இமோஜி ஐகான்கள் மூலம் பேட்டி அளித்த ஆஸ்திரேலிய அமைச்சர்

1emoji

ஆஸ்திரேலிய வெளியுறவுத்துறை அமைச்சர் ஜூலி பிஷப் இதற்கு முன் எந்த தலைவரும் அளித்திராத சாதனை பேட்டியை அளித்து வியக்க வைத்திருக்கிறார். அவர் இணையத்தில் இளைஞர்களின் மொழியாக இருக்கும் இமோஜி ஐகான்கள் மூலமாகவே பேட்டி அளித்திருக்கிறார்.

அரசியல் தலைவர்கள் பத்திரிகைகளுக்கும் ,இணைதளங்களுக்கும் பேட்டி அளிப்பது ஒன்றும் புதிய விஷயமில்லை தான். ஒரு சில தலைவர்கள் குறும்பதிவு சேவையான டிவிட்டர் மூலம் கூட பேட்டி அளித்த்துள்ளனர். ஆனால் ஆஸ்திரேலிய வெளியுறவுத்துறை அமைச்சரான ஜூலி பிஷப், இதற்கெல்லாம் ஒரு படி மேலே போய் முற்றிலும் இமோஜி ஐகான்கள் மூலமே கேள்விகளுக்கு பதில் அளித்துள்ளார். பிரபல இணையதளமான பஸ்ஃபீட் இந்த பேட்டியை உலகின் முதல் இமோஜி பேட்டி என்றும் வரனணையோடு வெளியிட்டுள்ளது.

enhanced-3269-1424047799-6ஸ்மைலிகளின் அடுத்த அவதாரங்களாக கருதப்படும் இமோஜி ஐகான்களை இணையவாசிகள் நன்றாக அறிந்திருக்கலாம். குறுஞ்செய்தி உரையாடல்களிலும் இதர இணைய உரையாடல்களிலும் இந்த ஐகான்கள் பிரபலமாக இருக்கின்ற்ன. குறிப்பாக வாட்ஸ் அப் பயனாளிகளி இந்த ஐகான்களுக்கு மிகவும் பரிட்சயமானவை.
புன்னகைகும் முகம், கேலி முகம், அழுகை முகம், கைகூப்பல், பூச்செண்டு என எத்தனையோ விதமான இமோஜி ஐகான்கள் இருக்கின்றன. வார்த்தைகளுக்கு பதிலாக மட்டும் அல்லாமல், ஒரு கருத்தை சுவையாக சொல்லவும் இந்த காட்சிரீதியிலான குறியீடுகள் பயன்படுத்தப்படுகின்ற்ன.

சுருக்கமாக சொன்னால் இணைய யுகத்தில் இது இளைஞர்களின் மொழி.

ஆனால் எல்லோருமே இதை பயன்படுத்தி வருகின்றனர். அந்த வகையில் ஆஸ்திரேலிய வெளியுறவுத்துறை அமைச்சர் ஜூலி பிஷப் இமோஜி குறியீடுகளை பயன்படுத்துவதில் வல்லவராக கருதப்படுகிறார்.
குறுப்பதிவு சேவையான டிவிட்டரில் தீவிரமாக இருக்கும் பிஷப் அடிக்கடி இமோஜிகளையும் அழகாக பயன்படுத்தி வருகிறார். சமிபத்தில் கூட ஆஸ்திரேலியா யூரோவிஷன் போட்டியில் பங்கேற்க இருப்பதை நடன மங்கை, மற்றும் மைக் உள்ளிட்ட குறியீடுகளுடன் அவர் செய்தியாக வெளியிட்டிருந்தார்.

இப்படி இமோஜி பிரியையாக இருக்கும் அமைச்சர் பிஷப்புடன் பிரபல இணையதளமான பஸ்பீட் புதுமையான முறையில் இமோஜி மூலம் பதில் அளிக்க கேட்டு பேட்டிக்கண்டு வெளியிட்டுள்ளது.

குறுஞ்செய்தி வடிவில் கேட்கப்பட்ட கேள்விகளுக்கு அவர் பொருத்தமான இமோஜி குறியீடுகளாக பதில் அளித்துள்ளார். ஆரம்ப கேள்விகள் எளிதாக இருந்தாலும் , ரஷ்யாவுடனான உறவு , இந்தோனேசிய பிரச்ச்னை என சிக்கலான ராஜாங்க கேள்விகளுக்கும் அவர் இமோஜியில் பதில் அளித்திருக்கிறார்.
ரஷ்ய அதிபர் புதின்பற்றிய கேள்விக்கு ஆவேச முக்த்தை பதில் அளித்தவர், அமெரிக்காவுடான ஆஸ்திரேலிய உறவு பற்றி கேட்கப்பட்ட போது , கட்டை விரல் ,டிக் மற்றும் புன்னகை முகத்தை பதில் அளித்துள்ளார்.
சிக்கலுக்கு ஆளாகி இருக்கும் ஆஸ்திரேலிய பிரதமர் டோனி அபாட் பற்றிய கேள்விக்கு ஓட்டம் எடுக்கும் மனிதரின் குறியீட்டை பதிலாக்கியுள்ளார். தனது தனிப்பட்ட ஆர்வங்கள் குறித்தும் அழகாக இமோஜியில் பேசியிருக்கிறார்.ஆனால் அவர் பிரதமராகும் வாய்ப்பு பற்றி கேட்கப்பட்ட கேள்விக்கு அரசியல்வாதிக்கே உரிய சாதுர்யத்துடன் புதிரான இமோஜியாக பதில் அளித்திருக்கிறார்.

இமோஜி போட்டிகள் தொடருமா? பார்க்கலாம்!

அமைச்சர் ஜூலி பிஷப்பின் இமோஜி பேட்டி: http://www.buzzfeed.com/markdistefano/emoji-plomacy#.el1XKZ8YOW

———

.

ஆஸ்திரேலிய வெளியுறவுத்துறை அமைச்சர் ஜூலி பிஷப் இதற்கு முன் எந்த தலைவரும் அளித்திராத சாதனை பேட்டியை அளித்து வியக்க வைத்திருக்கிறார். அவர் இணையத்தில் இளைஞர்களின் மொழியாக இருக்கும் இமோஜி ஐகான்கள் மூலமாகவே பேட்டி அளித்திருக்கிறார்.

அரசியல் தலைவர்கள் பத்திரிகைகளுக்கும் ,இணைதளங்களுக்கும் பேட்டி அளிப்பது ஒன்றும் புதிய விஷயமில்லை தான். ஒரு சில தலைவர்கள் குறும்பதிவு சேவையான டிவிட்டர் மூலம் கூட பேட்டி அளித்த்துள்ளனர். ஆனால் ஆஸ்திரேலிய வெளியுறவுத்துறை அமைச்சரான ஜூலி பிஷப், இதற்கெல்லாம் ஒரு படி மேலே போய் முற்றிலும் இமோஜி ஐகான்கள் மூலமே கேள்விகளுக்கு பதில் அளித்துள்ளார். பிரபல இணையதளமான பஸ்ஃபீட் இந்த பேட்டியை உலகின் முதல் இமோஜி பேட்டி என்றும் வரனணையோடு வெளியிட்டுள்ளது.

enhanced-3269-1424047799-6ஸ்மைலிகளின் அடுத்த அவதாரங்களாக கருதப்படும் இமோஜி ஐகான்களை இணையவாசிகள் நன்றாக அறிந்திருக்கலாம். குறுஞ்செய்தி உரையாடல்களிலும் இதர இணைய உரையாடல்களிலும் இந்த ஐகான்கள் பிரபலமாக இருக்கின்ற்ன. குறிப்பாக வாட்ஸ் அப் பயனாளிகளி இந்த ஐகான்களுக்கு மிகவும் பரிட்சயமானவை.
புன்னகைகும் முகம், கேலி முகம், அழுகை முகம், கைகூப்பல், பூச்செண்டு என எத்தனையோ விதமான இமோஜி ஐகான்கள் இருக்கின்றன. வார்த்தைகளுக்கு பதிலாக மட்டும் அல்லாமல், ஒரு கருத்தை சுவையாக சொல்லவும் இந்த காட்சிரீதியிலான குறியீடுகள் பயன்படுத்தப்படுகின்ற்ன.

சுருக்கமாக சொன்னால் இணைய யுகத்தில் இது இளைஞர்களின் மொழி.

ஆனால் எல்லோருமே இதை பயன்படுத்தி வருகின்றனர். அந்த வகையில் ஆஸ்திரேலிய வெளியுறவுத்துறை அமைச்சர் ஜூலி பிஷப் இமோஜி குறியீடுகளை பயன்படுத்துவதில் வல்லவராக கருதப்படுகிறார்.
குறுப்பதிவு சேவையான டிவிட்டரில் தீவிரமாக இருக்கும் பிஷப் அடிக்கடி இமோஜிகளையும் அழகாக பயன்படுத்தி வருகிறார். சமிபத்தில் கூட ஆஸ்திரேலியா யூரோவிஷன் போட்டியில் பங்கேற்க இருப்பதை நடன மங்கை, மற்றும் மைக் உள்ளிட்ட குறியீடுகளுடன் அவர் செய்தியாக வெளியிட்டிருந்தார்.

இப்படி இமோஜி பிரியையாக இருக்கும் அமைச்சர் பிஷப்புடன் பிரபல இணையதளமான பஸ்பீட் புதுமையான முறையில் இமோஜி மூலம் பதில் அளிக்க கேட்டு பேட்டிக்கண்டு வெளியிட்டுள்ளது.

குறுஞ்செய்தி வடிவில் கேட்கப்பட்ட கேள்விகளுக்கு அவர் பொருத்தமான இமோஜி குறியீடுகளாக பதில் அளித்துள்ளார். ஆரம்ப கேள்விகள் எளிதாக இருந்தாலும் , ரஷ்யாவுடனான உறவு , இந்தோனேசிய பிரச்ச்னை என சிக்கலான ராஜாங்க கேள்விகளுக்கும் அவர் இமோஜியில் பதில் அளித்திருக்கிறார்.
ரஷ்ய அதிபர் புதின்பற்றிய கேள்விக்கு ஆவேச முக்த்தை பதில் அளித்தவர், அமெரிக்காவுடான ஆஸ்திரேலிய உறவு பற்றி கேட்கப்பட்ட போது , கட்டை விரல் ,டிக் மற்றும் புன்னகை முகத்தை பதில் அளித்துள்ளார்.
சிக்கலுக்கு ஆளாகி இருக்கும் ஆஸ்திரேலிய பிரதமர் டோனி அபாட் பற்றிய கேள்விக்கு ஓட்டம் எடுக்கும் மனிதரின் குறியீட்டை பதிலாக்கியுள்ளார். தனது தனிப்பட்ட ஆர்வங்கள் குறித்தும் அழகாக இமோஜியில் பேசியிருக்கிறார்.ஆனால் அவர் பிரதமராகும் வாய்ப்பு பற்றி கேட்கப்பட்ட கேள்விக்கு அரசியல்வாதிக்கே உரிய சாதுர்யத்துடன் புதிரான இமோஜியாக பதில் அளித்திருக்கிறார்.

இமோஜி போட்டிகள் தொடருமா? பார்க்கலாம்!

அமைச்சர் ஜூலி பிஷப்பின் இமோஜி பேட்டி: http://www.buzzfeed.com/markdistefano/emoji-plomacy#.el1XKZ8YOW

———

.

About the author

CyberSimman

இண்டெர்நெட் சமூக மாற்றத்திற்கு வித்திடக்கூடிய ஜனநாயக தன்மை கொண்ட தொழில்நுட்பம் என்று சொல்லப்படுவதில் என‌க்கு மிகுந்த நம்பிக்கை உண்டு என்பதால் இண்டெர்நெட்டை எப்படியெல்லாம் பயன்படுத்திகொள்ள முடிகிறது என சுட்டிக்கட்டுவதை எனது கடமையாக‌வே கருதுகிறேன்... மேலும்

Related posts

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *