ஆயிரம் இணையதளங்கள் காட்டும் இணையதளம்

fluckதளம் புதிது; ஆயிரம் இணையதளங்கள்

இணைய உலகில் பத்து முன்னணி இணையதளங்கள், 100 முன்னணி தளங்கள் போன்ற பட்டியலை பல முறை பார்த்திருக்கிறோம். புதிய இணையதளமான பிளக்.காம் ஒரே இடத்தில் ஆயிரம் இணையதளங்களை தொகுத்து தந்து வியக்க வைக்கிறது. இணையத்தில் இருந்து திரட்டப்பட்ட ஆயிரம் இணையதளங்கள் இதன் முகப்பு பக்கத்தில் இடம்பெற்றுள்ளன. மேல் பாதியில் தளங்களின் முகவரிகள் அவற்றின் லோகோவாக கொடுக்கப்பட்டுள்ளன. அதன் கீழ், செய்தி, ஷாப்பிங், பொழுதுபோக்கு என பல்வேறு தலைப்புகளின் கீழ் இணையதளங்களின் முகவரிகள் மட்டும் வரிசையாக இடம்பெற்றுள்ளன. கீழ்ப்பகுதியில் மீண்டும் தளங்களின் லோகோக்கள் அணிவகுக்கின்றன. எந்த இணைப்பை கிளிக் செய்தாலும் அந்த இணையதளத்திற்கான பக்கம் அருகே திறக்கப்படுகிறது. மொத்தம் ஆயிரம் இணையதளங்கள் இப்படி முகப்பு பக்கத்தில் அடையாளம் காட்டப்பட்டுள்ளன. பிரபலமான யூடியூப், அமேசான், கூகுள்,டிவிட்டர் உள்ளிட்ட அனைத்து முன்னணி தளங்களையும் பார்க்க முடிகிறது. பெரிய சேவை என்று சொல்ல முடியாது. சின்ன புதுமை தான், ஆனால் அருமையாக இருக்கிறது.

இணையதள முகவரி: http://fulck.com/


unnamed
செயலி புதிது; தினம் ஒரு இலக்கு

பெங்களூருவைச்சேர்ந்த இளந்தளிர்கள் பிரதீக் மகேஷ்(12) மற்றும் ப்ரியால் ஜெயின்(13) இணைந்து சமூக நோக்கிலான செயலி ஒன்றை உருவாக்கியுள்ளனர். விபிளெட்ஜ் எனும் பெயரிலான அந்த செயலி, பயனாளிகளை சின்ன சின்ன சமூக நோக்கிலான செயல்களில் ஈடுபட வைக்கிறது. பத்து மரம் நடுவது, பொது போக்குவரத்தை பயன்படுத்துவது போன்ற செயல்களை சிறிய இலக்குகளாக முன்வைக்கிறது இந்த செயலி.
இவை ஒவ்வொன்றையும் நிறைவேற்றினால் அதற்கான பரிசுப்புள்ளிகள் அளிக்க்ப்படுகின்றன. ஒரு இலக்கை செய்து முடித்தவுடன் அதை பேஸ்புக் உள்ளிட்ட சமூக ஊடகங்களில் நட்பு வட்டத்தில் பகிர்ந்து கொள்ளலாம். இதன் மூலம் மற்றவர்களையும் சமூக நோக்கிலான செயல்களில் ஈடுபட வைக்கலாம். இதில் இலக்குகளாக அளிக்கப்படும் செய்லகளை பிரபலமாக்க தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனங்களுடன் இணைந்து செயல்படவும் திட்டமிட்டப்பட்டுள்ளது.
கல்வி சார்ந்த தொடக்க நிறுவனமான அகாட் கில்ட் (cadGild) வழங்கிய செயலி உருவாக்க பயிற்சியில் பங்கேற்றதன் மூலம் பிரதிக்கும் ,பிரியாவும் இந்த செயலியை உருவாக்கியுள்ளனர். ஆண்ட்ராய்டில் தரவிறக்கம் செய்து கொள்ளலாம்: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.acadgild.vpledge&hl=en

வீடியோ புதிது; உடற்பயிற்சி மூலம் இயங்கும் கம்ப்யூட்டர்

figure1-01
கனடாவின் வாட்டர்லூ பல்கலைக்கழகத்தை சேர்ந்த ஆய்வாளர்கள் கம்ப்யூட்டர் பயன்பாட்டை மேலும் சுவாரஸ்யமாக்கும் வகையில் புதிய முறை ஒன்றை உருவாக்கியுள்ளனர். இந்த முறைபடி கம்ப்யூட்டரை மவுஸ் கொண்டு இயக்குவதற்கு பதில், கால்களின் அசைவுகள் மூலம் இயக்க வேண்டும். அதாவது உடற்பயிற்சி செய்வது அசைவுகள் மூலமே கம்ப்யூட்டரை இயக்க முடியும்.
ஏற்கனவே கம்ப்யூட்டர் உலகில் நின்று கொண்டு கம்ப்யூட்டரை பயன்படுத்தும் ஸ்டாண்டிங் டெஸ்க் முறை பிரபலமாக இருக்கிறது. உட்கார்ர்ந்து கொண்டே கம்ப்யூட்டரை இயக்குவதால் ஏற்படக்கூடியா பாதிப்புகளை இது போக்குகிறது.
இதன் அடுத்த கட்டமாக, நின்று கொண்டே, கால்களால் கம்ப்யூட்டரை இயக்கும் முறையை கனடா ஆய்வாளர்கள் உருவாக்கியுள்ளனர். இதற்கான விஷேச மென்பொருள் உருவாக்கப்பட்டுள்ளது. பயனாளிகள் சென்சார் பொருத்தப்பட்ட ஷூக்களை அணிந்து கொள்ள வேண்டும். இந்த ஷூவால் ஆங்காங்கே தட்டினால் அது மவுஸ் கிளிக்காக புரிந்து கொள்ளப்பட்டு கம்ப்யூட்டர் இயங்கும். மேஜை கிழ் பொருத்தப்பட்டுள்ள காமீரா மூலம் கால் பாதங்களின் நிலை உணரப்பட்டு மென்பொருள் அதற்கேற்ப அனுமதி அளிக்கும்.கம்ப்யூட்டருக்குள் நுழைவும், வெளியேறுவும் இப்படி கால்களை பயன்படுத்துவது நல்ல உடற்பயிற்சியாக அமையும் என கருதப்படுகிறது. அது மட்டும் அல்ல, பேஸ்புக் போன்ற சமூக ஊடக தள பயன்பாட்டை குறைப்பதற்காக அந்த தளங்களை, நீண்ட நேரம் நின்று பயன்படுத்த முடியாத போசில் மட்டுமே பயன்படுத்தும்படி அமைத்துக்கொள்ளலாம் என்கின்றனர் ஆய்வாளர்கள். எப்படி இருக்கிறது!

டேப்-கிலிக்-கிளிக் எனும் பெயரிலான இந்த முறை எப்படி செயல்படுகிறது என்பதற்கான வீடியோ விளக்கம்: https://youtu.be/pqycjWHoI2w

fluckதளம் புதிது; ஆயிரம் இணையதளங்கள்

இணைய உலகில் பத்து முன்னணி இணையதளங்கள், 100 முன்னணி தளங்கள் போன்ற பட்டியலை பல முறை பார்த்திருக்கிறோம். புதிய இணையதளமான பிளக்.காம் ஒரே இடத்தில் ஆயிரம் இணையதளங்களை தொகுத்து தந்து வியக்க வைக்கிறது. இணையத்தில் இருந்து திரட்டப்பட்ட ஆயிரம் இணையதளங்கள் இதன் முகப்பு பக்கத்தில் இடம்பெற்றுள்ளன. மேல் பாதியில் தளங்களின் முகவரிகள் அவற்றின் லோகோவாக கொடுக்கப்பட்டுள்ளன. அதன் கீழ், செய்தி, ஷாப்பிங், பொழுதுபோக்கு என பல்வேறு தலைப்புகளின் கீழ் இணையதளங்களின் முகவரிகள் மட்டும் வரிசையாக இடம்பெற்றுள்ளன. கீழ்ப்பகுதியில் மீண்டும் தளங்களின் லோகோக்கள் அணிவகுக்கின்றன. எந்த இணைப்பை கிளிக் செய்தாலும் அந்த இணையதளத்திற்கான பக்கம் அருகே திறக்கப்படுகிறது. மொத்தம் ஆயிரம் இணையதளங்கள் இப்படி முகப்பு பக்கத்தில் அடையாளம் காட்டப்பட்டுள்ளன. பிரபலமான யூடியூப், அமேசான், கூகுள்,டிவிட்டர் உள்ளிட்ட அனைத்து முன்னணி தளங்களையும் பார்க்க முடிகிறது. பெரிய சேவை என்று சொல்ல முடியாது. சின்ன புதுமை தான், ஆனால் அருமையாக இருக்கிறது.

இணையதள முகவரி: http://fulck.com/


unnamed
செயலி புதிது; தினம் ஒரு இலக்கு

பெங்களூருவைச்சேர்ந்த இளந்தளிர்கள் பிரதீக் மகேஷ்(12) மற்றும் ப்ரியால் ஜெயின்(13) இணைந்து சமூக நோக்கிலான செயலி ஒன்றை உருவாக்கியுள்ளனர். விபிளெட்ஜ் எனும் பெயரிலான அந்த செயலி, பயனாளிகளை சின்ன சின்ன சமூக நோக்கிலான செயல்களில் ஈடுபட வைக்கிறது. பத்து மரம் நடுவது, பொது போக்குவரத்தை பயன்படுத்துவது போன்ற செயல்களை சிறிய இலக்குகளாக முன்வைக்கிறது இந்த செயலி.
இவை ஒவ்வொன்றையும் நிறைவேற்றினால் அதற்கான பரிசுப்புள்ளிகள் அளிக்க்ப்படுகின்றன. ஒரு இலக்கை செய்து முடித்தவுடன் அதை பேஸ்புக் உள்ளிட்ட சமூக ஊடகங்களில் நட்பு வட்டத்தில் பகிர்ந்து கொள்ளலாம். இதன் மூலம் மற்றவர்களையும் சமூக நோக்கிலான செயல்களில் ஈடுபட வைக்கலாம். இதில் இலக்குகளாக அளிக்கப்படும் செய்லகளை பிரபலமாக்க தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனங்களுடன் இணைந்து செயல்படவும் திட்டமிட்டப்பட்டுள்ளது.
கல்வி சார்ந்த தொடக்க நிறுவனமான அகாட் கில்ட் (cadGild) வழங்கிய செயலி உருவாக்க பயிற்சியில் பங்கேற்றதன் மூலம் பிரதிக்கும் ,பிரியாவும் இந்த செயலியை உருவாக்கியுள்ளனர். ஆண்ட்ராய்டில் தரவிறக்கம் செய்து கொள்ளலாம்: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.acadgild.vpledge&hl=en

வீடியோ புதிது; உடற்பயிற்சி மூலம் இயங்கும் கம்ப்யூட்டர்

figure1-01
கனடாவின் வாட்டர்லூ பல்கலைக்கழகத்தை சேர்ந்த ஆய்வாளர்கள் கம்ப்யூட்டர் பயன்பாட்டை மேலும் சுவாரஸ்யமாக்கும் வகையில் புதிய முறை ஒன்றை உருவாக்கியுள்ளனர். இந்த முறைபடி கம்ப்யூட்டரை மவுஸ் கொண்டு இயக்குவதற்கு பதில், கால்களின் அசைவுகள் மூலம் இயக்க வேண்டும். அதாவது உடற்பயிற்சி செய்வது அசைவுகள் மூலமே கம்ப்யூட்டரை இயக்க முடியும்.
ஏற்கனவே கம்ப்யூட்டர் உலகில் நின்று கொண்டு கம்ப்யூட்டரை பயன்படுத்தும் ஸ்டாண்டிங் டெஸ்க் முறை பிரபலமாக இருக்கிறது. உட்கார்ர்ந்து கொண்டே கம்ப்யூட்டரை இயக்குவதால் ஏற்படக்கூடியா பாதிப்புகளை இது போக்குகிறது.
இதன் அடுத்த கட்டமாக, நின்று கொண்டே, கால்களால் கம்ப்யூட்டரை இயக்கும் முறையை கனடா ஆய்வாளர்கள் உருவாக்கியுள்ளனர். இதற்கான விஷேச மென்பொருள் உருவாக்கப்பட்டுள்ளது. பயனாளிகள் சென்சார் பொருத்தப்பட்ட ஷூக்களை அணிந்து கொள்ள வேண்டும். இந்த ஷூவால் ஆங்காங்கே தட்டினால் அது மவுஸ் கிளிக்காக புரிந்து கொள்ளப்பட்டு கம்ப்யூட்டர் இயங்கும். மேஜை கிழ் பொருத்தப்பட்டுள்ள காமீரா மூலம் கால் பாதங்களின் நிலை உணரப்பட்டு மென்பொருள் அதற்கேற்ப அனுமதி அளிக்கும்.கம்ப்யூட்டருக்குள் நுழைவும், வெளியேறுவும் இப்படி கால்களை பயன்படுத்துவது நல்ல உடற்பயிற்சியாக அமையும் என கருதப்படுகிறது. அது மட்டும் அல்ல, பேஸ்புக் போன்ற சமூக ஊடக தள பயன்பாட்டை குறைப்பதற்காக அந்த தளங்களை, நீண்ட நேரம் நின்று பயன்படுத்த முடியாத போசில் மட்டுமே பயன்படுத்தும்படி அமைத்துக்கொள்ளலாம் என்கின்றனர் ஆய்வாளர்கள். எப்படி இருக்கிறது!

டேப்-கிலிக்-கிளிக் எனும் பெயரிலான இந்த முறை எப்படி செயல்படுகிறது என்பதற்கான வீடியோ விளக்கம்: https://youtu.be/pqycjWHoI2w

About the author

CyberSimman

இண்டெர்நெட் சமூக மாற்றத்திற்கு வித்திடக்கூடிய ஜனநாயக தன்மை கொண்ட தொழில்நுட்பம் என்று சொல்லப்படுவதில் என‌க்கு மிகுந்த நம்பிக்கை உண்டு என்பதால் இண்டெர்நெட்டை எப்படியெல்லாம் பயன்படுத்திகொள்ள முடிகிறது என சுட்டிக்கட்டுவதை எனது கடமையாக‌வே கருதுகிறேன்... மேலும்

Related posts

One Comment on “ஆயிரம் இணையதளங்கள் காட்டும் இணையதளம்

  1. http://fulck.com/
    Arpudhamaana Padhivu. Manam magizhndha Nandri.
    Thangal Uzhaippukku Vanakkam

    Reply

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *