இணையத்தில் முதல் முதலாக !

twitter-first-tweetகடந்த சில வாரங்களாக இணையத்தில் எங்கு திரும்பினாலும் , முதல் டிவீட் பற்றிய பதிவுகள் தான் கண்ணில் பட்டுக்கொண்டிருந்தன. பிரபலங்களின் முதல் டிவிட்டர் செய்தியை அறிய விருப்பமா? இது தான் இவர்களின் முதல் டிவிட்டர் செய்தி ! என்பது போன்ற விதவிதமான தலைப்புகளில் முதல் டிவீட் தொடர்பான கட்டுரைகளும் பதிவுகளும் அமர்களப்பட்டன. இங்கே இந்தியாவில் , பாலிவுட் பிரபலங்களின் முதல் ட்வீட், இந்திய சி.இ.ஓக்களின் முதல் டிவீட் போன்ற பதிவுகள் வெளியாகின. 

இந்த பரபரப்புக்கு எல்லாம் காரணம் , டிவிட்டர் அறிமுகம் செய்த முதல் டிவீட்டை கண்டறிவதற்கான வசதி தான். டிவிட்டர் தனது எட்டாவது ஆண்டு விழாவை  முன்னிட்டு, எல்லாம் எங்கிருந்து துவங்கிற்று என்பதை கண்டறியுங்கள் என்னும் அறிமுகத்தோடு இந்த வசதியை வழங்கியது. ( https://discover.twitter.com/first-tweet) . இந்த வசதியை வைத்துக்கொண்டு தான் , செய்தி தளங்களும் வலைப்பதிவுகளும் , ஒவ்வொரு நோக்கில் முதல் டிவிட்டர் செய்திகளை தேடிக்கண்டுபிடித்து தொகுத்து வெளியிட்டன. 

இந்த முதல் குறும்பதிவுகளை எல்லாம் பார்த்தால் சுவாரஸ்யமாக தான் இருக்கின்றன. டிவிட்டர் பற்றிய ஒருவரது அறியாமையையும் புரிதலையும் இந்த முதல் குறும்பதிவுகள் வெளிப்படுத்துகின்றன. இது பற்றி தனி பதிவே எழுதலாம். ( யாரேனும் முடிந்தால் தமிழில் டிவிட்டர் பயனாளிகளின் முதல் குறும்பதிவுகளை சமர்பிக்க முடியுமா?)

——-

இது என்னுடைய முதல் குறும்பதிவு; https://discover.twitter.com/first-tweet#iamcybersimman

 

 

twitter-first-tweetகடந்த சில வாரங்களாக இணையத்தில் எங்கு திரும்பினாலும் , முதல் டிவீட் பற்றிய பதிவுகள் தான் கண்ணில் பட்டுக்கொண்டிருந்தன. பிரபலங்களின் முதல் டிவிட்டர் செய்தியை அறிய விருப்பமா? இது தான் இவர்களின் முதல் டிவிட்டர் செய்தி ! என்பது போன்ற விதவிதமான தலைப்புகளில் முதல் டிவீட் தொடர்பான கட்டுரைகளும் பதிவுகளும் அமர்களப்பட்டன. இங்கே இந்தியாவில் , பாலிவுட் பிரபலங்களின் முதல் ட்வீட், இந்திய சி.இ.ஓக்களின் முதல் டிவீட் போன்ற பதிவுகள் வெளியாகின. 

இந்த பரபரப்புக்கு எல்லாம் காரணம் , டிவிட்டர் அறிமுகம் செய்த முதல் டிவீட்டை கண்டறிவதற்கான வசதி தான். டிவிட்டர் தனது எட்டாவது ஆண்டு விழாவை  முன்னிட்டு, எல்லாம் எங்கிருந்து துவங்கிற்று என்பதை கண்டறியுங்கள் என்னும் அறிமுகத்தோடு இந்த வசதியை வழங்கியது. ( https://discover.twitter.com/first-tweet) . இந்த வசதியை வைத்துக்கொண்டு தான் , செய்தி தளங்களும் வலைப்பதிவுகளும் , ஒவ்வொரு நோக்கில் முதல் டிவிட்டர் செய்திகளை தேடிக்கண்டுபிடித்து தொகுத்து வெளியிட்டன. 

இந்த முதல் குறும்பதிவுகளை எல்லாம் பார்த்தால் சுவாரஸ்யமாக தான் இருக்கின்றன. டிவிட்டர் பற்றிய ஒருவரது அறியாமையையும் புரிதலையும் இந்த முதல் குறும்பதிவுகள் வெளிப்படுத்துகின்றன. இது பற்றி தனி பதிவே எழுதலாம். ( யாரேனும் முடிந்தால் தமிழில் டிவிட்டர் பயனாளிகளின் முதல் குறும்பதிவுகளை சமர்பிக்க முடியுமா?)

——-

இது என்னுடைய முதல் குறும்பதிவு; https://discover.twitter.com/first-tweet#iamcybersimman

 

 

About the author

CyberSimman

இண்டெர்நெட் சமூக மாற்றத்திற்கு வித்திடக்கூடிய ஜனநாயக தன்மை கொண்ட தொழில்நுட்பம் என்று சொல்லப்படுவதில் என‌க்கு மிகுந்த நம்பிக்கை உண்டு என்பதால் இண்டெர்நெட்டை எப்படியெல்லாம் பயன்படுத்திகொள்ள முடிகிறது என சுட்டிக்கட்டுவதை எனது கடமையாக‌வே கருதுகிறேன்... மேலும்

Related posts

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *