மறந்து வைத்தால் நினைவூட்டும் குடை!

davek2

நீங்கள் எடுத்துச்செல்லும் குடை உங்களுடன் பேசினால் எப்படி இருக்கும்? கிக்ஸ்டார்ட்டரில் அறிமுகமாகி இருக்கும் புதிய குடை இந்த கேள்வியை கேட்டு, குடை உங்களுடன் தொடர்பு கொள்வதற்கான புதிய வழியை உருவாக்கி இருப்பதாகவும் சொல்கிறது.
குடை எதற்கு நம்முடன் பேச வேண்டும்?
அதனை மறந்துவிட்டுச்செல்லாமல் நினைவூட்ட தான்!

ஆம், கொட்டும் மழையிலோ கொளுத்தும் வெய்யிலிலோ எடுத்துச்செல்லும் குடையை மறக்காமல் திரும்ப எடுத்து வருவதை உறுதி செய்யும் ஆற்றல் கொண்டதாக இந்த நவீன குடை உருவாக்கப்பட்டுள்ளது.
குடையை மறந்து வைத்து விட்டு அதன் பிறகு வருந்தும் அனுபவம் பெரும்பாலானோருக்கு இருக்கலாம். ஒவ்வொரு முறையும் குடையை மறக்காமல் இருக்க வேண்டும் என என்ன தான் உறுதி எடுத்திக்கொண்டாலும் மறதி வென்று வெறுப்பேற்றலாம்.

இந்த மறதி பிரச்சனையை வெல்வதற்கான வழியாக குடையே தன்னை நினைவு படுத்திக்கொள்ளும் சின்ன நடைமுறை அற்புதத்தை தான் டெவேக் அலர்ட் எனும் இந்த கிக்ஸ்டார்ட்டர் குடை சாத்தியமாக்குகிறது.
எப்படி?
இந்த குடையின் கைப்பிடியில் சின்னதாக ப்ளுடூத் வசதி கொண்ட அருகாமை உணரும் சிப் இருக்கிறது. இந்த சிப் சதா உங்கள் ஸ்மார்ட்போனுடன் தொடர்பில் இருக்கும். அதாவது நான் இருக்கிறேன் என்று சொல்லிக்கொண்டே இருக்கும்.

குடையை கையில் எடுத்ததுமே இந்த அம்சம் விழித்திக்கொள்ளும். குடையை விட்டு நீங்கள் குறிப்பிட்ட தொலைவு சென்றீர்கள் என்றால்,குடையை வைத்து விட்டு செல்கிறீர்களே என்று யாரோ சொல்வது போல குடையே உடனே போனுக்கு ஒரு நினைவூட்டல் அனுப்பி வைக்கும். ஆக, எங்கு சென்றாலும் குடையை மறந்துவிட்டு வரும் பிரச்சனையே இருக்காது.
ஆண்ட்ராய்டு மற்றும் ஐபோனுடன் இணைந்து செயல்படக்கூடிய ஆற்றல் கொண்டது இது.
குடையில் உள்ள பேட்டரி அசைவற்று இருக்கும் போது ஸ்லீப் மோடில் இருக்கும் என்பதால் ஓராண்டுக்கும் மேல் பேட்டரியின் ஆயுல் இருக்கும் என்று குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

குடைக்கான நினைவூட்டும் செயலியை எளிதாக டவுண்லோடு செய்து கொள்ளலாம். குடைக்கான செயலி நினைவூட்டல் சேவை தவிர, வானிலை சேவையையும் வழங்க கூடியது.

இதைப்பார்த்தே இன்று மழை வருமா? குடையை எடுத்துச்செல்ல வேண்டுமா என தீர்மானித்துக்கொள்ளலாம்.
இந்த குடை சாதாரண குடையும் அல்ல; வழக்கமாக பயன்படுத்தி தூக்கியெறிந்து விடும் குடை போல அல்லாமல், நீண்ட காலம் பயன்படுத்த ஏற்ற வகையில் பல உறுதியான அம்சங்களை கொண்டது. எனவே இதன் விலையும் அதிகம். அமெரிக்க டாலர் கணக்கில் 100 டாலர். இந்த அளவுக்கு காஸ்ட்லியான குடையை தயங்காமல் வாங்க வைக்க எப்படி என யோசித்த போது, இதை மறக்காமல் எடுத்து வரும் வசதி நினைவில் வந்து இந்த நினைவூட்டும் அம்சத்தை உருவாக்கியதாக குடையின் பின்னே உள்ள நிறுவனத்தை நடத்தும் டேவ் காங் சொல்கிறார்.
ஆரம்பத்தில் ஜிபிஎஸ் மூலம் இதை செய்ய நினைத்தவர், பயன்படுத்தவும் எளிதாக இருக்க வேண்டும் என்பதற்காக ப்ளுடூத் முறையை தேர்வு செய்திருக்கிறார்.

குடை பற்றி அறிய: https://www.kickstarter.com/projects/896798832/davek-alert-umbrella-never-lose-your-umbrella-agai?ref=mashable

——–

நீங்கள் எடுத்துச்செல்லும் குடை உங்களுடன் பேசினால் எப்படி இருக்கும்? கிக்ஸ்டார்ட்டரில் அறிமுகமாகி இருக்கும் புதிய குடை இந்த கேள்வியை கேட்டு, குடை உங்களுடன் தொடர்பு கொள்வதற்கான புதிய வழியை உருவாக்கி இருப்பதாகவும் சொல்கிறது.
குடை எதற்கு நம்முடன் பேச வேண்டும்?
அதனை மறந்துவிட்டுச்செல்லாமல் நினைவூட்ட தான்!

ஆம், கொட்டும் மழையிலோ கொளுத்தும் வெய்யிலிலோ எடுத்துச்செல்லும் குடையை மறக்காமல் திரும்ப எடுத்து வருவதை உறுதி செய்யும் ஆற்றல் கொண்டதாக இந்த நவீன குடை உருவாக்கப்பட்டுள்ளது.
குடையை மறந்து வைத்து விட்டு அதன் பிறகு வருந்தும் அனுபவம் பெரும்பாலானோருக்கு இருக்கலாம். ஒவ்வொரு முறையும் குடையை மறக்காமல் இருக்க வேண்டும் என என்ன தான் உறுதி எடுத்திக்கொண்டாலும் மறதி வென்று வெறுப்பேற்றலாம்.

இந்த மறதி பிரச்சனையை வெல்வதற்கான வழியாக குடையே தன்னை நினைவு படுத்திக்கொள்ளும் சின்ன நடைமுறை அற்புதத்தை தான் டெவேக் அலர்ட் எனும் இந்த கிக்ஸ்டார்ட்டர் குடை சாத்தியமாக்குகிறது.
எப்படி?
இந்த குடையின் கைப்பிடியில் சின்னதாக ப்ளுடூத் வசதி கொண்ட அருகாமை உணரும் சிப் இருக்கிறது. இந்த சிப் சதா உங்கள் ஸ்மார்ட்போனுடன் தொடர்பில் இருக்கும். அதாவது நான் இருக்கிறேன் என்று சொல்லிக்கொண்டே இருக்கும்.

குடையை கையில் எடுத்ததுமே இந்த அம்சம் விழித்திக்கொள்ளும். குடையை விட்டு நீங்கள் குறிப்பிட்ட தொலைவு சென்றீர்கள் என்றால்,குடையை வைத்து விட்டு செல்கிறீர்களே என்று யாரோ சொல்வது போல குடையே உடனே போனுக்கு ஒரு நினைவூட்டல் அனுப்பி வைக்கும். ஆக, எங்கு சென்றாலும் குடையை மறந்துவிட்டு வரும் பிரச்சனையே இருக்காது.
ஆண்ட்ராய்டு மற்றும் ஐபோனுடன் இணைந்து செயல்படக்கூடிய ஆற்றல் கொண்டது இது.
குடையில் உள்ள பேட்டரி அசைவற்று இருக்கும் போது ஸ்லீப் மோடில் இருக்கும் என்பதால் ஓராண்டுக்கும் மேல் பேட்டரியின் ஆயுல் இருக்கும் என்று குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

குடைக்கான நினைவூட்டும் செயலியை எளிதாக டவுண்லோடு செய்து கொள்ளலாம். குடைக்கான செயலி நினைவூட்டல் சேவை தவிர, வானிலை சேவையையும் வழங்க கூடியது.

இதைப்பார்த்தே இன்று மழை வருமா? குடையை எடுத்துச்செல்ல வேண்டுமா என தீர்மானித்துக்கொள்ளலாம்.
இந்த குடை சாதாரண குடையும் அல்ல; வழக்கமாக பயன்படுத்தி தூக்கியெறிந்து விடும் குடை போல அல்லாமல், நீண்ட காலம் பயன்படுத்த ஏற்ற வகையில் பல உறுதியான அம்சங்களை கொண்டது. எனவே இதன் விலையும் அதிகம். அமெரிக்க டாலர் கணக்கில் 100 டாலர். இந்த அளவுக்கு காஸ்ட்லியான குடையை தயங்காமல் வாங்க வைக்க எப்படி என யோசித்த போது, இதை மறக்காமல் எடுத்து வரும் வசதி நினைவில் வந்து இந்த நினைவூட்டும் அம்சத்தை உருவாக்கியதாக குடையின் பின்னே உள்ள நிறுவனத்தை நடத்தும் டேவ் காங் சொல்கிறார்.
ஆரம்பத்தில் ஜிபிஎஸ் மூலம் இதை செய்ய நினைத்தவர், பயன்படுத்தவும் எளிதாக இருக்க வேண்டும் என்பதற்காக ப்ளுடூத் முறையை தேர்வு செய்திருக்கிறார்.

குடை பற்றி அறிய: https://www.kickstarter.com/projects/896798832/davek-alert-umbrella-never-lose-your-umbrella-agai?ref=mashable

——–

About the author

CyberSimman

இண்டெர்நெட் சமூக மாற்றத்திற்கு வித்திடக்கூடிய ஜனநாயக தன்மை கொண்ட தொழில்நுட்பம் என்று சொல்லப்படுவதில் என‌க்கு மிகுந்த நம்பிக்கை உண்டு என்பதால் இண்டெர்நெட்டை எப்படியெல்லாம் பயன்படுத்திகொள்ள முடிகிறது என சுட்டிக்கட்டுவதை எனது கடமையாக‌வே கருதுகிறேன்... மேலும்

Related posts

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *