கூகுள் ஸ்டிரீட் வியூ சர்ச்சை ஏன்? ஒரு அறிமுகம்

Googles-Street-View
கூகுள் ஸ்டிரீட் வீயூ என்றால் என்ன?

முன்னணி தேடியந்திரமான கூகுள் நிறுவனத்தின் துணை சேவைகளான கூகுள் வரைபடம் மற்றும் கூகுள் பூமி ஆகியவற்றில் உள்ள ஒரு தொழில்நுட்ப வசதி இது. கூகுள் ஸ்டீரீட் வியூ மூலம் நிலப்பரப்பு காட்சிகளை நம்மைச்சுற்றிலும் அனைத்து கோணத்திலும் பார்க்க உதவுகிறது. பனோரெமிக் வியூ என அழைக்கப்படுகிறது. உலகின் நகரங்களையும், நகரத்து தெருக்களையும், நினைவுச்சின்னங்களையும் இந்த தோற்றத்தில் பார்க்கலாம்.

எப்போது துவங்கியது?

கூகுள் ஸ்டிரீட் வியூ சேவை 2007 ல் அறிமுகமானது. கூகுள் நிறுவனர் லாரி பேஜ் படித்த ஸ்டான்போர்டு பல்கலை வளாகத்தில் முதலில் அறிமுகமானது. 2008 ல் அமெரிக்காவின் நியுயார்க் நகரில் இந்த சேவை அறிமுகம் செய்யப்பட்டது. தனிநபர்களின் பாதுகாப்பு கருதி முகங்கள் துல்லியமாக தெரியாமல் மறக்கப்பட்டன.

எப்படி செயல்படுகிறது?

ஸ்டிரீட் வியூ இம்மர்சிவ் மீடியா எனும் தொழில்நுட்பத்தை பயன்படுத்துகிறது. இது எப்படி செயல்படுகிறது என்றால், குறிப்பிட்ட இருப்பிடம் அதன் சகல திசைகளிலும் எண்ணற்ற கோணங்களில் புகைப்படும் எடுக்கப்படுகின்றன. பின்னர் அந்த புகைப்படங்கள் அனைத்தும் மென்பொருள் உதவியுடன் ஒன்றாக கோர்த்து தைக்கப்பட்டு முழு தோற்றமாக உருவாக்கப்படுகிறது. வழக்கமான புகைப்படத்தின் தட்டையான தன்மையுடன் அல்லாமல், ஒரு இடத்தை சுற்றிலும் பார்க்கும் அனுபவத்தை இது அளிக்கும். புகைப்படத்தை அங்கும் இங்கும் , மேலும் கீழும் இழுத்து பார்க்கலாம்.

என்ன சிறப்பு?

இருந்த இடத்தில் இருந்து புதிதாக இரு இடத்தை சுற்றிப்பார்த்தது போன்ற உணர்வை இந்த சேவை அளிக்கும். அந்த இடத்தில் நாம் இருப்பது போன்ற உணர்வை பெறலாம்.

ஸ்டிரீட்வியூ கார்!

இந்த வசதியை அளிக்க கூகுள் பிரத்யேகமான காரை பயன்படுத்துகிறது. அந்த காரில் சின்ன ரோபோ போன்ற காமிரா உண்டு. கார் வீதி வீதியாக காமிரா சுழன்று 360 கோணங்களிலும் படம் எடுக்கும். இந்த படங்கள் பின்னர் ஒன்றிணைக்கப்படும். கார்கள் செல்ல முடியாத இடங்களில் காமிராவை கையில் வைத்துச்செல்வதும் உண்டு. கடலுக்கடியிலும் கொண்டு சென்றுள்ளனர்.
Googles-Street-View

GoogleStreetViewCar_Subaru_Impreza_at_Google_Campus
என்ன பார்க்கலாம்?

கூகுள் ஸ்டிரீட் வியூ சேவை உலகின் 76 நாடுகளில் இருக்கிறது. இந்த நாடுகளில் உள்ள நகரத்து காட்சிகளை காணலாம். நகரங்கள் மட்டும் அல்ல, எகிப்து பிரமிடு உள்ளிட்ட நினைவுச்சின்னங்கள், அமேசான் மழைக்காடுகள், பனிக்கரடிகளின் துருவப்பகுதி, நெல்சன் மண்டேலா சிறைவாசம் அனுபவித்த சிறைச்சாலை என பல முக்கிய இடங்களையும் பார்க்கலாம்.

என்ன சர்ச்சை?

ஸ்டிரீட் வியூ சேவை ஆரம்பம் முதலே சர்ச்சைக்குறியதாக இருக்கிறது. பல நாடுகளில் இதற்கு அனுமதி மறுக்கப்பட்டுள்ளது. இந்தியாவில் ஏற்கனவே பெங்களூருவில் முயற்சிக்கப்பட்ட போது அனுமதி மறுக்கப்பட்டு தற்போது மீண்டும் தடை விதிக்கப்பட்டுள்ளது. தனிநபர் பாதுகாப்பு மற்றும் தேசத்தின் பாதுகாப்பு ஆகியவை முக்கிய பிரச்சனைகளாக இருக்கின்றன.
நகரங்களின் கட்டிடங்கள் உள்ளிட்ட இருப்பிடங்களை அப்படியே முழுவதுமாக பார்க்க முடிவது பாதுகாப்பு நோக்கில் ஆபத்தானதாக கருதப்படுகிறது. இந்த படங்களின் விவரங்களை தீவிர்வாதிகள் தாக்குதல் திட்டங்களுக்கு பயன்படுத்தலாம் என அஞ்சப்படுகிறது. இதன் காரணமாகவே இந்திய அரசும் அனுமதி மறுத்துள்ளது. மேலும் தனி நபர்கள் பார்வையில் பார்க்கும் போது அவர்கள் வீடுகள் படம் பிடிக்கப்பட்டு பொது வெளியில் இடம்பெறுவது ஏற்கதக்கதாக இல்லை.
கூகுள் பழைய காட்சிகளை பயன்படுத்துவதாகவும், முகங்களை மறைத்துவிடுவதாகவும் கூறினாலும் தனியுரிமை மீறல் தொடர்பான அச்சங்கள் நீடிக்கிறது. கூகுள் ஸ்டிரீட் வியூ காட்சியில் தற்செயலாக சிக்கிய காட்சிகள் தொடர்பாக பல விநோத கதைகள் உள்ளன.

பயன்பாடு

சர்ச்சைக்குறிய சேவை என்பதை மீறி இந்த சேவை சுவாரஸ்யமானதாகவும்,பயனுள்ளதாகவும் இருக்கிறது. நகரத்து காட்சிகள் தான் சர்ச்சைக்குறியதாக இருக்கின்றவே த்தவிர மழைக்காடுகளையும், நினைவுச்சின்னங்களையும் பார்த்து ரசிக்க ஏற்ற சேவை இது. எகிப்து பிரமிடுகள் முதல் பூட்டான் அரன்மணை வரை உலகின் பல பகுதிகளை பார்க்கலாம். இந்தியாவில் கூட தொல்பொருள் ஆய்வுத்துறையுடன் இணைந்து தாஜ்மகால் உள்ளிட்ட முக்கிய நினைவுச்சின்னங்கள் கூகுள் ஸ்டிரீட் வீயுவில் பார்க்கலாம்.

இணைப்புகள்: கூகுள் ஸ்டிரீட் வியூ பக்கம்: https://www.google.com/maps/streetview/understand/

முந்தைய முக்கிய பதிவுகள்: 1.கூகுள் ஸ்ட்ரீட்வியூவில் மண்டேலா சிறைச்சாலை; http://cybersimman.com/2015/05/08/google-83/

2. கூகிள் வரைபடத்தில் உலககோப்பை கால்பந்து அரங்குகள்!; http://cybersimman.com/2014/06/10/google-75/

3. கூகுள் மூலம் ஆழ்கடலில் உலாவுங்கள்! http://cybersimman.com/2015/06/11/google-84/

4. கூகுள் வரைபடத்தில் எவரெஸ்ட்டை சுற்றிப்பார்க்கலாம்.; http://cybersimman.com/2015/03/21/online-19/

Googles-Street-View
கூகுள் ஸ்டிரீட் வீயூ என்றால் என்ன?

முன்னணி தேடியந்திரமான கூகுள் நிறுவனத்தின் துணை சேவைகளான கூகுள் வரைபடம் மற்றும் கூகுள் பூமி ஆகியவற்றில் உள்ள ஒரு தொழில்நுட்ப வசதி இது. கூகுள் ஸ்டீரீட் வியூ மூலம் நிலப்பரப்பு காட்சிகளை நம்மைச்சுற்றிலும் அனைத்து கோணத்திலும் பார்க்க உதவுகிறது. பனோரெமிக் வியூ என அழைக்கப்படுகிறது. உலகின் நகரங்களையும், நகரத்து தெருக்களையும், நினைவுச்சின்னங்களையும் இந்த தோற்றத்தில் பார்க்கலாம்.

எப்போது துவங்கியது?

கூகுள் ஸ்டிரீட் வியூ சேவை 2007 ல் அறிமுகமானது. கூகுள் நிறுவனர் லாரி பேஜ் படித்த ஸ்டான்போர்டு பல்கலை வளாகத்தில் முதலில் அறிமுகமானது. 2008 ல் அமெரிக்காவின் நியுயார்க் நகரில் இந்த சேவை அறிமுகம் செய்யப்பட்டது. தனிநபர்களின் பாதுகாப்பு கருதி முகங்கள் துல்லியமாக தெரியாமல் மறக்கப்பட்டன.

எப்படி செயல்படுகிறது?

ஸ்டிரீட் வியூ இம்மர்சிவ் மீடியா எனும் தொழில்நுட்பத்தை பயன்படுத்துகிறது. இது எப்படி செயல்படுகிறது என்றால், குறிப்பிட்ட இருப்பிடம் அதன் சகல திசைகளிலும் எண்ணற்ற கோணங்களில் புகைப்படும் எடுக்கப்படுகின்றன. பின்னர் அந்த புகைப்படங்கள் அனைத்தும் மென்பொருள் உதவியுடன் ஒன்றாக கோர்த்து தைக்கப்பட்டு முழு தோற்றமாக உருவாக்கப்படுகிறது. வழக்கமான புகைப்படத்தின் தட்டையான தன்மையுடன் அல்லாமல், ஒரு இடத்தை சுற்றிலும் பார்க்கும் அனுபவத்தை இது அளிக்கும். புகைப்படத்தை அங்கும் இங்கும் , மேலும் கீழும் இழுத்து பார்க்கலாம்.

என்ன சிறப்பு?

இருந்த இடத்தில் இருந்து புதிதாக இரு இடத்தை சுற்றிப்பார்த்தது போன்ற உணர்வை இந்த சேவை அளிக்கும். அந்த இடத்தில் நாம் இருப்பது போன்ற உணர்வை பெறலாம்.

ஸ்டிரீட்வியூ கார்!

இந்த வசதியை அளிக்க கூகுள் பிரத்யேகமான காரை பயன்படுத்துகிறது. அந்த காரில் சின்ன ரோபோ போன்ற காமிரா உண்டு. கார் வீதி வீதியாக காமிரா சுழன்று 360 கோணங்களிலும் படம் எடுக்கும். இந்த படங்கள் பின்னர் ஒன்றிணைக்கப்படும். கார்கள் செல்ல முடியாத இடங்களில் காமிராவை கையில் வைத்துச்செல்வதும் உண்டு. கடலுக்கடியிலும் கொண்டு சென்றுள்ளனர்.
Googles-Street-View

GoogleStreetViewCar_Subaru_Impreza_at_Google_Campus
என்ன பார்க்கலாம்?

கூகுள் ஸ்டிரீட் வியூ சேவை உலகின் 76 நாடுகளில் இருக்கிறது. இந்த நாடுகளில் உள்ள நகரத்து காட்சிகளை காணலாம். நகரங்கள் மட்டும் அல்ல, எகிப்து பிரமிடு உள்ளிட்ட நினைவுச்சின்னங்கள், அமேசான் மழைக்காடுகள், பனிக்கரடிகளின் துருவப்பகுதி, நெல்சன் மண்டேலா சிறைவாசம் அனுபவித்த சிறைச்சாலை என பல முக்கிய இடங்களையும் பார்க்கலாம்.

என்ன சர்ச்சை?

ஸ்டிரீட் வியூ சேவை ஆரம்பம் முதலே சர்ச்சைக்குறியதாக இருக்கிறது. பல நாடுகளில் இதற்கு அனுமதி மறுக்கப்பட்டுள்ளது. இந்தியாவில் ஏற்கனவே பெங்களூருவில் முயற்சிக்கப்பட்ட போது அனுமதி மறுக்கப்பட்டு தற்போது மீண்டும் தடை விதிக்கப்பட்டுள்ளது. தனிநபர் பாதுகாப்பு மற்றும் தேசத்தின் பாதுகாப்பு ஆகியவை முக்கிய பிரச்சனைகளாக இருக்கின்றன.
நகரங்களின் கட்டிடங்கள் உள்ளிட்ட இருப்பிடங்களை அப்படியே முழுவதுமாக பார்க்க முடிவது பாதுகாப்பு நோக்கில் ஆபத்தானதாக கருதப்படுகிறது. இந்த படங்களின் விவரங்களை தீவிர்வாதிகள் தாக்குதல் திட்டங்களுக்கு பயன்படுத்தலாம் என அஞ்சப்படுகிறது. இதன் காரணமாகவே இந்திய அரசும் அனுமதி மறுத்துள்ளது. மேலும் தனி நபர்கள் பார்வையில் பார்க்கும் போது அவர்கள் வீடுகள் படம் பிடிக்கப்பட்டு பொது வெளியில் இடம்பெறுவது ஏற்கதக்கதாக இல்லை.
கூகுள் பழைய காட்சிகளை பயன்படுத்துவதாகவும், முகங்களை மறைத்துவிடுவதாகவும் கூறினாலும் தனியுரிமை மீறல் தொடர்பான அச்சங்கள் நீடிக்கிறது. கூகுள் ஸ்டிரீட் வியூ காட்சியில் தற்செயலாக சிக்கிய காட்சிகள் தொடர்பாக பல விநோத கதைகள் உள்ளன.

பயன்பாடு

சர்ச்சைக்குறிய சேவை என்பதை மீறி இந்த சேவை சுவாரஸ்யமானதாகவும்,பயனுள்ளதாகவும் இருக்கிறது. நகரத்து காட்சிகள் தான் சர்ச்சைக்குறியதாக இருக்கின்றவே த்தவிர மழைக்காடுகளையும், நினைவுச்சின்னங்களையும் பார்த்து ரசிக்க ஏற்ற சேவை இது. எகிப்து பிரமிடுகள் முதல் பூட்டான் அரன்மணை வரை உலகின் பல பகுதிகளை பார்க்கலாம். இந்தியாவில் கூட தொல்பொருள் ஆய்வுத்துறையுடன் இணைந்து தாஜ்மகால் உள்ளிட்ட முக்கிய நினைவுச்சின்னங்கள் கூகுள் ஸ்டிரீட் வீயுவில் பார்க்கலாம்.

இணைப்புகள்: கூகுள் ஸ்டிரீட் வியூ பக்கம்: https://www.google.com/maps/streetview/understand/

முந்தைய முக்கிய பதிவுகள்: 1.கூகுள் ஸ்ட்ரீட்வியூவில் மண்டேலா சிறைச்சாலை; http://cybersimman.com/2015/05/08/google-83/

2. கூகிள் வரைபடத்தில் உலககோப்பை கால்பந்து அரங்குகள்!; http://cybersimman.com/2014/06/10/google-75/

3. கூகுள் மூலம் ஆழ்கடலில் உலாவுங்கள்! http://cybersimman.com/2015/06/11/google-84/

4. கூகுள் வரைபடத்தில் எவரெஸ்ட்டை சுற்றிப்பார்க்கலாம்.; http://cybersimman.com/2015/03/21/online-19/

About the author

CyberSimman

இண்டெர்நெட் சமூக மாற்றத்திற்கு வித்திடக்கூடிய ஜனநாயக தன்மை கொண்ட தொழில்நுட்பம் என்று சொல்லப்படுவதில் என‌க்கு மிகுந்த நம்பிக்கை உண்டு என்பதால் இண்டெர்நெட்டை எப்படியெல்லாம் பயன்படுத்திகொள்ள முடிகிறது என சுட்டிக்கட்டுவதை எனது கடமையாக‌வே கருதுகிறேன்... மேலும்

Related posts

One Comment on “கூகுள் ஸ்டிரீட் வியூ சர்ச்சை ஏன்? ஒரு அறிமுகம்

  1. venkatesan

    பயன்மிகு தகவல். நன்றி.!

    Reply

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *