இணையத்தில் கதை எழுதலாம் வாங்க!

nanowrimo-prep-story-warsகதை எழுதுவதில் ஆர்வம் உள்ளவர்களும் சரி, கதைகளை படிப்பதில் விருப்பம் உள்ளவர்களும் சரி, ஸ்டோரிவார்ஸ் இணையதளத்தை குறித்து வைத்துக்கொள்ள வேண்டும். ஏனெனில் இந்த தளம் இரண்டுக்குமே உதவி செய்கிறது- அதுவும் மிகவும் சுவாரஸ்யமான விதத்தில்.
அடிப்படையில் இந்த தளம் கூட்டு முயற்சியில் கதை எழுதுவதற்கானது. அதாவது மற்றவர்களுடன் இணைந்து கதை எழுத இந்த தளம் உதவுகிறது. இரண்டுவிதமாக இதை செய்யலாம். ஒன்று உங்கள் மனதில் உள்ள கதையை ஆரம்பித்து வைத்து மற்றவர்கள் அதை எப்படி தொடர்கின்றனர் என்று பார்க்கலாம். அல்லது மற்றவர்கள் துவக்கி வைத்துள்ள கதையின் அடுத்த அத்தியாயத்தை நீங்கள் எழுதலாம். எது சிறந்தது என்பதை சக வாசகர்கள் வாக்குகள் மூலம் தீர்மானிப்பார்கள்.
முகப்பு பக்கத்திலேயே கதைகள் பட்டியலிடப்பட்டுள்ளன. அவற்றில் விரும்பியதை தேர்வு செய்து வாசிக்கலாம். அதன் பிறகு, கதையை நீங்கள் தொடர விரும்பினால் அடுத்த பகுதியை எழுதி சமர்பிக்கலாம்.
இப்படி மற்றவர்கள் சமர்பித்த பகுதிகளை வாசித்து எந்த பகுதி சிறப்பாக இருக்கிறது என வாக்களிக்கலாம். அதிக வாக்குகளை பெறும் பகுதி தேர்வு செய்யப்படும். பல்வேறு வகைகளில் இருந்து கதைகளை தேர்வு செய்யலாம்.
இதே முறையில் புதிய கதையை சமர்பிக்கலாம். இந்த கதைகள் இலக்கியத்தரத்தை பெற்றிருக்கும் என்று சொல்வதற்கில்லை: ஆனால் உங்கள் மனதில் உள்ள எழுத்து ஆர்வம் மற்றும் வாசிப்பு ஆர்வத்திற்கு தூண்டுதலாக இருக்கும். கதைகள் ஆங்கிலத்தில் இருக்கின்றன.

இணையதள முகவரி: https://www.storywars.net/

செயலி புதிது: செய்திகளை தெரிந்து கொள்ள புதிய வழி!

கையில் ஸ்மார்ட்போன் இருந்தால் செய்திகளை தெரிந்து கொள்ள கஷ்டப்பட வேண்டாம். செய்தி திரட்டிகள் முதல் செய்திகளை சுருக்கமாக வழங்கும் செயலிகள் வரை பலவிதமான செய்தி செயலிகள் இருக்கின்றன. இந்த வரிசையில் மைக்ரோசாப்ட்டின் நியூஸ் புரோ செயலியும் இணைந்துள்ளது.
சோதனை முயற்சிகளை ஊக்குவிக்கும் வகையில் மைக்ரோசாப்ட் நிறுவனத்தால் செயல்படுத்தப்பட்டு வரும் மைக்ரோசாப்ட் கேரெஜ் திட்டத்தின் மூலம் அறிமுகம் செய்யப்பட்டுள்ள இந்த செய்தி செயலி வழக்கமான செய்தி செயலிகளில் இருந்து மாறுபட்டது. எப்படி எனில், இந்த செயலி பயனாளிகளிக்கு அவர்கள் பணியாற்றும் துறை தொடர்பான செய்திகளை முன்னிறுத்துகிறது.
ஆக, ஒரு பயனாளி ஐ.டி துறையில் பணியாற்றுபவர் என்றால் அதே துறை தொடர்பான செய்திகளை இந்த செயலி மூலம் வாசிக்கலாம்.
பேஸ்புக், லிங்க்டுஇன் அல்லது டிவிட்டர் பயனர் கணக்கு மூலம் இந்த செயலியில் உறுப்பினராக நுழையலாம். அதன் பிறகு, உறுப்பினரின் ஆர்வம் மற்றும் அவர் பணியாற்றும் துறை சார்ந்த செய்திகள் பரிந்துரைக்கப்படும். குறிப்பிட்ட தலைப்பு சார்ந்த தகவல்களையும் எளிதாக தேடலாம். அது தொடர்பாக விவாதிக்கலாம். செய்திகளை நண்பர்களுடன் பகிர்ந்து கொள்ளலாம். மேலும் பலவசதிகள் இருக்கலாம். உறுப்பினர்களுக்கான செய்தி உதவியாளர் போலவே இந்த செயலி அமையும் என்று குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.
பயனாளிகள் தங்கள் துறை சார்ந்த செய்திகளை தவறவிடாமல் பின் தொடர் இந்த செயலி உதவியாக இருக்கும். ஐபோன் மற்றும் ஆண்ட்ராய்டு போன்களில் தரவிறக்கம் செய்து கொள்ளலாம்.

மேலும் விவரங்களுக்கு: https://newspro.microsoft.com/

——–

கவனத்தை ஈர்க்கும் இன்ஸ்டாகிராம் பக்கம்

ஆடம் ஹில்மேனின் இன்ஸ்டாகிராம் பக்கம் இப்படியும் படங்களை உருவாக்க முடியுமா என வியக்க வைக்கிறது. கலை ஆர்வமும் வடிவமைப்புத்திறனும் கொண்ட ஹில்மேன் நாம் தினந்தோறும் பயன்படுத்தும் பொருட்களை கொண்டே இந்த படங்களை உருவாக்கி இருக்கிறார். ஆனால் அந்த பொருட்களை அவர் அமைத்திருக்கும் விதத்தில் தான் விஷயமே இருக்கிறது. அவர் வடிவமைக்கும் விதத்தில் பொருட்கள் புதிய தோற்றம் கொள்வதோடு, தனி அழகையும் பெறுகின்றன.
உதாரணத்திற்கு பல வண்ண லாலிபாப் மிட்டாய்களை வட்ட வடிவில் ஒன்றாக அடுக்கி வைத்து ஒரு சக்கரம் போல தோன்ற வைத்திருக்கிறார். அதே போல பல வண்ண பென்சில்களை ஒரு வரிசைய செங்குத்தாகவும், மற்றொரு வரிசையை பக்கவாட்டிலும் அமைத்திருக்கிறார். பென்சில்களின் அளவும் சிறியதில் இருந்து துவங்கி பெரிதாகிறது. இந்த வரிசை சந்திக்கும் இடத்தில் ஒரு ஷார்ப்னரையும் வைத்திருக்கிறார். இன்னொரு படத்தில் ஜெம்ஸ் மிட்டாய்களை கொண்டு அழகிய கோலத்தை உருவாக்கியிருக்கிறார். ஒவ்வொரு படத்திற்கும் எவ்வளவு நேரம் செலவிட்டிருப்பார் என வியக்காமல் இருக்க முடியாது. ஹில்மேனின் கற்பனைத்திறனும், படைப்பாற்றலும் ஒவ்வொரு படத்திலும் மிளிர்வதோடு ஒளிபட சேவையான இன்ஸ்டாகிராமை இப்படியும் பயன்படுத்தலாமா என்ற வியப்பும் ஏற்படும்.

ஹில்மேன் படங்கள் காண: https://www.instagram.com/witenry/

 

–]

 

நன்றி; தமிழ் இந்துவில் எழுதியது.

nanowrimo-prep-story-warsகதை எழுதுவதில் ஆர்வம் உள்ளவர்களும் சரி, கதைகளை படிப்பதில் விருப்பம் உள்ளவர்களும் சரி, ஸ்டோரிவார்ஸ் இணையதளத்தை குறித்து வைத்துக்கொள்ள வேண்டும். ஏனெனில் இந்த தளம் இரண்டுக்குமே உதவி செய்கிறது- அதுவும் மிகவும் சுவாரஸ்யமான விதத்தில்.
அடிப்படையில் இந்த தளம் கூட்டு முயற்சியில் கதை எழுதுவதற்கானது. அதாவது மற்றவர்களுடன் இணைந்து கதை எழுத இந்த தளம் உதவுகிறது. இரண்டுவிதமாக இதை செய்யலாம். ஒன்று உங்கள் மனதில் உள்ள கதையை ஆரம்பித்து வைத்து மற்றவர்கள் அதை எப்படி தொடர்கின்றனர் என்று பார்க்கலாம். அல்லது மற்றவர்கள் துவக்கி வைத்துள்ள கதையின் அடுத்த அத்தியாயத்தை நீங்கள் எழுதலாம். எது சிறந்தது என்பதை சக வாசகர்கள் வாக்குகள் மூலம் தீர்மானிப்பார்கள்.
முகப்பு பக்கத்திலேயே கதைகள் பட்டியலிடப்பட்டுள்ளன. அவற்றில் விரும்பியதை தேர்வு செய்து வாசிக்கலாம். அதன் பிறகு, கதையை நீங்கள் தொடர விரும்பினால் அடுத்த பகுதியை எழுதி சமர்பிக்கலாம்.
இப்படி மற்றவர்கள் சமர்பித்த பகுதிகளை வாசித்து எந்த பகுதி சிறப்பாக இருக்கிறது என வாக்களிக்கலாம். அதிக வாக்குகளை பெறும் பகுதி தேர்வு செய்யப்படும். பல்வேறு வகைகளில் இருந்து கதைகளை தேர்வு செய்யலாம்.
இதே முறையில் புதிய கதையை சமர்பிக்கலாம். இந்த கதைகள் இலக்கியத்தரத்தை பெற்றிருக்கும் என்று சொல்வதற்கில்லை: ஆனால் உங்கள் மனதில் உள்ள எழுத்து ஆர்வம் மற்றும் வாசிப்பு ஆர்வத்திற்கு தூண்டுதலாக இருக்கும். கதைகள் ஆங்கிலத்தில் இருக்கின்றன.

இணையதள முகவரி: https://www.storywars.net/

செயலி புதிது: செய்திகளை தெரிந்து கொள்ள புதிய வழி!

கையில் ஸ்மார்ட்போன் இருந்தால் செய்திகளை தெரிந்து கொள்ள கஷ்டப்பட வேண்டாம். செய்தி திரட்டிகள் முதல் செய்திகளை சுருக்கமாக வழங்கும் செயலிகள் வரை பலவிதமான செய்தி செயலிகள் இருக்கின்றன. இந்த வரிசையில் மைக்ரோசாப்ட்டின் நியூஸ் புரோ செயலியும் இணைந்துள்ளது.
சோதனை முயற்சிகளை ஊக்குவிக்கும் வகையில் மைக்ரோசாப்ட் நிறுவனத்தால் செயல்படுத்தப்பட்டு வரும் மைக்ரோசாப்ட் கேரெஜ் திட்டத்தின் மூலம் அறிமுகம் செய்யப்பட்டுள்ள இந்த செய்தி செயலி வழக்கமான செய்தி செயலிகளில் இருந்து மாறுபட்டது. எப்படி எனில், இந்த செயலி பயனாளிகளிக்கு அவர்கள் பணியாற்றும் துறை தொடர்பான செய்திகளை முன்னிறுத்துகிறது.
ஆக, ஒரு பயனாளி ஐ.டி துறையில் பணியாற்றுபவர் என்றால் அதே துறை தொடர்பான செய்திகளை இந்த செயலி மூலம் வாசிக்கலாம்.
பேஸ்புக், லிங்க்டுஇன் அல்லது டிவிட்டர் பயனர் கணக்கு மூலம் இந்த செயலியில் உறுப்பினராக நுழையலாம். அதன் பிறகு, உறுப்பினரின் ஆர்வம் மற்றும் அவர் பணியாற்றும் துறை சார்ந்த செய்திகள் பரிந்துரைக்கப்படும். குறிப்பிட்ட தலைப்பு சார்ந்த தகவல்களையும் எளிதாக தேடலாம். அது தொடர்பாக விவாதிக்கலாம். செய்திகளை நண்பர்களுடன் பகிர்ந்து கொள்ளலாம். மேலும் பலவசதிகள் இருக்கலாம். உறுப்பினர்களுக்கான செய்தி உதவியாளர் போலவே இந்த செயலி அமையும் என்று குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.
பயனாளிகள் தங்கள் துறை சார்ந்த செய்திகளை தவறவிடாமல் பின் தொடர் இந்த செயலி உதவியாக இருக்கும். ஐபோன் மற்றும் ஆண்ட்ராய்டு போன்களில் தரவிறக்கம் செய்து கொள்ளலாம்.

மேலும் விவரங்களுக்கு: https://newspro.microsoft.com/

——–

கவனத்தை ஈர்க்கும் இன்ஸ்டாகிராம் பக்கம்

ஆடம் ஹில்மேனின் இன்ஸ்டாகிராம் பக்கம் இப்படியும் படங்களை உருவாக்க முடியுமா என வியக்க வைக்கிறது. கலை ஆர்வமும் வடிவமைப்புத்திறனும் கொண்ட ஹில்மேன் நாம் தினந்தோறும் பயன்படுத்தும் பொருட்களை கொண்டே இந்த படங்களை உருவாக்கி இருக்கிறார். ஆனால் அந்த பொருட்களை அவர் அமைத்திருக்கும் விதத்தில் தான் விஷயமே இருக்கிறது. அவர் வடிவமைக்கும் விதத்தில் பொருட்கள் புதிய தோற்றம் கொள்வதோடு, தனி அழகையும் பெறுகின்றன.
உதாரணத்திற்கு பல வண்ண லாலிபாப் மிட்டாய்களை வட்ட வடிவில் ஒன்றாக அடுக்கி வைத்து ஒரு சக்கரம் போல தோன்ற வைத்திருக்கிறார். அதே போல பல வண்ண பென்சில்களை ஒரு வரிசைய செங்குத்தாகவும், மற்றொரு வரிசையை பக்கவாட்டிலும் அமைத்திருக்கிறார். பென்சில்களின் அளவும் சிறியதில் இருந்து துவங்கி பெரிதாகிறது. இந்த வரிசை சந்திக்கும் இடத்தில் ஒரு ஷார்ப்னரையும் வைத்திருக்கிறார். இன்னொரு படத்தில் ஜெம்ஸ் மிட்டாய்களை கொண்டு அழகிய கோலத்தை உருவாக்கியிருக்கிறார். ஒவ்வொரு படத்திற்கும் எவ்வளவு நேரம் செலவிட்டிருப்பார் என வியக்காமல் இருக்க முடியாது. ஹில்மேனின் கற்பனைத்திறனும், படைப்பாற்றலும் ஒவ்வொரு படத்திலும் மிளிர்வதோடு ஒளிபட சேவையான இன்ஸ்டாகிராமை இப்படியும் பயன்படுத்தலாமா என்ற வியப்பும் ஏற்படும்.

ஹில்மேன் படங்கள் காண: https://www.instagram.com/witenry/

 

–]

 

நன்றி; தமிழ் இந்துவில் எழுதியது.

About the author

CyberSimman

இண்டெர்நெட் சமூக மாற்றத்திற்கு வித்திடக்கூடிய ஜனநாயக தன்மை கொண்ட தொழில்நுட்பம் என்று சொல்லப்படுவதில் என‌க்கு மிகுந்த நம்பிக்கை உண்டு என்பதால் இண்டெர்நெட்டை எப்படியெல்லாம் பயன்படுத்திகொள்ள முடிகிறது என சுட்டிக்கட்டுவதை எனது கடமையாக‌வே கருதுகிறேன்... மேலும்

Related posts

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *