மாயமான மலேசிய விமானத்தை நீங்களும் தேடலாம்

malayasiaநடுவானில் மாயமான மலேசிய விமானத்தை தேடும் பணியில் இந்தியாவும் ஈடுபட்டுள்ளது சமீபத்திய செய்தி. அதைவிட சமீபத்திய செய்தி , இந்த தேடலில் நீங்களும் பங்கேற்கலாம் என்பது தான்.

ரேடாரின் கண்களில் இருந்து விலகிச்சென்ற மலேசிய விமானம் எங்கு போனது , எந்த திசையில் போனது  என்று தெரியவில்லை. சீனாவை நோக்கி சென்ற விமானத்தை இப்போது அந்தமான் கடல் பகுதியில் தேடிக்கொண்டிருக்கின்றனர். கடற்படையினரோ , விமானப்படையினரோ இந்த தேடலில் உதவலாம். தேவையான கருவிகளும் உபகரணங்களும் இருக்கின்றன. ஆனால் , இணையவாசிகள் இந்த தேடலில் பங்கேற்பது எப்படி ?  செயற்கைகோள் இருக்க கவலையேன் என்பது தான் இந்த கேள்விக்கு பதில்.

ஆம், செயற்கைகோள் படங்களின் மூலம் காணாமல் போன் விமானம் அல்லது விமானத்தின் மிச்சம் கடல் பகுதியில் கண்ணில் படுகிறதா என இணையவாசிகள் தேடிப்பார்க்கலாம். உண்மையில் இது போன்ற தேடலில் இணையவாசிகளின் பங்களிப்பு தான் முக்கியமானது. எப்படி?

எல்லாவற்றுக்கும் தொழில்நுட்பம் இருக்கிறது. பூமியின் மேற்பரப்பை செயற்கைகோள்கள் புகைப்படம் எடுத்து அனுப்பிவைக்கின்றன. இந்த செயறகைகோள் படங்கள் தான் தேடலில் மிகப்பெரிய ஆயுதமாக இருக்கின்றன. விமானம் எங்கு போனது எனத்தெரியாத நிலையில் அது காணாமல் போயிருக்க கூடம் என சந்தேகிக்கும் பகுதிகளில் தேடிப்பார்க்கலாம். கடற்படையினர் இதை தான் செய்து கொண்டிருக்கின்றனர். இந்த தேடலுக்கு வரம்புகள் உண்டு.

அதனால் தான் இது போன்ற நேரங்களில் செயற்கைகோள் புகைப்படங்களை நாடுகின்றனர். சம்பவ இடத்தில் பதிவான தகவல்களை செயற்கைகோள் புகைப்படத்தில் பார்க்க முடியும் . இப்படி அல்சிப்பார்த்தால் விமானத்தின் தடயத்தை கண்டுபிடித்துவிடலாம். ஆனால் இந்த தேடல் சுலபமானது இல்லை. இன்ச் பை இன்ச் என்பார்களே அதே போல செயற்கைகோள் புகைப்படத்தை அதன் ஒவ்வொரு சதுர அடையையும் அலசிப்பார்த்தால் தான்  தடயங்கள் தெரியவரும். ஒருவரோ ஒரு சிலரோ இதை செய்ய முடியாது. ஆனால் ஒவ்வொருவராக கைகொடுத்தால் முழுவதும் தேடிப்பார்த்து விடலாம். இந்த உத்தி இணைய உலகில் கிரவுட் சோர்சிங் என்று சொல்லப்படுகிறது. அதாவது ஒரு பணியில் பலரும் பங்கேற்று பகுதி பகுதியாக நிறைவேற்றித்தருவது.

மலேசிய விமானத்துக்கான செயற்கைகோள் தேடலிலும் இப்படி தான் கிரவுட்சோர்சிங் முறையில் இணையவாசிகளை பங்கேற்க வைத்துள்ளனர்.

டிஜிட்டல் குளோப் எனும் செயற்கைகோள் வரைபட சேவை நிறுவனம் இந்த இணையதேடலுக்காக , டாம்நாட் எனும் இணையதளத்தை அமைத்துக்கொடுத்துள்ளது. இந்த தளத்தில் செயறகைகோள் புகைப்படம் கொடுக்கப்பட்டுள்ளது. அந்த வரைபடத்தை பெரிதாக்கி பார்த்து , விமானத்தின் மிச்சம் போன்ற பகுதி கண்ணி படுகிறதா என பார்க்க வேண்டும். ஏதேனும் கண்ணில் பட்டால் அதை டேக் செய்து சமர்பிக்க வேண்டும். எவ்வளவு பகுதி முடிகிறதோ அவ்வளவு பகுதியை பார்வையால் ஸ்கேன் செய்யலாம் . ஏற்கனவே மற்றவர்கள் பார்த்த இடத்தையும் ஆய்வு செய்யலாம் . புதிதாகவும் ஆய்வு செய்யலாம்.

டேக் செய்வதற்கான குறிப்புகளும் கொடுக்கப்ப்பட்டுள்ளன. இணையவாசிகள் சமர்பிக்கும் குறிப்புகளை இதற்காக என்று உருவாக்கப்பட்டுள்ள சாப்ட்வேர் பரிசிலித்து அவை பொருட்படுத்தக்கூடிய குறிப்புகளா என கண்டறிந்து தெரிவிக்கும்.அந்த இடங்களில் கூடுதல் கவனம் செலுத்தப்படும். இது வரை 60 மில்லியன் முறைகளுக்கு மேல் இந்த செயற்கைகோள் படங்கள் பார்க்கப்பட்டு தேடப்பட்டுள்ளது. 

டிஜிட்டல் குளோப் வர்த்தக நோக்கில் செயறகைகோள் புகைப்பட சேவையை வழங்கி வருகிறது. என்றாலும் இந்த வி

malayasiaநடுவானில் மாயமான மலேசிய விமானத்தை தேடும் பணியில் இந்தியாவும் ஈடுபட்டுள்ளது சமீபத்திய செய்தி. அதைவிட சமீபத்திய செய்தி , இந்த தேடலில் நீங்களும் பங்கேற்கலாம் என்பது தான்.

ரேடாரின் கண்களில் இருந்து விலகிச்சென்ற மலேசிய விமானம் எங்கு போனது , எந்த திசையில் போனது  என்று தெரியவில்லை. சீனாவை நோக்கி சென்ற விமானத்தை இப்போது அந்தமான் கடல் பகுதியில் தேடிக்கொண்டிருக்கின்றனர். கடற்படையினரோ , விமானப்படையினரோ இந்த தேடலில் உதவலாம். தேவையான கருவிகளும் உபகரணங்களும் இருக்கின்றன. ஆனால் , இணையவாசிகள் இந்த தேடலில் பங்கேற்பது எப்படி ?  செயற்கைகோள் இருக்க கவலையேன் என்பது தான் இந்த கேள்விக்கு பதில்.

ஆம், செயற்கைகோள் படங்களின் மூலம் காணாமல் போன் விமானம் அல்லது விமானத்தின் மிச்சம் கடல் பகுதியில் கண்ணில் படுகிறதா என இணையவாசிகள் தேடிப்பார்க்கலாம். உண்மையில் இது போன்ற தேடலில் இணையவாசிகளின் பங்களிப்பு தான் முக்கியமானது. எப்படி?

எல்லாவற்றுக்கும் தொழில்நுட்பம் இருக்கிறது. பூமியின் மேற்பரப்பை செயற்கைகோள்கள் புகைப்படம் எடுத்து அனுப்பிவைக்கின்றன. இந்த செயறகைகோள் படங்கள் தான் தேடலில் மிகப்பெரிய ஆயுதமாக இருக்கின்றன. விமானம் எங்கு போனது எனத்தெரியாத நிலையில் அது காணாமல் போயிருக்க கூடம் என சந்தேகிக்கும் பகுதிகளில் தேடிப்பார்க்கலாம். கடற்படையினர் இதை தான் செய்து கொண்டிருக்கின்றனர். இந்த தேடலுக்கு வரம்புகள் உண்டு.

அதனால் தான் இது போன்ற நேரங்களில் செயற்கைகோள் புகைப்படங்களை நாடுகின்றனர். சம்பவ இடத்தில் பதிவான தகவல்களை செயற்கைகோள் புகைப்படத்தில் பார்க்க முடியும் . இப்படி அல்சிப்பார்த்தால் விமானத்தின் தடயத்தை கண்டுபிடித்துவிடலாம். ஆனால் இந்த தேடல் சுலபமானது இல்லை. இன்ச் பை இன்ச் என்பார்களே அதே போல செயற்கைகோள் புகைப்படத்தை அதன் ஒவ்வொரு சதுர அடையையும் அலசிப்பார்த்தால் தான்  தடயங்கள் தெரியவரும். ஒருவரோ ஒரு சிலரோ இதை செய்ய முடியாது. ஆனால் ஒவ்வொருவராக கைகொடுத்தால் முழுவதும் தேடிப்பார்த்து விடலாம். இந்த உத்தி இணைய உலகில் கிரவுட் சோர்சிங் என்று சொல்லப்படுகிறது. அதாவது ஒரு பணியில் பலரும் பங்கேற்று பகுதி பகுதியாக நிறைவேற்றித்தருவது.

மலேசிய விமானத்துக்கான செயற்கைகோள் தேடலிலும் இப்படி தான் கிரவுட்சோர்சிங் முறையில் இணையவாசிகளை பங்கேற்க வைத்துள்ளனர்.

டிஜிட்டல் குளோப் எனும் செயற்கைகோள் வரைபட சேவை நிறுவனம் இந்த இணையதேடலுக்காக , டாம்நாட் எனும் இணையதளத்தை அமைத்துக்கொடுத்துள்ளது. இந்த தளத்தில் செயறகைகோள் புகைப்படம் கொடுக்கப்பட்டுள்ளது. அந்த வரைபடத்தை பெரிதாக்கி பார்த்து , விமானத்தின் மிச்சம் போன்ற பகுதி கண்ணி படுகிறதா என பார்க்க வேண்டும். ஏதேனும் கண்ணில் பட்டால் அதை டேக் செய்து சமர்பிக்க வேண்டும். எவ்வளவு பகுதி முடிகிறதோ அவ்வளவு பகுதியை பார்வையால் ஸ்கேன் செய்யலாம் . ஏற்கனவே மற்றவர்கள் பார்த்த இடத்தையும் ஆய்வு செய்யலாம் . புதிதாகவும் ஆய்வு செய்யலாம்.

டேக் செய்வதற்கான குறிப்புகளும் கொடுக்கப்ப்பட்டுள்ளன. இணையவாசிகள் சமர்பிக்கும் குறிப்புகளை இதற்காக என்று உருவாக்கப்பட்டுள்ள சாப்ட்வேர் பரிசிலித்து அவை பொருட்படுத்தக்கூடிய குறிப்புகளா என கண்டறிந்து தெரிவிக்கும்.அந்த இடங்களில் கூடுதல் கவனம் செலுத்தப்படும். இது வரை 60 மில்லியன் முறைகளுக்கு மேல் இந்த செயற்கைகோள் படங்கள் பார்க்கப்பட்டு தேடப்பட்டுள்ளது. 

டிஜிட்டல் குளோப் வர்த்தக நோக்கில் செயறகைகோள் புகைப்பட சேவையை வழங்கி வருகிறது. என்றாலும் இந்த வி

About the author

CyberSimman

இண்டெர்நெட் சமூக மாற்றத்திற்கு வித்திடக்கூடிய ஜனநாயக தன்மை கொண்ட தொழில்நுட்பம் என்று சொல்லப்படுவதில் என‌க்கு மிகுந்த நம்பிக்கை உண்டு என்பதால் இண்டெர்நெட்டை எப்படியெல்லாம் பயன்படுத்திகொள்ள முடிகிறது என சுட்டிக்கட்டுவதை எனது கடமையாக‌வே கருதுகிறேன்... மேலும்

Related posts

2 Comments on “மாயமான மலேசிய விமானத்தை நீங்களும் தேடலாம்

  1. மலேசிய விமானம் எப்போது கிடைக்கும் விஞ்ஞானம் தாண்டிய பதில்!.
    http://tamilspeak.com/?p=11191

    Reply
  2. மலேசிய ஏர்லைன்ஸ் விமானம் – மர்மம் நீங்கியது..!

    https://www.facebook.com/photo.php?fbid=434206776714156&set=a.258830030918499.63939.219417821526387&type=1

    Reply

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *