மாணவர்கள் மற்றும் வர்த்தக நிறுவனங்களை இணைத்து வைக்கின்றன. மான்ஸ்டர்.காம். நவ்கரி.காம் போன்ற வேலைவாய்ப்பு தளங்களை நாடுவது போலவே மாணவர்கள் படித்துக்கொண்டிருக்கும் போதே இந்த தளங்களை பயன்படுத்திக்கொள்ளலாம்.

பயிற்சி நிலை பணிகளுக்கான தேடியந்திரம் போலவே இவை அமைந்திருக்கின்றன. பணிகளை தேடுவது தவிர, பயிற்சி நிலை பணி தொடர்பாக பயனுள்ள தகவல்களையும் சுவாரஸ்யமான முறையில் அளிக்கின்றன. இண்டெர்ன்சாலா .காம் இதற்கு அழகான உதாரணம். இந்த பிரிவில் முன்னிலை பெற்றும் விளங்குகிறது.

இந்த தளத்தில் பயிற்சி நிலை பணிகளை இரண்டு விதமாக தேடலாம். பயிற்சி நிலை பணிகள் நகரங்களை மையமாக கொண்டு வகைப்படுத்தப்பட்டுள்ளன. சென்னை, தில்லி, பெங்களூரு, மும்பை என பல்வேறு நகரங்களில் உள்ள நிறுவனங்களில் உள்ள வாய்ப்புகளை இந்த பகுதி மூலம் அறிந்து கொண்டு விண்ணப்பிக்கலாம். வீட்டில் இருந்து பணியாற்றக்கூடிய வாய்ப்புகள் மற்றும் சர்வதேச அளவிலான வாய்ப்புகளையும் இந்த பட்டியலில் காணலாம். இதே போல பொறியியல் ஊடகம், சட்டம், தன்னார்வ பணி என துறைகளின் அடிப்படையிலும் வாய்ப்புகள் பட்டியலிடப்பட்டுள்ளன. மாணவர்கள் தாங்கள் விரும்பும் நகரம் அல்லது துறையை தேர்வு செய்து அவற்றில் உள்ள வாய்ப்புகளில் பொருத்தமானவற்றை கண்டறியலாம்.

மாணவர்கள் தங்களுக்கு தேவையான அம்சங்களுக்கு ஏற்ப வாய்ப்புகளை தேடும் வாய்ப்பும் உள்ளது. பொருத்தமான வாய்ப்பை கண்டறிந்ததும் இந்த தளத்தில் இருந்தே விண்ணப்பிக்கலாம். பணி காலம், ஊக்க ஊதிய தொகை, பயிற்சியின் தன்மை உள்ளிட்ட விவரங்களை தெரிந்து கொண்டு விண்ணப்பிக்கலாம்.

இவைத்தவிர பல்வேறு துறைகளில் இந்த தளமே இணையம் மூலமான பயிற்சிகளையும் அளிக்கிறது. மேலும் பயிற்சி பணி வாய்ப்பு தொடர்பான வலைப்பதிவு மூலம் பயனுள்ள தகவல்களையும் அளிக்கிறது. பயிற்சி பணி பெறுவது எப்படி? பயிற்சி பணிக்கு விண்ணப்பிக்கும் வழிமுறைகள் என்ன? என்பது உள்ளிட்ட கேள்விகளுக்கான விரிவான பதிலை இந்த கட்டுரைகள் அளிக்கின்றன.

சர்வேஷ் அகர்வால் எனும் ஐஐடி பட்டதாரி இந்த தளத்தை நிறுவி நடத்தி வருகிறார். ராஜஸ்தானைச் சேர்ந்தவரான அகர்வால், சென்னை ஐஐடியில் பட்டம் பெற்றவர் என்பது குறிப்பிடத்தக்கது. பட்டப்படிப்பை முடித்தப்பிறகு வெளிநாட்டில் சில ஆண்டுகள் பணியாற்றிக்கொண்டிருந்தார். அப்போது, ஐஐடி பட்டதாரிகள் பலர் தொழில்முனைவோர்களாக ஸ்டார்ட் அப் துறையில் கலக்கி கொண்டிருப்பதை கேள்விப்பட்டு வியந்து நின்றார்.

தொழில்முனைவு ஆர்வத்தோடு மும்பை வந்தவர் வங்கி ஒன்றில் பணிக்கு சேர்ந்தார். புதிய நிறுவனங்களுக்கான பல யோசனைகளை பரிசீலித்துக்கொண்டிருந்தவர் நண்பர்களுடன் இணைந்து செயல்பட்டார். இந்த காலட்டத்தில் தான் நண்பர் ஒருவர் வெளிநாட்டு படிப்பு முடித்த நண்பர் ஒருவர் இந்தியாவில் பயிற்சி நிலை பணி பெற விரும்பிய போது சரியான வாய்ப்பு கிடைக்காமல் அல்லாடிக்கொண்டிருப்பதை பார்த்தார். அப்போது தான் அவருக்கு பயிற்சி நிலை பணிக்கான தகவல்களை திரட்டித்தரும் எண்ணம் உண்டானது. முதல் கட்டமாக சாதாரண வலைப்பதிவு ஒன்றை துவங்கி தனக்கு கிடைத்த பயிற்சி நிலை பணிகளை பகிர்ந்து கொண்டார். இந்த வலைப்பதிவுக்கு மாணவர்கள் மத்தியில் நல்ல வரவேற்பு கிடைத்தது. நிறுவனங்களும் இந்த சேவையை விரும்பின. இதன் பயனாக ஒரு கட்டத்தில் தனது வேலையை விட்டுவிட்டு தனது வலைப்பதிவை முழுவீச்சிலான இணையதளமாக மாற்றினார். இப்படித்துவங்கிய இண்டெர்சாலா தான் இன்று முன்னணி சேவையாக வளர்ச்சி அடைந்துள்ளது. பயிற்சி நிலை பணிகள் பெற உதவும் இந்த தளம் ஆரம்ப கட்டத்தில், இத்தகைய பயிற்சி நிலை பணியாளர்களை கொண்டே வளர்ந்தது என்பது தான் கவனிக்க வேண்டிய விஷயம்.

இந்த பிரிவில் முன்னணியில் இருக்கும் மற்றொரு சேவை லெட்ஸிண்டெர்ன். இந்த தளமும் பயிற்சி பணி வாய்ப்புகளுக்கான தேடியந்திரம் போலவே விளங்குகிறது. எந்த வகை பயிற்சி பணி தேவை என இதில் உள்ள முகப்பு கட்டத்தில் குறிச்சொல் மூலம் தேடலாம். இவைத்தவிர பயிற்சி பணி வாய்ப்புகள் தனியே பட்டியலிடப்பட்டுள்ளன. நிறுவன வாய்ப்புகளும் பட்டியலிடப்பட்டுள்ளன. மாணவர்கள் தங்கள் பேஸ்புக் கணக்கு மூலம் இதில் பதிவு செய்து கொள்ளலாம். நிறுவனங்கள் தங்கள் வசம் உள்ள பயிற்சி நிலை வாய்ப்புகளை இந்த தளத்தில் பட்டியலிடலாம்.

நகரம் மற்றும் துறை சார்ந்த வாய்ப்புகளை தேட முடிவதோடு, மாணவர்கள் தங்கள் திறன் சார்ந்த வாய்ப்புகளையும் தேடலாம். திறன் பயிற்சிகளுக்கான பாடத்திட்டம் தொடர்பான தகவல்களையும் அளிக்கிறது. மாணவர்களுக்கு வழிகாட்டக்கூடிய கட்டுரைகளை வலைப்பதிவு மூலமாகவும் அளிக்கிறது.

ஹலோஇண்டெர்ன் , மேக்ன் இண்டெர்ன், டுவண்டி19.காம், இந்தியன் இண்டெர்ன்ஷிப் உள்ளிட்ட இணையதளங்களும் இதே போன்ற சேவையை அளித்து வருகின்றன.

 

  • வணிகமணி இதழில் எழுதும் இனி எல்லாம் இணையமே தொடரில் எழுதியது.

About the author

CyberSimman

இண்டெர்நெட் சமூக மாற்றத்திற்கு வித்திடக்கூடிய ஜனநாயக தன்மை கொண்ட தொழில்நுட்பம் என்று சொல்லப்படுவதில் என‌க்கு மிகுந்த நம்பிக்கை உண்டு என்பதால் இண்டெர்நெட்டை எப்படியெல்லாம் பயன்படுத்திகொள்ள முடிகிறது என சுட்டிக்கட்டுவதை எனது கடமையாக‌வே கருதுகிறேன்... மேலும்

Related posts

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *