நீங்கள் அறிந்திருக்க வேண்டிய வீடியோ இணையதளங்கள்

vimeo2இணையத்தில் வீடியோக்களை பகிர்ந்து கொள்ள விரும்பினாலும் சரி அல்லது வீடியோக்களை பார்த்து ரசிக்க விரும்பினாலும் சரி, யூடியூப் இணையதளம் தான் முதலில் நினைவுக்கு வரும். யூடியூப் முன்னணி வீடியோ பகிர்வு தளமாக விளங்கும் நிலையில் இதில் வியப்பில்லை என்றாலும், யூடியூப் தவிரவும் பல வீடியோ இணையதளங்கள் இருக்கின்றன தெரியுமா? யூடியூப் தளத்திற்கு ஒரு மாற்று தேவை என நினைத்தாலும் சரி, அல்லது மேலும் சிறந்த வீடியோ இணையதளங்கள் தெரிந்து வைத்துக்கொள்வது நல்லது எனும் எண்ணம் கொண்டிருந்தாலும் சரி, யூடியூப் போன்ற வீடியோ தளங்களை அறிந்து வைத்திருப்பது பயனுள்ளதாக இருக்கும். உங்கள் இணைய அனுபவத்தை மேலும் செழுமையாக்கவும் உதவும். மாற்று வீடியோ தளங்களில் இணையவாசிகளின் கவனத்தை ஈர்க்கும் தளங்களில் முக்கியமான தளங்களின் பட்டியல் இதோ:
விமியோ
யூடியூப் தவிரவும் அறிந்திருக்க வேண்டிய வீடியோ தளமாக விமியோ கருதப்படுகிறது. இணையத்தின் ஆரம்ப கால வீடியோ தளங்களில் ஒன்று. 2004 ம் ஆண்டு துவங்கப்பட்ட இந்த தளத்தின் பெயர் ஆங்கிலத்தில் வீடியோ+ நான் (மீ) ஆகிய வார்த்தைகளின் சேர்க்கையாக அமைந்துள்ளது. ஹை டெபினிஷன் வீடியோக்களை பார்க்கும் வசதியை அளித்த முதல் வீடியோ தளமாகவும் கருதப்படுகிறது. இதன் முகப்பு பக்கத்திலேயே பலவிதமான வீடியோக்களை பார்க்கலாம். முகப்பு பக்கத்தில் வீடியோக்கள் வகைப்படுத்தப்பட்டுள்ள விதத்திற்கு பழகிவிட்டால், இணையவாசிகள் தங்களுக்கு தேவையான தலைப்பை எளிதில் கண்டுபிடித்துவிடலாம். அனிமேஷன், ஆவணப்படங்கள், இசை, பேஷன், உணவு என 20 க்கும் மேற்பட்ட தலைப்புகள் இருக்கின்றன. இவைத்தவிர பிரத்யேக பரிந்துரைகளும் இருக்கின்றன. விமியோ தயாரிப்பு வீடியோக்களையும் பார்த்து ரசிக்கலாம். மேலும் பல விதங்களில் வீடியோக்களை தேர்வு செய்யும் வசதி இருக்கிறது. தேவையான வீடியோக்களை தேடும் வசதியும் இருக்கிறது. தரமான வீடியோக்களை பார்த்து ரசிப்பதோடு இதில் உறுப்பினராக வீடியோக்களையும் பகிர்ந்து கொள்ளலாம். அடிப்படை சேவை இலவசமானது என்றாலும் கூடுதல் அம்சங்களுடன் கட்டணச்சேவைகளும் இருக்கின்றன. பயணர்கள் தாங்கள் விரும்பும் வீடியோ பிரிவில் உறுப்பினராக இணைந்து புதிய வீடியோக்களை பின் தொடரலாம்.
இணைய முகவரி: https://vimeo.com/

டெய்லிமோஷன்
விமியோவுக்கு நிகராக மாற்று வீடியோ தளங்களில் பிரபலமான தளம் டெய்லிமோஷன். பயனர்களின் எண்ணிக்கையில் இரண்டாவது பெரிய வீடியோ தளம் என்றும் சொல்லப்படுகிறது. இதுவும் பழமையான வீடியோ சேவை தளம் தான். இது பிரெஞ்சு இணைய சேவை; ஆனால் உலகாலவிய வீடியோக்களை கொண்டது. இதன் முகப்பு பக்கத்தில் வரிசையாக வீடியோக்களின் பட்டியலை பார்க்கலாம். விளம்பரங்களின் ஊடுருவலை மீறி முகப்பு பக்கம் எளிமையாகவே இருக்கிறது. எண்ணற்ற சேனல்கள் இருக்கின்றன. விரும்பமான சேனல்களை பின் தொடரும் வசதியும் இருக்கிறது. பிரபலமான சேனல்களும் முன்னிறுத்தப்படுகின்றன. உறுப்பினராக இணைந்து வீடியோக்களை எளிதாக பதிவேற்றலாம். ஆனால் பதிவேற்றும் வீடியோக்களும் ஒரு மணி நேரம் அல்லது 4 ஜிபி கொள்ளளவு எனும் வரம்பு இருக்கிறது. டெய்லிமோஷன் கேம்ஸ், டெய்லிமோஷன் ஸ்டீரிமிங் ஆகிய உப சேவைகளும் இருக்கின்றன. வீடியோக்களை தேடும் வசதியும் இருக்கிறது. இந்திய பதிப்பும் இருப்பது கவனிக்கத்தக்கது.
இணைய முகவரி: http://www.dailymotion.com/in
மெட்டகேப்
மற்றொரு அருமையான வீடியோ தளம் மெட்டாகேப். 2003 ம் ஆண்டு இஸ்ரேலில் இருந்து துவக்கப்பட்ட இந்த இணையதளம் பின்னர் தி கலெக்டிவ் நிறுவனத்தால் கையகப்படுத்தப்பட்டது. இணையத்தின் மூன்றாவது பிரபலமான வீடியோ தளம் என்றும் கருதப்படுகிறது. இதன் முகப்பு பக்கம் அதிக சிக்கல் இல்லமால், வீடியோக்களை முன்வைக்கிறது. சமீபத்திய வீடியோ, முன்னணி வீடியோ மற்றும் இப்போது பிரபலமாக இருப்பவை என மூன்று வகைகளில் வீடியோக்களை பார்க்கலாம். இவை தவிர பல்வேறு வகைகளும் இருக்கின்றன. விரும்பிய சேனல்களில் சந்தாதாராக சேரலாம். விரும்பிய வீடியோக்களை தேடியும் கண்டறியலாம்.
இணைய முகவரி: http://www.metacafe.com/
livestreamலைவ் ஸ்டிரீம்
யூடியூப் போன்ற இணையதளம் தான். ஆனால் நேர்டி ஒளிபரப்பிற்கானது. உலகம் முழுவதும் இருந்து நேரடி ஒளிபரப்பு வீடியோக்களை பார்த்து ரசிக்கலாம். பல்வேறு பிரிவுகளின் கீழ் வீடியோக்களை காணலாம். இந்திய மற்றும் தமிழ் சேனல் வீடியோக்களையும் பார்க்கலாம். நேரடி வீடியோக்களை பதிவேற்ற வேண்டும் எனில் கட்டணம் செலுத்து உறுப்பினராக வேண்டும்.
இணைய முகவரி: https://livestream.com/
ஓபன் வீடியோ
வீடியோக்களுக்கான நூலகம் போல செயல்படுகிறது. ஆய்வு நோக்கில் வீடியோக்கள் சேகரித்து வகைப்படுத்தப்பட்டுள்ளது. பெரும்பாலும் கல்வி சார்ந்த வீடியோக்கள் தொகுக்கப்பட்டுள்ளன. ஆவணப்படங்களின் தொகுப்பும் உள்ளது. அமெரிக்காவின் நாசா அமைப்பின் வீடியோக்களையும் காணலாம்.
இணைய முகவரி: https://open-video.org
இவைத்தவிர நெட்பிளிக்ஸ் போன்ற தளமான ஹுலு, சோனி நிறுவனத்தின் கிராக்கில், இணைய டிவி என்று வர்ணிக்கப்படும் வியோ, செய்தி வீடியோக்களுக்கான லைவ்லீக், நகைச்சுவை வீடியோக்களுக்கான பிரேக்.காம், வழிகாட்டல் வீடியோக்களுக்கான வீடியோஜக் உள்ளிட்ட வீடியோ தளங்களும் இருக்கின்றன. பிளிக்கர், மைஸ்பேஸ், டிவிட்ச் உள்ளிட்ட தளங்களின் மூலமும் வீடியோக்களை காணலாம்.

vimeo2இணையத்தில் வீடியோக்களை பகிர்ந்து கொள்ள விரும்பினாலும் சரி அல்லது வீடியோக்களை பார்த்து ரசிக்க விரும்பினாலும் சரி, யூடியூப் இணையதளம் தான் முதலில் நினைவுக்கு வரும். யூடியூப் முன்னணி வீடியோ பகிர்வு தளமாக விளங்கும் நிலையில் இதில் வியப்பில்லை என்றாலும், யூடியூப் தவிரவும் பல வீடியோ இணையதளங்கள் இருக்கின்றன தெரியுமா? யூடியூப் தளத்திற்கு ஒரு மாற்று தேவை என நினைத்தாலும் சரி, அல்லது மேலும் சிறந்த வீடியோ இணையதளங்கள் தெரிந்து வைத்துக்கொள்வது நல்லது எனும் எண்ணம் கொண்டிருந்தாலும் சரி, யூடியூப் போன்ற வீடியோ தளங்களை அறிந்து வைத்திருப்பது பயனுள்ளதாக இருக்கும். உங்கள் இணைய அனுபவத்தை மேலும் செழுமையாக்கவும் உதவும். மாற்று வீடியோ தளங்களில் இணையவாசிகளின் கவனத்தை ஈர்க்கும் தளங்களில் முக்கியமான தளங்களின் பட்டியல் இதோ:
விமியோ
யூடியூப் தவிரவும் அறிந்திருக்க வேண்டிய வீடியோ தளமாக விமியோ கருதப்படுகிறது. இணையத்தின் ஆரம்ப கால வீடியோ தளங்களில் ஒன்று. 2004 ம் ஆண்டு துவங்கப்பட்ட இந்த தளத்தின் பெயர் ஆங்கிலத்தில் வீடியோ+ நான் (மீ) ஆகிய வார்த்தைகளின் சேர்க்கையாக அமைந்துள்ளது. ஹை டெபினிஷன் வீடியோக்களை பார்க்கும் வசதியை அளித்த முதல் வீடியோ தளமாகவும் கருதப்படுகிறது. இதன் முகப்பு பக்கத்திலேயே பலவிதமான வீடியோக்களை பார்க்கலாம். முகப்பு பக்கத்தில் வீடியோக்கள் வகைப்படுத்தப்பட்டுள்ள விதத்திற்கு பழகிவிட்டால், இணையவாசிகள் தங்களுக்கு தேவையான தலைப்பை எளிதில் கண்டுபிடித்துவிடலாம். அனிமேஷன், ஆவணப்படங்கள், இசை, பேஷன், உணவு என 20 க்கும் மேற்பட்ட தலைப்புகள் இருக்கின்றன. இவைத்தவிர பிரத்யேக பரிந்துரைகளும் இருக்கின்றன. விமியோ தயாரிப்பு வீடியோக்களையும் பார்த்து ரசிக்கலாம். மேலும் பல விதங்களில் வீடியோக்களை தேர்வு செய்யும் வசதி இருக்கிறது. தேவையான வீடியோக்களை தேடும் வசதியும் இருக்கிறது. தரமான வீடியோக்களை பார்த்து ரசிப்பதோடு இதில் உறுப்பினராக வீடியோக்களையும் பகிர்ந்து கொள்ளலாம். அடிப்படை சேவை இலவசமானது என்றாலும் கூடுதல் அம்சங்களுடன் கட்டணச்சேவைகளும் இருக்கின்றன. பயணர்கள் தாங்கள் விரும்பும் வீடியோ பிரிவில் உறுப்பினராக இணைந்து புதிய வீடியோக்களை பின் தொடரலாம்.
இணைய முகவரி: https://vimeo.com/

டெய்லிமோஷன்
விமியோவுக்கு நிகராக மாற்று வீடியோ தளங்களில் பிரபலமான தளம் டெய்லிமோஷன். பயனர்களின் எண்ணிக்கையில் இரண்டாவது பெரிய வீடியோ தளம் என்றும் சொல்லப்படுகிறது. இதுவும் பழமையான வீடியோ சேவை தளம் தான். இது பிரெஞ்சு இணைய சேவை; ஆனால் உலகாலவிய வீடியோக்களை கொண்டது. இதன் முகப்பு பக்கத்தில் வரிசையாக வீடியோக்களின் பட்டியலை பார்க்கலாம். விளம்பரங்களின் ஊடுருவலை மீறி முகப்பு பக்கம் எளிமையாகவே இருக்கிறது. எண்ணற்ற சேனல்கள் இருக்கின்றன. விரும்பமான சேனல்களை பின் தொடரும் வசதியும் இருக்கிறது. பிரபலமான சேனல்களும் முன்னிறுத்தப்படுகின்றன. உறுப்பினராக இணைந்து வீடியோக்களை எளிதாக பதிவேற்றலாம். ஆனால் பதிவேற்றும் வீடியோக்களும் ஒரு மணி நேரம் அல்லது 4 ஜிபி கொள்ளளவு எனும் வரம்பு இருக்கிறது. டெய்லிமோஷன் கேம்ஸ், டெய்லிமோஷன் ஸ்டீரிமிங் ஆகிய உப சேவைகளும் இருக்கின்றன. வீடியோக்களை தேடும் வசதியும் இருக்கிறது. இந்திய பதிப்பும் இருப்பது கவனிக்கத்தக்கது.
இணைய முகவரி: http://www.dailymotion.com/in
மெட்டகேப்
மற்றொரு அருமையான வீடியோ தளம் மெட்டாகேப். 2003 ம் ஆண்டு இஸ்ரேலில் இருந்து துவக்கப்பட்ட இந்த இணையதளம் பின்னர் தி கலெக்டிவ் நிறுவனத்தால் கையகப்படுத்தப்பட்டது. இணையத்தின் மூன்றாவது பிரபலமான வீடியோ தளம் என்றும் கருதப்படுகிறது. இதன் முகப்பு பக்கம் அதிக சிக்கல் இல்லமால், வீடியோக்களை முன்வைக்கிறது. சமீபத்திய வீடியோ, முன்னணி வீடியோ மற்றும் இப்போது பிரபலமாக இருப்பவை என மூன்று வகைகளில் வீடியோக்களை பார்க்கலாம். இவை தவிர பல்வேறு வகைகளும் இருக்கின்றன. விரும்பிய சேனல்களில் சந்தாதாராக சேரலாம். விரும்பிய வீடியோக்களை தேடியும் கண்டறியலாம்.
இணைய முகவரி: http://www.metacafe.com/
livestreamலைவ் ஸ்டிரீம்
யூடியூப் போன்ற இணையதளம் தான். ஆனால் நேர்டி ஒளிபரப்பிற்கானது. உலகம் முழுவதும் இருந்து நேரடி ஒளிபரப்பு வீடியோக்களை பார்த்து ரசிக்கலாம். பல்வேறு பிரிவுகளின் கீழ் வீடியோக்களை காணலாம். இந்திய மற்றும் தமிழ் சேனல் வீடியோக்களையும் பார்க்கலாம். நேரடி வீடியோக்களை பதிவேற்ற வேண்டும் எனில் கட்டணம் செலுத்து உறுப்பினராக வேண்டும்.
இணைய முகவரி: https://livestream.com/
ஓபன் வீடியோ
வீடியோக்களுக்கான நூலகம் போல செயல்படுகிறது. ஆய்வு நோக்கில் வீடியோக்கள் சேகரித்து வகைப்படுத்தப்பட்டுள்ளது. பெரும்பாலும் கல்வி சார்ந்த வீடியோக்கள் தொகுக்கப்பட்டுள்ளன. ஆவணப்படங்களின் தொகுப்பும் உள்ளது. அமெரிக்காவின் நாசா அமைப்பின் வீடியோக்களையும் காணலாம்.
இணைய முகவரி: https://open-video.org
இவைத்தவிர நெட்பிளிக்ஸ் போன்ற தளமான ஹுலு, சோனி நிறுவனத்தின் கிராக்கில், இணைய டிவி என்று வர்ணிக்கப்படும் வியோ, செய்தி வீடியோக்களுக்கான லைவ்லீக், நகைச்சுவை வீடியோக்களுக்கான பிரேக்.காம், வழிகாட்டல் வீடியோக்களுக்கான வீடியோஜக் உள்ளிட்ட வீடியோ தளங்களும் இருக்கின்றன. பிளிக்கர், மைஸ்பேஸ், டிவிட்ச் உள்ளிட்ட தளங்களின் மூலமும் வீடியோக்களை காணலாம்.

About the author

CyberSimman

இண்டெர்நெட் சமூக மாற்றத்திற்கு வித்திடக்கூடிய ஜனநாயக தன்மை கொண்ட தொழில்நுட்பம் என்று சொல்லப்படுவதில் என‌க்கு மிகுந்த நம்பிக்கை உண்டு என்பதால் இண்டெர்நெட்டை எப்படியெல்லாம் பயன்படுத்திகொள்ள முடிகிறது என சுட்டிக்கட்டுவதை எனது கடமையாக‌வே கருதுகிறேன்... மேலும்

Related posts

One Comment on “நீங்கள் அறிந்திருக்க வேண்டிய வீடியோ இணையதளங்கள்

  1. Ravichandran R

    Mikka Nandri Simman – Endha pudhiya arimugangalukku

    Reply

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *