காகித விமானத்தின் ஹைடெக் வடிவம்

கொஞ்சம் புதுமையான ஐடியா கைவசம் இருந்தால் கிக்ஸ்டார்ட்டர் தளத்தில் அறிமுகம் செய்து ஆதரவை அள்ளலாம் என்பதை ஏற்கனவே இணைய கில்லாடிகள் பலர் நிருபித்துள்ளனர். இப்போது ’பவர் அப்’ நிறுவனம் எனும் இளம் நிறுவனம் இதை மீண்டும் powerup-and-VR-582x388நிருபித்துள்ளது. அதிநவீன காகித விமானங்களை உருவாக்கும் பவர் அப் நிறுவனம், இந்த விமானத்தை அப்டேட் செய்வதற்கான கோரிக்கையோடு கிக்ஸ்டார்ட்டரில் கோரிக்கை வைத்து கலக்கி கொண்டிருக்கிறது.

காகித விமானத்தில் அப்படி என்ன புதுமை செய்துவிட முடியும் என அலட்சியமாக நினைக்க வேண்டாம். நவீன தொழில்நுட்பத்தை எப்படி பயன்படுத்துவது என்பது குறித்து கொஞ்சம் வித்தியாசமாக யோசித்தால் சிறுபிள்ளைகள் விளையாட்டான காகித விமானத்தையும் ஹைடெக் சாகசமாக மாற்றலாம். ’பவர் அப்’ அதை தான் செய்திருக்கிறது.

காகிதத்தை அழகாக மடித்து விமானமாக்கி கையால் காற்றில் வீசி எறிந்து விளையாடிய அனுபவம் பலருக்கு இருக்கலாம். ஏன் அலுவலக சூழலில் கூட பெரியவர்கள் பணிச்சுமை டென்ஷனை மறக்க காகித விமான விளையாட்டில் ஈடுபடுவது உண்டு. சந்தேகமாக இருந்தால் கூகுளில் காகித விமானத்தை குறிக்கும் ஆங்கில வார்த்தையான பேப்பர் பிளேன் எனும் பதத்தை டைப் செய்து வரும் முடிவுகளை பார்க்கவும். காகித விமான விளக்க வீடியோவில் துவங்கி, ஸ்மார்ட்போன் உதவியுடன் காகித விமானங்களை பறக்க விடும் விளையாட்டு வரை பலவிதமான முடிவுகளை பார்க்கலாம்.

நிற்க, பவர் அப் என்ன செய்திருக்கிறது என்றால், சாதாரண காகித விமானத்தை இஞ்சினால் இயக்கப்பட்டு தானாக பறக்கும் விமானமாக மாற்றியிருக்கிறது. அது மட்டும் அல்ல, இந்த விமானத்திற்காக என்று உருவாக்கப்பட்டுள்ள செயலி மூலம் இதை ஸ்மார்ட்போன் வழியே கட்டுப்படுத்தவும் செய்யலாம். புளுடூத் வசதி வழியே இது செயல்படுகிறது. ரிமோட் கண்ட்ரோலால் இயங்கும் பொம்மை கார் போல இந்த காகித விமானத்தை ஒரு பத்து நிமிடம் பறக்க வைத்து விளையாடலாம்.

காகித விமானத்தை பறக்க விட்டால் நேராகச்சென்று குப்புற கவிழ்ந்து விடும். இதை வைத்துக்கொண்டு நண்பர்களோடு யார் அதிக தூரம் எறிய முடிகிறது என போட்டி வைக்கலாம். அதற்கு மேல் ஒன்றும் செய்ய முடியாது. ஆனால், பவர் அப் நிறுவனம், காகித விமானத்தில் சின்னஞ்சிறிய இஞ்சினை பொருத்தி தானாக பறக்கும் ஆற்றலை அளித்திருக்கிறது.

புதுமையான முயற்சி என்றாலும் கொஞ்சம் காஸ்ட்லியானது. காகிதத்தில்பொருத்தும் சிறிய இஞ்சின் மற்றும் அதை இயக்க கூடிய பேட்டரியை தயார் செய்ய வேண்டும். இந்த அமைப்பிற்கான ஸ்மார்ட்போன் செயலியையும் உருவாக்க வேண்டும். இதற்கு எல்லாம் முதலிடு தேவை. கைக்காசை போடலாம் அல்லது கடன் வாங்கலாம் என்றாலும் கூட, தயாரிப்புக்கு போதிய ஆதரவு இருக்குமா என்பது தெரியாது. இது போன்ற சோதனை முயற்சிகளுக்கு நிதி திரட்டுவதற்காக என்றே கிக்ஸ்டார்ட்டர் இணையதளம் இருக்கிறது.

கிரவுட்சோர்சிங் என சொல்லப்படும் இணையவழி நிதி திரட்டலுக்கான மேடையாக கிக்ஸ்டார்ட்டர் செயல்படுகிறது. புதுமையான ஐடியாவை கைவசம் வைத்திருப்பவர்கள் அதை வெள்ளோட்டம் விட்டுப்பார்க்க நினைத்தால் கிக்ஸ்டார்ட்டர் தளத்தில் அதற்கான பக்கத்தை அமைத்து கோரிக்கை வைக்கலாம். ஐடியாவை விவரித்து அதை செயல்படுத்த எவ்வளவு நிதி தேவை என்பதை தெரிவிக்க வேண்டும். அந்த ஐடியாவால் கவரப்படும் இணையவாசிகள் நிதி அளித்து ஆதரவு தெரிவிக்கலாம். ஆதரவு என்றால் அள்ளிக்கொடுக்க வேண்டும் என்றில்லை. அவரவர் விருப்பத்திற்கு ஏற்ப ஐந்து டாலரோ, பத்து டாலரோ கூட கொடுக்கலாம். இப்படி பலர் கொடுக்க முன்வந்தால் கணிசமான தொகை சேர்ந்துவிடும். கோரிக்கை வைத்த மொத்த தொகையும் கிடைத்துவிட்டால் களத்தில் இறங்கிவிட வேண்டியது தான். ஆதரவு தெரிவித்தவர்களுக்கு மனப்பூர்வமான நன்றி தெரிவித்துவிட்டு, தயாரிக்கும் பொருளை பரிசாக அனுப்பி வைக்கலாம்.

இந்த முறையில் கிக்ஸ்டார்ட்டரில் நிதி திரட்டி வெற்றி பெற்று கலக்கிய நிறுவனங்களுக்கு பெரிய பட்டியலே இருக்கிறது. இந்த பட்டியலில் தான் பவர் அப் நிறுவனமும் இணைந்திருக்கிறது.

சாதாரண காகித விமானத்தை இஞ்சின் மூலம் இயக்கி ஸ்மார்ட்போன் மூலம் கட்டுப்படுத்தும் விமானமாக மாற்றும் எண்ணத்துடன் கிக்ஸ்டார்ட்டரில் கோரிக்கை வைத்து அதற்கான நிதியை திரட்டுவதிலும் பவர் அப் நிறுவனம் வெற்றி பெற்றது. இது நடந்து ஆறு ஆண்டுகள் இருக்கலாம். ஸ்மார்ட்போனால் காகித விமானத்தை பறக்கவிடலாம் எனும் ஐடியாவால் கவரப்பட்ட நூற்றுக்கணக்கானோர் இதற்கு நிதி அளித்து ஆதரவு தெரிவித்திருந்தனர்.

இப்போது இந்த நவீன காகித விமானத்தை மேலும் அப்டேட் செய்யும் எண்ணத்துடன் பவர் அப் மீண்டும் கிக்ஸ்டார்ட்டர் கதவைத்தட்டியுள்ளது. இந்த முறை காகித விமானத்தை மேலும் மேம்படுத்தியிருக்கிறது. எப்படி என்றால் இதில் சின்னஞ்சிறிய காமிரா ஒன்றையும் பொருத்தியுள்ளது. அதனுடன் விர்ச்சுவல் ரியாலிட்டி என கூறப்படும் மெய்நிகர் தன்மை கொண்ட கண்ணாடியுடன் இதை இணைத்துள்ளது. ஆக, விமானம் பறக்கும் போது அதில் உள்ள காமிர படம் பிடிக்கும் காட்சிகளை விர்ச்சுவல் ரியாலிட்டி சாதனம் மூலம் பார்த்து மகிழலாம். அப்படியே விமானத்தை அப்படியும், இப்படியும் மாற்றி மாற்றி இயக்கவும் செய்யலாம்.

ட்ரோன்கள் என சொல்லப்படும் ஆளில்லா விமானம் போலவே செயல்படும் தன்மையை பெற்றுள்ள இந்த விமானத்தை தயாரிக்க தான் இந்த முறை நிறுவனம் நிதி கோரியுள்ளது. கேட்ட நிதி கிடைத்துவிடும் என்று நம்பிக்கை ஏற்படும் வரை பலர் நிதி அளிக்க முன்வந்துள்ளனர். இந்த விமானம் செயல்படும் விதம் பற்றி விளக்கும் அருமையான வீடியோ ஒன்று இதன் கிக்ஸ்டார்ட்டர் பக்கம் மற்றும் நிறுவன இணையதளத்தில் இடம்பெற்றுள்ளது.; https://www.poweruptoys.com/

நிதி அளிக்க முன் வருபவர்களுக்கு இந்த காகித ட்ரோன் விமானம் பரிசாக அனுப்பி வைக்கப்படும் என்பதோடு, சந்தையிலும் இது விற்பனைக்கு வர உள்ளது. விநோதமும், புதுமையும் இணைந்த ஐடியாக்கள் எப்படி கிக்ஸ்டார்ட்டர் மூலம் செயல்வடிவம் பெறுகின்றன என்பதற்கு இது நல்ல உதாரணம். அது மட்டும் அல்ல, ஒரு புதுமையான ஐடியாவை எப்படி எல்லாம் அப்டேட் செய்து அசத்தலாம் என்பதற்கும் நல்ல உதாரணம். அது மட்டும் அல்ல, ஒரு எளிய விளையாட்டை தொழில்நுட்பத்துடன் இணைத்து இன்னும் சுவாரஸ்யமாக்கலாம் என்பதை உணர்த்துவதோடு, ட்ரோன் மற்றும் விர்ச்சுவல் ரியாலிட்டி ஆகிய நுட்பங்களும் யதார்த்த வாழ்க்கையை நோக்கி இன்னும் நெருங்கி வரத்துவங்கியிருக்கின்றன என்பதையும் உணர்த்துகிறது.

உங்கள் மனதிலும் இது போன்ற மின்னல் கீற்று ஐடியாக்கள் இருந்தால் கிக்ஸ்டார்ட்டர் பாணி இந்திய தளங்களை முயன்று பார்க்கலாம்.

கொஞ்சம் புதுமையான ஐடியா கைவசம் இருந்தால் கிக்ஸ்டார்ட்டர் தளத்தில் அறிமுகம் செய்து ஆதரவை அள்ளலாம் என்பதை ஏற்கனவே இணைய கில்லாடிகள் பலர் நிருபித்துள்ளனர். இப்போது ’பவர் அப்’ நிறுவனம் எனும் இளம் நிறுவனம் இதை மீண்டும் powerup-and-VR-582x388நிருபித்துள்ளது. அதிநவீன காகித விமானங்களை உருவாக்கும் பவர் அப் நிறுவனம், இந்த விமானத்தை அப்டேட் செய்வதற்கான கோரிக்கையோடு கிக்ஸ்டார்ட்டரில் கோரிக்கை வைத்து கலக்கி கொண்டிருக்கிறது.

காகித விமானத்தில் அப்படி என்ன புதுமை செய்துவிட முடியும் என அலட்சியமாக நினைக்க வேண்டாம். நவீன தொழில்நுட்பத்தை எப்படி பயன்படுத்துவது என்பது குறித்து கொஞ்சம் வித்தியாசமாக யோசித்தால் சிறுபிள்ளைகள் விளையாட்டான காகித விமானத்தையும் ஹைடெக் சாகசமாக மாற்றலாம். ’பவர் அப்’ அதை தான் செய்திருக்கிறது.

காகிதத்தை அழகாக மடித்து விமானமாக்கி கையால் காற்றில் வீசி எறிந்து விளையாடிய அனுபவம் பலருக்கு இருக்கலாம். ஏன் அலுவலக சூழலில் கூட பெரியவர்கள் பணிச்சுமை டென்ஷனை மறக்க காகித விமான விளையாட்டில் ஈடுபடுவது உண்டு. சந்தேகமாக இருந்தால் கூகுளில் காகித விமானத்தை குறிக்கும் ஆங்கில வார்த்தையான பேப்பர் பிளேன் எனும் பதத்தை டைப் செய்து வரும் முடிவுகளை பார்க்கவும். காகித விமான விளக்க வீடியோவில் துவங்கி, ஸ்மார்ட்போன் உதவியுடன் காகித விமானங்களை பறக்க விடும் விளையாட்டு வரை பலவிதமான முடிவுகளை பார்க்கலாம்.

நிற்க, பவர் அப் என்ன செய்திருக்கிறது என்றால், சாதாரண காகித விமானத்தை இஞ்சினால் இயக்கப்பட்டு தானாக பறக்கும் விமானமாக மாற்றியிருக்கிறது. அது மட்டும் அல்ல, இந்த விமானத்திற்காக என்று உருவாக்கப்பட்டுள்ள செயலி மூலம் இதை ஸ்மார்ட்போன் வழியே கட்டுப்படுத்தவும் செய்யலாம். புளுடூத் வசதி வழியே இது செயல்படுகிறது. ரிமோட் கண்ட்ரோலால் இயங்கும் பொம்மை கார் போல இந்த காகித விமானத்தை ஒரு பத்து நிமிடம் பறக்க வைத்து விளையாடலாம்.

காகித விமானத்தை பறக்க விட்டால் நேராகச்சென்று குப்புற கவிழ்ந்து விடும். இதை வைத்துக்கொண்டு நண்பர்களோடு யார் அதிக தூரம் எறிய முடிகிறது என போட்டி வைக்கலாம். அதற்கு மேல் ஒன்றும் செய்ய முடியாது. ஆனால், பவர் அப் நிறுவனம், காகித விமானத்தில் சின்னஞ்சிறிய இஞ்சினை பொருத்தி தானாக பறக்கும் ஆற்றலை அளித்திருக்கிறது.

புதுமையான முயற்சி என்றாலும் கொஞ்சம் காஸ்ட்லியானது. காகிதத்தில்பொருத்தும் சிறிய இஞ்சின் மற்றும் அதை இயக்க கூடிய பேட்டரியை தயார் செய்ய வேண்டும். இந்த அமைப்பிற்கான ஸ்மார்ட்போன் செயலியையும் உருவாக்க வேண்டும். இதற்கு எல்லாம் முதலிடு தேவை. கைக்காசை போடலாம் அல்லது கடன் வாங்கலாம் என்றாலும் கூட, தயாரிப்புக்கு போதிய ஆதரவு இருக்குமா என்பது தெரியாது. இது போன்ற சோதனை முயற்சிகளுக்கு நிதி திரட்டுவதற்காக என்றே கிக்ஸ்டார்ட்டர் இணையதளம் இருக்கிறது.

கிரவுட்சோர்சிங் என சொல்லப்படும் இணையவழி நிதி திரட்டலுக்கான மேடையாக கிக்ஸ்டார்ட்டர் செயல்படுகிறது. புதுமையான ஐடியாவை கைவசம் வைத்திருப்பவர்கள் அதை வெள்ளோட்டம் விட்டுப்பார்க்க நினைத்தால் கிக்ஸ்டார்ட்டர் தளத்தில் அதற்கான பக்கத்தை அமைத்து கோரிக்கை வைக்கலாம். ஐடியாவை விவரித்து அதை செயல்படுத்த எவ்வளவு நிதி தேவை என்பதை தெரிவிக்க வேண்டும். அந்த ஐடியாவால் கவரப்படும் இணையவாசிகள் நிதி அளித்து ஆதரவு தெரிவிக்கலாம். ஆதரவு என்றால் அள்ளிக்கொடுக்க வேண்டும் என்றில்லை. அவரவர் விருப்பத்திற்கு ஏற்ப ஐந்து டாலரோ, பத்து டாலரோ கூட கொடுக்கலாம். இப்படி பலர் கொடுக்க முன்வந்தால் கணிசமான தொகை சேர்ந்துவிடும். கோரிக்கை வைத்த மொத்த தொகையும் கிடைத்துவிட்டால் களத்தில் இறங்கிவிட வேண்டியது தான். ஆதரவு தெரிவித்தவர்களுக்கு மனப்பூர்வமான நன்றி தெரிவித்துவிட்டு, தயாரிக்கும் பொருளை பரிசாக அனுப்பி வைக்கலாம்.

இந்த முறையில் கிக்ஸ்டார்ட்டரில் நிதி திரட்டி வெற்றி பெற்று கலக்கிய நிறுவனங்களுக்கு பெரிய பட்டியலே இருக்கிறது. இந்த பட்டியலில் தான் பவர் அப் நிறுவனமும் இணைந்திருக்கிறது.

சாதாரண காகித விமானத்தை இஞ்சின் மூலம் இயக்கி ஸ்மார்ட்போன் மூலம் கட்டுப்படுத்தும் விமானமாக மாற்றும் எண்ணத்துடன் கிக்ஸ்டார்ட்டரில் கோரிக்கை வைத்து அதற்கான நிதியை திரட்டுவதிலும் பவர் அப் நிறுவனம் வெற்றி பெற்றது. இது நடந்து ஆறு ஆண்டுகள் இருக்கலாம். ஸ்மார்ட்போனால் காகித விமானத்தை பறக்கவிடலாம் எனும் ஐடியாவால் கவரப்பட்ட நூற்றுக்கணக்கானோர் இதற்கு நிதி அளித்து ஆதரவு தெரிவித்திருந்தனர்.

இப்போது இந்த நவீன காகித விமானத்தை மேலும் அப்டேட் செய்யும் எண்ணத்துடன் பவர் அப் மீண்டும் கிக்ஸ்டார்ட்டர் கதவைத்தட்டியுள்ளது. இந்த முறை காகித விமானத்தை மேலும் மேம்படுத்தியிருக்கிறது. எப்படி என்றால் இதில் சின்னஞ்சிறிய காமிரா ஒன்றையும் பொருத்தியுள்ளது. அதனுடன் விர்ச்சுவல் ரியாலிட்டி என கூறப்படும் மெய்நிகர் தன்மை கொண்ட கண்ணாடியுடன் இதை இணைத்துள்ளது. ஆக, விமானம் பறக்கும் போது அதில் உள்ள காமிர படம் பிடிக்கும் காட்சிகளை விர்ச்சுவல் ரியாலிட்டி சாதனம் மூலம் பார்த்து மகிழலாம். அப்படியே விமானத்தை அப்படியும், இப்படியும் மாற்றி மாற்றி இயக்கவும் செய்யலாம்.

ட்ரோன்கள் என சொல்லப்படும் ஆளில்லா விமானம் போலவே செயல்படும் தன்மையை பெற்றுள்ள இந்த விமானத்தை தயாரிக்க தான் இந்த முறை நிறுவனம் நிதி கோரியுள்ளது. கேட்ட நிதி கிடைத்துவிடும் என்று நம்பிக்கை ஏற்படும் வரை பலர் நிதி அளிக்க முன்வந்துள்ளனர். இந்த விமானம் செயல்படும் விதம் பற்றி விளக்கும் அருமையான வீடியோ ஒன்று இதன் கிக்ஸ்டார்ட்டர் பக்கம் மற்றும் நிறுவன இணையதளத்தில் இடம்பெற்றுள்ளது.; https://www.poweruptoys.com/

நிதி அளிக்க முன் வருபவர்களுக்கு இந்த காகித ட்ரோன் விமானம் பரிசாக அனுப்பி வைக்கப்படும் என்பதோடு, சந்தையிலும் இது விற்பனைக்கு வர உள்ளது. விநோதமும், புதுமையும் இணைந்த ஐடியாக்கள் எப்படி கிக்ஸ்டார்ட்டர் மூலம் செயல்வடிவம் பெறுகின்றன என்பதற்கு இது நல்ல உதாரணம். அது மட்டும் அல்ல, ஒரு புதுமையான ஐடியாவை எப்படி எல்லாம் அப்டேட் செய்து அசத்தலாம் என்பதற்கும் நல்ல உதாரணம். அது மட்டும் அல்ல, ஒரு எளிய விளையாட்டை தொழில்நுட்பத்துடன் இணைத்து இன்னும் சுவாரஸ்யமாக்கலாம் என்பதை உணர்த்துவதோடு, ட்ரோன் மற்றும் விர்ச்சுவல் ரியாலிட்டி ஆகிய நுட்பங்களும் யதார்த்த வாழ்க்கையை நோக்கி இன்னும் நெருங்கி வரத்துவங்கியிருக்கின்றன என்பதையும் உணர்த்துகிறது.

உங்கள் மனதிலும் இது போன்ற மின்னல் கீற்று ஐடியாக்கள் இருந்தால் கிக்ஸ்டார்ட்டர் பாணி இந்திய தளங்களை முயன்று பார்க்கலாம்.

About the author

CyberSimman

இண்டெர்நெட் சமூக மாற்றத்திற்கு வித்திடக்கூடிய ஜனநாயக தன்மை கொண்ட தொழில்நுட்பம் என்று சொல்லப்படுவதில் என‌க்கு மிகுந்த நம்பிக்கை உண்டு என்பதால் இண்டெர்நெட்டை எப்படியெல்லாம் பயன்படுத்திகொள்ள முடிகிறது என சுட்டிக்கட்டுவதை எனது கடமையாக‌வே கருதுகிறேன்... மேலும்

Related posts

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *