இணையத்தில் தூங்கலாம் வாங்க!

sl1இணையத்தில் உலாவலாம், தகவல்கள் தேடலாம், ஷாப்பிங் செய்யலாம், வேலைவாய்ப்புக்கு வலைவீசலாம், வீடியோ பார்க்கலாம், இசை கேட்கலாம், அரட்டை அடிக்கலாம், நேரத்தை கொல்லலாம். இப்படி இன்னும் பலவற்றை செய்யலாம். எல்லாம் சரி, இணையத்தில் தூங்க முடியுமா?

இது வரை தூங்குகின்ற நேரத்தில் தான் நாம் இணையத்தின் பக்கம் போகாமல் இருக்கிறோம். இப்போது அதையும் மாற்றும் வகையில் இணையத்தில் தூங்கலாம் வாங்க என்று அழைப்பு விடுப்பதற்காகவே ஒரு நிகழ்ச்சிக்கு ஏற்பாடு செய்யப்பட்டு, அதற்காக என்றே ஒரு இணையதளமும் அமைக்கப்பட்டிருக்கிறது. இணையதளத்தின் பெயர் வேறென்ன இணைய படுக்கையறை தான் – Internet Bedroom!
கொஞ்சம் விநோதமான நிகழ்வு தான். ஆனால் இணைய கலாச்சாரம் பற்றி அறிந்தவர்களுக்கு அப்படி ஒன்றும் வியப்பை அளிக்காதது.

இணையத்தில் பலவிதமான சமூகங்கள் இயங்கி கொண்டிருக்கின்றன. ஒவ்வொரு சமுகமும் குறிப்பிட்ட நோக்கம் அல்லது நம்பிக்கை சார்ந்த்தாக இருக்கும். பரவலாக அறியப்பட்ட ரெட்டிட் சமூகம், விக்கி சமூகத்தில் துவங்கி வெகுசிலர் மட்டுமே அறிந்த சமூகங்கள் வரை எண்ணற்ற சமூகங்கள் இருக்கின்றன. இவற்றில் விநோதமானவை, வில்லங்கமானவையும் கூட உண்டு.

இந்த வகையில் தான் இணையத்தில் தூங்கும் கருத்தை முன் வைத்திருக்கும் சமூகம் உருவாகி இருக்கிறது. இஸ்ரேல் நாட்டில் நடைபெற்ற பிரிண்ட் ஸ்கிரீன் கண்காட்சியின் ஒரு பகுதியாக, இந்த இணைய படுக்கயறை அமைக்கப்பட்டிருந்தது. ஆர்வம் உள்ளவர் வாருங்கள், வீடியோ அரட்டை அடியுங்கள், அப்படியே தூங்கி விடுங்கள், அவ்வளவு தான் என்றும் குறிப்பிடப்பட்டிருந்தது.
இணையத்தில் எதற்கு தூங்க வேண்டும்?

இந்த திட்ட்த்தின் இணை நிறுவனரான கென்சுகி செம்போ (Kensuke Sembo ) இணையம் ஒரு போதும் தூங்குவதில்லை என்று அறிந்த போது தான் இந்த யோசனை பிறந்த்தாக இது தொடர்பாக மதர்போர்டு இணைய இதழுக்கு அளித்த பேட்டியில் கூறியிருக்கிறார். ” ஜப்பானிய மக்கள் தூங்கத்துவங்கும் போது, நியூயார்க்கி உள்ளவர்கள் விழித்துக்கொள்கின்றனர்” என்று கூறுபவர், ’ இணையத்திற்கு தூக்கம் தேவை, அப்போது தான் இயல்பான இடமாக இருக்கும் என நினைத்தோம்” என்கிறார்.

இதற்காக தான் இணைய படுக்கையறையை ஏற்படுத்தியிருக்கிறார். கருத்தரங்குகள், மாநாடுகள் போன்றவற்றுக்கு நடுவே தூங்குவது அவமரியாதையாக கருதப்படும். ஆனால் இங்கு அப்படி இல்லை, இது தூங்குவதற்காகவே ஏற்பாடு செய்யப்பட்ட நிகழ்ச்சி என்பதால்,இதில் உறுப்பினர்கள் தூங்க மட்டுமே செய்யலாம். இணையத்தில் தூங்குவதாலேயே இது விஷேசமானது என்றும் அவர் சொல்கிறார்.

எல்லாம் சரி, இணையத்தில் எப்படி தூங்குவது என்று கேட்கலாம். எப்படி என்றால் வெப்கேம் வழியாக தான். அதாவது வீட்டில் தூங்கும் காட்சியை இணையத்தில் இணைத்து ஒளிபரப்பு செய்யலாம். நிகழ்ச்சி நடைபெற்ற கண்காட்சி அரங்கில் தூங்குவதற்கு என்றே அறைகள் அமைக்கப்பட்டிருந்தன. நேரடியாக வர முடியாதவர்கள் வீட்டில் இருந்த படியே கூகுள் ஹாங்கவுட் மூலம் தூக்கத்தில் பங்கேற்கலாம் என தெரிவிக்கப்பட்டிருந்தது.- http://idpw.org/bedroom/000002/

இந்த அமைப்பின் முதல் இணையத்தில் தூக்கம் நிகழ்ச்சி கடந்த ஆண்டு டிசம்பரில் அமெரிக்காவின் நியூயார்க் நகரில் நடைபெற்றது. கடந்த மாதம் இஸ்ரேலில் நடைபெற்றிருக்கிறது. நிகழ்ச்சி வெற்றிகரமாக முடிந்துவிட்டது என இணைடெர்நெட் பெட்ரூம் இணையதளம் தெரிவிக்கிறது. இரவு உடை அணிந்து வாருங்கள்,ரிலாக்சாக இருங்கள், உங்கள் லேப்டாப் அல்லது ஸ்மார்ட்போன் மூலம் இணையத்தில் நுழைந்து கூகுள் ஹாங்கவுட மூலம் இணைய படுக்கையறையில் தூங்குங்கள் என, இணைய தூக்கத்திற்கான வழிமுறையாக கொடுக்கப்பட்டுள்ளது.

இணையத்தை கொஞ்சம் அமைதியான இடமாக்குவதற்கான செயல் என குறிப்பிடப்படும் இந்த புதுமையான முயற்சி இணைய போக்காக உருவாகுமா? என்றுத்தெரியவில்லை. படுக்கையறை வரை இணையத்தை கொண்டு வருவது என்னவிதமான வில்லங்கத்தை ஏற்படுத்தக்கூடும் என்றும் தெரியவில்லை.
ஆனால் ஒன்று, இணையத்தில் தூங்குவது என்பது இணையத்தில் பல ஆண்டுகளாகவே இருக்கும் கருத்தாக்கமாக தோன்றுகிறது.

இணைய தூக்கம் என்று தேடிப்பார்த்தால் , இந்த கருத்தாக்கம் தொடர்பான இணையதளங்கள், தகவல்களை பார்க்க முடிகிறது. இவ்வளவு ஏன், இணையத்தில் தூங்குவது எப்படி? என விளக்கும் வீடியோவும் இருக்கிறது. இணைய தூக்கம் தொடர்பான வலைப்பதிவும் இருக்கிறது. 2007 ம் ஆண்டில் மகத்தான இணைய தூக்கம் எனும் நிகழ்ச்சி நடைபெற்றிருப்பதும் தெரிய வருகிறது. ஒரு இணைய கலை இயக்கமாக இந்த முயற்சி குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

இணையத்தில் தூங்குவதெல்லாம் தேவையா? இதனால் என்ன பயன் போன்ற கேள்விகளை பலர் கேட்கலாம். ஆனால், இணையம் சற்று விநோதமான இடமாகவும் இருக்கிறது என்பதே விஷயம்.

வெப்கேம் வழியே காட்சிகளை படம் பிடித்து இணையத்தில் பகிர்ந்து கொள்வது என்பது இணைய கற்காலம் தொட்டே இருக்கிறது. இப்போது ஸ்டிரீமிங் ( இணைய ஒளிபரப்பு) யுகத்தில் இவை புதிய வடிவம் எடுத்துள்ளன. ஒரு பக்கம் பெரிஸ்கோப் போன்ற லைவ் ஸ்டிரீமிங் செயலிகள் பிரபலமாகிக்கொண்டிருக்கின்றன. பேஸ்புக் லைவ் வசதியும் இந்த ரகம் தான்.

இன்னொரு பக்கம் அமேசானுக்கு சொந்தமான டிவிட்ச்.டிவி இணையதளம், வீடியோ கேம் விளையாடுவதை நேரடியாக ஸ்டிரீமிங் செய்வதில் சக்கை போடு போட்டிக்கொண்டிருப்பதை நீங்கள் அறியலாம். டிவிட்ச்.டிவி சமீபத்தில் சாப்பிடுவதை பகிர்ந்து கொள்வதற்காக என்றே ஒரு தனி சேனலை ஆரம்பித்துள்ளது.
சோசியல் ஈட்டிங் சானல் (https://www.twitch.tv/directory/game/Social%20Eating ) எனும் இந்த பக்கம் சாப்பிடுவதை சமூக நிகழவாக மாற்ற முற்படுகிறது. சாப்பிடுவதை காமிராவில் படம் பிடித்துக்காட்டி பகிர்ந்து கொள்ள வைப்பது தான் இந்த சேனலின் நோக்கம்.

காலை உணவு, மதிய உணவு ஆகியவற்றை சுவைப்பதை உலக நேயர்களோடு பகிர்ந்து கொள்ளலாம். இது தேவையா என மீண்டும் கேட்கலாம். இணைய தேசமான தென்கொரியாவில் இது மிகப்பெரிய போக்காக இருப்பதாகவும் அதன் காரணமாகவே இந்த தனி சேனல் என்றும் அமேசான விளக்கம் அளிக்கிறது.

நிற்க, புகைப்பட பகிர்வு சேவையான இன்ஸ்டாகிராமில், உணவு சார்ந்த புகைப்படங்களை கலை நயத்துடன் பகிர்ந்து கொண்டே நட்சத்திரமானவர்கள் எல்லாம் இருக்கின்றனர். வீட்டிலோ, ரெஸ்டாரண்டிலோ சுவையான உணவு கண்முன் இருக்கும் போது அதன் சுவையை அனுபவிக்கத்துவங்குவதற்கு முன், அதை கிளிக் செய்து இன்ஸ்டாகிராமில் பகிர்ந்து கொள்ளாவிட்டால் சாப்பிட்ட்து போலவே இருக்காது என்று சொல்லக்கூடியவர்கள் எல்லாம் இருக்கின்றனர். சந்தேகமாக இருந்தால், இன்ஸ்டாகிரம் + உணவு என்று தேடிப்பாருங்கள்.

sl1இணையத்தில் உலாவலாம், தகவல்கள் தேடலாம், ஷாப்பிங் செய்யலாம், வேலைவாய்ப்புக்கு வலைவீசலாம், வீடியோ பார்க்கலாம், இசை கேட்கலாம், அரட்டை அடிக்கலாம், நேரத்தை கொல்லலாம். இப்படி இன்னும் பலவற்றை செய்யலாம். எல்லாம் சரி, இணையத்தில் தூங்க முடியுமா?

இது வரை தூங்குகின்ற நேரத்தில் தான் நாம் இணையத்தின் பக்கம் போகாமல் இருக்கிறோம். இப்போது அதையும் மாற்றும் வகையில் இணையத்தில் தூங்கலாம் வாங்க என்று அழைப்பு விடுப்பதற்காகவே ஒரு நிகழ்ச்சிக்கு ஏற்பாடு செய்யப்பட்டு, அதற்காக என்றே ஒரு இணையதளமும் அமைக்கப்பட்டிருக்கிறது. இணையதளத்தின் பெயர் வேறென்ன இணைய படுக்கையறை தான் – Internet Bedroom!
கொஞ்சம் விநோதமான நிகழ்வு தான். ஆனால் இணைய கலாச்சாரம் பற்றி அறிந்தவர்களுக்கு அப்படி ஒன்றும் வியப்பை அளிக்காதது.

இணையத்தில் பலவிதமான சமூகங்கள் இயங்கி கொண்டிருக்கின்றன. ஒவ்வொரு சமுகமும் குறிப்பிட்ட நோக்கம் அல்லது நம்பிக்கை சார்ந்த்தாக இருக்கும். பரவலாக அறியப்பட்ட ரெட்டிட் சமூகம், விக்கி சமூகத்தில் துவங்கி வெகுசிலர் மட்டுமே அறிந்த சமூகங்கள் வரை எண்ணற்ற சமூகங்கள் இருக்கின்றன. இவற்றில் விநோதமானவை, வில்லங்கமானவையும் கூட உண்டு.

இந்த வகையில் தான் இணையத்தில் தூங்கும் கருத்தை முன் வைத்திருக்கும் சமூகம் உருவாகி இருக்கிறது. இஸ்ரேல் நாட்டில் நடைபெற்ற பிரிண்ட் ஸ்கிரீன் கண்காட்சியின் ஒரு பகுதியாக, இந்த இணைய படுக்கயறை அமைக்கப்பட்டிருந்தது. ஆர்வம் உள்ளவர் வாருங்கள், வீடியோ அரட்டை அடியுங்கள், அப்படியே தூங்கி விடுங்கள், அவ்வளவு தான் என்றும் குறிப்பிடப்பட்டிருந்தது.
இணையத்தில் எதற்கு தூங்க வேண்டும்?

இந்த திட்ட்த்தின் இணை நிறுவனரான கென்சுகி செம்போ (Kensuke Sembo ) இணையம் ஒரு போதும் தூங்குவதில்லை என்று அறிந்த போது தான் இந்த யோசனை பிறந்த்தாக இது தொடர்பாக மதர்போர்டு இணைய இதழுக்கு அளித்த பேட்டியில் கூறியிருக்கிறார். ” ஜப்பானிய மக்கள் தூங்கத்துவங்கும் போது, நியூயார்க்கி உள்ளவர்கள் விழித்துக்கொள்கின்றனர்” என்று கூறுபவர், ’ இணையத்திற்கு தூக்கம் தேவை, அப்போது தான் இயல்பான இடமாக இருக்கும் என நினைத்தோம்” என்கிறார்.

இதற்காக தான் இணைய படுக்கையறையை ஏற்படுத்தியிருக்கிறார். கருத்தரங்குகள், மாநாடுகள் போன்றவற்றுக்கு நடுவே தூங்குவது அவமரியாதையாக கருதப்படும். ஆனால் இங்கு அப்படி இல்லை, இது தூங்குவதற்காகவே ஏற்பாடு செய்யப்பட்ட நிகழ்ச்சி என்பதால்,இதில் உறுப்பினர்கள் தூங்க மட்டுமே செய்யலாம். இணையத்தில் தூங்குவதாலேயே இது விஷேசமானது என்றும் அவர் சொல்கிறார்.

எல்லாம் சரி, இணையத்தில் எப்படி தூங்குவது என்று கேட்கலாம். எப்படி என்றால் வெப்கேம் வழியாக தான். அதாவது வீட்டில் தூங்கும் காட்சியை இணையத்தில் இணைத்து ஒளிபரப்பு செய்யலாம். நிகழ்ச்சி நடைபெற்ற கண்காட்சி அரங்கில் தூங்குவதற்கு என்றே அறைகள் அமைக்கப்பட்டிருந்தன. நேரடியாக வர முடியாதவர்கள் வீட்டில் இருந்த படியே கூகுள் ஹாங்கவுட் மூலம் தூக்கத்தில் பங்கேற்கலாம் என தெரிவிக்கப்பட்டிருந்தது.- http://idpw.org/bedroom/000002/

இந்த அமைப்பின் முதல் இணையத்தில் தூக்கம் நிகழ்ச்சி கடந்த ஆண்டு டிசம்பரில் அமெரிக்காவின் நியூயார்க் நகரில் நடைபெற்றது. கடந்த மாதம் இஸ்ரேலில் நடைபெற்றிருக்கிறது. நிகழ்ச்சி வெற்றிகரமாக முடிந்துவிட்டது என இணைடெர்நெட் பெட்ரூம் இணையதளம் தெரிவிக்கிறது. இரவு உடை அணிந்து வாருங்கள்,ரிலாக்சாக இருங்கள், உங்கள் லேப்டாப் அல்லது ஸ்மார்ட்போன் மூலம் இணையத்தில் நுழைந்து கூகுள் ஹாங்கவுட மூலம் இணைய படுக்கையறையில் தூங்குங்கள் என, இணைய தூக்கத்திற்கான வழிமுறையாக கொடுக்கப்பட்டுள்ளது.

இணையத்தை கொஞ்சம் அமைதியான இடமாக்குவதற்கான செயல் என குறிப்பிடப்படும் இந்த புதுமையான முயற்சி இணைய போக்காக உருவாகுமா? என்றுத்தெரியவில்லை. படுக்கையறை வரை இணையத்தை கொண்டு வருவது என்னவிதமான வில்லங்கத்தை ஏற்படுத்தக்கூடும் என்றும் தெரியவில்லை.
ஆனால் ஒன்று, இணையத்தில் தூங்குவது என்பது இணையத்தில் பல ஆண்டுகளாகவே இருக்கும் கருத்தாக்கமாக தோன்றுகிறது.

இணைய தூக்கம் என்று தேடிப்பார்த்தால் , இந்த கருத்தாக்கம் தொடர்பான இணையதளங்கள், தகவல்களை பார்க்க முடிகிறது. இவ்வளவு ஏன், இணையத்தில் தூங்குவது எப்படி? என விளக்கும் வீடியோவும் இருக்கிறது. இணைய தூக்கம் தொடர்பான வலைப்பதிவும் இருக்கிறது. 2007 ம் ஆண்டில் மகத்தான இணைய தூக்கம் எனும் நிகழ்ச்சி நடைபெற்றிருப்பதும் தெரிய வருகிறது. ஒரு இணைய கலை இயக்கமாக இந்த முயற்சி குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

இணையத்தில் தூங்குவதெல்லாம் தேவையா? இதனால் என்ன பயன் போன்ற கேள்விகளை பலர் கேட்கலாம். ஆனால், இணையம் சற்று விநோதமான இடமாகவும் இருக்கிறது என்பதே விஷயம்.

வெப்கேம் வழியே காட்சிகளை படம் பிடித்து இணையத்தில் பகிர்ந்து கொள்வது என்பது இணைய கற்காலம் தொட்டே இருக்கிறது. இப்போது ஸ்டிரீமிங் ( இணைய ஒளிபரப்பு) யுகத்தில் இவை புதிய வடிவம் எடுத்துள்ளன. ஒரு பக்கம் பெரிஸ்கோப் போன்ற லைவ் ஸ்டிரீமிங் செயலிகள் பிரபலமாகிக்கொண்டிருக்கின்றன. பேஸ்புக் லைவ் வசதியும் இந்த ரகம் தான்.

இன்னொரு பக்கம் அமேசானுக்கு சொந்தமான டிவிட்ச்.டிவி இணையதளம், வீடியோ கேம் விளையாடுவதை நேரடியாக ஸ்டிரீமிங் செய்வதில் சக்கை போடு போட்டிக்கொண்டிருப்பதை நீங்கள் அறியலாம். டிவிட்ச்.டிவி சமீபத்தில் சாப்பிடுவதை பகிர்ந்து கொள்வதற்காக என்றே ஒரு தனி சேனலை ஆரம்பித்துள்ளது.
சோசியல் ஈட்டிங் சானல் (https://www.twitch.tv/directory/game/Social%20Eating ) எனும் இந்த பக்கம் சாப்பிடுவதை சமூக நிகழவாக மாற்ற முற்படுகிறது. சாப்பிடுவதை காமிராவில் படம் பிடித்துக்காட்டி பகிர்ந்து கொள்ள வைப்பது தான் இந்த சேனலின் நோக்கம்.

காலை உணவு, மதிய உணவு ஆகியவற்றை சுவைப்பதை உலக நேயர்களோடு பகிர்ந்து கொள்ளலாம். இது தேவையா என மீண்டும் கேட்கலாம். இணைய தேசமான தென்கொரியாவில் இது மிகப்பெரிய போக்காக இருப்பதாகவும் அதன் காரணமாகவே இந்த தனி சேனல் என்றும் அமேசான விளக்கம் அளிக்கிறது.

நிற்க, புகைப்பட பகிர்வு சேவையான இன்ஸ்டாகிராமில், உணவு சார்ந்த புகைப்படங்களை கலை நயத்துடன் பகிர்ந்து கொண்டே நட்சத்திரமானவர்கள் எல்லாம் இருக்கின்றனர். வீட்டிலோ, ரெஸ்டாரண்டிலோ சுவையான உணவு கண்முன் இருக்கும் போது அதன் சுவையை அனுபவிக்கத்துவங்குவதற்கு முன், அதை கிளிக் செய்து இன்ஸ்டாகிராமில் பகிர்ந்து கொள்ளாவிட்டால் சாப்பிட்ட்து போலவே இருக்காது என்று சொல்லக்கூடியவர்கள் எல்லாம் இருக்கின்றனர். சந்தேகமாக இருந்தால், இன்ஸ்டாகிரம் + உணவு என்று தேடிப்பாருங்கள்.

About the author

CyberSimman

இண்டெர்நெட் சமூக மாற்றத்திற்கு வித்திடக்கூடிய ஜனநாயக தன்மை கொண்ட தொழில்நுட்பம் என்று சொல்லப்படுவதில் என‌க்கு மிகுந்த நம்பிக்கை உண்டு என்பதால் இண்டெர்நெட்டை எப்படியெல்லாம் பயன்படுத்திகொள்ள முடிகிறது என சுட்டிக்கட்டுவதை எனது கடமையாக‌வே கருதுகிறேன்... மேலும்

Related posts

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *