யூடியூப் காவிய வீடியோவும், வால்பேப்பர் செயலியும்

waterfall-lawson_3290888b

யூடியூப்பில் ஒரு காவிய வீடியோ

யூடியூப்பில் வீடியோக்கள் வைரலாகிப்பரவி ஹிட்டாவது புதிதல்ல என்றாலும்
காணொலி கலைஞரான ஜானி லாசனின் நீர்விழ்ச்சி விடியோ அவற்றில் தனித்து நிற்கிறது.
இந்த வீடியோ இதுவரை 60 லட்சம் முறை பார்த்து ரசிக்கப்பட்டுள்ளது. யூடியூப் அளவுகோள்படி பார்த்தால் இது பெரிய எண்ணிக்கை இல்லை தான். ஆனால் இந்த வீடியோவின் தனிச்சிறப்பு அதன் நீளம் மற்றும் அது உண்டாக்கும் விளைவு!.
ஆம், நீங்கள் இதுவரை பல யூடியூப் வீடியோக்களை பார்த்து ரசித்திருக்கலாம். அவை எல்லாமே பெரும்பாலும் நிமிடக்கணக்கில் ஓடும் குவிக் பைட் ரகங்கள். இதற்கு மாறாக ஜானி லாசனின் நீர்விழ்ச்சி வீடியோ எட்டு மணி நேரம் ஓடக்கூடியது.
எட்டு மணி நேர வீடியோவா என ஆச்சர்யமாக இருக்கிறதா? அதைவிட ஆச்சர்யம் அந்த வீடியோ ஏற்படுத்திவரும் விளைவு. தூக்கமில்லாமல் தவிக்கும் பலருக்கு அந்த வீடியோ தான் தாலாட்டாக அமைந்து மன நமைதியை அளித்து நன்றாக தூங்கவும் வைக்கிறது. இந்த வீடியோ ஏற்படுத்தும் தாக்கம் காரணமாக மருத்துவமனை ஒன்றில் இதை தூக்கமின்மை தொடர்பான ஆய்வுக்கான கருப்பொருளாக சேர்த்திருக்கின்றனர் என்றால் பார்த்துக்கொள்ளுங்கள்!
அயர்லாந்தின் மாசுபடாத லிட்ரீம் கிராமப்பகுதியில் உள்ள வனத்தின் நீர்விழ்ச்சியில் படமாக்கப்பட்ட இந்த வீடியோவை பார்க்கும் போது மரங்கள் அடர்ந்த காட்டுக்குள் இருப்பது போல உணர்வு ஏற்படுகிறது. இடையே நீரின் சளசளப்பும் பறவைகளின் சங்கீதமும் கேட்டுக்கொண்டே இருக்கின்றன.இயற்கை ஆட்சி செய்யும் இடங்களில் மட்டுமே கேட்கக்கூடிய இன்னும் சில அற்புத ஒலிகளும் கேட்டுக்கொண்டே இருக்க அந்த நிர்விழ்ச்சியை பார்த்துக்கொண்டே இருக்கலாம்.
லட்சகணக்கானோர் இப்படி தான் பார்த்து மகிழ்ந்திருக்கின்றனர். சும்மாயில்லை, நகரத்து வாழ்வின் நெருக்கடியால் உண்டான கவலைகளை மறந்து இந்த வீடியோவிலும் அது தரும் அமைதியிலும் லயித்திருக்கின்றனர்.
பலர் இந்த வீடியோ தரும் ஆறுதலால் தங்கள் தூக்கமின்மையை மறந்து நன்றாக தூங்கியிருக்கின்றனர்.
இந்த வீடியோவை பார்த்துக்கொண்டிருக்கும் பலரும் நடுவிலேயே தூங்கி விடுகின்றனர். பின்னர் திடிரென கண் விழித்துப்பார்த்தால் வீடியோ ஓடிக்கொண்டே இருக்கும். அது தரும் இதத்தால் மீண்டும் தானாக தூக்கம் வந்துவிடும் என்கிறார் வீடியோவை உருவாக்கிய ஜானி லாசன். அதனால் தான் இந்த வீடியோவை 8 மணி நேரம் ஓடக்கூடியதாக படம் பிடித்ததாகவும் சொல்கிறார்.
லாசன் ஐந்து ஆண்டுகளுக்கு முன் தனது முதல் இயற்கை வீடியோவை யூடியூப்பில் பதிவேற்றினார். மக்களின் வாழ்க்கையில் இயற்கையை கொண்டு வருவது அவரது நோக்கமாக இருக்கிறது. இயற்கையின் எழில் கொஞ்சம் பகுதியில் வசிக்க முடிந்த பெரும் அதிர்ஷ்டம் தனக்கு வாய்த்திருப்பதால் அதை யூடியூப் மூலம் வீடியோவாக மற்றவர்களுடன் பகிர்ந்து கொள்வதாக சொல்கிறார்.
லாசனின் நீர்விழ்ச்சி விடீயோ: https://www.youtube.com/watch?t=1619&v=eKFTSSKCzWA

———
தளம் புதிது; ஹைடெக் செய்திகளின் சங்கமம்
தொழில்நுட்ப செய்திகளை பின் தொடர்வதில் ஆர்வம் இருக்கிறதா? இந்த செய்திகள் அனைத்தையும் ஒரே இடத்தில் தெரிந்து கொள்ள முடிந்தால் இன்னும் சிறப்பாக இருக்கும் என தோன்றுகிறதா? இந்த விருப்பத்தை நிறைவேற்றும் வகையில் ஆல் டெக் நியூஸ் (http://alltechnews.co/ ) இணையதளம் உருவாகி இருக்கிறது. இந்த தளத்தில் தொழில்நுட்ப உலகின் அனைத்து முக்கிய செய்திகளையும் தெரிந்து கொள்ளலாம். தொழில்நுட்ப செய்திகளை சிறப்பாக அளிக்கும் டிஜிட்டல் டிரென்ஸ், கீக்.காம் ஆகிய தளங்களில் துவங்கி ஹேக்கர் நியூஸ்,பிபிசி உள்ளிட்ட 41 தளங்களில் இருந்து செய்திகளை தொகுத்து வழங்குகிறது. செய்திகளுக்கான தேடல் வசதியும் இருக்கிறது.
தளத்தின் மையப்பகுதியில் செய்திகள் வரிசையாக இடம்பெற வலுது பக்கத்தில் மூல தளங்களின் பட்டியலும் இடம்பெற்றுள்ளது.
ஹைடெக் ஆர்வலர்கள் புக்மார்க் செய்து கொள்ள வேண்டிய தளம் இது; http://alltechnews.co/

செயலி புதிது; தினம் ஒரு வால்பேப்பர்
ஸ்மார்ட்போன்களில் விதவிதமான வால்பேப்பர்கள் தோன்ற விரும்பினால் மியூசி (Muzei) செயலியை நாடலாம். தினம் ஒரு அழகிய வால்பேப்பரை போனில் இது இடம்பெறச்செய்கிறது. இவை வழக்கமான வால்பேப்பர் அல்ல, ஒவ்வொன்றும் ஒரு புகழ்பெற்ற கலைப்படைப்பாகும். அருங்காட்சியகம் உள்ளிட்ட பலவேறு இடங்களில் இருந்து இவற்றை எடுத்து தருகிறது. போனில் உள்ள ஐகான்கள் பளிச் என தெரியும் வகையில் இவற்றின் தோற்றம் பின்னணியில் கலந்து விடுகிறது. கலைப்படைப்பில் இரு முறை கிளிக் செய்தால் அதன் முழு தோற்றம் மற்றும் விவரங்களை காணலாம். கூடுதல் தகவல் மியூசி என்றால் ரஷ்ய மொழியில் அருங்காட்சியம் என்று பொருளாம்.
ஆண்ட்ராய்டில் தரவிறக்கம் செய்ய: https://play.google.com/store/apps/details?id=net.nurik.roman.muzei


குரோம் ரகசியங்கள் ( இணைய குறிப்பு)
குரோம் பிரவுசரில் பல கூடுதல் வசதிகள் நீட்டிப்பு சேவை மூலம் சாத்தியமாகின்றன. ஆனால் குரோம் பிரவசரிலேயே சில சேவைகளை எளிதாக பயன்படுத்திக்கொள்ளலாம் தெரியுமா?
நீங்கள் இசைப்பிரியர் என்றால் ,குரோம் பிரவுசரில் வெற்று டேப்பை (tab ) வரவைத்து அதில் ஆடியோ அல்லது வீடியோ கோப்பை கொண்டு வந்து வைதால் போதும் பாட்டு கேட்கலாம்;வீடியோ பார்க்கலாம். மீடியா பிளேயருக்கு பதில் இதை பயன்படுத்தலாம். இதே போலவே பிடிஎப் கோப்புகளையும் குரோம் டேபிலேயே வைத்து படிக்கலாம். இதற்கும் வெற்று டேப்பில் கோப்பை இழுத்து வந்தால் போதுமானது. கோப்புகளை ஜூம் செய்யும் வசதி மற்றும் அச்சிடு வசதியும் உண்டு.


லைக்குகளில் ஒரு சாதனை
டிஜிட்டல் யுகத்தில் பத்திரிகைகளின் பாடு திண்டாட்டமாக இருந்தாலும் புகழ்பெற்ற நேஷனல் ஜியாக்ரபிக் இதழ் இக்கால தலைமுறை மத்தியிலும் பிரபலமாக இருக்கிறது. குறிப்பாக இளசுகள் புழங்குமிடமாக இருக்கும் சமூக ஊடக பரப்பில் இந்த இதழ் நல்ல வரவேற்பை பெற்றுள்ளது. இந்த இதழின் இன்ஸ்டாகிராம் கணக்கான @natgeo 17 மில்லியன் பாலோயர்களை பெற்றிருக்கிறது. பொதுவாக ஹாலிவுட் நட்சத்திரங்கள் மற்றும் மாடல் அழகிகளே லட்சக்கணக்கில் பாலோயர்களை பெறும் இன்ஸ்டாகிராமில் அதிக ஆதரவு பெற்ற பிரபலங்கள் அல்லாத கணக்குகளில் நேஷனல் ஜியாக்ரபிக் டாப்பில் உள்ளது. சமீபத்தில் இதன் இன்ஸ்டாகிராம் பக்கம் ஒரு பில்லியன் லைக்குகள் எனும் மைல்கல்லை எட்டியுள்ளது. இதனை முன்னிட்டு @natgeoyourshot, @natgeoadventure ஆகிய இரண்டு புதிய இன்ஸ்டாகிராம் பக்கங்களும் அமைக்கப்பட்டுள்ளன.
முதல் கணக்கு மூலம் வாகர்கள் தங்கள் புகைப்படங்களை சமர்பிக்கலாம். புத்தாயிரமாண்டின் தலைமுறை மத்தியில் @natgeo பிரபலமாக உள்ளது குறிப்பிடத்தக்கது.

—-

நன்றி; தமிழ் இந்துவில் எழுதியது.

யூடியூப்பில் ஒரு காவிய வீடியோ

யூடியூப்பில் வீடியோக்கள் வைரலாகிப்பரவி ஹிட்டாவது புதிதல்ல என்றாலும்
காணொலி கலைஞரான ஜானி லாசனின் நீர்விழ்ச்சி விடியோ அவற்றில் தனித்து நிற்கிறது.
இந்த வீடியோ இதுவரை 60 லட்சம் முறை பார்த்து ரசிக்கப்பட்டுள்ளது. யூடியூப் அளவுகோள்படி பார்த்தால் இது பெரிய எண்ணிக்கை இல்லை தான். ஆனால் இந்த வீடியோவின் தனிச்சிறப்பு அதன் நீளம் மற்றும் அது உண்டாக்கும் விளைவு!.
ஆம், நீங்கள் இதுவரை பல யூடியூப் வீடியோக்களை பார்த்து ரசித்திருக்கலாம். அவை எல்லாமே பெரும்பாலும் நிமிடக்கணக்கில் ஓடும் குவிக் பைட் ரகங்கள். இதற்கு மாறாக ஜானி லாசனின் நீர்விழ்ச்சி வீடியோ எட்டு மணி நேரம் ஓடக்கூடியது.
எட்டு மணி நேர வீடியோவா என ஆச்சர்யமாக இருக்கிறதா? அதைவிட ஆச்சர்யம் அந்த வீடியோ ஏற்படுத்திவரும் விளைவு. தூக்கமில்லாமல் தவிக்கும் பலருக்கு அந்த வீடியோ தான் தாலாட்டாக அமைந்து மன நமைதியை அளித்து நன்றாக தூங்கவும் வைக்கிறது. இந்த வீடியோ ஏற்படுத்தும் தாக்கம் காரணமாக மருத்துவமனை ஒன்றில் இதை தூக்கமின்மை தொடர்பான ஆய்வுக்கான கருப்பொருளாக சேர்த்திருக்கின்றனர் என்றால் பார்த்துக்கொள்ளுங்கள்!
அயர்லாந்தின் மாசுபடாத லிட்ரீம் கிராமப்பகுதியில் உள்ள வனத்தின் நீர்விழ்ச்சியில் படமாக்கப்பட்ட இந்த வீடியோவை பார்க்கும் போது மரங்கள் அடர்ந்த காட்டுக்குள் இருப்பது போல உணர்வு ஏற்படுகிறது. இடையே நீரின் சளசளப்பும் பறவைகளின் சங்கீதமும் கேட்டுக்கொண்டே இருக்கின்றன.இயற்கை ஆட்சி செய்யும் இடங்களில் மட்டுமே கேட்கக்கூடிய இன்னும் சில அற்புத ஒலிகளும் கேட்டுக்கொண்டே இருக்க அந்த நிர்விழ்ச்சியை பார்த்துக்கொண்டே இருக்கலாம்.
லட்சகணக்கானோர் இப்படி தான் பார்த்து மகிழ்ந்திருக்கின்றனர். சும்மாயில்லை, நகரத்து வாழ்வின் நெருக்கடியால் உண்டான கவலைகளை மறந்து இந்த வீடியோவிலும் அது தரும் அமைதியிலும் லயித்திருக்கின்றனர்.
பலர் இந்த வீடியோ தரும் ஆறுதலால் தங்கள் தூக்கமின்மையை மறந்து நன்றாக தூங்கியிருக்கின்றனர்.
இந்த வீடியோவை பார்த்துக்கொண்டிருக்கும் பலரும் நடுவிலேயே தூங்கி விடுகின்றனர். பின்னர் திடிரென கண் விழித்துப்பார்த்தால் வீடியோ ஓடிக்கொண்டே இருக்கும். அது தரும் இதத்தால் மீண்டும் தானாக தூக்கம் வந்துவிடும் என்கிறார் வீடியோவை உருவாக்கிய ஜானி லாசன். அதனால் தான் இந்த வீடியோவை 8 மணி நேரம் ஓடக்கூடியதாக படம் பிடித்ததாகவும் சொல்கிறார்.
லாசன் ஐந்து ஆண்டுகளுக்கு முன் தனது முதல் இயற்கை வீடியோவை யூடியூப்பில் பதிவேற்றினார். மக்களின் வாழ்க்கையில் இயற்கையை கொண்டு வருவது அவரது நோக்கமாக இருக்கிறது. இயற்கையின் எழில் கொஞ்சம் பகுதியில் வசிக்க முடிந்த பெரும் அதிர்ஷ்டம் தனக்கு வாய்த்திருப்பதால் அதை யூடியூப் மூலம் வீடியோவாக மற்றவர்களுடன் பகிர்ந்து கொள்வதாக சொல்கிறார்.
லாசனின் நீர்விழ்ச்சி விடீயோ: https://www.youtube.com/watch?t=1619&v=eKFTSSKCzWA

———
தளம் புதிது; ஹைடெக் செய்திகளின் சங்கமம்
தொழில்நுட்ப செய்திகளை பின் தொடர்வதில் ஆர்வம் இருக்கிறதா? இந்த செய்திகள் அனைத்தையும் ஒரே இடத்தில் தெரிந்து கொள்ள முடிந்தால் இன்னும் சிறப்பாக இருக்கும் என தோன்றுகிறதா? இந்த விருப்பத்தை நிறைவேற்றும் வகையில் ஆல் டெக் நியூஸ் (http://alltechnews.co/ ) இணையதளம் உருவாகி இருக்கிறது. இந்த தளத்தில் தொழில்நுட்ப உலகின் அனைத்து முக்கிய செய்திகளையும் தெரிந்து கொள்ளலாம். தொழில்நுட்ப செய்திகளை சிறப்பாக அளிக்கும் டிஜிட்டல் டிரென்ஸ், கீக்.காம் ஆகிய தளங்களில் துவங்கி ஹேக்கர் நியூஸ்,பிபிசி உள்ளிட்ட 41 தளங்களில் இருந்து செய்திகளை தொகுத்து வழங்குகிறது. செய்திகளுக்கான தேடல் வசதியும் இருக்கிறது.
தளத்தின் மையப்பகுதியில் செய்திகள் வரிசையாக இடம்பெற வலுது பக்கத்தில் மூல தளங்களின் பட்டியலும் இடம்பெற்றுள்ளது.
ஹைடெக் ஆர்வலர்கள் புக்மார்க் செய்து கொள்ள வேண்டிய தளம் இது; http://alltechnews.co/

செயலி புதிது; தினம் ஒரு வால்பேப்பர்
ஸ்மார்ட்போன்களில் விதவிதமான வால்பேப்பர்கள் தோன்ற விரும்பினால் மியூசி (Muzei) செயலியை நாடலாம். தினம் ஒரு அழகிய வால்பேப்பரை போனில் இது இடம்பெறச்செய்கிறது. இவை வழக்கமான வால்பேப்பர் அல்ல, ஒவ்வொன்றும் ஒரு புகழ்பெற்ற கலைப்படைப்பாகும். அருங்காட்சியகம் உள்ளிட்ட பலவேறு இடங்களில் இருந்து இவற்றை எடுத்து தருகிறது. போனில் உள்ள ஐகான்கள் பளிச் என தெரியும் வகையில் இவற்றின் தோற்றம் பின்னணியில் கலந்து விடுகிறது. கலைப்படைப்பில் இரு முறை கிளிக் செய்தால் அதன் முழு தோற்றம் மற்றும் விவரங்களை காணலாம். கூடுதல் தகவல் மியூசி என்றால் ரஷ்ய மொழியில் அருங்காட்சியம் என்று பொருளாம்.
ஆண்ட்ராய்டில் தரவிறக்கம் செய்ய: https://play.google.com/store/apps/details?id=net.nurik.roman.muzei


குரோம் ரகசியங்கள் ( இணைய குறிப்பு)
குரோம் பிரவுசரில் பல கூடுதல் வசதிகள் நீட்டிப்பு சேவை மூலம் சாத்தியமாகின்றன. ஆனால் குரோம் பிரவசரிலேயே சில சேவைகளை எளிதாக பயன்படுத்திக்கொள்ளலாம் தெரியுமா?
நீங்கள் இசைப்பிரியர் என்றால் ,குரோம் பிரவுசரில் வெற்று டேப்பை (tab ) வரவைத்து அதில் ஆடியோ அல்லது வீடியோ கோப்பை கொண்டு வந்து வைதால் போதும் பாட்டு கேட்கலாம்;வீடியோ பார்க்கலாம். மீடியா பிளேயருக்கு பதில் இதை பயன்படுத்தலாம். இதே போலவே பிடிஎப் கோப்புகளையும் குரோம் டேபிலேயே வைத்து படிக்கலாம். இதற்கும் வெற்று டேப்பில் கோப்பை இழுத்து வந்தால் போதுமானது. கோப்புகளை ஜூம் செய்யும் வசதி மற்றும் அச்சிடு வசதியும் உண்டு.


லைக்குகளில் ஒரு சாதனை
டிஜிட்டல் யுகத்தில் பத்திரிகைகளின் பாடு திண்டாட்டமாக இருந்தாலும் புகழ்பெற்ற நேஷனல் ஜியாக்ரபிக் இதழ் இக்கால தலைமுறை மத்தியிலும் பிரபலமாக இருக்கிறது. குறிப்பாக இளசுகள் புழங்குமிடமாக இருக்கும் சமூக ஊடக பரப்பில் இந்த இதழ் நல்ல வரவேற்பை பெற்றுள்ளது. இந்த இதழின் இன்ஸ்டாகிராம் கணக்கான @natgeo 17 மில்லியன் பாலோயர்களை பெற்றிருக்கிறது. பொதுவாக ஹாலிவுட் நட்சத்திரங்கள் மற்றும் மாடல் அழகிகளே லட்சக்கணக்கில் பாலோயர்களை பெறும் இன்ஸ்டாகிராமில் அதிக ஆதரவு பெற்ற பிரபலங்கள் அல்லாத கணக்குகளில் நேஷனல் ஜியாக்ரபிக் டாப்பில் உள்ளது. சமீபத்தில் இதன் இன்ஸ்டாகிராம் பக்கம் ஒரு பில்லியன் லைக்குகள் எனும் மைல்கல்லை எட்டியுள்ளது. இதனை முன்னிட்டு @natgeoyourshot, @natgeoadventure ஆகிய இரண்டு புதிய இன்ஸ்டாகிராம் பக்கங்களும் அமைக்கப்பட்டுள்ளன.
முதல் கணக்கு மூலம் வாகர்கள் தங்கள் புகைப்படங்களை சமர்பிக்கலாம். புத்தாயிரமாண்டின் தலைமுறை மத்தியில் @natgeo பிரபலமாக உள்ளது குறிப்பிடத்தக்கது.

—-

நன்றி; தமிழ் இந்துவில் எழுதியது.

About the author

CyberSimman

இண்டெர்நெட் சமூக மாற்றத்திற்கு வித்திடக்கூடிய ஜனநாயக தன்மை கொண்ட தொழில்நுட்பம் என்று சொல்லப்படுவதில் என‌க்கு மிகுந்த நம்பிக்கை உண்டு என்பதால் இண்டெர்நெட்டை எப்படியெல்லாம் பயன்படுத்திகொள்ள முடிகிறது என சுட்டிக்கட்டுவதை எனது கடமையாக‌வே கருதுகிறேன்... மேலும்

Related posts

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *