பாஸ்வேர்டு பொன்விதி மீறல்கள்

பாஸ்வேர்டு பாதுகாப்பில் போதிய விழிப்புணர்வு இல்லை என்பதையே பாஸ்வேர்டு பயன்பாடு தொடர்பான ஆய்வுகள் தொடர்ந்து நிருபித்து வருகின்றன. இதற்கு லேட்ட்ஸ்ட் உதாரணம் பிரிட்டன் மற்றும் அமெரிக்காவில் டெலி சைன் எனும் மொபைல் சேவை நிறுவனம் நடத்தியுள்ள ஆய்வு.
இணைவாசிகளில் ஐந்தில் ஒருவர் பாஸ்வேர்டு பொன்விதியை மீறி வருவதாக இந்த ஆய்வு தெரிவிக்கிறது. அதாவது இவர்கள் பத்தாண்டுகளுக்கும் மேலாக தங்கள் பாஸ்வேர்டை மாற்றாமல் இருக்கின்றனர். பாஸ்வேர்டு தாக்குதலுக்கு இலக்காகாமல் இருக்க அவற்றை அடிக்கடி மாற்றிக்கொண்டிருக்க வேண்டும் என்கின்றனர். இது தான் பாஸ்வேர்டு பயன்பாட்டின் பொன்விதியாக கருதப்படுகிறது. அடிக்கடி மாற்றாமல் இருந்தால் கூட பரவாயில்லை ஆண்டுக்கணக்கில் ஒரே பாஸ்வேர்டை பயன்படுத்துவது என்பது, தாக்காளர்களின் பணியை எளிதாக்குவதாகும்.
47 சதவீதம் பேர் கடந்த ஐந்து ஆண்டுகளில் ஒரு பாஸ்வேர்டையேனும் தொடர்ந்து பயன்படுத்தி வருவதாகவும் இந்த ஆய்வு தெரிவிக்கிறது. அது மட்டுமா, 73 சதவீத இணைய கணக்குகள் அவற்றுக்கென் பிரத்யேக பாஸ்வேர்டு இல்லாமல் பயன்படுத்தப்படுவதாகவும் ஆய்வில் தெரிய வந்துள்ளது. அதாவது ஒரு இணைய கணக்கிற்கு பயன்படுத்தும் பாஸ்வேர்டு இன்னொரு இணைய கணக்கை இயக்கவும் பயன்படுத்தும் நிலை பரவலாக இருக்கிறது.
இதற்கு உதாரணம் வேண்டும் என்றால் இமெயிலுக்கான பாஸ்வேர்டையே இன்ஸ்டாகிராம் சேவைக்கோ அல்லது வேறு சேவைகளுக்கோ பயன்படுத்துவது. ஒரே பாஸ்வேர்டை பயன்படுத்துவது எளிதாக இருக்கலாம், ஆனால் தப்பித்தவறி அந்த பாஸ்வேர்டு களவாடப்பட்டால், அந்த ஒரு இணைய சேவை மட்டும் அல்லாமல் அது பயன்படுத்தப்பட்ட அனைத்து இணைய சேவைகளுக்கான கதவுகளும் தாக்காளர்களுக்கு திறக்கப்பட்டு விடும். எனவே தான் கட்டாயம் ஒவ்வொரு சேவைக்கும் தனித்தனி பாஸ்வேர்டு தேவை என்கின்றனர். ஆனால் இதன் முக்கியத்துவமும் பரவலாக அறியப்படாமல் இருப்பதையும் இந்த ஆய்வு உணர்த்துகிறது.
ஆக முதலில் பாஸ்வேர்டு விழிப்புணர்வு தேவை!


தளம் புதிது; கோப்பு மாற்றும் பூனை!

இணைய பயன்பாட்டில் கோப்புகளை மாற்றும் தேவை அடிக்கடி ஏற்படலாம்.புகைப்பட கோப்போ அல்லது வரி வடிவ கோப்பையோ ஒரு வடிவில் இருந்து இன்னொரு முறைக்கு மாற்றிக்கொள்ள வேண்டிய நிர்பந்தம் பலகாரணங்களில் பல சூழல்களில் ஏற்படலாம். இது போன்ற நிலையில் கைகொடுக்கும் கோப்பு மாற்று சேவைகளும் இல்லாமல் இல்லை. இந்த சேவைகள் வரிசையில் கன்வெர்ட்கேட் இணையதளத்தையும் சேர்த்துக்கொள்ளலாம்.
இந்த இணையதளம் குறிப்பிட்ட வடிவிலான கோப்புகளை எச்.டி.எம்.எல், எக்.எம்.எல், பிடிஎப் ,பிஎம்பி, ஜேபெக், ஜிஃப் என நீங்கள் விரும்பும் வடிவில் மாற்றித்தருகிறது. இதற்காக செய்ய வேண்டியதெல்லாம் மாற்ற விரும்பும் கோப்பை பதிவேற்றி விட்டு, மாற்ற விரும்பும் கோப்பை வடிவை தேர்வு செய்து கொள்வது மட்டும் தான்.
வரி வடிவ கோப்பி, வீடியோ ,புகைப்படம் என எந்த வடிவ கோப்பை மாற்றவும் இதை பயன்படுத்தலாம்.
இணையதள முகவரி: http://convertcat.com/

———-
செயலி புதிது; பிக் ஸ்டிச்

புகைப்படங்களை அழகிய புகைப்பட தொகுப்பாக்க ( கொலேஜ்) வழி செய்கிறது பிக் ஸ்டிச் செயலி. ஐபோன் மற்றும் ஆண்ட்ராய்டு போன்களில் செயல்படும் இந்த செயலி மூலம் பல புகைபப்டங்களை ஒன்றாக தைத்து தொகுப்பாக்கலாம். இதற்கான வடிவமைப்பும் ,டெம்ப்லேட்டும் கொடுக்கப்பட்டுள்ளது. விரும்பியதை தேர்வு செய்து கொள்ளலாம். டெஸ்க்டாப், பேஸ்புக் என எதிலிருந்தும் படங்களை எடுத்து தொகுக்கலாம். ஸ்மார்ட்போனில் புதிதாக எடுக்கும் புகைப்படங்களையும் பயன்படுத்தலாம்.
இந்த தொகுப்பை எளிதாக் எடிட் செய்யலாம். அப்பயே சமூக வலைப்பரப்பில் பகிரவும் செய்யலாம்.
ஆண்ட்ராய்டில் தரவிறக்க: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.bigblueclip.picstitch&hl=enபிரவுசர் குறுக்கு வழிகள்

இணையத்தில் உலாவும் போது கைகொடுக்கும் கீபோர்ட் ஷார்ட்கட் எனப்படும் குறுக்கு வழிகள் பல இருப்பதை நீங்கள் அறிந்திருக்கலாம். இதே பிரவுசர் பயன்பாடு தொடர்பான சில எளிய வழிகள்.
CTRL F; இணைய பக்கத்தில் உள்ள குறிப்பிட்ட சொல்லுக்கான அர்த்த்தை தேட தனி தேடபெட்டி வசதி.
CTRL D ; இணைய பக்கத்தை புக்மார்க் செய்ய்.
CTRL P; செலக்ட் செய்தவற்றை அச்சிட.
CTRL W: ஜன்னலை (விண்டோ) மூட
CTRL +: சிறியதாக்க ( ஜும் இன் )
CTRL – :பெரியதாக்க (ஜிம் அவுட் )
Alt Home:ஹோம்பேஜுக்கு திரும்ப.
F5: பார்த்துக்கொண்டிருக்கும் பக்கத்தை புதுப்பிக்க
CTRL T:புதிய இணைய பக்கத்திற்கான டேப்

கேள்வி பதில் நேரம்

கேள்வி பதில் சேவை என்றால் ரெட்டிட் தளத்தின் ஏ.எம்.ஏ (AMA) சேவை தான் பலருக்கும் நினைவுக்கு வரும். இணையத்தின் முகப்பு பக்கம் என வர்ணிக்கப்படும் ரெட்டிட் தளத்தின் பின்னே இருக்கும் இணைய சமூகத்தின் முன் ஆஜராக அவர்கள் கேட்கும் எந்த கேள்விக்கும் பதில் அளிக்க இந்த கேள்வி பதில் வசதி வழி செய்கிறது. பல பரபலங்கள் இப்படி ரெட்டிட் சமூகம் முன் ஆஜராகி பதில் அளித்திருக்கின்றனர். இவ்வளவு ஏன் அமெரிக்க அதிபர் கூட இதில் பங்கேற்றுள்ளார்.
இப்போது டம்பளர் வலைப்பதிவு சேவையிலும் இதே போன்ற கேள்வி பதில் வசதி அறிமுகமாகியிருக்கிறது. டம்ப்ளர் சமூக வலைப்பின்னல் அம்சங்களை கொண்ட வலைப்பதிவு சேவையாக இருக்கிறது. இதன் பின்னும் வலுவான ஒரு இணைய சமூகம் இருக்கிறது.
இந்த சமூகத்தை பயன்படுத்திக்கொள்ளும் வகையில் பதில் நேரம் ( ஆன்சர் டைம் ) எனும் வசதி அறிமுகம் செய்யப்பட்டுள்ளது. இசைக்கலைஞர்கள், அரசியல் தலைவர்கள், இணைய பிரபலங்கள் ஆகியோர் இந்த சேவை மூலம் ஆஜராகி பயனாளிகளின் கேள்விகளுக்கு பதில் அளிக்கலாம். இணையவாசிகளுடன் நேரடியாக தொடர்பு கொள்வதற்கான அருமையான வழியாக இது இருக்கும் என கருதப்படுகிறது.
இந்த வசதிக்கான பகுதி ”கேளுங்கள்’ எனும் கோரிக்கையுடன் அருமையான அமைந்துள்ளது.

இணைய முகவரி: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.bigblueclip.picstitch&hl=en

———–

பாஸ்வேர்டு பாதுகாப்பில் போதிய விழிப்புணர்வு இல்லை என்பதையே பாஸ்வேர்டு பயன்பாடு தொடர்பான ஆய்வுகள் தொடர்ந்து நிருபித்து வருகின்றன. இதற்கு லேட்ட்ஸ்ட் உதாரணம் பிரிட்டன் மற்றும் அமெரிக்காவில் டெலி சைன் எனும் மொபைல் சேவை நிறுவனம் நடத்தியுள்ள ஆய்வு.
இணைவாசிகளில் ஐந்தில் ஒருவர் பாஸ்வேர்டு பொன்விதியை மீறி வருவதாக இந்த ஆய்வு தெரிவிக்கிறது. அதாவது இவர்கள் பத்தாண்டுகளுக்கும் மேலாக தங்கள் பாஸ்வேர்டை மாற்றாமல் இருக்கின்றனர். பாஸ்வேர்டு தாக்குதலுக்கு இலக்காகாமல் இருக்க அவற்றை அடிக்கடி மாற்றிக்கொண்டிருக்க வேண்டும் என்கின்றனர். இது தான் பாஸ்வேர்டு பயன்பாட்டின் பொன்விதியாக கருதப்படுகிறது. அடிக்கடி மாற்றாமல் இருந்தால் கூட பரவாயில்லை ஆண்டுக்கணக்கில் ஒரே பாஸ்வேர்டை பயன்படுத்துவது என்பது, தாக்காளர்களின் பணியை எளிதாக்குவதாகும்.
47 சதவீதம் பேர் கடந்த ஐந்து ஆண்டுகளில் ஒரு பாஸ்வேர்டையேனும் தொடர்ந்து பயன்படுத்தி வருவதாகவும் இந்த ஆய்வு தெரிவிக்கிறது. அது மட்டுமா, 73 சதவீத இணைய கணக்குகள் அவற்றுக்கென் பிரத்யேக பாஸ்வேர்டு இல்லாமல் பயன்படுத்தப்படுவதாகவும் ஆய்வில் தெரிய வந்துள்ளது. அதாவது ஒரு இணைய கணக்கிற்கு பயன்படுத்தும் பாஸ்வேர்டு இன்னொரு இணைய கணக்கை இயக்கவும் பயன்படுத்தும் நிலை பரவலாக இருக்கிறது.
இதற்கு உதாரணம் வேண்டும் என்றால் இமெயிலுக்கான பாஸ்வேர்டையே இன்ஸ்டாகிராம் சேவைக்கோ அல்லது வேறு சேவைகளுக்கோ பயன்படுத்துவது. ஒரே பாஸ்வேர்டை பயன்படுத்துவது எளிதாக இருக்கலாம், ஆனால் தப்பித்தவறி அந்த பாஸ்வேர்டு களவாடப்பட்டால், அந்த ஒரு இணைய சேவை மட்டும் அல்லாமல் அது பயன்படுத்தப்பட்ட அனைத்து இணைய சேவைகளுக்கான கதவுகளும் தாக்காளர்களுக்கு திறக்கப்பட்டு விடும். எனவே தான் கட்டாயம் ஒவ்வொரு சேவைக்கும் தனித்தனி பாஸ்வேர்டு தேவை என்கின்றனர். ஆனால் இதன் முக்கியத்துவமும் பரவலாக அறியப்படாமல் இருப்பதையும் இந்த ஆய்வு உணர்த்துகிறது.
ஆக முதலில் பாஸ்வேர்டு விழிப்புணர்வு தேவை!


தளம் புதிது; கோப்பு மாற்றும் பூனை!

இணைய பயன்பாட்டில் கோப்புகளை மாற்றும் தேவை அடிக்கடி ஏற்படலாம்.புகைப்பட கோப்போ அல்லது வரி வடிவ கோப்பையோ ஒரு வடிவில் இருந்து இன்னொரு முறைக்கு மாற்றிக்கொள்ள வேண்டிய நிர்பந்தம் பலகாரணங்களில் பல சூழல்களில் ஏற்படலாம். இது போன்ற நிலையில் கைகொடுக்கும் கோப்பு மாற்று சேவைகளும் இல்லாமல் இல்லை. இந்த சேவைகள் வரிசையில் கன்வெர்ட்கேட் இணையதளத்தையும் சேர்த்துக்கொள்ளலாம்.
இந்த இணையதளம் குறிப்பிட்ட வடிவிலான கோப்புகளை எச்.டி.எம்.எல், எக்.எம்.எல், பிடிஎப் ,பிஎம்பி, ஜேபெக், ஜிஃப் என நீங்கள் விரும்பும் வடிவில் மாற்றித்தருகிறது. இதற்காக செய்ய வேண்டியதெல்லாம் மாற்ற விரும்பும் கோப்பை பதிவேற்றி விட்டு, மாற்ற விரும்பும் கோப்பை வடிவை தேர்வு செய்து கொள்வது மட்டும் தான்.
வரி வடிவ கோப்பி, வீடியோ ,புகைப்படம் என எந்த வடிவ கோப்பை மாற்றவும் இதை பயன்படுத்தலாம்.
இணையதள முகவரி: http://convertcat.com/

———-
செயலி புதிது; பிக் ஸ்டிச்

புகைப்படங்களை அழகிய புகைப்பட தொகுப்பாக்க ( கொலேஜ்) வழி செய்கிறது பிக் ஸ்டிச் செயலி. ஐபோன் மற்றும் ஆண்ட்ராய்டு போன்களில் செயல்படும் இந்த செயலி மூலம் பல புகைபப்டங்களை ஒன்றாக தைத்து தொகுப்பாக்கலாம். இதற்கான வடிவமைப்பும் ,டெம்ப்லேட்டும் கொடுக்கப்பட்டுள்ளது. விரும்பியதை தேர்வு செய்து கொள்ளலாம். டெஸ்க்டாப், பேஸ்புக் என எதிலிருந்தும் படங்களை எடுத்து தொகுக்கலாம். ஸ்மார்ட்போனில் புதிதாக எடுக்கும் புகைப்படங்களையும் பயன்படுத்தலாம்.
இந்த தொகுப்பை எளிதாக் எடிட் செய்யலாம். அப்பயே சமூக வலைப்பரப்பில் பகிரவும் செய்யலாம்.
ஆண்ட்ராய்டில் தரவிறக்க: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.bigblueclip.picstitch&hl=enபிரவுசர் குறுக்கு வழிகள்

இணையத்தில் உலாவும் போது கைகொடுக்கும் கீபோர்ட் ஷார்ட்கட் எனப்படும் குறுக்கு வழிகள் பல இருப்பதை நீங்கள் அறிந்திருக்கலாம். இதே பிரவுசர் பயன்பாடு தொடர்பான சில எளிய வழிகள்.
CTRL F; இணைய பக்கத்தில் உள்ள குறிப்பிட்ட சொல்லுக்கான அர்த்த்தை தேட தனி தேடபெட்டி வசதி.
CTRL D ; இணைய பக்கத்தை புக்மார்க் செய்ய்.
CTRL P; செலக்ட் செய்தவற்றை அச்சிட.
CTRL W: ஜன்னலை (விண்டோ) மூட
CTRL +: சிறியதாக்க ( ஜும் இன் )
CTRL – :பெரியதாக்க (ஜிம் அவுட் )
Alt Home:ஹோம்பேஜுக்கு திரும்ப.
F5: பார்த்துக்கொண்டிருக்கும் பக்கத்தை புதுப்பிக்க
CTRL T:புதிய இணைய பக்கத்திற்கான டேப்

கேள்வி பதில் நேரம்

கேள்வி பதில் சேவை என்றால் ரெட்டிட் தளத்தின் ஏ.எம்.ஏ (AMA) சேவை தான் பலருக்கும் நினைவுக்கு வரும். இணையத்தின் முகப்பு பக்கம் என வர்ணிக்கப்படும் ரெட்டிட் தளத்தின் பின்னே இருக்கும் இணைய சமூகத்தின் முன் ஆஜராக அவர்கள் கேட்கும் எந்த கேள்விக்கும் பதில் அளிக்க இந்த கேள்வி பதில் வசதி வழி செய்கிறது. பல பரபலங்கள் இப்படி ரெட்டிட் சமூகம் முன் ஆஜராகி பதில் அளித்திருக்கின்றனர். இவ்வளவு ஏன் அமெரிக்க அதிபர் கூட இதில் பங்கேற்றுள்ளார்.
இப்போது டம்பளர் வலைப்பதிவு சேவையிலும் இதே போன்ற கேள்வி பதில் வசதி அறிமுகமாகியிருக்கிறது. டம்ப்ளர் சமூக வலைப்பின்னல் அம்சங்களை கொண்ட வலைப்பதிவு சேவையாக இருக்கிறது. இதன் பின்னும் வலுவான ஒரு இணைய சமூகம் இருக்கிறது.
இந்த சமூகத்தை பயன்படுத்திக்கொள்ளும் வகையில் பதில் நேரம் ( ஆன்சர் டைம் ) எனும் வசதி அறிமுகம் செய்யப்பட்டுள்ளது. இசைக்கலைஞர்கள், அரசியல் தலைவர்கள், இணைய பிரபலங்கள் ஆகியோர் இந்த சேவை மூலம் ஆஜராகி பயனாளிகளின் கேள்விகளுக்கு பதில் அளிக்கலாம். இணையவாசிகளுடன் நேரடியாக தொடர்பு கொள்வதற்கான அருமையான வழியாக இது இருக்கும் என கருதப்படுகிறது.
இந்த வசதிக்கான பகுதி ”கேளுங்கள்’ எனும் கோரிக்கையுடன் அருமையான அமைந்துள்ளது.

இணைய முகவரி: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.bigblueclip.picstitch&hl=en

———–

About the author

CyberSimman

இண்டெர்நெட் சமூக மாற்றத்திற்கு வித்திடக்கூடிய ஜனநாயக தன்மை கொண்ட தொழில்நுட்பம் என்று சொல்லப்படுவதில் என‌க்கு மிகுந்த நம்பிக்கை உண்டு என்பதால் இண்டெர்நெட்டை எப்படியெல்லாம் பயன்படுத்திகொள்ள முடிகிறது என சுட்டிக்கட்டுவதை எனது கடமையாக‌வே கருதுகிறேன்... மேலும்

Related posts

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *