ஸ்மார்ட்போனில் மறுஅவதாரம் எடுக்கிறது ஸ்னேக் கேம்

_82806296_snakerewind_graphic

ஸ்மார்ட்போன்களை கலக்கி கொண்டிருக்கும் ஆங்ரி பேர்ட்ஸ்,கேண்டி கிரஷ் மற்றும் டெம்பிள் ரன் விளையாட்டுகள் ஒரு புறம் இருக்கட்டும். அந்த காலத்தில் செல்போனின் சின்னத்திரையில் ஆடிய ஸ்னேக் கேம் நினைவில் இருக்கிறதா?

நோக்கியா போன் கோலோச்சிய காலத்தில் செல்பேசி பிரியர்களின் அபிமான விளையாட்டாக இருந்த ஸ்னேக் கேம் இப்போது ஸ்மார்ட் போன்களுக்கு மறு அவதாரம் எடுக்கிறது. ஆண்ட்ராய்டு மற்றும் ஐபோன்களில் விளையாடக்கூடிய வகையில் இந்த விளையாட்டு அடுத்த வாரம் மறு அறிமுகம் ஆகிறது.
செல்போனில் கிராபிக்ஸ் வித்தைகள் எல்லாம் சாத்தியம் ஆகாத காலகட்டத்தில் 1997ல் இந்த ஸ்னேக் கேம் அறிமுகமானது. செல்பேசி முன்னோடி நிறுவனமான நோக்கியா தனது 6110 போனில் இந்த விளையாட்டை இடம்பெறச்செய்தது.

இந்த பாம்பு விளையாட்டு மிக எளிமையானது. ஆட்டத்தை துவக்கியதும் வளைந்து நெளியும் பாம்பை இரை விழுங்க வைத்து வளர வைக்க வேண்டும். இரை அங்கும் இங்கும் தோன்றுவதற்கு ஏற்ப பாம்பை வளைத்து முன்னேறச்செய்ய வேண்டும். தப்பித்தவறி பக்கவாட்டில் அல்லது மேலும் கீழும் மோதினால் பாம்பு குளோஸ் ஆகிவிடும்.

_82806312_snake_rewindஆரம்ப கால செல்போன்களில் இந்த விளையாட்டு தான் பிரபலமாக இருந்தது. முதல் மொபைல் கேம் என்றும் சொல்லப்படுகிறது. நோக்கியாவின் கோடிக்கனக்கான போன்களில் இந்த விளையாட்டு இடம்பெற்றிருந்தது.
டனேலி அர்மாண்டோ எனும் கேம் வடிவமைப்பாளர் இந்த விளையாட்டை உருவாக்கினார். மனிதர் 2011 வரை நோக்கியாவில் பணியாற்றிக்கொண்டிருந்தார்.

ஆனால் ஸ்மார்ட்போன் வருகைக்கு பிறகு நோக்கியா செல்வாகை இழ்ந்தக்து போல ஆங்ரி பேர்ட் யுகத்தில் பாம்பு விளையாட்டும் மறக்கப்பட்டுவிட்டது.
இப்போது வடிவமைப்பாளர் டனேலி ஸ்மார்ட்போன்களில் விளையாடக்கூடிய வகையில் இந்த பாம்பு விளையாட்டை உருவாக்கி இருக்கிறார்.

ஸ்மார்ட்போன்களுக்கு ஏற்ப கிராபிக்ஸ் மற்றும் ஒலி அமைப்புகளுடன் இந்த விளையாட்டு அமைந்துள்ளதாம். பத்து கட்டங்களில் விளையாடக்கூடிய அளவில் இது இருக்கிறதாம். சிறப்பு பழங்கள் மற்றும் புள்ளிகளை பரிசாக பெறலாம். முக்கியமாக சுவரில் மோதினால் பாம்பு உயிரை விடாது என்கிறார். ருமிலுஸ் டிசைன் எனும் நிறுவனத்துடன் இணைந்து ஸ்னேக் ரிவைண்ட் எனும் பெயரில் இந்த விளையாட்டை அறிமுகம் செய்கிறார்.
அடுத்த வாரம் ஆண்ட்ராய்டு மற்றும் ஐபோன்களில் அறிமுகமாகிறது. விண்டோஸ் போனிலும் தான்.
பார்க்கலாம் பாம்பு ஸ்மார்ட்போனில் எப்படி படமெடுக்கிறது என்று?

——-

விகடட்.காமில் எழுதியது

ஸ்மார்ட்போன்களை கலக்கி கொண்டிருக்கும் ஆங்ரி பேர்ட்ஸ்,கேண்டி கிரஷ் மற்றும் டெம்பிள் ரன் விளையாட்டுகள் ஒரு புறம் இருக்கட்டும். அந்த காலத்தில் செல்போனின் சின்னத்திரையில் ஆடிய ஸ்னேக் கேம் நினைவில் இருக்கிறதா?

நோக்கியா போன் கோலோச்சிய காலத்தில் செல்பேசி பிரியர்களின் அபிமான விளையாட்டாக இருந்த ஸ்னேக் கேம் இப்போது ஸ்மார்ட் போன்களுக்கு மறு அவதாரம் எடுக்கிறது. ஆண்ட்ராய்டு மற்றும் ஐபோன்களில் விளையாடக்கூடிய வகையில் இந்த விளையாட்டு அடுத்த வாரம் மறு அறிமுகம் ஆகிறது.
செல்போனில் கிராபிக்ஸ் வித்தைகள் எல்லாம் சாத்தியம் ஆகாத காலகட்டத்தில் 1997ல் இந்த ஸ்னேக் கேம் அறிமுகமானது. செல்பேசி முன்னோடி நிறுவனமான நோக்கியா தனது 6110 போனில் இந்த விளையாட்டை இடம்பெறச்செய்தது.

இந்த பாம்பு விளையாட்டு மிக எளிமையானது. ஆட்டத்தை துவக்கியதும் வளைந்து நெளியும் பாம்பை இரை விழுங்க வைத்து வளர வைக்க வேண்டும். இரை அங்கும் இங்கும் தோன்றுவதற்கு ஏற்ப பாம்பை வளைத்து முன்னேறச்செய்ய வேண்டும். தப்பித்தவறி பக்கவாட்டில் அல்லது மேலும் கீழும் மோதினால் பாம்பு குளோஸ் ஆகிவிடும்.

_82806312_snake_rewindஆரம்ப கால செல்போன்களில் இந்த விளையாட்டு தான் பிரபலமாக இருந்தது. முதல் மொபைல் கேம் என்றும் சொல்லப்படுகிறது. நோக்கியாவின் கோடிக்கனக்கான போன்களில் இந்த விளையாட்டு இடம்பெற்றிருந்தது.
டனேலி அர்மாண்டோ எனும் கேம் வடிவமைப்பாளர் இந்த விளையாட்டை உருவாக்கினார். மனிதர் 2011 வரை நோக்கியாவில் பணியாற்றிக்கொண்டிருந்தார்.

ஆனால் ஸ்மார்ட்போன் வருகைக்கு பிறகு நோக்கியா செல்வாகை இழ்ந்தக்து போல ஆங்ரி பேர்ட் யுகத்தில் பாம்பு விளையாட்டும் மறக்கப்பட்டுவிட்டது.
இப்போது வடிவமைப்பாளர் டனேலி ஸ்மார்ட்போன்களில் விளையாடக்கூடிய வகையில் இந்த பாம்பு விளையாட்டை உருவாக்கி இருக்கிறார்.

ஸ்மார்ட்போன்களுக்கு ஏற்ப கிராபிக்ஸ் மற்றும் ஒலி அமைப்புகளுடன் இந்த விளையாட்டு அமைந்துள்ளதாம். பத்து கட்டங்களில் விளையாடக்கூடிய அளவில் இது இருக்கிறதாம். சிறப்பு பழங்கள் மற்றும் புள்ளிகளை பரிசாக பெறலாம். முக்கியமாக சுவரில் மோதினால் பாம்பு உயிரை விடாது என்கிறார். ருமிலுஸ் டிசைன் எனும் நிறுவனத்துடன் இணைந்து ஸ்னேக் ரிவைண்ட் எனும் பெயரில் இந்த விளையாட்டை அறிமுகம் செய்கிறார்.
அடுத்த வாரம் ஆண்ட்ராய்டு மற்றும் ஐபோன்களில் அறிமுகமாகிறது. விண்டோஸ் போனிலும் தான்.
பார்க்கலாம் பாம்பு ஸ்மார்ட்போனில் எப்படி படமெடுக்கிறது என்று?

——-

விகடட்.காமில் எழுதியது

About the author

CyberSimman

இண்டெர்நெட் சமூக மாற்றத்திற்கு வித்திடக்கூடிய ஜனநாயக தன்மை கொண்ட தொழில்நுட்பம் என்று சொல்லப்படுவதில் என‌க்கு மிகுந்த நம்பிக்கை உண்டு என்பதால் இண்டெர்நெட்டை எப்படியெல்லாம் பயன்படுத்திகொள்ள முடிகிறது என சுட்டிக்கட்டுவதை எனது கடமையாக‌வே கருதுகிறேன்... மேலும்

Related posts

One Comment on “ஸ்மார்ட்போனில் மறுஅவதாரம் எடுக்கிறது ஸ்னேக் கேம்

  1. Thanks for sharing

    I LIKE old Nokia Mobile Snake game

    Reply

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *