மன அழுத்தம் போக்கும் இணையதளங்கள்

cநவீன உலகில் மன அழுத்தம் யாருக்கு தான் இல்லை சொல்லுங்கள். இதற்கான காரணங்கள் வேண்டுமானால் வேறுபடலாமேத்தவிர எல்லோருக்கும் மன அழுத்தம் உண்டு. அது போலவே மன அழுத்தத்தின் அளவும், தாக்கமும் வேறுபடலாம். எப்படி இருந்தாலும் ஸ்டிரெஸ் என சொல்லப்படும் மன அழுத்தம் ஒரு பிரச்சனை தான். அளவுக்கு அதிகமாக இருந்தால் இது ஆரோக்கியத்தை பாதிக்கும். இல்லை எனில் மனநிலையை பாதிக்கும். பல நேரங்களில் செயல்திறனிலும் தாக்கம் செலுத்தலாம்.

இவ்வளவு ஏன், இருக்கும் பிரச்சனைகள் போதாது என்று இணைய பயன்பாடே கூட மன அழுதத்திற்கு காரணமாக அமைந்துவிடலாம். இணையத்தில் சமூக ஊடக தளங்களில் அதிக நேரத்தை செலவிடுவது அல்லது அதில் தெரிவிக்கப்படும் வில்லங்க, துவேஷ கருத்துக்களின் தாக்கத்தால் துவண்டு போவது என பல காரணங்களினால் இணைய பழக்கமும் மன அழுத்தத்திற்கு வழி வகுக்கலாம்.

இணையமும் மன அழுதத்திற்கு வித்திடலாம் என்பது மட்டும் அல்ல, அதிலிருந்து விடுபடவும் உதவும் என்பதே கவனிக்க வேண்டிய விஷயம். ஆம், மன அழுத்த பாதிப்பில் இருந்து விடுபட உதவுவதற்கு என்றே பிரத்யேகமான இணைய சேவைகள் இருக்கின்றன. அவற்றில் சிலவற்றை பார்க்கலாம்:

மூச்சுப்பயிற்சி

நெருக்கடியான மன நிலையில் இருக்கும் போது மூச்சை இழுத்துவிட்டு மனதை நிலைப்படுத்திக்கொள்ள முயற்சிப்பது பலரும் செய்வது தான். இதையே முறையாக மூச்சுப்பயிற்சியாகவும் செய்தால் மனம் லேசாகிவிடும். ஆழமாக மூச்சை இழுத்து சுவாசித்து அதே போல ஆழமாக வெளியே விடுவது சிறந்த பயிற்சியாகும். இதை செய்வதற்கான வழிகாட்டுதலோ அல்லது ஊக்கமோ தேவை எனில், எக்ஸ்ஹேலர் தளத்தை நாடலாம்.

இந்த தளத்தில் நுழைந்ததுமே ஒன்றுக்குள் ஒன்றாக தோன்றும் இரண்டு வளையங்களை காணலாம். உள்ளே இருக்கும் வளையம் சுருங்கி விரிவடைந்து கொண்டே இருக்கும். அது தான் மூச்சை உள்ளே இழுப்பதற்கும், வெளியே விடுவதற்குமான வழிகாட்டுதல். இந்த வளையத்தை பார்த்தபடி மூச்சை இழுத்து வெளியே விட்டால், சுவாரஸ்யமான முறையில் மூச்சுப்பயிற்சியை மேற்கொள்ளலாம்.

மூச்சை இழுத்து விடுவதற்கான கால அளவை மாற்றிக்கொள்ளும் வசதியும் இருக்கிறது. பின்னணி வண்ணத்தை மாற்றுவது, ஆடியோவை ஒலிக்கச்செய்வது போன்ற வசதிகளும் உள்ளன. யோகா அல்லது தியானத்துடன் இணைந்து மேற்கொள்ளலாம். பிராணயம வழிகாட்டி வசதியும் இருக்கிறது.

இணைய முகவரி: http://xhalr.com/

அரட்டை ஆசுவாசம்

மன நிலை மோசமாக இருக்கும் போது நல்ல நண்பர்களிடம் மனம் விட்டு பேசினாலே பாரம் குறைந்தது போல உணரலாம். ஆனால் அப்படி கேட்க ஒருவரும் இல்லை என்று வருந்துகிறீர்களா? கவலையே வேண்டாம், 247 பட்டி இணையதளத்தில் உங்கள் மனதில் உள்ளதை எல்லாம் கொட்டி விடலாம். இந்த தளத்தில் இணையத்தில் உள்ள யாரோ ஒரு முகம் தெரியாத நபருடன் அரட்டை அடித்து உங்கள் மனக்குறைகளை எல்லாம் தெரிவிக்கலாம். உங்களைப்பற்றிய அடையாளத்தை வெளியிட வேண்டாம். இந்த தளத்தில் உறுப்பினராக பதிவு செய்து கொள்ளவும் அவசியம் இல்லை. நீங்கள் விரும்பினால், யாரோ ஒருவரின் மனக்குறைகளை கேட்கும் முகம் தெரியாத நபராகவும் இருக்கலாம். அதாவது நீங்கள் மற்றவர்கள் சொல்வதை கேட்டு பதில் அளிக்கலாம்.

இணைய முகவரி: https://showapp.io/247buddy

ஆன்லைன் சிகிச்சை

ரிலாக்ஸ் ஆன்லைன் தளத்தின் ஸ்டிரெஸ் அனலிஸ்ட் சேவை, உங்களின் மன அழுத்தத்திற்கான காரணங்களை அலசி ஆராய்ந்து அதற்கான தீர்வுகளை சொல்கிறது. இதில் கேட்கப்படும் கேள்விகளுக்கு வரிசையாக பதில் அளித்து ஆய்வு என்ன சொல்கிறது என கவனிக்கலாம். மன அழுத்தம் இல்லாதவர்கள் கூட, இதில் வழிபோக்கர்கள் போல பங்கேற்று கேள்விகளுக்கு பதில் அளிக்கலாம். இவை ஆய்வு நோக்கில் பயன்படுத்திக்கொள்ளப்படும். தனிப்பட்ட விவரங்களை எதையும் இந்த தளத்தில் சமர்பிக்க வேண்டாம்.

இணைய முகவரி: http://www.relaxonline.me.uk/sa1/index.html

அமைதியைத்தேடி

பரபரப்பான வாழ்க்கைக்கு நடுவே கொஞ்சம் அமைதி தேவைப்படுகிறதா/ தி குவைட் பிளேஸ் இணையதளம் அதை வழங்குகிறது. இந்த தளத்தில் மூன்று விதமான வாய்ப்புகள் உள்ளன. முதல் வாய்ப்பில் கம்ப்யூட்டர் ஸ்பேஸ் பார் மூலம் மட்டுமே தொடர்பு கொள்ள வேண்டும். பேஸ்புக் நோட்டிபிகேஷன் போன்ற இடைஞ்சல்கள் எல்லாம் இல்லாமல் 30 நொடிகளை இங்கே செலவிடலாம். இதே போல 90 நொடி அமைதி பயிற்சியையும் தேர்வு செய்யலாம். இல்லை எனில் எழுதும் அறைக்குள் நுழைந்து மனதில் உள்ள எண்ணங்களை எழுதி வைக்கலாம். : http://thequietplaceproject.com/thequietplace

இதே போலவே பிகசல் தாட்ஸ் எனும் இணையதளமும் இருக்கிறது: இந்த தளத்தில் மனதில் உள்ள பாரமான எண்ணங்களை விண்ணில் வீசி விட்டு 60 நொடிகள் தியானம் செய்யலாம்: http://www.pixelthoughts.co/

அமைதி வீடியோ

மன அழுத்தம் என்பது பெரியவர்களுக்கு மட்டும் தான? சிறார்களுடம் கூட பல காரணங்களினால் மன அழுத்தம் பெறலாம். சிறார்கள் மன அழுதத்த்தில் இருந்து விடுபடும் வகையில் வீடியோக்களை வழங்குகிறது கோஜென் இணையதளம். இமெயில் முகவரியை சமர்பித்து இந்த தளத்தை பயன்படுத்தலாம். சிறார்கள் ஆரோக்கியமான முறையைல் இந்த சிக்கலை எதிர்கொள்ள வழி செய்வதாக இந்த தளம் தெரிவிக்கிறது.

இணைய முகவரி: https://www.gozen.com/

இந்த தளங்கள் தவிர அருமையான யூடியூப் வீடியோ ஒன்றும் இருக்கிறது. அயர்லாந்து நாட்டில் உள்ள அதிகம் அறியப்படாத வனப்பகுதியில் பாலத்தின் அடியில் பாய்ந்தோடும் அருவி காட்சியாக இந்த வீடியோ அமைந்துள்ளது. மணிக்கணக்கில் நீளும் இந்த வீடியோவில், அருவியின் சளசளப்பையும், இயற்கையின் கண் கொள்ள காட்சிகளையும், ரம்மியத்தையும், நீங்கள் விரும்பிய நேரத்திற்கு பார்த்து ரசித்து மனதை பறிகொடுக்கலாம். இதுவரை லட்சக்கணக்கானோர் இந்த வீடியோவில் லயித்திருக்கின்றனர். தூக்கம் வராமல் தவித்தவர்கள் எல்லாம் இந்த வீடியோவை பார்த்து மன அமைதி பெற்றதாக தெரிவித்துள்ளனர் என்றால் பார்த்துக்கொள்ளுங்கள்.

வீடியோவைக்காண: https://youtu.be/eKFTSSKCzWA

 

 

 


 

 

 

 

 

 

 

 

cநவீன உலகில் மன அழுத்தம் யாருக்கு தான் இல்லை சொல்லுங்கள். இதற்கான காரணங்கள் வேண்டுமானால் வேறுபடலாமேத்தவிர எல்லோருக்கும் மன அழுத்தம் உண்டு. அது போலவே மன அழுத்தத்தின் அளவும், தாக்கமும் வேறுபடலாம். எப்படி இருந்தாலும் ஸ்டிரெஸ் என சொல்லப்படும் மன அழுத்தம் ஒரு பிரச்சனை தான். அளவுக்கு அதிகமாக இருந்தால் இது ஆரோக்கியத்தை பாதிக்கும். இல்லை எனில் மனநிலையை பாதிக்கும். பல நேரங்களில் செயல்திறனிலும் தாக்கம் செலுத்தலாம்.

இவ்வளவு ஏன், இருக்கும் பிரச்சனைகள் போதாது என்று இணைய பயன்பாடே கூட மன அழுதத்திற்கு காரணமாக அமைந்துவிடலாம். இணையத்தில் சமூக ஊடக தளங்களில் அதிக நேரத்தை செலவிடுவது அல்லது அதில் தெரிவிக்கப்படும் வில்லங்க, துவேஷ கருத்துக்களின் தாக்கத்தால் துவண்டு போவது என பல காரணங்களினால் இணைய பழக்கமும் மன அழுத்தத்திற்கு வழி வகுக்கலாம்.

இணையமும் மன அழுதத்திற்கு வித்திடலாம் என்பது மட்டும் அல்ல, அதிலிருந்து விடுபடவும் உதவும் என்பதே கவனிக்க வேண்டிய விஷயம். ஆம், மன அழுத்த பாதிப்பில் இருந்து விடுபட உதவுவதற்கு என்றே பிரத்யேகமான இணைய சேவைகள் இருக்கின்றன. அவற்றில் சிலவற்றை பார்க்கலாம்:

மூச்சுப்பயிற்சி

நெருக்கடியான மன நிலையில் இருக்கும் போது மூச்சை இழுத்துவிட்டு மனதை நிலைப்படுத்திக்கொள்ள முயற்சிப்பது பலரும் செய்வது தான். இதையே முறையாக மூச்சுப்பயிற்சியாகவும் செய்தால் மனம் லேசாகிவிடும். ஆழமாக மூச்சை இழுத்து சுவாசித்து அதே போல ஆழமாக வெளியே விடுவது சிறந்த பயிற்சியாகும். இதை செய்வதற்கான வழிகாட்டுதலோ அல்லது ஊக்கமோ தேவை எனில், எக்ஸ்ஹேலர் தளத்தை நாடலாம்.

இந்த தளத்தில் நுழைந்ததுமே ஒன்றுக்குள் ஒன்றாக தோன்றும் இரண்டு வளையங்களை காணலாம். உள்ளே இருக்கும் வளையம் சுருங்கி விரிவடைந்து கொண்டே இருக்கும். அது தான் மூச்சை உள்ளே இழுப்பதற்கும், வெளியே விடுவதற்குமான வழிகாட்டுதல். இந்த வளையத்தை பார்த்தபடி மூச்சை இழுத்து வெளியே விட்டால், சுவாரஸ்யமான முறையில் மூச்சுப்பயிற்சியை மேற்கொள்ளலாம்.

மூச்சை இழுத்து விடுவதற்கான கால அளவை மாற்றிக்கொள்ளும் வசதியும் இருக்கிறது. பின்னணி வண்ணத்தை மாற்றுவது, ஆடியோவை ஒலிக்கச்செய்வது போன்ற வசதிகளும் உள்ளன. யோகா அல்லது தியானத்துடன் இணைந்து மேற்கொள்ளலாம். பிராணயம வழிகாட்டி வசதியும் இருக்கிறது.

இணைய முகவரி: http://xhalr.com/

அரட்டை ஆசுவாசம்

மன நிலை மோசமாக இருக்கும் போது நல்ல நண்பர்களிடம் மனம் விட்டு பேசினாலே பாரம் குறைந்தது போல உணரலாம். ஆனால் அப்படி கேட்க ஒருவரும் இல்லை என்று வருந்துகிறீர்களா? கவலையே வேண்டாம், 247 பட்டி இணையதளத்தில் உங்கள் மனதில் உள்ளதை எல்லாம் கொட்டி விடலாம். இந்த தளத்தில் இணையத்தில் உள்ள யாரோ ஒரு முகம் தெரியாத நபருடன் அரட்டை அடித்து உங்கள் மனக்குறைகளை எல்லாம் தெரிவிக்கலாம். உங்களைப்பற்றிய அடையாளத்தை வெளியிட வேண்டாம். இந்த தளத்தில் உறுப்பினராக பதிவு செய்து கொள்ளவும் அவசியம் இல்லை. நீங்கள் விரும்பினால், யாரோ ஒருவரின் மனக்குறைகளை கேட்கும் முகம் தெரியாத நபராகவும் இருக்கலாம். அதாவது நீங்கள் மற்றவர்கள் சொல்வதை கேட்டு பதில் அளிக்கலாம்.

இணைய முகவரி: https://showapp.io/247buddy

ஆன்லைன் சிகிச்சை

ரிலாக்ஸ் ஆன்லைன் தளத்தின் ஸ்டிரெஸ் அனலிஸ்ட் சேவை, உங்களின் மன அழுத்தத்திற்கான காரணங்களை அலசி ஆராய்ந்து அதற்கான தீர்வுகளை சொல்கிறது. இதில் கேட்கப்படும் கேள்விகளுக்கு வரிசையாக பதில் அளித்து ஆய்வு என்ன சொல்கிறது என கவனிக்கலாம். மன அழுத்தம் இல்லாதவர்கள் கூட, இதில் வழிபோக்கர்கள் போல பங்கேற்று கேள்விகளுக்கு பதில் அளிக்கலாம். இவை ஆய்வு நோக்கில் பயன்படுத்திக்கொள்ளப்படும். தனிப்பட்ட விவரங்களை எதையும் இந்த தளத்தில் சமர்பிக்க வேண்டாம்.

இணைய முகவரி: http://www.relaxonline.me.uk/sa1/index.html

அமைதியைத்தேடி

பரபரப்பான வாழ்க்கைக்கு நடுவே கொஞ்சம் அமைதி தேவைப்படுகிறதா/ தி குவைட் பிளேஸ் இணையதளம் அதை வழங்குகிறது. இந்த தளத்தில் மூன்று விதமான வாய்ப்புகள் உள்ளன. முதல் வாய்ப்பில் கம்ப்யூட்டர் ஸ்பேஸ் பார் மூலம் மட்டுமே தொடர்பு கொள்ள வேண்டும். பேஸ்புக் நோட்டிபிகேஷன் போன்ற இடைஞ்சல்கள் எல்லாம் இல்லாமல் 30 நொடிகளை இங்கே செலவிடலாம். இதே போல 90 நொடி அமைதி பயிற்சியையும் தேர்வு செய்யலாம். இல்லை எனில் எழுதும் அறைக்குள் நுழைந்து மனதில் உள்ள எண்ணங்களை எழுதி வைக்கலாம். : http://thequietplaceproject.com/thequietplace

இதே போலவே பிகசல் தாட்ஸ் எனும் இணையதளமும் இருக்கிறது: இந்த தளத்தில் மனதில் உள்ள பாரமான எண்ணங்களை விண்ணில் வீசி விட்டு 60 நொடிகள் தியானம் செய்யலாம்: http://www.pixelthoughts.co/

அமைதி வீடியோ

மன அழுத்தம் என்பது பெரியவர்களுக்கு மட்டும் தான? சிறார்களுடம் கூட பல காரணங்களினால் மன அழுத்தம் பெறலாம். சிறார்கள் மன அழுதத்த்தில் இருந்து விடுபடும் வகையில் வீடியோக்களை வழங்குகிறது கோஜென் இணையதளம். இமெயில் முகவரியை சமர்பித்து இந்த தளத்தை பயன்படுத்தலாம். சிறார்கள் ஆரோக்கியமான முறையைல் இந்த சிக்கலை எதிர்கொள்ள வழி செய்வதாக இந்த தளம் தெரிவிக்கிறது.

இணைய முகவரி: https://www.gozen.com/

இந்த தளங்கள் தவிர அருமையான யூடியூப் வீடியோ ஒன்றும் இருக்கிறது. அயர்லாந்து நாட்டில் உள்ள அதிகம் அறியப்படாத வனப்பகுதியில் பாலத்தின் அடியில் பாய்ந்தோடும் அருவி காட்சியாக இந்த வீடியோ அமைந்துள்ளது. மணிக்கணக்கில் நீளும் இந்த வீடியோவில், அருவியின் சளசளப்பையும், இயற்கையின் கண் கொள்ள காட்சிகளையும், ரம்மியத்தையும், நீங்கள் விரும்பிய நேரத்திற்கு பார்த்து ரசித்து மனதை பறிகொடுக்கலாம். இதுவரை லட்சக்கணக்கானோர் இந்த வீடியோவில் லயித்திருக்கின்றனர். தூக்கம் வராமல் தவித்தவர்கள் எல்லாம் இந்த வீடியோவை பார்த்து மன அமைதி பெற்றதாக தெரிவித்துள்ளனர் என்றால் பார்த்துக்கொள்ளுங்கள்.

வீடியோவைக்காண: https://youtu.be/eKFTSSKCzWA

 

 

 


 

 

 

 

 

 

 

 

About the author

CyberSimman

இண்டெர்நெட் சமூக மாற்றத்திற்கு வித்திடக்கூடிய ஜனநாயக தன்மை கொண்ட தொழில்நுட்பம் என்று சொல்லப்படுவதில் என‌க்கு மிகுந்த நம்பிக்கை உண்டு என்பதால் இண்டெர்நெட்டை எப்படியெல்லாம் பயன்படுத்திகொள்ள முடிகிறது என சுட்டிக்கட்டுவதை எனது கடமையாக‌வே கருதுகிறேன்... மேலும்

Related posts

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *