புதிதாய் வரும் இமோஜிகள்!

e

இணைய மொழி இன்னும் செழுமையாக இருக்கிறது. அதற்கு வலு சேர்க்க 38 புதிய உருவ எழுத்துக்கள் அறிமுகமாக உள்ளன. ஆனால் இதற்கு கொஞ்சம் காத்திருக்க வேண்டும். ஏனெனில் அடுத்த ஜூனில் தான் இமோஜிகளில் புதிய எழுத்துக்கள், அதாவது உருவ எழுத்துக்கள் அறிமுகமாக இருக்கின்றன.
நிச்சயம் இது, ஸ்மார்ட்போனில் ஸ்மைலி உள்ளிட்ட உருவங்களால் பேசிக்கொள்ளும் இமோஜி (emoji ) பிரியர்களுக்கு மகிழ்ச்சியான செய்தி தான்.
கெளபாய் தொப்பி முகம், ஸ்கூட்டர், நடனமாடும் மனிதன், கைகுலுக்கள் என இணைய தலைமுறையின் காட்சி மொழியை மெருக்கூட்ட புதிய இமோஜி எழுத்துக்கள் அடுத்த ஜூனில் அறிமுகமாக உள்ளன.
இணையத்தில் பயன்படுத்தும் எழுத்துருக்களை தர நிர்ணயம் செய்யும் பொறுப்பை வகிக்கும் யூனியோர்ட் கூட்டமைப்பின் இமோஜி குழு இதற்கு பச்சைக்கொடி காட்டியுள்ளது. ஏற்கனவே அங்கீகரிக்கப்பட்ட புதிய இமோஜிகள் வரும் ஜூனில் கீப்போர்டுகளுக்கும் டச்பேடுகளுக்கும் வருகை தர உள்ளன. அடுத்த அப்டேட்டாக இமோஜி 9.0, 38 எழுத்துக்களுடன் அமைய உள்ளது.
புதிய இமோஜி எழுத்துக்களில் செல்ஃபிக்கான உருவமும், உடல் நலம் சரியில்லை என உணர்த்தும் உருவமும் அடங்கும் என்பது கூடுதல் சுவாரஸ்யம். போன் பேசுவதை உணர்த்தும் இமோஜியும் காத்திருக்கிறது. சுறா,நரி, வாத்து உள்ளிட்ட ஆறு விலங்குகளும் இமோஜி வடிவம் எடுக்க உள்ளது.
இமோஜி ரசிகர்களிடம் இருந்து வந்த கோரிக்கை மற்றும் இதர அம்சங்களை பரிசிலித்து புதிய இமோஜிகளுக்கு ஓகே சொல்லப்பட்டுள்ளது. செல்ஃபி இமோஜி மட்டும் இணையத்தில் எக்கச்சக்கமாக தேடப்பட்டதால் மேள தாள மரியாதையுடன் சேர்த்துக்கொள்ளப்பட்டுள்ளது.
இதற்கான பட்டியலை யூனிகோடின் இமோஜி குழு வெளியிட்டுள்ளது.- (http://www.unicode.org/L2/L2015/15054r4-emoji-tranche5.pdf )
இமோஜி என்பது வரலாற்றின் வேகமாக வளரும் காட்சி மொழி எனும் சான்றிதழை பிரிட்டன் ஆய்வாளர் ஒருவர் வழங்கியுள்ள நிலையில் இந்த அறிவிப்பு வெளியாகி இருப்பது அழகான தற்செயல் தான்.
நிற்க, இமோஜி பற்றி உங்களுக்கு எல்லாம் தெரியுமா? ஆம் எனில் உங்கள் இமோஜி அறிவை பரிசோதித்துக்கொள்ளும் வினாடி வினாவை பேராசிரியர் வயான் ஈவன்ஸ் ( Vyvyan Evans ) உருவாக்கியுள்ளார். மொழியியல் வல்லுனரான இவர் தான் இமோஜிகளுக்கு வேகமாக வளரும் காட்சி மொழி சான்றிதழ் வழங்கிய ஆய்வாளர். இதோ இமோஜி சோதனை.;https://www.testyouremojiiq.com/

——-

தளம் புதிது; ஏ.ஐ பற்றி எல்லாமும்!

இணையத்தில் புதிதாக ஒரு வீக்லி அறிமுகமாகி இருக்கிறது. ஏ.ஐ பற்றிய செய்திகளை சுடச்சுட தருவதற்காகவே இமெயில் வார இதழாக இது உருவாக்கப்பட்டுள்ளது. ஏ.ஐ என்றால் செயற்கை அறிவை குறிக்கும் ஆர்டிபிஷியல் இண்டலிஜென்ஸ் பத்ததின் சுருக்கம். ஏகப்பட்ட எந்திரன்களும் , தானியங்கி கார்களும் இந்த பிரிவின் கீழ் தான் வருகிறது. எதிர்காலத்தில் ஏ.ஐ தாறுமாறாக முன்னேற்றம் காண இருப்பதாக பலரும் நம்புகின்றனர். இத்தகைய நம்பிக்கை கொண்டவர்கள் இத்துறை செய்திகளை தவறவிடாமல் தெரிந்து கொள்வதற்கான வழி தான் ஏஐவீக்லி இணையதளம்: http://aiweekly.co/

——–

செயலி புதிது;

ஸ்மார்ட்போனில் உள்ள காமிராவை எதற்கெல்லாம் பயன்படுத்த முடியும் என நினைத்துப்பார்த்தால் ஆச்சர்யமாக இருக்கும். பாருங்கள், புதிய அலாரம் செயலி ஒன்று காமிராவை கொண்டு அசத்தலான வசதியை அறிமுகம் செய்திருக்கிறது. ஆண்டாய்டுக்கான இந்த செயலி (Wave Alarm) மூலம் தினமும் காலையில் கண்விழிக்க அலாரம் செட் செய்யலாம். அதன் பிறகு காலையில் அலாரம் துயிலெழுப்பும் போது அதை நோக்கி கை அசைப்பது மூலமே அதை அமைதியாக்கி விடலாம். காமிரா மூலம் கையின் சைகையை புரிந்து கொண்டு செயல்படுகிறது இந்த செயலி; ஆனால் கையசைத்து விட்டு மறுபடியும் தூங்கி விட்டால் செயலி பொறுப்பல்ல: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.camalarm.app

கேட்ஜெட் புதிது; ப்ளு-கனெக்ட்
ஜீப்ரானிக்ஸ் இந்தியா நிறுவனம் ப்ளு கனெக்ட் எனும் சாதனத்தை அறிமுகம் செய்துள்ளது. இது ஒலிபெருக்கிகள், கார் ஸ்டீரியோ, ஹெட்போன்கள் போன்ற ப்ளூடூத் அல்லாத சாதனத்தை ப்ளூடூத் வசதியுள்ளதாக மாற்றுகிறது.ப்ளூ-கனெக்ட் பல்வகை பயன்பாடு கொண்ட சாதனம். இதனால் பல பயன்பாட்டில் உள்ள சாதனங்களுக்கு ப்ளூடூத் அம்சத்தை சேர்க்க முடியும். இதை பயனப்டுத்துவதும் தகவமைப்பதும் சுலபம் என்று ஜீப்ரானிக்ஸ் தெரிவிக்கிறது. ப்ளு-கனெக்ட் ஒலி அவுட்புட்டுக்காக 3.5mm ஆடியோ ஜேக்குடன் வருகிறது. இதற்குள் ஒரு li-ion பேட்டரியும் உள்ளதாகவும் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

பிரவுசர் ரகசியம் !

இணையத்தில் நீங்கள் விஜயம் செய்யும் இணைய பக்கங்களை எல்லாம் உங்கள் பிரவுசர் குறித்து வைப்பது மட்டும் அல்ல சேமித்தும் வைக்கிறது தெரியுமா? அதனால் என்ன என்கிறீர்களா. இணைய இணைப்பு துண்டான பின்னும் ஏற்கனவே நீங்கள் விஜயம் செய்த இணைய பக்கங்களை இந்த வசதி மூலம் பார்க்கலாம், பயன்படுத்தலாம் என்பது தான் விஷயம். குரோம் பிரவுசரில் ஆட்டோ ரீலோட் அல்லது ஷோ சேவ்டு காபி கட்டளை மூலம் இந்த வசதியை பயன்படுத்தலாம் என ஆண்ட்ராய்டு போலீஸ் தளம் சொல்கிறது. இந்த வசதியை பயன்படுத்த குரோமில் chrome://flags -ல் மேலே சொன்ன கட்டளையை வரவைத்து செயல்படுத்தவும்.


இணையம் கொண்டான்

இணையத்தில் கேலிக்கு ஆளாகி தலைகுணிந்து நின்ற மனிதர் இணைய வெற்றிக்கதையாகி இருக்கிறார். அவரது பெயர் சீன்’ஒ பிரைன். அதற்கு முன்னர் குண்டு மனிதராக அறியப்பட்டார். இணையத்தில் சிலரால் இகழப்பட்டார். பிரிட்டனை சேர்ந்த பிரைன் நிகழ்ச்சி ஒன்றில் நடனமாட முற்பட்ட போது, அவரது உடல் வாகினால் கேலி செய்யப்பட்டார். அவர் நடமாடும் புகைப்படமும் ,கேலி வாசகமும் இணையத்தில் வெளியானது. ஆனால் அதன் பிறகு நடந்தது தான் இணைய அற்புதம். உடல் பருமனால் கேலிக்கு இலக்கான அவருக்கு ஆதரவாக் டிவிட்டரில் குறும்பதிவுகள் குவிந்தன. உடல் அமைப்பு ஒருவரின் நடனமாடும் சந்தோசத்திற்கு ஒரு தகுதியாக இருக்க கூடாது என இணையவாசிகள் அவருக்கு ஆதரவு தெரிவித்தனர். அமெரிக்காவை சேர்ந்த காஸ்ண்ட்ரா பேர்பேங்க்ஸ் எனும் எழுத்தாளர் உள்ளிட்ட பெண்கள் , அப்போது நடன்மாடும் மனிதர் என்று மட்டுமே அறியப்பட்ட அவருக்காக நடன நிகழ்ச்சியை ஏற்பாடு செய்வதாக கூறி அவரை கண்டறிய வேண்டுக்கொள் விடுத்தனர். இந்த ஆதரவால் நெகிழ்ந்த நடனமாடும் மனிதர் தன்னை டிவிட்டரில் வெளிப்படுத்திக்கொண்டார்.
அவருக்காக திட்டமிடப்பட்ட நடன நிகழ்ச்சி அமெரிக்காவின் லாஸ் ஏஞ்சலிசில் கோலாலகமாக நடந்திருக்கிறது. பிரைன் உற்சாகமாக நடனமாடி மகிழ்ந்திருக்கிறார். அவரை கேலி செய்தவர்களை இணையம் தலை குணிய வைத்துவிட்டது.

நன்றி; தமிழ் இந்து

இணைய மொழி இன்னும் செழுமையாக இருக்கிறது. அதற்கு வலு சேர்க்க 38 புதிய உருவ எழுத்துக்கள் அறிமுகமாக உள்ளன. ஆனால் இதற்கு கொஞ்சம் காத்திருக்க வேண்டும். ஏனெனில் அடுத்த ஜூனில் தான் இமோஜிகளில் புதிய எழுத்துக்கள், அதாவது உருவ எழுத்துக்கள் அறிமுகமாக இருக்கின்றன.
நிச்சயம் இது, ஸ்மார்ட்போனில் ஸ்மைலி உள்ளிட்ட உருவங்களால் பேசிக்கொள்ளும் இமோஜி (emoji ) பிரியர்களுக்கு மகிழ்ச்சியான செய்தி தான்.
கெளபாய் தொப்பி முகம், ஸ்கூட்டர், நடனமாடும் மனிதன், கைகுலுக்கள் என இணைய தலைமுறையின் காட்சி மொழியை மெருக்கூட்ட புதிய இமோஜி எழுத்துக்கள் அடுத்த ஜூனில் அறிமுகமாக உள்ளன.
இணையத்தில் பயன்படுத்தும் எழுத்துருக்களை தர நிர்ணயம் செய்யும் பொறுப்பை வகிக்கும் யூனியோர்ட் கூட்டமைப்பின் இமோஜி குழு இதற்கு பச்சைக்கொடி காட்டியுள்ளது. ஏற்கனவே அங்கீகரிக்கப்பட்ட புதிய இமோஜிகள் வரும் ஜூனில் கீப்போர்டுகளுக்கும் டச்பேடுகளுக்கும் வருகை தர உள்ளன. அடுத்த அப்டேட்டாக இமோஜி 9.0, 38 எழுத்துக்களுடன் அமைய உள்ளது.
புதிய இமோஜி எழுத்துக்களில் செல்ஃபிக்கான உருவமும், உடல் நலம் சரியில்லை என உணர்த்தும் உருவமும் அடங்கும் என்பது கூடுதல் சுவாரஸ்யம். போன் பேசுவதை உணர்த்தும் இமோஜியும் காத்திருக்கிறது. சுறா,நரி, வாத்து உள்ளிட்ட ஆறு விலங்குகளும் இமோஜி வடிவம் எடுக்க உள்ளது.
இமோஜி ரசிகர்களிடம் இருந்து வந்த கோரிக்கை மற்றும் இதர அம்சங்களை பரிசிலித்து புதிய இமோஜிகளுக்கு ஓகே சொல்லப்பட்டுள்ளது. செல்ஃபி இமோஜி மட்டும் இணையத்தில் எக்கச்சக்கமாக தேடப்பட்டதால் மேள தாள மரியாதையுடன் சேர்த்துக்கொள்ளப்பட்டுள்ளது.
இதற்கான பட்டியலை யூனிகோடின் இமோஜி குழு வெளியிட்டுள்ளது.- (http://www.unicode.org/L2/L2015/15054r4-emoji-tranche5.pdf )
இமோஜி என்பது வரலாற்றின் வேகமாக வளரும் காட்சி மொழி எனும் சான்றிதழை பிரிட்டன் ஆய்வாளர் ஒருவர் வழங்கியுள்ள நிலையில் இந்த அறிவிப்பு வெளியாகி இருப்பது அழகான தற்செயல் தான்.
நிற்க, இமோஜி பற்றி உங்களுக்கு எல்லாம் தெரியுமா? ஆம் எனில் உங்கள் இமோஜி அறிவை பரிசோதித்துக்கொள்ளும் வினாடி வினாவை பேராசிரியர் வயான் ஈவன்ஸ் ( Vyvyan Evans ) உருவாக்கியுள்ளார். மொழியியல் வல்லுனரான இவர் தான் இமோஜிகளுக்கு வேகமாக வளரும் காட்சி மொழி சான்றிதழ் வழங்கிய ஆய்வாளர். இதோ இமோஜி சோதனை.;https://www.testyouremojiiq.com/

——-

தளம் புதிது; ஏ.ஐ பற்றி எல்லாமும்!

இணையத்தில் புதிதாக ஒரு வீக்லி அறிமுகமாகி இருக்கிறது. ஏ.ஐ பற்றிய செய்திகளை சுடச்சுட தருவதற்காகவே இமெயில் வார இதழாக இது உருவாக்கப்பட்டுள்ளது. ஏ.ஐ என்றால் செயற்கை அறிவை குறிக்கும் ஆர்டிபிஷியல் இண்டலிஜென்ஸ் பத்ததின் சுருக்கம். ஏகப்பட்ட எந்திரன்களும் , தானியங்கி கார்களும் இந்த பிரிவின் கீழ் தான் வருகிறது. எதிர்காலத்தில் ஏ.ஐ தாறுமாறாக முன்னேற்றம் காண இருப்பதாக பலரும் நம்புகின்றனர். இத்தகைய நம்பிக்கை கொண்டவர்கள் இத்துறை செய்திகளை தவறவிடாமல் தெரிந்து கொள்வதற்கான வழி தான் ஏஐவீக்லி இணையதளம்: http://aiweekly.co/

——–

செயலி புதிது;

ஸ்மார்ட்போனில் உள்ள காமிராவை எதற்கெல்லாம் பயன்படுத்த முடியும் என நினைத்துப்பார்த்தால் ஆச்சர்யமாக இருக்கும். பாருங்கள், புதிய அலாரம் செயலி ஒன்று காமிராவை கொண்டு அசத்தலான வசதியை அறிமுகம் செய்திருக்கிறது. ஆண்டாய்டுக்கான இந்த செயலி (Wave Alarm) மூலம் தினமும் காலையில் கண்விழிக்க அலாரம் செட் செய்யலாம். அதன் பிறகு காலையில் அலாரம் துயிலெழுப்பும் போது அதை நோக்கி கை அசைப்பது மூலமே அதை அமைதியாக்கி விடலாம். காமிரா மூலம் கையின் சைகையை புரிந்து கொண்டு செயல்படுகிறது இந்த செயலி; ஆனால் கையசைத்து விட்டு மறுபடியும் தூங்கி விட்டால் செயலி பொறுப்பல்ல: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.camalarm.app

கேட்ஜெட் புதிது; ப்ளு-கனெக்ட்
ஜீப்ரானிக்ஸ் இந்தியா நிறுவனம் ப்ளு கனெக்ட் எனும் சாதனத்தை அறிமுகம் செய்துள்ளது. இது ஒலிபெருக்கிகள், கார் ஸ்டீரியோ, ஹெட்போன்கள் போன்ற ப்ளூடூத் அல்லாத சாதனத்தை ப்ளூடூத் வசதியுள்ளதாக மாற்றுகிறது.ப்ளூ-கனெக்ட் பல்வகை பயன்பாடு கொண்ட சாதனம். இதனால் பல பயன்பாட்டில் உள்ள சாதனங்களுக்கு ப்ளூடூத் அம்சத்தை சேர்க்க முடியும். இதை பயனப்டுத்துவதும் தகவமைப்பதும் சுலபம் என்று ஜீப்ரானிக்ஸ் தெரிவிக்கிறது. ப்ளு-கனெக்ட் ஒலி அவுட்புட்டுக்காக 3.5mm ஆடியோ ஜேக்குடன் வருகிறது. இதற்குள் ஒரு li-ion பேட்டரியும் உள்ளதாகவும் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

பிரவுசர் ரகசியம் !

இணையத்தில் நீங்கள் விஜயம் செய்யும் இணைய பக்கங்களை எல்லாம் உங்கள் பிரவுசர் குறித்து வைப்பது மட்டும் அல்ல சேமித்தும் வைக்கிறது தெரியுமா? அதனால் என்ன என்கிறீர்களா. இணைய இணைப்பு துண்டான பின்னும் ஏற்கனவே நீங்கள் விஜயம் செய்த இணைய பக்கங்களை இந்த வசதி மூலம் பார்க்கலாம், பயன்படுத்தலாம் என்பது தான் விஷயம். குரோம் பிரவுசரில் ஆட்டோ ரீலோட் அல்லது ஷோ சேவ்டு காபி கட்டளை மூலம் இந்த வசதியை பயன்படுத்தலாம் என ஆண்ட்ராய்டு போலீஸ் தளம் சொல்கிறது. இந்த வசதியை பயன்படுத்த குரோமில் chrome://flags -ல் மேலே சொன்ன கட்டளையை வரவைத்து செயல்படுத்தவும்.


இணையம் கொண்டான்

இணையத்தில் கேலிக்கு ஆளாகி தலைகுணிந்து நின்ற மனிதர் இணைய வெற்றிக்கதையாகி இருக்கிறார். அவரது பெயர் சீன்’ஒ பிரைன். அதற்கு முன்னர் குண்டு மனிதராக அறியப்பட்டார். இணையத்தில் சிலரால் இகழப்பட்டார். பிரிட்டனை சேர்ந்த பிரைன் நிகழ்ச்சி ஒன்றில் நடனமாட முற்பட்ட போது, அவரது உடல் வாகினால் கேலி செய்யப்பட்டார். அவர் நடமாடும் புகைப்படமும் ,கேலி வாசகமும் இணையத்தில் வெளியானது. ஆனால் அதன் பிறகு நடந்தது தான் இணைய அற்புதம். உடல் பருமனால் கேலிக்கு இலக்கான அவருக்கு ஆதரவாக் டிவிட்டரில் குறும்பதிவுகள் குவிந்தன. உடல் அமைப்பு ஒருவரின் நடனமாடும் சந்தோசத்திற்கு ஒரு தகுதியாக இருக்க கூடாது என இணையவாசிகள் அவருக்கு ஆதரவு தெரிவித்தனர். அமெரிக்காவை சேர்ந்த காஸ்ண்ட்ரா பேர்பேங்க்ஸ் எனும் எழுத்தாளர் உள்ளிட்ட பெண்கள் , அப்போது நடன்மாடும் மனிதர் என்று மட்டுமே அறியப்பட்ட அவருக்காக நடன நிகழ்ச்சியை ஏற்பாடு செய்வதாக கூறி அவரை கண்டறிய வேண்டுக்கொள் விடுத்தனர். இந்த ஆதரவால் நெகிழ்ந்த நடனமாடும் மனிதர் தன்னை டிவிட்டரில் வெளிப்படுத்திக்கொண்டார்.
அவருக்காக திட்டமிடப்பட்ட நடன நிகழ்ச்சி அமெரிக்காவின் லாஸ் ஏஞ்சலிசில் கோலாலகமாக நடந்திருக்கிறது. பிரைன் உற்சாகமாக நடனமாடி மகிழ்ந்திருக்கிறார். அவரை கேலி செய்தவர்களை இணையம் தலை குணிய வைத்துவிட்டது.

நன்றி; தமிழ் இந்து

About the author

CyberSimman

இண்டெர்நெட் சமூக மாற்றத்திற்கு வித்திடக்கூடிய ஜனநாயக தன்மை கொண்ட தொழில்நுட்பம் என்று சொல்லப்படுவதில் என‌க்கு மிகுந்த நம்பிக்கை உண்டு என்பதால் இண்டெர்நெட்டை எப்படியெல்லாம் பயன்படுத்திகொள்ள முடிகிறது என சுட்டிக்கட்டுவதை எனது கடமையாக‌வே கருதுகிறேன்... மேலும்

Related posts

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *