இணையம் கொண்டாடும் ஓவியர்!

bobross1பாப் ராசை (Bob Ross )உங்களுக்குத்தெரியுமா?
இதுவரை அறியாமல் இருந்தாலும் அறிமுகம் செய்து கொள்ள வேண்டிய ஆளுமை தான் பாப் ராஸ்.’அமெரிக்க ஓவியர்,ஒவிய பயிற்சியாளர் மற்றும் தொலைக்காட்சி நிகழ்ச்சி தொகுப்பாளர்’ என்கிறது இவருக்கான விக்கிபீடியா அறிமுகம் பக்கம்.கூடுதல் விவரம் வேண்டும் என்றால் இவரது ஜாய் ஆப் பெயிண்டிங் தொலைக்காட்சி நிகழ்ச்சியை கூறலாம்.

பிபிஎஸ் தொலைக்காட்சியில் 1980 களில் ஒளிபரப்பான இந்த நிகழ்ச்சி தான் பாப் ராசை மிகவும் பிரபலமாக்கியது.எல்லோருக்கும் நெருக்கமாக்கியது.அந்த கால அமெரிக்கர்களுக்கு நிச்சயம் பாப் ராசின் மகிமை தெரிந்திருக்கும்.அவரது பெயரை கேட்டவுடனே,’ஓவியம் வரைய கற்றுக்கொடுத்து வாழ்க்கை பற்றிய உற்சாகத்தையும்,ஊக்கத்தையும் அளித்த மனிதர் அல்லவா என்று அவரைப்பற்றி நினைவு கூறக்கூடும்.
எல்லாம் சரி,பாப் ராசை இப்போது ஏன் தெரிந்து கொள்ள வேண்டும்.அதிலும் அவரது அவரை பிரபலமாக்கிய தொலைக்காட்சித்தொடர் ஒளிபரப்பாக 20 ஆண்டுகளுக்கும் மேல் ஆகிவிட்ட நிலையில்,இப்போது என்ன அவசியம் என்று கேட்கலாம்.

இணைய யுகத்திலும் அவரது ஆளுமை ஈர்க்கக்கூடியதாக இருக்கிறது என்பதே இதற்கு காரணம்.
ராஸ் வழங்கிய ஜாய் ஆப் பெயிண்டிங் தொலைக்காட்சி நிகழ்ச்சி கடைசியாக 1994 ம் ஆண்டு ஒளிபரப்பான நிலையில்,தற்போது அந்த நிகழ்ச்சித்தொடர் இணையத்தில் மறுஒளிபரப்பாகி ஹிட்டாகி இருக்கிறது.அதுவும் எப்படி தெரியுமா?நேரடி நிகழ்ச்சியாக ஒளிப்பரப்பாக லட்சக்கணக்கானோரை கவர்ந்திருக்கிறது.
அப்படியா? என்று நீங்கள் ஆச்சர்யமடைந்தால் டிவிட்ச்.டிவி(www.twitch.tv )பற்றி தெரிந்து கொள்ள வேண்டும்.இந்த இணை சேவையில் தான் ராஸ் மறு அவதாரம் எடுத்திருக்கிறார்.

டிவிட்ச் உண்மையிலேயே சுவாரஸ்யமான இணைய சேவை.முதல் முறையாக கேள்விப்படும் போது நம்ப முடியாத வியப்பில் ஆழ்த்தக்கூடிய சேவை.டிவிட்ச் வீடியோகேம்களுக்கான பிரத்யேக இணைய ஒளிபரப்பு சேவை.அதாவது இது வீடியோகேம் ஆடுவதற்கான சேவை அல்ல;வீடியோகேம் ஆடுவதை பார்ப்பதற்கான சேவை.வேறுவிதமாக சொல்வதென்றால் இது வீடியோகேம்களுக்கான யூடியூப் போன்றது.இதில் வீடியோகேம் பிரியர்கள் தாங்கள் கேம் ஆடுவதை நேரடியாக ஒளிபரப்புவார்கள்.சக வீடியோகேம் பிரியர்கள் அதைப்பார்த்த படி அரட்டை அடித்துக்கொண்டிருப்பார்கள்.இணைய நேரடி ஒளிபரப்பு சேவையான ஜஸ்ட்ன்.,டிவியின் கிளையாக துவங்கி மரமாக வளர்ந்து பின்னர் அமேசான் நிறுவனத்தால் வாங்கப்பட்ட டிவிட்ச்.டிவி இணைய உலகின் முன்னணி தளங்களில் ஒன்றாக உருவாகி இருக்கிறது.

வீடியோகேம் விளையாடுவதை எல்லாம் கூட யாராவது பார்ப்பார்களா? எனும் கேள்வியோ,சந்தேகமோ தேவையில்லாத ஒன்று.ஏனெனில் இதை இப்போது இ-ஸ்போர்ட்ஸ் என்று கொண்டாடுகின்றனர்.மற்ற விளையாட்டு போல இதிலும் நட்சத்திரங்கள் உருவாகி இருக்கின்றனர்.

டிவிட்ச்.டிவி பற்றியும் அது உருவாக்கியுள்ள இணைய விளையாட்டு கலாச்சாரம் பற்றியும் இன்னும் நிறைய விஷயங்கள் இருக்கின்றன.இப்போது தெரிந்து கொள்ள வேண்டிய விஷயம் என்ன என்றால் டிவிட்ச்.டிவி புதிதாக ஒரு சேனலை துவக்கியுள்ளது என்பதும் அது படைப்பாற்றல் கலைக்கானது என்பதும் தான்.
டிவிட்ச்.டிவியில் எப்படி வீடியோகேம் ஆடுவதை நேரடியாக ஒளிபரப்பு செய்யலாமோ,அதே போல புதிதாக துவங்கப்பட்டுள்ள டிவிட்ச் கிரியேட்டிவ் பகுதியில் ஓவியர்களும்,போட்டோஷாப் கலைஞர்களும் தாங்கள் உருவாக்கத்தை நேரடியாக ஒளிபரப்பலாம்.

twitch-bob-rossடிவிட்ச் அடிப்படையில் வீடியோகேம் ஒளிபரப்பிற்கான தளமாக இருந்தாலும் கூட,பல பயனாளிகளி போட்டோஷாப் உருவாக்கம் மற்றும் ஓவியங்கள் வரைவதை ஒளிபரப்பவும் இதை பயன்படுத்து வந்ததை உணர்ந்ததால் இதற்கென்றே தனிச்சேவை துவங்கப்பட்டுள்ளதாக தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.வீடியோகேம் ஆடி ஆடி அலுத்துப்போகும் போது,கலை உருவாக்கத்தில் லயித்துப்போவது பலருக்கு பிடித்தமானதாக இருந்திருக்கிறது.இதை மேலும் ஊக்குவிக்க தான் டிவிட்ச் கிரியேட்டிவ் உதயமாகியுள்ளது.
இந்த இடத்தில் பாப் ராஸ் உங்கள் நினைவில் வந்திருந்தால் சபாஷ் போட்டுக்கொள்ளவும்.

ஓவியம் வரைதலை நேரடியாக ஒளிபரப்ப வழி செய்யும் ஒரு இணையதளத்தின் பயன்பாட்டிற்கு ஓவியம் மூலம் மக்களுடன் பேசிய ஒருவரை விட பொருத்தமானவர் யார் இருக்க முடியும்? அதனால் தான் டிவிட்ச் கிரியேட்டிவில் அன்மையில் பாப் ராஸ் தொலைக்காட்சியில் தொகுத்து அளித்த ஜாய் ஆப் பெயிண்டிங் நிகழ்ச்சி அப்படியே மறுநேரடி ஒளிபரப்பு செய்யப்பட்டது.சும்மா இல்லை அந்த நிகழ்ச்சி தொகுப்பு அனைத்தும் தொடர்ச்சியாக ஒளிபரப்பாக துவங்கியது.நிகழ்ச்சியின் 403 பகுதிகளும் எட்டரை நாட்களில் ஒளிபரப்பாக திட்டமிடப்பட்டது.

டிவிட்ச் ரசிகர்களும் பெரும் ஆர்வத்துடன் இந்த ஒளிபரப்பை பார்த்து ரசித்துள்ளனர்.முதல் நாளில் மட்டும் 80 லட்சம் பேர் பார்த்துரசித்துள்ளனர்.அது மட்டும் அல்ல குறிப்பட்ட நேரத்தில் 60 ஆயிரம் பேருக்கு மேல் நேரடியாக பார்த்து ரசித்து கருத்துக்களை பகிர்ந்து கொண்டுள்ளனர்.

ராஸ் ஓவியம் வரையும் கலை எல்லோருக்குமானதாக இருக்க வேண்டும் என நினைத்தவர்.அந்த நோக்கத்துடன் தான் அவர்,தொலைக்காட்சி நிகழ்ச்சி மூலம் ஓவியம் வரைய கற்றுக்கொடுத்தார்.நீங்களும் ஓவியம் வரையலாம் எனும் செய்தியுடன் அவர் ஒவ்வொரு நிகழ்ச்சியிலும் ஒரு ஓவியம் வரைந்து காட்டுவதை பார்த்தால் உற்சாகமாகா இருக்கும் என்கின்றனர் பாப் ராஸ் ரசிகர்கள்.அவரது மென்மையான பேச்சு மற்றும் நம்பிக்கை அளிக்கும் பாணி பார்ப்பவர்களுக்கு ஊக்கம் அளிக்க கூடியது என்றும் அவரை கொண்டாடுகின்றனர்.

ஒரு முறை ராஸ், வண்ண குறைபாடு கொண்ட ஒருவருக்காக அவரால் பார்க்க கூடிய கிரே வண்ணத்தை மட்டுமே வைத்துக்கொண்டு அதன் பல்வேறு வேற்பாட்டை பயன்படுத்திய அழகிய ஓவியம் ஒன்றை வரைந்து காட்டியிருக்கிறார் என்றால் பார்த்துக்கொள்ளுங்கள்.அவர் மக்களின் ஓவியர்.

அதனால் தான் டிவிட்ச் கிரியேட்டிவில் அவரை பார்த்து ரசித்திருப்பதுடன் ஒவ்வொரு பகுதி (ஓவியம்) முடிந்ததும் குட்கேம் என கருத்து சொல்லி மகிழ்ந்துள்ளனர்.வீடியோகேம் உலகில் மிகப்பெரிய பாராட்டுச்சொல் இது.
பல பயனாளிகள் ராஸ் ஓவியம் வரைவது மூலம் கொண்டு வந்த உற்சாகம்,நம்பிக்கை ஆகியவற்றையும் அடையாளம் கண்டு பாராட்டியிருக்கின்றனர்.

தொலைக்காட்சி யுகத்தில் கோலோச்சிய பாப் ராஸ் இணைய யுகத்தில் மறு அவதாரம் எடுத்திருப்பது படைப்பாற்றல் காலத்தால் அழியாதது என்பதை உணர்த்துகிறது.
டிவிட்சி கிரியேட்டிவில் நேரடியாக பார்க்க முடியாதவர்கள் கவலைப்பட வேண்டாம்.ராஸின் நிகழ்ச்சிகள் அனைத்தும் யூடியூப்பில் காணக்கிடைக்கின்றன.அவருக்கான இணையதளம்,டிவிட்டர் பக்கம் எல்லாமும் இருக்கிறது.

டிவிட்ச் கிரியேட்டிவ் இணையதளம்;http://www.twitch.tv/bobross

பாப் ராஸ் யூடியூப் சேனல்: https://www.youtube.com/user/BobRossInc

——–
நன்றி;தமிழ் இந்துவில் சில வாரங்களுக்கு முன் எழுதியது.

bobross1பாப் ராசை (Bob Ross )உங்களுக்குத்தெரியுமா?
இதுவரை அறியாமல் இருந்தாலும் அறிமுகம் செய்து கொள்ள வேண்டிய ஆளுமை தான் பாப் ராஸ்.’அமெரிக்க ஓவியர்,ஒவிய பயிற்சியாளர் மற்றும் தொலைக்காட்சி நிகழ்ச்சி தொகுப்பாளர்’ என்கிறது இவருக்கான விக்கிபீடியா அறிமுகம் பக்கம்.கூடுதல் விவரம் வேண்டும் என்றால் இவரது ஜாய் ஆப் பெயிண்டிங் தொலைக்காட்சி நிகழ்ச்சியை கூறலாம்.

பிபிஎஸ் தொலைக்காட்சியில் 1980 களில் ஒளிபரப்பான இந்த நிகழ்ச்சி தான் பாப் ராசை மிகவும் பிரபலமாக்கியது.எல்லோருக்கும் நெருக்கமாக்கியது.அந்த கால அமெரிக்கர்களுக்கு நிச்சயம் பாப் ராசின் மகிமை தெரிந்திருக்கும்.அவரது பெயரை கேட்டவுடனே,’ஓவியம் வரைய கற்றுக்கொடுத்து வாழ்க்கை பற்றிய உற்சாகத்தையும்,ஊக்கத்தையும் அளித்த மனிதர் அல்லவா என்று அவரைப்பற்றி நினைவு கூறக்கூடும்.
எல்லாம் சரி,பாப் ராசை இப்போது ஏன் தெரிந்து கொள்ள வேண்டும்.அதிலும் அவரது அவரை பிரபலமாக்கிய தொலைக்காட்சித்தொடர் ஒளிபரப்பாக 20 ஆண்டுகளுக்கும் மேல் ஆகிவிட்ட நிலையில்,இப்போது என்ன அவசியம் என்று கேட்கலாம்.

இணைய யுகத்திலும் அவரது ஆளுமை ஈர்க்கக்கூடியதாக இருக்கிறது என்பதே இதற்கு காரணம்.
ராஸ் வழங்கிய ஜாய் ஆப் பெயிண்டிங் தொலைக்காட்சி நிகழ்ச்சி கடைசியாக 1994 ம் ஆண்டு ஒளிபரப்பான நிலையில்,தற்போது அந்த நிகழ்ச்சித்தொடர் இணையத்தில் மறுஒளிபரப்பாகி ஹிட்டாகி இருக்கிறது.அதுவும் எப்படி தெரியுமா?நேரடி நிகழ்ச்சியாக ஒளிப்பரப்பாக லட்சக்கணக்கானோரை கவர்ந்திருக்கிறது.
அப்படியா? என்று நீங்கள் ஆச்சர்யமடைந்தால் டிவிட்ச்.டிவி(www.twitch.tv )பற்றி தெரிந்து கொள்ள வேண்டும்.இந்த இணை சேவையில் தான் ராஸ் மறு அவதாரம் எடுத்திருக்கிறார்.

டிவிட்ச் உண்மையிலேயே சுவாரஸ்யமான இணைய சேவை.முதல் முறையாக கேள்விப்படும் போது நம்ப முடியாத வியப்பில் ஆழ்த்தக்கூடிய சேவை.டிவிட்ச் வீடியோகேம்களுக்கான பிரத்யேக இணைய ஒளிபரப்பு சேவை.அதாவது இது வீடியோகேம் ஆடுவதற்கான சேவை அல்ல;வீடியோகேம் ஆடுவதை பார்ப்பதற்கான சேவை.வேறுவிதமாக சொல்வதென்றால் இது வீடியோகேம்களுக்கான யூடியூப் போன்றது.இதில் வீடியோகேம் பிரியர்கள் தாங்கள் கேம் ஆடுவதை நேரடியாக ஒளிபரப்புவார்கள்.சக வீடியோகேம் பிரியர்கள் அதைப்பார்த்த படி அரட்டை அடித்துக்கொண்டிருப்பார்கள்.இணைய நேரடி ஒளிபரப்பு சேவையான ஜஸ்ட்ன்.,டிவியின் கிளையாக துவங்கி மரமாக வளர்ந்து பின்னர் அமேசான் நிறுவனத்தால் வாங்கப்பட்ட டிவிட்ச்.டிவி இணைய உலகின் முன்னணி தளங்களில் ஒன்றாக உருவாகி இருக்கிறது.

வீடியோகேம் விளையாடுவதை எல்லாம் கூட யாராவது பார்ப்பார்களா? எனும் கேள்வியோ,சந்தேகமோ தேவையில்லாத ஒன்று.ஏனெனில் இதை இப்போது இ-ஸ்போர்ட்ஸ் என்று கொண்டாடுகின்றனர்.மற்ற விளையாட்டு போல இதிலும் நட்சத்திரங்கள் உருவாகி இருக்கின்றனர்.

டிவிட்ச்.டிவி பற்றியும் அது உருவாக்கியுள்ள இணைய விளையாட்டு கலாச்சாரம் பற்றியும் இன்னும் நிறைய விஷயங்கள் இருக்கின்றன.இப்போது தெரிந்து கொள்ள வேண்டிய விஷயம் என்ன என்றால் டிவிட்ச்.டிவி புதிதாக ஒரு சேனலை துவக்கியுள்ளது என்பதும் அது படைப்பாற்றல் கலைக்கானது என்பதும் தான்.
டிவிட்ச்.டிவியில் எப்படி வீடியோகேம் ஆடுவதை நேரடியாக ஒளிபரப்பு செய்யலாமோ,அதே போல புதிதாக துவங்கப்பட்டுள்ள டிவிட்ச் கிரியேட்டிவ் பகுதியில் ஓவியர்களும்,போட்டோஷாப் கலைஞர்களும் தாங்கள் உருவாக்கத்தை நேரடியாக ஒளிபரப்பலாம்.

twitch-bob-rossடிவிட்ச் அடிப்படையில் வீடியோகேம் ஒளிபரப்பிற்கான தளமாக இருந்தாலும் கூட,பல பயனாளிகளி போட்டோஷாப் உருவாக்கம் மற்றும் ஓவியங்கள் வரைவதை ஒளிபரப்பவும் இதை பயன்படுத்து வந்ததை உணர்ந்ததால் இதற்கென்றே தனிச்சேவை துவங்கப்பட்டுள்ளதாக தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.வீடியோகேம் ஆடி ஆடி அலுத்துப்போகும் போது,கலை உருவாக்கத்தில் லயித்துப்போவது பலருக்கு பிடித்தமானதாக இருந்திருக்கிறது.இதை மேலும் ஊக்குவிக்க தான் டிவிட்ச் கிரியேட்டிவ் உதயமாகியுள்ளது.
இந்த இடத்தில் பாப் ராஸ் உங்கள் நினைவில் வந்திருந்தால் சபாஷ் போட்டுக்கொள்ளவும்.

ஓவியம் வரைதலை நேரடியாக ஒளிபரப்ப வழி செய்யும் ஒரு இணையதளத்தின் பயன்பாட்டிற்கு ஓவியம் மூலம் மக்களுடன் பேசிய ஒருவரை விட பொருத்தமானவர் யார் இருக்க முடியும்? அதனால் தான் டிவிட்ச் கிரியேட்டிவில் அன்மையில் பாப் ராஸ் தொலைக்காட்சியில் தொகுத்து அளித்த ஜாய் ஆப் பெயிண்டிங் நிகழ்ச்சி அப்படியே மறுநேரடி ஒளிபரப்பு செய்யப்பட்டது.சும்மா இல்லை அந்த நிகழ்ச்சி தொகுப்பு அனைத்தும் தொடர்ச்சியாக ஒளிபரப்பாக துவங்கியது.நிகழ்ச்சியின் 403 பகுதிகளும் எட்டரை நாட்களில் ஒளிபரப்பாக திட்டமிடப்பட்டது.

டிவிட்ச் ரசிகர்களும் பெரும் ஆர்வத்துடன் இந்த ஒளிபரப்பை பார்த்து ரசித்துள்ளனர்.முதல் நாளில் மட்டும் 80 லட்சம் பேர் பார்த்துரசித்துள்ளனர்.அது மட்டும் அல்ல குறிப்பட்ட நேரத்தில் 60 ஆயிரம் பேருக்கு மேல் நேரடியாக பார்த்து ரசித்து கருத்துக்களை பகிர்ந்து கொண்டுள்ளனர்.

ராஸ் ஓவியம் வரையும் கலை எல்லோருக்குமானதாக இருக்க வேண்டும் என நினைத்தவர்.அந்த நோக்கத்துடன் தான் அவர்,தொலைக்காட்சி நிகழ்ச்சி மூலம் ஓவியம் வரைய கற்றுக்கொடுத்தார்.நீங்களும் ஓவியம் வரையலாம் எனும் செய்தியுடன் அவர் ஒவ்வொரு நிகழ்ச்சியிலும் ஒரு ஓவியம் வரைந்து காட்டுவதை பார்த்தால் உற்சாகமாகா இருக்கும் என்கின்றனர் பாப் ராஸ் ரசிகர்கள்.அவரது மென்மையான பேச்சு மற்றும் நம்பிக்கை அளிக்கும் பாணி பார்ப்பவர்களுக்கு ஊக்கம் அளிக்க கூடியது என்றும் அவரை கொண்டாடுகின்றனர்.

ஒரு முறை ராஸ், வண்ண குறைபாடு கொண்ட ஒருவருக்காக அவரால் பார்க்க கூடிய கிரே வண்ணத்தை மட்டுமே வைத்துக்கொண்டு அதன் பல்வேறு வேற்பாட்டை பயன்படுத்திய அழகிய ஓவியம் ஒன்றை வரைந்து காட்டியிருக்கிறார் என்றால் பார்த்துக்கொள்ளுங்கள்.அவர் மக்களின் ஓவியர்.

அதனால் தான் டிவிட்ச் கிரியேட்டிவில் அவரை பார்த்து ரசித்திருப்பதுடன் ஒவ்வொரு பகுதி (ஓவியம்) முடிந்ததும் குட்கேம் என கருத்து சொல்லி மகிழ்ந்துள்ளனர்.வீடியோகேம் உலகில் மிகப்பெரிய பாராட்டுச்சொல் இது.
பல பயனாளிகள் ராஸ் ஓவியம் வரைவது மூலம் கொண்டு வந்த உற்சாகம்,நம்பிக்கை ஆகியவற்றையும் அடையாளம் கண்டு பாராட்டியிருக்கின்றனர்.

தொலைக்காட்சி யுகத்தில் கோலோச்சிய பாப் ராஸ் இணைய யுகத்தில் மறு அவதாரம் எடுத்திருப்பது படைப்பாற்றல் காலத்தால் அழியாதது என்பதை உணர்த்துகிறது.
டிவிட்சி கிரியேட்டிவில் நேரடியாக பார்க்க முடியாதவர்கள் கவலைப்பட வேண்டாம்.ராஸின் நிகழ்ச்சிகள் அனைத்தும் யூடியூப்பில் காணக்கிடைக்கின்றன.அவருக்கான இணையதளம்,டிவிட்டர் பக்கம் எல்லாமும் இருக்கிறது.

டிவிட்ச் கிரியேட்டிவ் இணையதளம்;http://www.twitch.tv/bobross

பாப் ராஸ் யூடியூப் சேனல்: https://www.youtube.com/user/BobRossInc

——–
நன்றி;தமிழ் இந்துவில் சில வாரங்களுக்கு முன் எழுதியது.

About the author

CyberSimman

இண்டெர்நெட் சமூக மாற்றத்திற்கு வித்திடக்கூடிய ஜனநாயக தன்மை கொண்ட தொழில்நுட்பம் என்று சொல்லப்படுவதில் என‌க்கு மிகுந்த நம்பிக்கை உண்டு என்பதால் இண்டெர்நெட்டை எப்படியெல்லாம் பயன்படுத்திகொள்ள முடிகிறது என சுட்டிக்கட்டுவதை எனது கடமையாக‌வே கருதுகிறேன்... மேலும்

Related posts

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *