ஒளிபடங்களின் மறுபக்கம்

Volte-face-03தளம் புதிது; ஒளிபடங்களின் மறுபக்கம்

அழியா காதல் நினைவுச்சின்னமான தாஜ்மகாலை ஒளிப்படங்களில் நீங்களை எத்தனை கோணங்களில் பார்த்திருக்கலாம். ஆனால் நிச்சயம், பிரபல ஒளிப்பட கலைஞரான ஆலிவர் கர்ட்டீஸ் எடுத்த கோணத்தில் நீங்கள் தாஜ்மஹாலை பார்த்திருக்க முடியாது.

தாஜ்மஹால் என்றில்லை, உலகின் புகழ்பெற்ற நினைவுச்சின்னங்கள் பலவற்றையும் அவர் படமெடுத்துள்ள கோணத்தில் பலரும் பார்த்திருக்கவே வாய்ப்பில்லை. சந்தேகம் எனில் அவரது இணையதளத்திற்கு சென்று பார்க்கலாம். ஆலிவர் கர்ட்டீஸ் போட்டோகிராபி எனும் அந்த தளத்தில் , வோல்டே பேஸ் எனும் பகுதியில், அவர் மாறுபட்ட கோணத்தில் எடுத்துள்ள நினைவுச்சின்னங்களின் படங்களை பார்க்கலாம்.

ஆனால்,ஒன்று இந்த படங்களில் எல்லாம் நினைவுச்சின்னங்களை பார்க்க முடியாது. அவற்றில் எடுப்பட்ட காட்சியை மட்டும் தான் பார்க்க முடியும். ஏனெனில் கர்ட்டீஸ் இந்த படங்களை எல்லாம் நினைவுச்சின்னங்களின் மறுப்பக்கங்களில் இருந்து எடுத்திருக்கிறார். அதாவது எல்லா நினைவுச்சின்னங்களிலும் படம் எடுப்பவர்கள் , அந்த நினைவு சின்னங்களை பார்த்து தானே காமிராவை நோக்க வைத்து கிளிக் செய்வார்கள். கர்ட்டீஸ் இந்த வழக்கத்திற்கு மாறாக, இப்படி கிளிக் செய்யப்படும் திசைக்கு நேர் திசைக்குச்சென்று அங்கிருந்து காட்சிகளை படம் பிடிக்கிறார்.

ஒருமுறை எகிப்தில் பிரமிடுகளை படம் எடுத்துக்கொண்டிருந்த போது, அதன் எதிர் திசையில் அதுவரை பார்த்தறியாத அழகு மறைந்திருப்பதை பார்த்து அசந்துவிட்டாராம். அப்போது தான் கர்ட்டீசுக்கு நினைவுச்சின்னங்களை வழக்கத்திற்கு மாறான கோணத்தில் படமெடுக்கும் யோசனை உதித்தது. அதன் பிறகு நான்கு ஆண்டுகள் உலக நாடுகளுக்கு பயணம் செய்து, பல நினைவுச்சிட்டங்களை இப்படி படமெடுத்து பதிவு செய்திருக்கிறார்.

தாஜ்மஹால் இல்லாத தாஜ்மஹால் காட்சியும், சுதந்திர தேவி சிலை தெரியாத சுந்திரதேவி காட்சியும் எத்தகைய அனுபவத்தை தருகிறது என அறிய அவரது தளத்திற்கு சென்று பார்க்கவும்.

கர்ட்டீஸ் இணையதளம்: http://www.olivercurtisphotography.co.uk/index.htmlசெயலி புதிது: ஐபோனின் முகப்பு பக்கங்கள்

ஐபோனுக்கான அருமையான செயலியாக ஹோம்ஸ்கிரீன்.மீ செயலி அமைந்துள்ளது. பெயருக்கு ஏற்ப இந்த செயலி ஐபோன் பயனாளிகள் தங்கள் போனின் முகப்பு பக்கமான ஹோம்ஸ்கிரீனை மற்றவர்களுடன் பகிர்ந்து கொள்ள வழி செய்கிறது.

ஹோம்ஸ்கிரீன் பயனாளிகள் இந்த செயலியின் மூலம் சக பயனாளிகளின் ஐபோன் முகப்பு பக்கங்களையும் பார்க்கலாம். இப்படி முகப்பு பக்கங்களை நோக்குவதன் மூலம் பொதுவாக மற்றவர்கள் பயன்படுத்தும் செயலிகளையும் அறிந்து கொள்ளலாம். புதிய செயலிகள் மற்றும் அதிகம் பயன்படுத்தப்படும் செயலிகளை அறிந்து கொள்ளவும் இது சுவாரஸ்யமான வழியாக அமைகிறது. வால்பேப்பர் தோற்றங்களயும் அறிமுகம் செய்து கொள்ளலாம்.

நண்பர்கள் மற்றும் பயனாளிகள் பகிரும் முகப்பு பக்கங்கள் தவிர , தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட முகப்பு பக்கங்களும் பரிந்துரைக்கப்படுகின்றன.

சில ஆண்டுகளுக்கு முன்னர் இணையதளம் வாயிலாக ஐபோன் முகப்பு பக்கத்தை வெளியிட்டு அந்த இணைப்பை டிவிட்டர் மற்றும் பேஸ்புக்கில் பகிர்ந்து கொள்ள உதவிய இந்த சேவை இப்போது ஐபோன் பயனாளிகளுக்கான முழுவீச்சிலான செயலியாக அறிமுகமாகி இருக்கிறது.

மேலும் விவரங்களுக்கு: http://homescreen.me/

——-
ஆங்கிலம் அறிவோம் வாருங்கள்!

ஆங்கில மொழி தொடர்பான சொல் வங்கியை கொஞ்சம் மேம்படுத்திக்கொள்ள விரும்பினால் புருப்ரீடிங் சர்வீசஸ் உருவாக்கியுள்ள இன்போகிராபிக்கை புக்மார்க் செய்து கொள்வது நல்லது. நீங்கள் விரும்பினால் இந்த வரைபட சித்திரப்பக்கத்தை அப்படியே அச்சிட்டும் வைத்துக்கொள்ளலாம். அதன் பிறகு எப்போதெல்லாம் ’மிகவும்’ எனும் வார்த்தையை ஆங்கிலத்தில் பயன்படுத்த தோன்றுகிறதே அப்போது இதில் உள்ள பட்டியலை பார்த்து பொருத்தமான மாற்று வார்த்தையை தெரிந்து கொண்டு கச்சிதமாக பயன்படுத்தலாம்.

ஆன், மிகவும் எனும் பொருள் படும் வெரி எனும் ஆங்கில வார்த்தையை பயன்படுத்த வேண்டிய இடங்களில் கையாளக்கூடிய அதைவிட பொருத்தமான சொற்கள் இதில் பட்டியலிடப்பட்டுள்ளன. உதாரணமாக, ஆங்கிலத்தில் மிகச்சரியாக ( very accurate) என்று சொல்வதற்கு பதிலாக துல்லியமாக ( exact) என சொல்லலாம். மிகவும் அச்சம் ( very afraid) என்பதற்காக பயத்துடன் (fearfull ) என சொல்லலாம். மிகவும் அலுப்பாக ( very boring) என்பதற்கு பதில் மந்தமாக ( dull) என்று சொல்லலாம். இப்படி மிகவும் என்ற சொல்லுடன் பயன்படுத்தக்கூடிய 128 வார்த்தைகளுக்கு அதே பொருளை அதைவிட சிறப்பாக வழங்க கூடிய அருமையான ஒற்றை சொற்களின் பட்டியலாக இந்த வரைபட சித்திரம் அமைந்திருக்கிறது.

ஆங்கில மொழிக்காக உருவாக்கப்பட்டுள்ள பட்டியல் என்றாலும், பொதுவில் எந்த மொழியிலும் எழுதும் போதும் அல்லது பேசும்போதும் பின்பற்றக்கூடிய அடிப்படை வழி தான் இது.

வரைபட சித்திரம் பார்க்க:http://cdn.makeuseof.com/wp-content/uploads/2016/06/128_Words_to_Use_Instead_of_Very_V21-FINAL_576KB.jpg?a1f8a9
———-

ஸ்மார்ட்போனுக்கு நீங்கள் அடிமையா?
smartv
தனிமையில் இருக்கும் போது ஸ்மார்ட்போனை தொடாமல் உங்களால் எத்தனை நேரம் இருக்க முடியும்? இதற்கான பதில் நொடிகளில் இருந்தால் உங்கள் யூகம் சரியென வைத்துக்கொள்ளலாம். நிமிடங்கள் எனில் நீங்களும் கூட உங்கள் ஸ்மார்ட்போன் பழக்கம் பற்றி சரியாக அறிந்திருக்கவில்லை என முடிவுக்கு வர வேண்டும்.

சமீபத்தில் நடத்தப்பட்ட ஸ்மார்ட்போன் பயன்பாடு தொடர்பான ஆய்வு இந்த எண்ணத்தை தான் ஏற்படுத்துகிறது. வைரஸ் தடுப்பு சேவை நிறுவனமான காஸ்பெர்ஸ்கி லேப் சார்பில் வர்ஸ்பர்க் மற்றும் நாட்டிங்கம் டிரெண்ட் பல்கலைக்கழகங்கள் இந்த ஆய்வை நடத்தின.

இந்த ஆய்வில் பங்கேற்றவர்களில் பெரும்பாலானோர் 44 நொடிகள் கூட தங்கள் போனில் கைவைக்காமல் இருக்க முடியவில்லை. பெண்களைப்பொருத்தவரை 57 நொடிகள் வரை போனை தொடாமல் இருக்க முடிந்திருக்கிறது. ஆண்களோ 21 நொடிகள் மட்டுமே போன் பக்கம் கையை கொண்டு செல்ல முடியாமல் இருந்திருக்கின்றனர்.

ஆனால், உங்கள் எத்தனை நேரம் போனை தொடாமல் இருக்க முடியும் என கேட்கப்பட்டதற்கு பலரும் 2 முதல் 3 நிமிடங்கள் என பதில அளித்துள்ளனர். புதிய செய்திகள் மற்றும் தகவல்களை தவறவிட்டு விடுவோம் என்ற பதற்றம் காரணமாக அடிக்கடி போனை எடுத்து பார்க்கும் வழக்கம் பலருக்கு இருப்பதாக கருதப்படுகிறது.

Volte-face-03தளம் புதிது; ஒளிபடங்களின் மறுபக்கம்

அழியா காதல் நினைவுச்சின்னமான தாஜ்மகாலை ஒளிப்படங்களில் நீங்களை எத்தனை கோணங்களில் பார்த்திருக்கலாம். ஆனால் நிச்சயம், பிரபல ஒளிப்பட கலைஞரான ஆலிவர் கர்ட்டீஸ் எடுத்த கோணத்தில் நீங்கள் தாஜ்மஹாலை பார்த்திருக்க முடியாது.

தாஜ்மஹால் என்றில்லை, உலகின் புகழ்பெற்ற நினைவுச்சின்னங்கள் பலவற்றையும் அவர் படமெடுத்துள்ள கோணத்தில் பலரும் பார்த்திருக்கவே வாய்ப்பில்லை. சந்தேகம் எனில் அவரது இணையதளத்திற்கு சென்று பார்க்கலாம். ஆலிவர் கர்ட்டீஸ் போட்டோகிராபி எனும் அந்த தளத்தில் , வோல்டே பேஸ் எனும் பகுதியில், அவர் மாறுபட்ட கோணத்தில் எடுத்துள்ள நினைவுச்சின்னங்களின் படங்களை பார்க்கலாம்.

ஆனால்,ஒன்று இந்த படங்களில் எல்லாம் நினைவுச்சின்னங்களை பார்க்க முடியாது. அவற்றில் எடுப்பட்ட காட்சியை மட்டும் தான் பார்க்க முடியும். ஏனெனில் கர்ட்டீஸ் இந்த படங்களை எல்லாம் நினைவுச்சின்னங்களின் மறுப்பக்கங்களில் இருந்து எடுத்திருக்கிறார். அதாவது எல்லா நினைவுச்சின்னங்களிலும் படம் எடுப்பவர்கள் , அந்த நினைவு சின்னங்களை பார்த்து தானே காமிராவை நோக்க வைத்து கிளிக் செய்வார்கள். கர்ட்டீஸ் இந்த வழக்கத்திற்கு மாறாக, இப்படி கிளிக் செய்யப்படும் திசைக்கு நேர் திசைக்குச்சென்று அங்கிருந்து காட்சிகளை படம் பிடிக்கிறார்.

ஒருமுறை எகிப்தில் பிரமிடுகளை படம் எடுத்துக்கொண்டிருந்த போது, அதன் எதிர் திசையில் அதுவரை பார்த்தறியாத அழகு மறைந்திருப்பதை பார்த்து அசந்துவிட்டாராம். அப்போது தான் கர்ட்டீசுக்கு நினைவுச்சின்னங்களை வழக்கத்திற்கு மாறான கோணத்தில் படமெடுக்கும் யோசனை உதித்தது. அதன் பிறகு நான்கு ஆண்டுகள் உலக நாடுகளுக்கு பயணம் செய்து, பல நினைவுச்சிட்டங்களை இப்படி படமெடுத்து பதிவு செய்திருக்கிறார்.

தாஜ்மஹால் இல்லாத தாஜ்மஹால் காட்சியும், சுதந்திர தேவி சிலை தெரியாத சுந்திரதேவி காட்சியும் எத்தகைய அனுபவத்தை தருகிறது என அறிய அவரது தளத்திற்கு சென்று பார்க்கவும்.

கர்ட்டீஸ் இணையதளம்: http://www.olivercurtisphotography.co.uk/index.htmlசெயலி புதிது: ஐபோனின் முகப்பு பக்கங்கள்

ஐபோனுக்கான அருமையான செயலியாக ஹோம்ஸ்கிரீன்.மீ செயலி அமைந்துள்ளது. பெயருக்கு ஏற்ப இந்த செயலி ஐபோன் பயனாளிகள் தங்கள் போனின் முகப்பு பக்கமான ஹோம்ஸ்கிரீனை மற்றவர்களுடன் பகிர்ந்து கொள்ள வழி செய்கிறது.

ஹோம்ஸ்கிரீன் பயனாளிகள் இந்த செயலியின் மூலம் சக பயனாளிகளின் ஐபோன் முகப்பு பக்கங்களையும் பார்க்கலாம். இப்படி முகப்பு பக்கங்களை நோக்குவதன் மூலம் பொதுவாக மற்றவர்கள் பயன்படுத்தும் செயலிகளையும் அறிந்து கொள்ளலாம். புதிய செயலிகள் மற்றும் அதிகம் பயன்படுத்தப்படும் செயலிகளை அறிந்து கொள்ளவும் இது சுவாரஸ்யமான வழியாக அமைகிறது. வால்பேப்பர் தோற்றங்களயும் அறிமுகம் செய்து கொள்ளலாம்.

நண்பர்கள் மற்றும் பயனாளிகள் பகிரும் முகப்பு பக்கங்கள் தவிர , தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட முகப்பு பக்கங்களும் பரிந்துரைக்கப்படுகின்றன.

சில ஆண்டுகளுக்கு முன்னர் இணையதளம் வாயிலாக ஐபோன் முகப்பு பக்கத்தை வெளியிட்டு அந்த இணைப்பை டிவிட்டர் மற்றும் பேஸ்புக்கில் பகிர்ந்து கொள்ள உதவிய இந்த சேவை இப்போது ஐபோன் பயனாளிகளுக்கான முழுவீச்சிலான செயலியாக அறிமுகமாகி இருக்கிறது.

மேலும் விவரங்களுக்கு: http://homescreen.me/

——-
ஆங்கிலம் அறிவோம் வாருங்கள்!

ஆங்கில மொழி தொடர்பான சொல் வங்கியை கொஞ்சம் மேம்படுத்திக்கொள்ள விரும்பினால் புருப்ரீடிங் சர்வீசஸ் உருவாக்கியுள்ள இன்போகிராபிக்கை புக்மார்க் செய்து கொள்வது நல்லது. நீங்கள் விரும்பினால் இந்த வரைபட சித்திரப்பக்கத்தை அப்படியே அச்சிட்டும் வைத்துக்கொள்ளலாம். அதன் பிறகு எப்போதெல்லாம் ’மிகவும்’ எனும் வார்த்தையை ஆங்கிலத்தில் பயன்படுத்த தோன்றுகிறதே அப்போது இதில் உள்ள பட்டியலை பார்த்து பொருத்தமான மாற்று வார்த்தையை தெரிந்து கொண்டு கச்சிதமாக பயன்படுத்தலாம்.

ஆன், மிகவும் எனும் பொருள் படும் வெரி எனும் ஆங்கில வார்த்தையை பயன்படுத்த வேண்டிய இடங்களில் கையாளக்கூடிய அதைவிட பொருத்தமான சொற்கள் இதில் பட்டியலிடப்பட்டுள்ளன. உதாரணமாக, ஆங்கிலத்தில் மிகச்சரியாக ( very accurate) என்று சொல்வதற்கு பதிலாக துல்லியமாக ( exact) என சொல்லலாம். மிகவும் அச்சம் ( very afraid) என்பதற்காக பயத்துடன் (fearfull ) என சொல்லலாம். மிகவும் அலுப்பாக ( very boring) என்பதற்கு பதில் மந்தமாக ( dull) என்று சொல்லலாம். இப்படி மிகவும் என்ற சொல்லுடன் பயன்படுத்தக்கூடிய 128 வார்த்தைகளுக்கு அதே பொருளை அதைவிட சிறப்பாக வழங்க கூடிய அருமையான ஒற்றை சொற்களின் பட்டியலாக இந்த வரைபட சித்திரம் அமைந்திருக்கிறது.

ஆங்கில மொழிக்காக உருவாக்கப்பட்டுள்ள பட்டியல் என்றாலும், பொதுவில் எந்த மொழியிலும் எழுதும் போதும் அல்லது பேசும்போதும் பின்பற்றக்கூடிய அடிப்படை வழி தான் இது.

வரைபட சித்திரம் பார்க்க:http://cdn.makeuseof.com/wp-content/uploads/2016/06/128_Words_to_Use_Instead_of_Very_V21-FINAL_576KB.jpg?a1f8a9
———-

ஸ்மார்ட்போனுக்கு நீங்கள் அடிமையா?
smartv
தனிமையில் இருக்கும் போது ஸ்மார்ட்போனை தொடாமல் உங்களால் எத்தனை நேரம் இருக்க முடியும்? இதற்கான பதில் நொடிகளில் இருந்தால் உங்கள் யூகம் சரியென வைத்துக்கொள்ளலாம். நிமிடங்கள் எனில் நீங்களும் கூட உங்கள் ஸ்மார்ட்போன் பழக்கம் பற்றி சரியாக அறிந்திருக்கவில்லை என முடிவுக்கு வர வேண்டும்.

சமீபத்தில் நடத்தப்பட்ட ஸ்மார்ட்போன் பயன்பாடு தொடர்பான ஆய்வு இந்த எண்ணத்தை தான் ஏற்படுத்துகிறது. வைரஸ் தடுப்பு சேவை நிறுவனமான காஸ்பெர்ஸ்கி லேப் சார்பில் வர்ஸ்பர்க் மற்றும் நாட்டிங்கம் டிரெண்ட் பல்கலைக்கழகங்கள் இந்த ஆய்வை நடத்தின.

இந்த ஆய்வில் பங்கேற்றவர்களில் பெரும்பாலானோர் 44 நொடிகள் கூட தங்கள் போனில் கைவைக்காமல் இருக்க முடியவில்லை. பெண்களைப்பொருத்தவரை 57 நொடிகள் வரை போனை தொடாமல் இருக்க முடிந்திருக்கிறது. ஆண்களோ 21 நொடிகள் மட்டுமே போன் பக்கம் கையை கொண்டு செல்ல முடியாமல் இருந்திருக்கின்றனர்.

ஆனால், உங்கள் எத்தனை நேரம் போனை தொடாமல் இருக்க முடியும் என கேட்கப்பட்டதற்கு பலரும் 2 முதல் 3 நிமிடங்கள் என பதில அளித்துள்ளனர். புதிய செய்திகள் மற்றும் தகவல்களை தவறவிட்டு விடுவோம் என்ற பதற்றம் காரணமாக அடிக்கடி போனை எடுத்து பார்க்கும் வழக்கம் பலருக்கு இருப்பதாக கருதப்படுகிறது.

About the author

CyberSimman

இண்டெர்நெட் சமூக மாற்றத்திற்கு வித்திடக்கூடிய ஜனநாயக தன்மை கொண்ட தொழில்நுட்பம் என்று சொல்லப்படுவதில் என‌க்கு மிகுந்த நம்பிக்கை உண்டு என்பதால் இண்டெர்நெட்டை எப்படியெல்லாம் பயன்படுத்திகொள்ள முடிகிறது என சுட்டிக்கட்டுவதை எனது கடமையாக‌வே கருதுகிறேன்... மேலும்

Related posts

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *