மெட்டைச் சொல்லவா!

தமிழ் திரைப்பட ரசிகர்கள் பொறா மைப்படவும், ஏங்கித் தவிக்கவும் இன்டெர்நெட்டில் நிறைய விஷயங்கள் இருக்கின்றன. அதிலும் குறிப்பாக தமிழ் திரைப்பட பாடல்களை கேட்டு ரசிப்பவர்களை  பொறாமையில் புழுங்கித் தவிக்க வைக்க கூடிய இணையதளங்களும், இணைய சேவைகளும் அநேகம் இருக்கின்றன.”வாட்சட் சாங்’  (தீச்t த்ச்t ண்ணிணஞ்) நிச்சயம் அதில் ஒன்று.
.
மெட்டைச் சொன்னால் பாட்டைச் சொல்லி இசைப்பிரியர்களை மகிழ வைக்கும் தளமாக இது இருக்கிறது. இப்போது நீங்கள் மெட்டை முணுமுணுத்தபடி பாடல் வரிகளை தேடி ஞாபக விதிகளில் அலைந்த  அனுபவத்தை நினைத்துப்பாருங்கள். அந்த பாட்டு என்றோ ஒரு நாள் கேட்டு ரசித்திருந்தும், அதன் பாடல் வரிகள் மட்டும் நினைவில் வராமல் ஆட்டம் காட்டுகிறது. கண்ணை மூடியபடி அதன் வரிகளை முணுமுணுத்து பார்க்க முயற்சி செய்வீர்கள். வரிகள் காதின் அருகே கேட்பது போல தோன்றும். ஆனால் வாயில் வார்த்தைகள் வராமல் தொண்டையில் சிக்கிக் கொள்ளும். வாய் வரை வந்து விட்டது ஆனால்… என்று அலுத்துக் கொள்ள வைக்கும் அனுபவம் எப்போது வேண்டுமானாலும் ஏற்படலாம். 

பஸ்சில் போய்க்கொண்டிருக்கும் போது, தொலைவில் பாடிக் கொண்டிருக்கும் ஒலிபெருக்கியில் இருந்து அருமையான பாடல் ஒன்று காதில் விழும். வீட்டுக்கு வந்ததும் அதன் மெட்டு மட்டும் தாலாட்டிக் கொண்டிருக்கும். வரிகள் மறந்து போயிருக்கும். அல்லது வரிகள் நினைவில் இருந்தாலும், என்ன பாடல்? அது இடம் பெற்ற படம் எது? பாடியது யார்? போன்ற விவரங்கள் தெரியாது!

தொலைக்காட்சியில் அல்லது வானொலியில் நிகழ்ச்சிக்கு நடுவே எப்போதோ கேட்டு ரசித்த பாடலை கேட்க நேரில் அடடா, நல்ல பாடலாச்சே என்று மெய் மறக்கும் கணத்தில் பாடலும் மறந்திருக்கும்.

இன்னும் சில நேரங்களில் அழகான யுவதி மெல்லிய குரலில் பாடல் ஒன்றை தனக்குள் முணுமுணுத்தபடி போவதை கேட்கும்போது, அந்த பாடல் வரிகள் கண்ணாமூச்சி காட்டும்.
இசைப்பிரியர்கள் இப்படி மெட்டையும், வரிகளையும் வைத்துக் கொண்டு பாட்டைத் தேடி அலையும் அனுபவத்தை பல முறை பல விதங்களில் எதிர் கொண்டிருக்கலாம்.

இவ்வளவு ஏன்? கைவசம் நேரம் இருந்தால் நண்பர்கள் மெட்டைச் சொல்லி பாட்டை கேட்கும் விளையாட்டில் மூழ்கி இசை மயமாகி பொழுதை கழிக்கலாம்.
இப்போது மீண்டும் “வாட் சன் சாங்’ தளத்திற்கு போகலாம்.

மனதின் ஒரு மூளையில் கேட்டுக் கொண்டே இருந்தாலும், நினைவில் வராத பாடல் வரிகளை அறிய விரும்புகிறவர்கள், (அதாவது ஆங்கில (அ) மேற்கத்திய பாடல்கள் என்று அர்த்தம்) இந்த தளத்திற்குள்  நுழைந்து அந்த மெட்டை பாடிக்காட்டினால் அதற்குரிய முழு பாடல் வரிகளையும் தெரிந்து கொள்ளலாம். அதோடு பாடலை பாடியவர் பெயர் உள்ளிட்ட விவரங்கள் மற்றும் அந்த பாடலை எங்கே வாங்கலாம் என்னும் தகவலையும் கூட தெரிந்து கொண்டு விடலாம்.

நீங்கள் அறிய விரும்பும் பாடலின் மெட்டைக் கேட்டு அந்த புதிரை விடுவிப்பதற்காக என்று யாராவது ஒருவர் பலர் தளத்தில் காத்திருப்பார் கள். யார் இவர்கள்? என்று நீங்கள் கேட்கலாம். அவர்களும் உங்களைப் போன்ற இசைப் பிரியர்கள்தான்! உங்களைப் போலவே  மெட்டுக்குரிய பாடலை கேட்கவும், மற்றவர்களின் இசை சந்தேகங்களை தீர்த்து வைக்கவும் விரும்பும் இந்த தளத்தில் உறுப்பினர்களாக பதிவு செய்து கொண்டார்கள்.

மெட்டாகவே தொண்டையில் சிக்கியிருக்கும் பாட்டை அறிய துடிக்கும் நேரத்தில் நீங்கள் நண்பர்களிடமும் தெரிந்தவர்களிட மும் கேட்டுப்பார்ப்பதுதானே வழக்கம்.
“வாட் சட் சாங்’ இணையதளம், இத்தகைய இசைப் பிரியர்களின் சங்கமமாக  உருவாக்கப்பட்டுள்ளது. எனவே பாட்டில் ஏதாவது சந்தேகம் என்றால், இந்த தளத்தில் நிவர்த்தி செய்து கொள்ளலாம்.

பாடலை நீங்களே பாடிக் காட்டலாம். பாடியவர் (அ) இடம்பெற்ற படம்/ஆல்பம் விவரம் தெரிய வேண்டும் என்றால் அந்த இசைக் கோப்பை அப்படியே பதிவேற்றவும் செய்யலாம்.
சங்கீத சந்தேகம் நீங்கப் போவதோடு, இசை பட நட்பை வளர்த்துக்கொண்டு இனிமையாக  நேரத்தை செலவிடவும் இந்த தளத்தை பயன்படுத்திக் கொள்ளலாம்.

உங்களுக்கு தெரியாத பாட்டே கிடையா என்று வைத்துக்கொள்வோ அல்லது எந்த பாட்டை கேட்டாலும் உடனே பாடிக்காட்டி விடுவீர்கள் என்று வைத்துக்கொள்வோம். அப்படி என்றால் நீங்கள் இந்த தளத்தில் மற்றவர்கள் கேட்கும் சந்தேகங் களுக்கு பதில் அளித்து இவ்வாறு நீங்கள் பாடிக்காட்டிய பாடல்களை எல்லாம் உங்களுடைய உறுப்பினர் பக்கத்திலேயே குறிப்பிட்டு வைக்கலாம். இதனடிப் படையில் தரவரிசை பட்டியலும் உண்டு. அதில் முந்தி நிற்பதில் மகிழ்ச்சி அடைய லாம். மற்றவர்களின் உறுப்பினர் பக்கத்தை பார்த்து ஒப்பீடும் செய்து கொள்ளலாம். தேவைப் பட்டால்  இணைய தளத்தையே மெட்டுக்களை சொல்லச் சொல்லி அதற்கான பாடல்களை பாடிக்காட்டி உங்கள் திறமையை பரிசோதித்துக் கொள்ளலாம். இந்த விளையாட்டில் மற்ற உறுப்பினர் களையும் சேர்த்துக் கொண்டு போட்டா போட்டியில் ஈடுபடலாம்.

நீங்கள் இசைப்பிரியராக இருந்து, ஒரு முறை இந்த தளத்திற்குள் உள்ளே நுழைந்து விட்டீர்கள் என்றால் இந்த இசை சமூகத்தில் அப்படியே ஐக்கியமாகி விடுவீர்கள்.
தளத்தின் உள்ளே நுழைந்ததுமே, மற்றவர்கள் கேட்கும் மெட்டுகள் மற்றும் நீங்கள் கேட்க்கூடிய மெட்டு ஆகியவற்றுக்கான வாசகங்கள் வரவேற்கின்றன. அதன் கீழே சமீபத்தில் கேட்கப்பட்ட பாடல்களின் பட்டியல், தீர்க்கப்பட வேண்டிய பாடல்களின் பட்டியல் இடம்பெற்றுள்ளது.

நிற்க, தமிழில் தேனாய் தித்திக்கும் திரைப்பட பாடல்களும், மெல்லிசை பாடலும், ஆயிரமாயிரம் இருந்தென்ன இப்படி வழிகாட்டும் தளம் இல்லையே!
பி.கு.: டிஞீஞுண.tடிtதூ.தண் என்று மற்றொரு இணையதளம் இருக்கிறது. இதுவும் இசை தீர்வு அளிக்கும் தளம்தான். இங்கும் தெரியாத பாடல்களை பாடிக்காட்டி தெளிவு பெறலாம்.

தமிழ் திரைப்பட ரசிகர்கள் பொறா மைப்படவும், ஏங்கித் தவிக்கவும் இன்டெர்நெட்டில் நிறைய விஷயங்கள் இருக்கின்றன. அதிலும் குறிப்பாக தமிழ் திரைப்பட பாடல்களை கேட்டு ரசிப்பவர்களை  பொறாமையில் புழுங்கித் தவிக்க வைக்க கூடிய இணையதளங்களும், இணைய சேவைகளும் அநேகம் இருக்கின்றன.”வாட்சட் சாங்’  (தீச்t த்ச்t ண்ணிணஞ்) நிச்சயம் அதில் ஒன்று.
.
மெட்டைச் சொன்னால் பாட்டைச் சொல்லி இசைப்பிரியர்களை மகிழ வைக்கும் தளமாக இது இருக்கிறது. இப்போது நீங்கள் மெட்டை முணுமுணுத்தபடி பாடல் வரிகளை தேடி ஞாபக விதிகளில் அலைந்த  அனுபவத்தை நினைத்துப்பாருங்கள். அந்த பாட்டு என்றோ ஒரு நாள் கேட்டு ரசித்திருந்தும், அதன் பாடல் வரிகள் மட்டும் நினைவில் வராமல் ஆட்டம் காட்டுகிறது. கண்ணை மூடியபடி அதன் வரிகளை முணுமுணுத்து பார்க்க முயற்சி செய்வீர்கள். வரிகள் காதின் அருகே கேட்பது போல தோன்றும். ஆனால் வாயில் வார்த்தைகள் வராமல் தொண்டையில் சிக்கிக் கொள்ளும். வாய் வரை வந்து விட்டது ஆனால்… என்று அலுத்துக் கொள்ள வைக்கும் அனுபவம் எப்போது வேண்டுமானாலும் ஏற்படலாம். 

பஸ்சில் போய்க்கொண்டிருக்கும் போது, தொலைவில் பாடிக் கொண்டிருக்கும் ஒலிபெருக்கியில் இருந்து அருமையான பாடல் ஒன்று காதில் விழும். வீட்டுக்கு வந்ததும் அதன் மெட்டு மட்டும் தாலாட்டிக் கொண்டிருக்கும். வரிகள் மறந்து போயிருக்கும். அல்லது வரிகள் நினைவில் இருந்தாலும், என்ன பாடல்? அது இடம் பெற்ற படம் எது? பாடியது யார்? போன்ற விவரங்கள் தெரியாது!

தொலைக்காட்சியில் அல்லது வானொலியில் நிகழ்ச்சிக்கு நடுவே எப்போதோ கேட்டு ரசித்த பாடலை கேட்க நேரில் அடடா, நல்ல பாடலாச்சே என்று மெய் மறக்கும் கணத்தில் பாடலும் மறந்திருக்கும்.

இன்னும் சில நேரங்களில் அழகான யுவதி மெல்லிய குரலில் பாடல் ஒன்றை தனக்குள் முணுமுணுத்தபடி போவதை கேட்கும்போது, அந்த பாடல் வரிகள் கண்ணாமூச்சி காட்டும்.
இசைப்பிரியர்கள் இப்படி மெட்டையும், வரிகளையும் வைத்துக் கொண்டு பாட்டைத் தேடி அலையும் அனுபவத்தை பல முறை பல விதங்களில் எதிர் கொண்டிருக்கலாம்.

இவ்வளவு ஏன்? கைவசம் நேரம் இருந்தால் நண்பர்கள் மெட்டைச் சொல்லி பாட்டை கேட்கும் விளையாட்டில் மூழ்கி இசை மயமாகி பொழுதை கழிக்கலாம்.
இப்போது மீண்டும் “வாட் சன் சாங்’ தளத்திற்கு போகலாம்.

மனதின் ஒரு மூளையில் கேட்டுக் கொண்டே இருந்தாலும், நினைவில் வராத பாடல் வரிகளை அறிய விரும்புகிறவர்கள், (அதாவது ஆங்கில (அ) மேற்கத்திய பாடல்கள் என்று அர்த்தம்) இந்த தளத்திற்குள்  நுழைந்து அந்த மெட்டை பாடிக்காட்டினால் அதற்குரிய முழு பாடல் வரிகளையும் தெரிந்து கொள்ளலாம். அதோடு பாடலை பாடியவர் பெயர் உள்ளிட்ட விவரங்கள் மற்றும் அந்த பாடலை எங்கே வாங்கலாம் என்னும் தகவலையும் கூட தெரிந்து கொண்டு விடலாம்.

நீங்கள் அறிய விரும்பும் பாடலின் மெட்டைக் கேட்டு அந்த புதிரை விடுவிப்பதற்காக என்று யாராவது ஒருவர் பலர் தளத்தில் காத்திருப்பார் கள். யார் இவர்கள்? என்று நீங்கள் கேட்கலாம். அவர்களும் உங்களைப் போன்ற இசைப் பிரியர்கள்தான்! உங்களைப் போலவே  மெட்டுக்குரிய பாடலை கேட்கவும், மற்றவர்களின் இசை சந்தேகங்களை தீர்த்து வைக்கவும் விரும்பும் இந்த தளத்தில் உறுப்பினர்களாக பதிவு செய்து கொண்டார்கள்.

மெட்டாகவே தொண்டையில் சிக்கியிருக்கும் பாட்டை அறிய துடிக்கும் நேரத்தில் நீங்கள் நண்பர்களிடமும் தெரிந்தவர்களிட மும் கேட்டுப்பார்ப்பதுதானே வழக்கம்.
“வாட் சட் சாங்’ இணையதளம், இத்தகைய இசைப் பிரியர்களின் சங்கமமாக  உருவாக்கப்பட்டுள்ளது. எனவே பாட்டில் ஏதாவது சந்தேகம் என்றால், இந்த தளத்தில் நிவர்த்தி செய்து கொள்ளலாம்.

பாடலை நீங்களே பாடிக் காட்டலாம். பாடியவர் (அ) இடம்பெற்ற படம்/ஆல்பம் விவரம் தெரிய வேண்டும் என்றால் அந்த இசைக் கோப்பை அப்படியே பதிவேற்றவும் செய்யலாம்.
சங்கீத சந்தேகம் நீங்கப் போவதோடு, இசை பட நட்பை வளர்த்துக்கொண்டு இனிமையாக  நேரத்தை செலவிடவும் இந்த தளத்தை பயன்படுத்திக் கொள்ளலாம்.

உங்களுக்கு தெரியாத பாட்டே கிடையா என்று வைத்துக்கொள்வோ அல்லது எந்த பாட்டை கேட்டாலும் உடனே பாடிக்காட்டி விடுவீர்கள் என்று வைத்துக்கொள்வோம். அப்படி என்றால் நீங்கள் இந்த தளத்தில் மற்றவர்கள் கேட்கும் சந்தேகங் களுக்கு பதில் அளித்து இவ்வாறு நீங்கள் பாடிக்காட்டிய பாடல்களை எல்லாம் உங்களுடைய உறுப்பினர் பக்கத்திலேயே குறிப்பிட்டு வைக்கலாம். இதனடிப் படையில் தரவரிசை பட்டியலும் உண்டு. அதில் முந்தி நிற்பதில் மகிழ்ச்சி அடைய லாம். மற்றவர்களின் உறுப்பினர் பக்கத்தை பார்த்து ஒப்பீடும் செய்து கொள்ளலாம். தேவைப் பட்டால்  இணைய தளத்தையே மெட்டுக்களை சொல்லச் சொல்லி அதற்கான பாடல்களை பாடிக்காட்டி உங்கள் திறமையை பரிசோதித்துக் கொள்ளலாம். இந்த விளையாட்டில் மற்ற உறுப்பினர் களையும் சேர்த்துக் கொண்டு போட்டா போட்டியில் ஈடுபடலாம்.

நீங்கள் இசைப்பிரியராக இருந்து, ஒரு முறை இந்த தளத்திற்குள் உள்ளே நுழைந்து விட்டீர்கள் என்றால் இந்த இசை சமூகத்தில் அப்படியே ஐக்கியமாகி விடுவீர்கள்.
தளத்தின் உள்ளே நுழைந்ததுமே, மற்றவர்கள் கேட்கும் மெட்டுகள் மற்றும் நீங்கள் கேட்க்கூடிய மெட்டு ஆகியவற்றுக்கான வாசகங்கள் வரவேற்கின்றன. அதன் கீழே சமீபத்தில் கேட்கப்பட்ட பாடல்களின் பட்டியல், தீர்க்கப்பட வேண்டிய பாடல்களின் பட்டியல் இடம்பெற்றுள்ளது.

நிற்க, தமிழில் தேனாய் தித்திக்கும் திரைப்பட பாடல்களும், மெல்லிசை பாடலும், ஆயிரமாயிரம் இருந்தென்ன இப்படி வழிகாட்டும் தளம் இல்லையே!
பி.கு.: டிஞீஞுண.tடிtதூ.தண் என்று மற்றொரு இணையதளம் இருக்கிறது. இதுவும் இசை தீர்வு அளிக்கும் தளம்தான். இங்கும் தெரியாத பாடல்களை பாடிக்காட்டி தெளிவு பெறலாம்.

About the author

CyberSimman

இண்டெர்நெட் சமூக மாற்றத்திற்கு வித்திடக்கூடிய ஜனநாயக தன்மை கொண்ட தொழில்நுட்பம் என்று சொல்லப்படுவதில் என‌க்கு மிகுந்த நம்பிக்கை உண்டு என்பதால் இண்டெர்நெட்டை எப்படியெல்லாம் பயன்படுத்திகொள்ள முடிகிறது என சுட்டிக்கட்டுவதை எனது கடமையாக‌வே கருதுகிறேன்... மேலும்

Related posts

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *