சிறு புத்தகங்களை பரிந்துரைக்கும் இணையதளம்

shortbookslogo1உங்கள் ரசனைக்கேற்ற புத்தகங்களை பரிந்துரைக்கும் இணையதளங்கள் அநேகம் இருக்கின்றன. இந்த வரிசையில், புதுமையான வரவாக அறிமுகமாக இருக்கும் ஷார்ட்புக்ஸ் தளம் வழக்கமான பரிந்துரைகளில் இருந்து மாறுபட்டு, சிறு புத்தகங்களை பரிந்துரைக்கிறது. அதாவது குறைந்த பக்கங்களை கொண்ட புத்தகங்களை பரிந்துரைக்கிறது.

புத்தக புழுக்களுக்கு பக்கங்களின் எண்ணிக்கை ஒரு தடையல்ல தான். அது மட்டும் அல்லாமல் மகத்தான நாவல்கள் உள்ளிட்ட பல சிறந்த நூல்கள் அதிக பக்கங்களை கொண்டவை.

ஆனால் வாசிக்க வேண்டும் என விருப்பம் கொண்ட பலர், இந்த புத்தகங்களின் அளவை பார்த்தே மிரண்டு விடலாம். தலையணை அளவு புத்தகத்தை எப்படி படைப்பது என அவர்கள் மலைத்து நிற்கலாம். இத்தகைய வாசகர்களில் பலர், குறைந்த பக்கங்களை கொண்ட புத்தகங்கள் இருந்தால் படிக்கலாம் என நினைத்து ஏங்கவும் செய்யலாம் அல்லவா?

இந்த ஏக்கத்தை தீர்க்கும் வகையில் தான் ஷார்ட்புக்ஸ் தளம் உருவாக்கப்பட்டுள்ளது. 500 பக்கங்களுக்கு மேல் கொண்ட புத்தகங்களை எல்லாம் எப்படி வாசிப்பது எனும் தயக்கம் கொண்டவர்களுக்கு, இதே தலைப்புகளில் குறைந்த எண்ணிக்கையிலான புத்தகங்களை பரிந்துரைப்பதாக இந்த தளம் தெரிவிக்கிறது. ஒரு புத்தகத்தை வாசிக்க தேவைப்படும் நேரத்தின் அடிப்படையில் இதை கணக்கிட்டு பரிந்துரைப்பதாக தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

எந்த தலைப்பிலுமே நீளமான வாசிப்பு தேவைப்படும் புத்தகங்களுடன் ஒப்பிட்டு, குறைவான நேரத்தில் படிக்க கூடிய புத்தகங்களை இந்த தளம் தேடித்தருகிறது. விரும்பிய தலைப்புகளை தெரிவித்து தேடலாம் அல்லது இதில் கொடுக்கப்பட்டுள்ள பட்டியலை பார்க்கலாம். கொஞ்சம் மாறுபட்ட சேவை தான். அவசர யுகத்தில் மிகவும் பயனுள்ளதாக இருக்கும்.

சிறு புத்தகங்கள் தேவைப்படுபவர்கள் மட்டும் அல்லாமல், மற்ற வாசகர்களும் கூட புத்தக பரிந்துரைக்காக பயன்படுத்திப்பார்க்கலாம். ஆனால் ஆங்கில புத்தகங்களை அடிப்படையாக கொண்டது. புத்தகங்களை அமேசான் தளத்தில் வாங்கும் இணைப்பும் இருக்கிறது. இதில் கலந்திருக்கும் விளம்பர நோக்கம் பற்றியும் தளத்தின் அறிமுகத்திலேயே குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

இணையதள முகவரி: http://www.shortbooks.co/index.php

 

செயலி புதிது; தூங்குவதற்கு உதவும் செயலி

screen696x696காலையில் குறித்த நேரத்தில் கண் விழிக்க வழி காட்டும் அலாரம் வகை செயலிகள் விதவிதமாக இருப்பதை நீங்கள் அறிந்திருக்கலாம். இதே போல இரவில் தூக்கம் வராமல் தவிக்கும் போது தூக்கம் வர வைக்க உதவும் செயலிகளும் இருக்கின்றன எனத்தெரியுமா? இவற்றில் மிகவும் எளிமையானதாக குவிக்கியோவின் ஸ்லீப் செயலி அமைந்துள்ளது.

ஐபோனுக்காக உருவாக்கப்பட்டுள்ள இந்த செயலியை தரவிறக்கம் செய்து கொண்டால் இரவில் தூங்கச்செல்லும் முன் அல்லது தூக்கம் வராமல் தவிக்கும் போது இதை இயக்கி மன அமைதி அளிக்க கூடிய ஒலிகளை கேட்கலாம். இந்த ஒலிகள் தரக்கூடிய அமைதியான உணர்வு கண்களில் தூக்கத்தை தழுழச்செய்யும் என்பது எதிர்பார்ப்பு.

மழையின் சளசளப்பு, பறவைகளின் சங்கீதம், நதியின் ஓசை, விமானம் செல்லும் ஒலி என பலவித ஒலி அமைப்புகளில் இருந்து தேர்வு செய்து கொள்ளலாம். எவ்வளவு நேரம் இந்த ஒலிகள் கேட்க வேண்டும் என்றும் தீர்மானித்துக்கொள்ளலாம். தியானம் மற்றும் யோகா ஒலிகளும் இந்த பட்டியலில் உள்ளன.

தூக்கமின்மை ஒரு பிரச்சனையாக இருப்பவர்களுக்கு உதவுமா என்று தெரியவில்லை, ஆனால் கொஞ்சம் இரவில் தூங்குவதற்கு முன் அமைதியான சூழல் தேவை என நினைப்பவர்களுக்கு உதவியாக இருக்கும். புத்தகம் வாசிப்பது அல்லது பாடல்கள் கேட்பது போல

மேலும் தகவல்களுக்கு: https://sleep.by.qukio.com/
யூடியூப்பில் பின்னூட்டங்களை காண புதிய வசதி

வீடியோ பகிர்வு சேவையான யூடியூப்பில் வீடியோக்களுடன் அவற்றுக்கான பின்னூட்டங்களும் ( கமெண்ட்ஸ்) இடம்பெற்றிருக்கும். பொதுவாக இணைய பின்னூட்டங்களில் உள்ள பிரச்சனை இங்கும் உண்டு தான். அதாவது வெட்டி வீண் வம்பு கருத்துக்களோடு அவதூறான கருத்துக்களும் சேர்த்தே பதிவாகியிருக்கும். ஆனால் இந்த பதர்களை மீறி, பல வீடியோக்களின் சுவாரஸ்யம் தரக்கூடிய கருத்துக்களும் இடம்பெறுவதுண்டு. பயனுள்ள கருத்துக்களும் பதிவாகி இருப்பதை பார்க்கலாம். இவை சில நேரங்களில் வீடியோ உள்ளடக்கம் தொடர்பான கூடுதல் விவரம் அல்லது புரிதலை தரலாம்.

எனவே பின்னூட்டங்களை முற்றிலுமாக புறக்கணித்துவிட முடியாது. அவற்றில் எப்போதும் ஒரு கண் வைத்திருக்கலாம் தான். ஆனால் இதில் சின்னதாக ஒரு சிக்கல் உண்டு. கருத்துக்களை வாசிக்க வேண்டும் என்றால், வீடியோ காட்சியில் இருந்து கீழே இறங்கி வர வேண்டும். பொதுவாக வீடியோவை பார்த்து முடித்துவிட்டு இப்படி கீழே உள்ள பின்னூட்டங்களை படித்துப்பார்க்கலாம்.

மாறாக வீடியோ பார்க்கும் போதே கருத்துக்களையும் படிக்க வேண்டும் என விரும்பினால், கமெண்ட்மோட் எனும் குரோம் பிரவுசர் நீட்டிப்பு சேவை அந்த வசதியை அளிக்கிறது. இந்த நீட்டிப்பு சேவையை தரவிறக்கம் செய்து கொண்டால், எப்போது யூடியூப் வீடியோ அருகே பின்னூட்டங்கள் தோன்ற வேண்டும் என விரும்புகிறோமோ அப்போது இதை கிளிக் செய்தால் போதும், வீடியோ-பின்னூட்டங்கள் இரண்டையும் ஒரே பிரேமில் பார்க்கலாம்.

குறிப்பாகம் போட்டோஷாப் போன்ற தொழில்நுட்ப விளக்கம் சார்ந்த வீடியோக்களை பார்க்கும் போது இந்த வசதி பயனுள்ளதாக இருக்கும். வீடியோவை பார்த்தபடி, அது தொடர்பான விளக்கங்களையும் தெரிந்து கொள்ளலாம்.

தரவிறக்கம் செய்ய: http://daviddiamond.co/comment-mode

 

 

செல்பி முரண் அறிவீர்!

ஸ்மார்ட்போன் வைத்திருக்கும் பலருக்கு தங்களை தாங்களே படம் எடுத்து பகிர்ந்து கொள்ளும் செல்பி மோகம் இருப்பது தெரிந்த விஷயம் தான். ஆனால் செல்பி எடுத்துக்கொள்ளும் ஆர்வம் இருக்கும் அளவுக்கு அவற்றை பார்த்து ரசிக்கும் விருப்பம் பலருக்கும் இல்லை என்பது தெரியுமா? அன்மையில் வெளியான செல்பி தொடர்பான ஆய்வு இத்தகைய முரணான நிலை இருப்பதை உணர்த்துகிறது.

ஜெர்மனியின் முனிச் நகரில் உள்ள ஆய்வாளர்கள் ஜெர்மனி, ஆஸ்திரியா மற்றும் சுவிட்சர்லாந்து ஆகிய நாட்களில் உள்ள 238 சுயபட பிரியர்கள் மத்தியில் இந்த ஆய்வை நடத்தியுள்ளனர். ஆய்வில் பங்கேற்றவர்களில் 77 சதவீதம் பேர் மாதம் ஒரு முறை செல்பி எடுப்பதாகவும், 44 சதவீதம் பேர் வாரம் ஒரு முறை செல்பி எடுப்பதாகவும் தெரிவித்துள்ளனர். ஆனால் முக்கியமான விஷயம் அதுவல்ல: அவர்களில் பெரும்பாலானோர் மற்றவர்கள் பகிர்ந்து கொள்ளும் சுயபடங்களை பார்ப்பதில் ஆர்வம் கொண்டிருக்கவில்லை. ஏனினில் சுயபடம் வெளியிடுவதை நம்பகமில்லாத்தன்மை மற்றும் சுய அழகை ரசிப்பதன் வெளிப்பாடாக கருதுவதாக தெரிவித்துள்ளனர்.

உண்மையில் 90 சதவீதம் பேர் இவ்வாறு கூறியுள்ளனர். ஆனால் 46 சதவீதம் பேர் தங்கள் செல்பி பழக்கத்தை இப்படி கருதுவதில்லை என தெரிவித்துள்ளனர். ஆக, எல்லோரும் செல்போன்களை ஆர்வத்துடன் எடுத்துக்கொண்டிருந்தாலும், பெரும்பாலனோர் மற்றவர்கள் செல்பிக்களை பார்க்கும் போது அதை சுய விளம்பரமாகவே கருதுகின்றனர். இதை செல்பி முரண் என ஆய்வாளர்கள் தெரிவித்து இதற்கான காரணங்களையும் விளக்கியுள்ளனர்.

சுய படம் ஒருவரின் உண்மையான தோற்றத்திற்கு மாறான தோற்றத்தை அளிக்கலாம் என்பதால் இது ஒருவரின் சுய மதிப்பையும் பாதிக்கலாம் என்று தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

ஆக, அடுத்த முறை சுயபடம் எடுக்கும் முன் கொஞ்சம் யோசிக்கவும்.!

 

 

சைபர்சிம்மன்

shortbookslogo1உங்கள் ரசனைக்கேற்ற புத்தகங்களை பரிந்துரைக்கும் இணையதளங்கள் அநேகம் இருக்கின்றன. இந்த வரிசையில், புதுமையான வரவாக அறிமுகமாக இருக்கும் ஷார்ட்புக்ஸ் தளம் வழக்கமான பரிந்துரைகளில் இருந்து மாறுபட்டு, சிறு புத்தகங்களை பரிந்துரைக்கிறது. அதாவது குறைந்த பக்கங்களை கொண்ட புத்தகங்களை பரிந்துரைக்கிறது.

புத்தக புழுக்களுக்கு பக்கங்களின் எண்ணிக்கை ஒரு தடையல்ல தான். அது மட்டும் அல்லாமல் மகத்தான நாவல்கள் உள்ளிட்ட பல சிறந்த நூல்கள் அதிக பக்கங்களை கொண்டவை.

ஆனால் வாசிக்க வேண்டும் என விருப்பம் கொண்ட பலர், இந்த புத்தகங்களின் அளவை பார்த்தே மிரண்டு விடலாம். தலையணை அளவு புத்தகத்தை எப்படி படைப்பது என அவர்கள் மலைத்து நிற்கலாம். இத்தகைய வாசகர்களில் பலர், குறைந்த பக்கங்களை கொண்ட புத்தகங்கள் இருந்தால் படிக்கலாம் என நினைத்து ஏங்கவும் செய்யலாம் அல்லவா?

இந்த ஏக்கத்தை தீர்க்கும் வகையில் தான் ஷார்ட்புக்ஸ் தளம் உருவாக்கப்பட்டுள்ளது. 500 பக்கங்களுக்கு மேல் கொண்ட புத்தகங்களை எல்லாம் எப்படி வாசிப்பது எனும் தயக்கம் கொண்டவர்களுக்கு, இதே தலைப்புகளில் குறைந்த எண்ணிக்கையிலான புத்தகங்களை பரிந்துரைப்பதாக இந்த தளம் தெரிவிக்கிறது. ஒரு புத்தகத்தை வாசிக்க தேவைப்படும் நேரத்தின் அடிப்படையில் இதை கணக்கிட்டு பரிந்துரைப்பதாக தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

எந்த தலைப்பிலுமே நீளமான வாசிப்பு தேவைப்படும் புத்தகங்களுடன் ஒப்பிட்டு, குறைவான நேரத்தில் படிக்க கூடிய புத்தகங்களை இந்த தளம் தேடித்தருகிறது. விரும்பிய தலைப்புகளை தெரிவித்து தேடலாம் அல்லது இதில் கொடுக்கப்பட்டுள்ள பட்டியலை பார்க்கலாம். கொஞ்சம் மாறுபட்ட சேவை தான். அவசர யுகத்தில் மிகவும் பயனுள்ளதாக இருக்கும்.

சிறு புத்தகங்கள் தேவைப்படுபவர்கள் மட்டும் அல்லாமல், மற்ற வாசகர்களும் கூட புத்தக பரிந்துரைக்காக பயன்படுத்திப்பார்க்கலாம். ஆனால் ஆங்கில புத்தகங்களை அடிப்படையாக கொண்டது. புத்தகங்களை அமேசான் தளத்தில் வாங்கும் இணைப்பும் இருக்கிறது. இதில் கலந்திருக்கும் விளம்பர நோக்கம் பற்றியும் தளத்தின் அறிமுகத்திலேயே குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

இணையதள முகவரி: http://www.shortbooks.co/index.php

 

செயலி புதிது; தூங்குவதற்கு உதவும் செயலி

screen696x696காலையில் குறித்த நேரத்தில் கண் விழிக்க வழி காட்டும் அலாரம் வகை செயலிகள் விதவிதமாக இருப்பதை நீங்கள் அறிந்திருக்கலாம். இதே போல இரவில் தூக்கம் வராமல் தவிக்கும் போது தூக்கம் வர வைக்க உதவும் செயலிகளும் இருக்கின்றன எனத்தெரியுமா? இவற்றில் மிகவும் எளிமையானதாக குவிக்கியோவின் ஸ்லீப் செயலி அமைந்துள்ளது.

ஐபோனுக்காக உருவாக்கப்பட்டுள்ள இந்த செயலியை தரவிறக்கம் செய்து கொண்டால் இரவில் தூங்கச்செல்லும் முன் அல்லது தூக்கம் வராமல் தவிக்கும் போது இதை இயக்கி மன அமைதி அளிக்க கூடிய ஒலிகளை கேட்கலாம். இந்த ஒலிகள் தரக்கூடிய அமைதியான உணர்வு கண்களில் தூக்கத்தை தழுழச்செய்யும் என்பது எதிர்பார்ப்பு.

மழையின் சளசளப்பு, பறவைகளின் சங்கீதம், நதியின் ஓசை, விமானம் செல்லும் ஒலி என பலவித ஒலி அமைப்புகளில் இருந்து தேர்வு செய்து கொள்ளலாம். எவ்வளவு நேரம் இந்த ஒலிகள் கேட்க வேண்டும் என்றும் தீர்மானித்துக்கொள்ளலாம். தியானம் மற்றும் யோகா ஒலிகளும் இந்த பட்டியலில் உள்ளன.

தூக்கமின்மை ஒரு பிரச்சனையாக இருப்பவர்களுக்கு உதவுமா என்று தெரியவில்லை, ஆனால் கொஞ்சம் இரவில் தூங்குவதற்கு முன் அமைதியான சூழல் தேவை என நினைப்பவர்களுக்கு உதவியாக இருக்கும். புத்தகம் வாசிப்பது அல்லது பாடல்கள் கேட்பது போல

மேலும் தகவல்களுக்கு: https://sleep.by.qukio.com/
யூடியூப்பில் பின்னூட்டங்களை காண புதிய வசதி

வீடியோ பகிர்வு சேவையான யூடியூப்பில் வீடியோக்களுடன் அவற்றுக்கான பின்னூட்டங்களும் ( கமெண்ட்ஸ்) இடம்பெற்றிருக்கும். பொதுவாக இணைய பின்னூட்டங்களில் உள்ள பிரச்சனை இங்கும் உண்டு தான். அதாவது வெட்டி வீண் வம்பு கருத்துக்களோடு அவதூறான கருத்துக்களும் சேர்த்தே பதிவாகியிருக்கும். ஆனால் இந்த பதர்களை மீறி, பல வீடியோக்களின் சுவாரஸ்யம் தரக்கூடிய கருத்துக்களும் இடம்பெறுவதுண்டு. பயனுள்ள கருத்துக்களும் பதிவாகி இருப்பதை பார்க்கலாம். இவை சில நேரங்களில் வீடியோ உள்ளடக்கம் தொடர்பான கூடுதல் விவரம் அல்லது புரிதலை தரலாம்.

எனவே பின்னூட்டங்களை முற்றிலுமாக புறக்கணித்துவிட முடியாது. அவற்றில் எப்போதும் ஒரு கண் வைத்திருக்கலாம் தான். ஆனால் இதில் சின்னதாக ஒரு சிக்கல் உண்டு. கருத்துக்களை வாசிக்க வேண்டும் என்றால், வீடியோ காட்சியில் இருந்து கீழே இறங்கி வர வேண்டும். பொதுவாக வீடியோவை பார்த்து முடித்துவிட்டு இப்படி கீழே உள்ள பின்னூட்டங்களை படித்துப்பார்க்கலாம்.

மாறாக வீடியோ பார்க்கும் போதே கருத்துக்களையும் படிக்க வேண்டும் என விரும்பினால், கமெண்ட்மோட் எனும் குரோம் பிரவுசர் நீட்டிப்பு சேவை அந்த வசதியை அளிக்கிறது. இந்த நீட்டிப்பு சேவையை தரவிறக்கம் செய்து கொண்டால், எப்போது யூடியூப் வீடியோ அருகே பின்னூட்டங்கள் தோன்ற வேண்டும் என விரும்புகிறோமோ அப்போது இதை கிளிக் செய்தால் போதும், வீடியோ-பின்னூட்டங்கள் இரண்டையும் ஒரே பிரேமில் பார்க்கலாம்.

குறிப்பாகம் போட்டோஷாப் போன்ற தொழில்நுட்ப விளக்கம் சார்ந்த வீடியோக்களை பார்க்கும் போது இந்த வசதி பயனுள்ளதாக இருக்கும். வீடியோவை பார்த்தபடி, அது தொடர்பான விளக்கங்களையும் தெரிந்து கொள்ளலாம்.

தரவிறக்கம் செய்ய: http://daviddiamond.co/comment-mode

 

 

செல்பி முரண் அறிவீர்!

ஸ்மார்ட்போன் வைத்திருக்கும் பலருக்கு தங்களை தாங்களே படம் எடுத்து பகிர்ந்து கொள்ளும் செல்பி மோகம் இருப்பது தெரிந்த விஷயம் தான். ஆனால் செல்பி எடுத்துக்கொள்ளும் ஆர்வம் இருக்கும் அளவுக்கு அவற்றை பார்த்து ரசிக்கும் விருப்பம் பலருக்கும் இல்லை என்பது தெரியுமா? அன்மையில் வெளியான செல்பி தொடர்பான ஆய்வு இத்தகைய முரணான நிலை இருப்பதை உணர்த்துகிறது.

ஜெர்மனியின் முனிச் நகரில் உள்ள ஆய்வாளர்கள் ஜெர்மனி, ஆஸ்திரியா மற்றும் சுவிட்சர்லாந்து ஆகிய நாட்களில் உள்ள 238 சுயபட பிரியர்கள் மத்தியில் இந்த ஆய்வை நடத்தியுள்ளனர். ஆய்வில் பங்கேற்றவர்களில் 77 சதவீதம் பேர் மாதம் ஒரு முறை செல்பி எடுப்பதாகவும், 44 சதவீதம் பேர் வாரம் ஒரு முறை செல்பி எடுப்பதாகவும் தெரிவித்துள்ளனர். ஆனால் முக்கியமான விஷயம் அதுவல்ல: அவர்களில் பெரும்பாலானோர் மற்றவர்கள் பகிர்ந்து கொள்ளும் சுயபடங்களை பார்ப்பதில் ஆர்வம் கொண்டிருக்கவில்லை. ஏனினில் சுயபடம் வெளியிடுவதை நம்பகமில்லாத்தன்மை மற்றும் சுய அழகை ரசிப்பதன் வெளிப்பாடாக கருதுவதாக தெரிவித்துள்ளனர்.

உண்மையில் 90 சதவீதம் பேர் இவ்வாறு கூறியுள்ளனர். ஆனால் 46 சதவீதம் பேர் தங்கள் செல்பி பழக்கத்தை இப்படி கருதுவதில்லை என தெரிவித்துள்ளனர். ஆக, எல்லோரும் செல்போன்களை ஆர்வத்துடன் எடுத்துக்கொண்டிருந்தாலும், பெரும்பாலனோர் மற்றவர்கள் செல்பிக்களை பார்க்கும் போது அதை சுய விளம்பரமாகவே கருதுகின்றனர். இதை செல்பி முரண் என ஆய்வாளர்கள் தெரிவித்து இதற்கான காரணங்களையும் விளக்கியுள்ளனர்.

சுய படம் ஒருவரின் உண்மையான தோற்றத்திற்கு மாறான தோற்றத்தை அளிக்கலாம் என்பதால் இது ஒருவரின் சுய மதிப்பையும் பாதிக்கலாம் என்று தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

ஆக, அடுத்த முறை சுயபடம் எடுக்கும் முன் கொஞ்சம் யோசிக்கவும்.!

 

 

சைபர்சிம்மன்

About the author

CyberSimman

இண்டெர்நெட் சமூக மாற்றத்திற்கு வித்திடக்கூடிய ஜனநாயக தன்மை கொண்ட தொழில்நுட்பம் என்று சொல்லப்படுவதில் என‌க்கு மிகுந்த நம்பிக்கை உண்டு என்பதால் இண்டெர்நெட்டை எப்படியெல்லாம் பயன்படுத்திகொள்ள முடிகிறது என சுட்டிக்கட்டுவதை எனது கடமையாக‌வே கருதுகிறேன்... மேலும்

Related posts

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *