இன்ஸ்டாகிராமில் புத்தக விமர்சனம்

slide_356238_3918995_free
புகைப்பட பகிர்வு சேவையான இன்ஸ்டாகிராமை பலவிதங்களில் பயன்படுத்தலாம். பலர் முற்றிலும் புதுமையான யோசனைகள் மூலம் இன்ஸ்டாகிராம் பயன்பாட்டை விரிவுபடுத்தியிருக்கின்றனர். இப்போது அமெரிக்க வலைப்பதிவாளர் ஒருவர் இன்ஸ்டாகிராம் பயன்பாட்டை புதிய உச்சத்திற்கு கொண்டு சென்றுள்ளார்.
யூலி பெய்ட்டர் கோஹன் எனும் அந்த வலைப்பதிவாளர் இன்ஸ்டாகிராம் மூலம் புத்தக விமரன்ங்களை வெளியிட்டு வியப்பையும் ஏற்படுத்திருக்கிறார். நல்ல வரவேற்பையும் பெற்றிருக்கிறார்.

இன்ஸ்டாகிராமில் புகைப்படங்களை தானே வெளியிட முடியும், புத்தக விமரசனங்களை வெளியிடுவது எப்படி சாத்தியம் என சந்தேகிக்கலாம். இன்ஸ்டாகிராம் தரும் சாத்தியத்தை யூலி கோஹன் அழகாக பயன்படுத்திக்கொண்டு இதை சாத்தியமாக்கி இருக்கிறார். அதாவது மனிதர்களையும், அவர்கள் வாசிக்கும் புத்தகங்களையும் இணைத்திருக்கிறார்.

புத்தக பிரியர்களை தேடிப்பிடித்து அவர்கள் வாசித்துக்கொண்டிருக்கும் புத்தகத்துடன் கிளிக் செய்து அந்த படங்க்ளை தனது இன்ஸ்டாகிராம் பக்கத்தில் வெளியிட்டு வருகிறார். புகைப்பட குறிப்புடன், வாசக்ர்கள் புத்தகம் பற்றி தெரிவிக்கும் கருத்தை விமர்சனமாக இடம்பெறச்செய்து வருகிறார்.
பலதரப்பட்ட வாசர்கள் இப்படி தாங்கள் படித்துக்கொண்டிருக்கும் புத்தகம் பற்றி தெரிவிக்கும் கருத்துக்களை படிப்பது சுவாரஸ்யமாக இருக்கிறது. புதிய புத்தகங்களை அறிமுகம் செய்து கொள்வதற்கான நல்ல வழியாகவும் இருக்கிறது.

இந்த முயற்சியில் கூடுதல் சுவாரஸ்யம் என்ன என்றால், இந்த வாசகர்கள் எல்லாமே நியூயார்க் நகரின் மெட்ரோ ( சப்வே) பயனாளிகள் என்பது தான். ஆம், நகரின் மெட்ரோ ரெயில் பயணத்தின் போது புத்தகம் வாசிப்பவர்களை பேட்டி கண்டு யூலி கோஹன் வெளியிட்டு வருகிறார்.

சமீபத்தில் தான் நியூயார்க் நகருக்கு குடிபெயர்ந்த யூலி கோஹன் , மெட்ரோ ரெயில் பயணத்தில் பலரும் புத்தகம் படிப்பதை பார்த்திருக்கிறார். அடிக்கடி இந்த காட்சியை எதிர்கொண்டவர் எது அவர்களை இப்படி வாசிக்க தூண்டுகிறது என அறிந்து கொள்வதற்காக புத்தக வாசிப்பு பயணிகள் சிலரிடம் பேசிப்பார்த்துள்ளார்.
அவர்கள் தெரிவித்த கருத்துக்கள் சுவாரஸ்யமாக இருந்ததுடன் , பயணிகள் வாசிக்கும் புத்தகங்கள் பெரும்பாலும் நடப்பு நிகழ்வுகள் சார்ந்த்தாக அல்லது வாசகரின் தனிப்பட்ட அனுபவம் சார்ந்த்தாக இருப்பதை தெரிந்து கொண்டார். இந்த கதைகள் மிகவும் சுவாரஸ்யமாக இருக்கவே இவற்றை பகிர்ந்து கொள்ள தீர்மானித்தார்.
இதற்காக இன்ஸ்டாகிராமில் சப்வே புக்ரிவ்யூ எனும் பக்கத்தை துவக்கினார் இந்த பக்கத்தில் பயணிகளை அவர்கள் வாசிக்கும் புத்தகத்துடன் புகைப்படம் எடுத்து, அந்த படங்களை அவர்களின் புத்தக கருத்துக்களுடன் பகிர்ந்து கொள்ளத்துவங்கினார். புத்தகம் பற்றிய சுருக்கம் மற்றும் அதை அவர்கள் ஏன் வாசிக்கின்றனர் என்ற விவரம் விமர்சனமாக இடபெறுகின்றன.
slide_356238_3919000_free
வழக்கமான புத்தக விமர்சனத்தில் இருந்து மிகவும் மாறுபட்டு, தனிப்பட்ட தன்மையுடன் துடிப்பாக இருந்த இந்த விமர்சனங்கள் புத்தக வாசிப்பு பற்றிய புதிய பார்வையைடும் கொடுத்தன.இதன் காரணமாகவே வாசகர்களை இந்த பக்கம் வெகுவாக கவர்ந்திருக்கிறது. இன்ஸ்டாகிராமின் ஆதார அம்சமான புகைப்பட பகிர்வுடன் வாசிப்பு அனுபவமும் கைகோர்த்திருப்பது இணையவாசிகளை கவர்ந்திழுத்து வருகிறது. இன்ஸ்டாகிராமில் இந்த பக்கத்திற்கு 33 ஆயிரத்திற்கும் மேற்பட்ட பின் தொடர்பாளர்கள் கிடைத்துள்ளனர்.

இன்ஸ்டாகிராம் பக்கம் தவிர சப்வே புக்ரீவ்யூவிற்காக தனியே இணைய தளமும் (http://www.subwaybookreview.com/)இவர் அமைத்திருக்கிறார்.
மக்களுடன் தொடர்பு கொண்டு அவர்களின் கதைகளை பகிர்ந்து கொள்வதே தனது நோக்கம் என்று கூறும் யூலி கோஹன் இந்த முயற்சியும் அதை பிரதிபலிப்பதாக உற்சாகமாக சொல்கிறார். இந்த கதைகள் நாம் தனியே இருக்கவில்லை என்பதையும் உலகுடன் ஏதோ ஒருவகையில் பின்னி பினைந்திருக்கிறோம் என்பதையும் உணர்த்துவதாக அவர் சொல்கிறார். தனது இணையதளத்தில் எழுத்தாளர்களின் நேர்க்காணல்களையும் அவ்வப்போது வெளியிட்டு வருகிறார்.

புத்தக விமர்சன இன்ஸ்டாகிராம் பக்கம்: https://instagram.com/subwaybookreview/

——
ufr.ee
தளம் புதிது; இ(எ)ன்று சந்திப்போம்

நண்பர்களுடன் சேர்ந்து ஒன்றாக பொழுதை கழிப்பது மகிழ்ச்சியானது. இதற்கான திட்டமிடலை எளிதாக்கும் வகையில் யூப்.ரீ இணையதளம் அமைந்துள்ளது. இந்த சேவை இலவசமானது என்பது மட்டும் அல்ல, இதை பயன்படுத்த உறுப்பினராக வேண்டும் என்ற அவசியமும் இல்லை.
சந்திப்புக்கான அழைப்புகளை அனுப்ப விரும்பினால் இந்த தளத்தில் நுழைந்து , புதிய நிகழ்ச்சி பகுதியை கிளிக் செய்ய வேண்டும். அடுத்தாக தோன்றும் பக்கத்தில் மேலே உள்ள கட்ட்த்தில் நிகழ்ச்சி தலைப்பை குறிப்பிட்ட், கீழே உள்ள காலண்டரில் அதற்கான தேதியை தேர்வு செய்ய வேண்டும். அதன் பிறகு வரும் பக்கத்தில் உங்க்ளை பெயரை சேர்த்து விட்டு, இந்த பக்கத்தை அழைப்பிதழாக நண்பர்களுக்கு அனுப்பி வைக்கலாம். இதற்கான இணைய இணைப்பை மட்டும் இமெயில் மூலம் அனுப்பி வைத்தால் போதும், நண்பர்கள் அதைப்பார்த்து, குறிப்பிட்ட தினத்தில் தாங்களுக்கு ஓய்வு இருக்கிறதா என தெரிவிக்கவும், நிகழ்ச்சியில் பங்கேற்பதை உறுதி செய்யவும் முடியும்.
இணையதள முகவரி: http://ufr.ee/

prvacyhack
செயலி அறிமுகம்; ஸ்மார்ட்போன் கழுகு

ஸ்மார்ட்போன் கையில் இருந்தாலே எப்போதும் புதிய செயலிகள் மீது ஒரு கண் வைத்திருப்பது வழக்கம். ஆனால் செயலிகளை தேர்வு செய்யும் போது அவற்றின் பயன்பாட்டின் மீது தான் குறியாக இருக்கிறோமோ தவிர அந்த செயலி எந்த அளவுக்கு பாதுகாப்பானது என்பது பற்றி அதிகம் கவலைப்படுவதில்லை. அதிலும் குறிப்பாக செய்லிகள் கோரும் அனுமதிக்கு எல்லாம் பச்சைக்கொடி காட்டுவிடுகிறோம். விளைவு,இந்த செயலிகள் போன் பின்னணியில் இருந்தபடி பலவிதமான விவரங்களை சேகரித்து விளம்பர நிறுவனம் உள்ளிட்டவற்றுக்கு அனுப்பி வைக்கின்றன. இந்த நிலைக்கு மாறாக போனில் உள்ள செயலிகள் மீதெல்லாம் ஒரு கண் வைத்திருக்க விரும்பினால் அந்த பணியை பிரைவசி ஹாக் செயலி செய்கிறது.
எந்த செயலிக்கு என்ன என்ன அனுமதி அளித்தோம் என்பதை நீங்கள் மறந்துவிட்டாலும், பிரைவசி ஹாக் செயலி எல்லாவற்றையும் ஆய்வு செய்து அவற்றின் செயல்பாடு குறித்து தகவல் அளிக்கிறது. செயலிகள் என்ன வகையான விவரங்களை எல்லாம் சேகரிக்கின்றன என்பதன் அடிப்படையில் அவற்றின் பாதுகாப்பு தன்மை குறித்தும் எச்சரிக்கிறது. புதிய செயலியை டவுண்லோடு செய்வதற்கு முன்னதாகவும் இந்த செயலி மூலம் ஸ்கேன் செய்து பார்க்கலாம்.
ஆண்ட்ராய்டில் தரவிறக்கம் செய்ய: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.marblesecurity.labs.android

டிராப்பாக்ஸ் பாதுகாப்பு!

கோப்புகளை சேமிக்கவும் பகிரவும் நீங்கள் டிராப் பாக்ஸ் சேவையை பயன்படுத்துபவராக இருந்தால் இதில் கூடுதல் பாதுகாப்பிற்காக இரண்டு அடுக்கு பரிசோதனை முறை வசதியை நாடலாம். இந்த முறையில் நீங்கள் எப்போது புதிய சாதனம் அல்லது கம்ப்யூட்டரில் இருந்து டிராப்பாக்ஸ் கணக்கை அணுக முயன்றாலும் உங்கள் செல்போனுக்கு ரகசிய குறியீடு அனுப்பி வைக்கப்படும். அதை சமர்பித்தால் மட்டுமே டிராப்பாக்ஸ் கணக்கில் நுழைய முடியும். தாக்காளர்களின் கைவரிசைக்கு இலக்காகும் அபாயத்தை இந்த இரண்டு அடுக்கு பாதுகாப்பு குறைக்கும் என கருதப்படுகிறது.

இமெயில் பற்றிய இனிய செய்தி

இமெயில் என்றவுடன் அவற்றின் மூலம் வந்து சேரும் குப்பை ( ஸ்மேம்) மெயில்களும் சேர்த்தே நினைவுக்கு வரும்.தகவல் தொடர்புக்கு அருமையான வழியாக விளங்கும் இமெயிலுக்கு களங்கமாக அமைந்திருக்கும் குப்பை மெயில்களின் வரத்து இப்போது குறைந்திருக்கிறது. சைபர் பாதுகாப்பு நிறுவனமான சைமண்டெக் வெளியிட்டுள்ள தகவலின் படி ஜூன் மாதம் இணையத்தில் பரிமாறிக்கொள்ளப்பட்ட மெயில்களில் குப்பை மெயில்களின் எண்ணிக்கை 50 சதவீதத்திற்கும் குறைவாக இருக்கிறது. கடந்த 12 ஆண்டுகளில் முதல் முறையாக இப்படி குப்பை மெயில்களின் எண்ணிக்கை நல்ல மெயில்களின் எண்ணிக்கையை விட குறைந்திருப்பதாக அந்நிறுவனம் தெரிவிக்கிறது. இணைய பயன்பாட்டில் இது நிச்சயம் நல்லதொரு மைல்கல் தான். குப்பை மெயில்களுக்கு எதிரான பாதுகாப்பு மற்றும் சட்ட நடவடிக்கை உள்ளிடவை இதற்கு காரணம் என தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. இதே நிலை தொடர்ந்து குப்பை மெயில்களே இல்லாத நிலை வரட்டும்!

———

slide_356238_3918995_free
புகைப்பட பகிர்வு சேவையான இன்ஸ்டாகிராமை பலவிதங்களில் பயன்படுத்தலாம். பலர் முற்றிலும் புதுமையான யோசனைகள் மூலம் இன்ஸ்டாகிராம் பயன்பாட்டை விரிவுபடுத்தியிருக்கின்றனர். இப்போது அமெரிக்க வலைப்பதிவாளர் ஒருவர் இன்ஸ்டாகிராம் பயன்பாட்டை புதிய உச்சத்திற்கு கொண்டு சென்றுள்ளார்.
யூலி பெய்ட்டர் கோஹன் எனும் அந்த வலைப்பதிவாளர் இன்ஸ்டாகிராம் மூலம் புத்தக விமரன்ங்களை வெளியிட்டு வியப்பையும் ஏற்படுத்திருக்கிறார். நல்ல வரவேற்பையும் பெற்றிருக்கிறார்.

இன்ஸ்டாகிராமில் புகைப்படங்களை தானே வெளியிட முடியும், புத்தக விமரசனங்களை வெளியிடுவது எப்படி சாத்தியம் என சந்தேகிக்கலாம். இன்ஸ்டாகிராம் தரும் சாத்தியத்தை யூலி கோஹன் அழகாக பயன்படுத்திக்கொண்டு இதை சாத்தியமாக்கி இருக்கிறார். அதாவது மனிதர்களையும், அவர்கள் வாசிக்கும் புத்தகங்களையும் இணைத்திருக்கிறார்.

புத்தக பிரியர்களை தேடிப்பிடித்து அவர்கள் வாசித்துக்கொண்டிருக்கும் புத்தகத்துடன் கிளிக் செய்து அந்த படங்க்ளை தனது இன்ஸ்டாகிராம் பக்கத்தில் வெளியிட்டு வருகிறார். புகைப்பட குறிப்புடன், வாசக்ர்கள் புத்தகம் பற்றி தெரிவிக்கும் கருத்தை விமர்சனமாக இடம்பெறச்செய்து வருகிறார்.
பலதரப்பட்ட வாசர்கள் இப்படி தாங்கள் படித்துக்கொண்டிருக்கும் புத்தகம் பற்றி தெரிவிக்கும் கருத்துக்களை படிப்பது சுவாரஸ்யமாக இருக்கிறது. புதிய புத்தகங்களை அறிமுகம் செய்து கொள்வதற்கான நல்ல வழியாகவும் இருக்கிறது.

இந்த முயற்சியில் கூடுதல் சுவாரஸ்யம் என்ன என்றால், இந்த வாசகர்கள் எல்லாமே நியூயார்க் நகரின் மெட்ரோ ( சப்வே) பயனாளிகள் என்பது தான். ஆம், நகரின் மெட்ரோ ரெயில் பயணத்தின் போது புத்தகம் வாசிப்பவர்களை பேட்டி கண்டு யூலி கோஹன் வெளியிட்டு வருகிறார்.

சமீபத்தில் தான் நியூயார்க் நகருக்கு குடிபெயர்ந்த யூலி கோஹன் , மெட்ரோ ரெயில் பயணத்தில் பலரும் புத்தகம் படிப்பதை பார்த்திருக்கிறார். அடிக்கடி இந்த காட்சியை எதிர்கொண்டவர் எது அவர்களை இப்படி வாசிக்க தூண்டுகிறது என அறிந்து கொள்வதற்காக புத்தக வாசிப்பு பயணிகள் சிலரிடம் பேசிப்பார்த்துள்ளார்.
அவர்கள் தெரிவித்த கருத்துக்கள் சுவாரஸ்யமாக இருந்ததுடன் , பயணிகள் வாசிக்கும் புத்தகங்கள் பெரும்பாலும் நடப்பு நிகழ்வுகள் சார்ந்த்தாக அல்லது வாசகரின் தனிப்பட்ட அனுபவம் சார்ந்த்தாக இருப்பதை தெரிந்து கொண்டார். இந்த கதைகள் மிகவும் சுவாரஸ்யமாக இருக்கவே இவற்றை பகிர்ந்து கொள்ள தீர்மானித்தார்.
இதற்காக இன்ஸ்டாகிராமில் சப்வே புக்ரிவ்யூ எனும் பக்கத்தை துவக்கினார் இந்த பக்கத்தில் பயணிகளை அவர்கள் வாசிக்கும் புத்தகத்துடன் புகைப்படம் எடுத்து, அந்த படங்களை அவர்களின் புத்தக கருத்துக்களுடன் பகிர்ந்து கொள்ளத்துவங்கினார். புத்தகம் பற்றிய சுருக்கம் மற்றும் அதை அவர்கள் ஏன் வாசிக்கின்றனர் என்ற விவரம் விமர்சனமாக இடபெறுகின்றன.
slide_356238_3919000_free
வழக்கமான புத்தக விமர்சனத்தில் இருந்து மிகவும் மாறுபட்டு, தனிப்பட்ட தன்மையுடன் துடிப்பாக இருந்த இந்த விமர்சனங்கள் புத்தக வாசிப்பு பற்றிய புதிய பார்வையைடும் கொடுத்தன.இதன் காரணமாகவே வாசகர்களை இந்த பக்கம் வெகுவாக கவர்ந்திருக்கிறது. இன்ஸ்டாகிராமின் ஆதார அம்சமான புகைப்பட பகிர்வுடன் வாசிப்பு அனுபவமும் கைகோர்த்திருப்பது இணையவாசிகளை கவர்ந்திழுத்து வருகிறது. இன்ஸ்டாகிராமில் இந்த பக்கத்திற்கு 33 ஆயிரத்திற்கும் மேற்பட்ட பின் தொடர்பாளர்கள் கிடைத்துள்ளனர்.

இன்ஸ்டாகிராம் பக்கம் தவிர சப்வே புக்ரீவ்யூவிற்காக தனியே இணைய தளமும் (http://www.subwaybookreview.com/)இவர் அமைத்திருக்கிறார்.
மக்களுடன் தொடர்பு கொண்டு அவர்களின் கதைகளை பகிர்ந்து கொள்வதே தனது நோக்கம் என்று கூறும் யூலி கோஹன் இந்த முயற்சியும் அதை பிரதிபலிப்பதாக உற்சாகமாக சொல்கிறார். இந்த கதைகள் நாம் தனியே இருக்கவில்லை என்பதையும் உலகுடன் ஏதோ ஒருவகையில் பின்னி பினைந்திருக்கிறோம் என்பதையும் உணர்த்துவதாக அவர் சொல்கிறார். தனது இணையதளத்தில் எழுத்தாளர்களின் நேர்க்காணல்களையும் அவ்வப்போது வெளியிட்டு வருகிறார்.

புத்தக விமர்சன இன்ஸ்டாகிராம் பக்கம்: https://instagram.com/subwaybookreview/

——
ufr.ee
தளம் புதிது; இ(எ)ன்று சந்திப்போம்

நண்பர்களுடன் சேர்ந்து ஒன்றாக பொழுதை கழிப்பது மகிழ்ச்சியானது. இதற்கான திட்டமிடலை எளிதாக்கும் வகையில் யூப்.ரீ இணையதளம் அமைந்துள்ளது. இந்த சேவை இலவசமானது என்பது மட்டும் அல்ல, இதை பயன்படுத்த உறுப்பினராக வேண்டும் என்ற அவசியமும் இல்லை.
சந்திப்புக்கான அழைப்புகளை அனுப்ப விரும்பினால் இந்த தளத்தில் நுழைந்து , புதிய நிகழ்ச்சி பகுதியை கிளிக் செய்ய வேண்டும். அடுத்தாக தோன்றும் பக்கத்தில் மேலே உள்ள கட்ட்த்தில் நிகழ்ச்சி தலைப்பை குறிப்பிட்ட், கீழே உள்ள காலண்டரில் அதற்கான தேதியை தேர்வு செய்ய வேண்டும். அதன் பிறகு வரும் பக்கத்தில் உங்க்ளை பெயரை சேர்த்து விட்டு, இந்த பக்கத்தை அழைப்பிதழாக நண்பர்களுக்கு அனுப்பி வைக்கலாம். இதற்கான இணைய இணைப்பை மட்டும் இமெயில் மூலம் அனுப்பி வைத்தால் போதும், நண்பர்கள் அதைப்பார்த்து, குறிப்பிட்ட தினத்தில் தாங்களுக்கு ஓய்வு இருக்கிறதா என தெரிவிக்கவும், நிகழ்ச்சியில் பங்கேற்பதை உறுதி செய்யவும் முடியும்.
இணையதள முகவரி: http://ufr.ee/

prvacyhack
செயலி அறிமுகம்; ஸ்மார்ட்போன் கழுகு

ஸ்மார்ட்போன் கையில் இருந்தாலே எப்போதும் புதிய செயலிகள் மீது ஒரு கண் வைத்திருப்பது வழக்கம். ஆனால் செயலிகளை தேர்வு செய்யும் போது அவற்றின் பயன்பாட்டின் மீது தான் குறியாக இருக்கிறோமோ தவிர அந்த செயலி எந்த அளவுக்கு பாதுகாப்பானது என்பது பற்றி அதிகம் கவலைப்படுவதில்லை. அதிலும் குறிப்பாக செய்லிகள் கோரும் அனுமதிக்கு எல்லாம் பச்சைக்கொடி காட்டுவிடுகிறோம். விளைவு,இந்த செயலிகள் போன் பின்னணியில் இருந்தபடி பலவிதமான விவரங்களை சேகரித்து விளம்பர நிறுவனம் உள்ளிட்டவற்றுக்கு அனுப்பி வைக்கின்றன. இந்த நிலைக்கு மாறாக போனில் உள்ள செயலிகள் மீதெல்லாம் ஒரு கண் வைத்திருக்க விரும்பினால் அந்த பணியை பிரைவசி ஹாக் செயலி செய்கிறது.
எந்த செயலிக்கு என்ன என்ன அனுமதி அளித்தோம் என்பதை நீங்கள் மறந்துவிட்டாலும், பிரைவசி ஹாக் செயலி எல்லாவற்றையும் ஆய்வு செய்து அவற்றின் செயல்பாடு குறித்து தகவல் அளிக்கிறது. செயலிகள் என்ன வகையான விவரங்களை எல்லாம் சேகரிக்கின்றன என்பதன் அடிப்படையில் அவற்றின் பாதுகாப்பு தன்மை குறித்தும் எச்சரிக்கிறது. புதிய செயலியை டவுண்லோடு செய்வதற்கு முன்னதாகவும் இந்த செயலி மூலம் ஸ்கேன் செய்து பார்க்கலாம்.
ஆண்ட்ராய்டில் தரவிறக்கம் செய்ய: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.marblesecurity.labs.android

டிராப்பாக்ஸ் பாதுகாப்பு!

கோப்புகளை சேமிக்கவும் பகிரவும் நீங்கள் டிராப் பாக்ஸ் சேவையை பயன்படுத்துபவராக இருந்தால் இதில் கூடுதல் பாதுகாப்பிற்காக இரண்டு அடுக்கு பரிசோதனை முறை வசதியை நாடலாம். இந்த முறையில் நீங்கள் எப்போது புதிய சாதனம் அல்லது கம்ப்யூட்டரில் இருந்து டிராப்பாக்ஸ் கணக்கை அணுக முயன்றாலும் உங்கள் செல்போனுக்கு ரகசிய குறியீடு அனுப்பி வைக்கப்படும். அதை சமர்பித்தால் மட்டுமே டிராப்பாக்ஸ் கணக்கில் நுழைய முடியும். தாக்காளர்களின் கைவரிசைக்கு இலக்காகும் அபாயத்தை இந்த இரண்டு அடுக்கு பாதுகாப்பு குறைக்கும் என கருதப்படுகிறது.

இமெயில் பற்றிய இனிய செய்தி

இமெயில் என்றவுடன் அவற்றின் மூலம் வந்து சேரும் குப்பை ( ஸ்மேம்) மெயில்களும் சேர்த்தே நினைவுக்கு வரும்.தகவல் தொடர்புக்கு அருமையான வழியாக விளங்கும் இமெயிலுக்கு களங்கமாக அமைந்திருக்கும் குப்பை மெயில்களின் வரத்து இப்போது குறைந்திருக்கிறது. சைபர் பாதுகாப்பு நிறுவனமான சைமண்டெக் வெளியிட்டுள்ள தகவலின் படி ஜூன் மாதம் இணையத்தில் பரிமாறிக்கொள்ளப்பட்ட மெயில்களில் குப்பை மெயில்களின் எண்ணிக்கை 50 சதவீதத்திற்கும் குறைவாக இருக்கிறது. கடந்த 12 ஆண்டுகளில் முதல் முறையாக இப்படி குப்பை மெயில்களின் எண்ணிக்கை நல்ல மெயில்களின் எண்ணிக்கையை விட குறைந்திருப்பதாக அந்நிறுவனம் தெரிவிக்கிறது. இணைய பயன்பாட்டில் இது நிச்சயம் நல்லதொரு மைல்கல் தான். குப்பை மெயில்களுக்கு எதிரான பாதுகாப்பு மற்றும் சட்ட நடவடிக்கை உள்ளிடவை இதற்கு காரணம் என தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. இதே நிலை தொடர்ந்து குப்பை மெயில்களே இல்லாத நிலை வரட்டும்!

———

About the author

CyberSimman

இண்டெர்நெட் சமூக மாற்றத்திற்கு வித்திடக்கூடிய ஜனநாயக தன்மை கொண்ட தொழில்நுட்பம் என்று சொல்லப்படுவதில் என‌க்கு மிகுந்த நம்பிக்கை உண்டு என்பதால் இண்டெர்நெட்டை எப்படியெல்லாம் பயன்படுத்திகொள்ள முடிகிறது என சுட்டிக்கட்டுவதை எனது கடமையாக‌வே கருதுகிறேன்... மேலும்

Related posts

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *