வீடியோ யுகத்தின் கதை

alexi1
.

இன்டெர்நெட் மூலம் புகழ் பெற்றவர்களுக்கென்று நீண்ட பட்டியல் போடலாம். அந்த பட்டியலில் இடம் பெறக் கூடிய அலெக்சி வைனருக்கு தனி இடம் உண்டு.
.
இந்த பட்டியலில் இடம் பெற்றுள்ள மற்றவர்கள் எல்லாம், ஒருவருடைய ஆற்றலை உலகத்துக்கு உணர்த்தக் கூடிய சக்தியாக இன்டெர்நெட் இருப்பதற்கான உதாரணமாக திகழ்கின்றனர் என்றால், வைனரோ, உங்களின் பலவீனத்தையும் இன்டெர்நெட் உலகுக்கு வெளிச்சம் போட்டு காட்டிவிடும் உஷாராக இருங்கள் என்று எச்சரிக்கும் உதாரணமாக மாறி நிற்கிறார்.

இன்டெர்நெட் மூலம் புகழ் பெற வேண்டும் என்று வைனருக்கு விருப்பம் இருப்பதாக தெரியவில்லை. அப்படி அவர் திட்டமிட்டும் செயல்படவில்லை.

எதற்காக அறியப்படுகிறாரோ, அதனை சிறப்பாக செய்திருக்கிறார் என்று விளையாட்டு வீரர்களையோ, அல்லது திரைப்பட நட்சத்திரங்களையோ அவர்கள் சரிவுக்கு பிறகு சாதிக்கும் போது பாராட்டி கூறுவது உண்டல்லவா. அது போலத்தான் வைனர், அவருக்கு எது மிக இயல்பாக வருகிறதோ அதனை எந்த முன்யோசனையும் இல்லாமல் தன்னிச்சையாக செய்தார்.

ஆனால் அந்த செயல், தன்னை எந்த அளவுக்கு புகழ் பெற வேண்டும் என்றோ, எந்த விதத்தில் பிரபலமாக்கும் என்றோ அவர் அறிந்திருக்கவில்லை. இன்டெர்நெட் அந்த காரியத்தை கச்சிதமாக செய்து முடித்தது.

அலெக்சி வைனர், உஸ்பெகிஸ் தானில் பிறந்தவர். பின்னர் அமெரிக்காவில் குடியேறிவிட்டார். அமெரிக்காவில் உள்ள புகழ் பெற்ற ‘யேல்’ பல்கலைக்கழகத்தில் மாணவராக படித்தார்.

இந்த பல்கலைக்கழகத்தில் படித்து முடித்ததும் மற்ற மாணவர்களை போலவே எதிர்காலம் பற்றிய பெரும் கனவுகளோடு அவர் முன்னணி நிறுவனம் ஒன்றில் வேலை கேட்டு விண்ணப்பம் செய்தார்.

ஆனால் வேலை வாய்ப்புக்கான விண்ணப்பத்தில் மற்ற எந்த மாணவர்களும் கையாளாத வழியை அவர் கையாண்டிருந்தார். வேலைக்கு விண்ணப்பிப்பதற் கென்று ஒரு இலக்கணம் இருக்கிறது. விண்ணப்பத்தோடு கடிதம் ஒன்று எழுதப்பட்டு, பயோடேட்டா இணைக்கப்பட்டிருக்கும்.

பயோடேட்டா விண்ணப்பிப்பவரின் திறமைகளையெல்லாம் உணர்த்தும் வகையில் பளிச்சென இருக்க வேண்டும் என வலியுறுத்தப்படுகிறது. அதனால் வேலை தேடுபவர்கள் பயோடேட்டாவில் தங்களது திறமையையெல்லாம் காண்பித்து விட முற்படுவது உண்டு. எனினும் சிறந்த முறையில் பயோடேட்டாவை தயார் செய்வது என்பது ஒரு தனி கலை.

சிலர் அதில் கோட்டைவிட்டு விடுவதுண்டு. இன்னும் சிலர் அதிகப்படியான உற்சாகத்தை காட்டி எல்லாவற்றையும் மிகைப்படுத்தி விடுவதுண்டு. வைனரும் இந்த ரகத்தை சேர்ந்தவராகத்தான் இருந்தார். திறமையை மிகைப்படுத்தி சொல்பவர் களையெல்லாம் மிஞ்சிவிடக்கூடிய வகையில் அவர் தன்னுடைய பயோடேட்டாவை தயாரித்திருந்தார்.

பயோடேட்டாவில் அவரது திறமைகள், மிகைப்படுத்தி கூறப்பட்டிருந்தன என்று கூறுவதை விட, தனக்கு இல்லாத வீரப்பராக் கிரமங்களை அவர் குறிப்பிட்டு மார்தட்டிக்கொண்டிருந்தார் என்று தான் சொல்ல வேண்டும்.

இதில் கூட பெரிய தவறு இருப்பதாக சொல்வதற்கில்லை. அதிகபட்சம் போனால் அவருக்கு வேலை கிடைக்காமல் போயிருக்கும். ஆனால் தன்னுடைய அருமைபெருமைகளை அவர் மனதில் பதியும்படி, விளங்க வைப்பதற்காக ஒரு சிறு வீடியோ படத்தை தயாரித்து, அதனை இன்டெர்நெட்டில் இடம் பெற செய்தார். அந்த படத்தை பார்ப்பதற்கான இணைய முகவரியையும் தன்னுடைய பயோடேட்டாவில் இணைத்து வைத்திருந்தார்.

அது தான் அவரை உலகப் புகழ் பெற வைத்தது. இப்படி ஏன் செய்தோம் என நினைத்து புழுங்கக்கூடிய வகையில் அவமானத்தையும் தேடித்தந்தது. தன்னுடைய திறமைகளை பறைசாற்றும் வீடியோ கோப்பை, பயோடேட்டாவோடு அலெக்சி வைனர் இணைத்து அனுப்பியதை மிகவும் புத்திசாலித்தனமான காரியம் என்றுதான் சொல்ல வேண்டும்.

சுவிட்சர்லாந்தைச் சேர்ந்த யூபிஎஸ் வங்கியில் முதலீட்டு ஆலோசகர் பதவிக்குதான் வைனர் விண்ணப்பம் செய்திருந்தார். விண்ணப்பத்தோடு அனுப்பிய கடிதத்தில், தன்னுடைய வீடியோ படத்தை பார்க்குமாறு கேட்டு கொண்டிருந்தார். அதற்கான இணைய முகவரியையும் அவர் கொடுத்திருந்தார்.

அந்த வீடியோ படத்துக்கு இம்பாசிபில் ஈஸ் நத்திங், அதாவது ‘எதுவும் இல்லை முடியாதது’ என்று தலைப்பும் கொடுத்திருந்தார். நிறுவனத்தின் தலைவர் மற்றும் உயர்தரமான விளையாட்டு வீரர் என்றும் தன்னை அறிமுகப்படுத்தி கொண்ட அவர், நிதி ஆலோசக நிறுவனம் ஒன்றை நடத்தி வருவதாகவும், நன்கொடை அமைப்பு ஒன்றை நிர்வகித்து வருவதாகவும் குறிப்பிட்டிருந்தார்.

மேலும் அந்த வீடியோ படத்தில் 495 பவுன்ட் எடையை அவர் அனாயசமாக தூக்குவது போலவும், சர்வசகஜமாக பனிச்சறுக் கில் ஈடுபடுவது போல வும்,140 மைல் வேகத்தில் டென்னிஸ் பந்தை அடித்து சர்வீஸ் போடுவது போலவும், கவர்ச்சிகரமான பெண் மணியோடு நேர்த்தியாக நடனமாடுவது போலவும், அடுத்தடுத்து காட்சிகள் இடம் பெற்றிருந்தன.

7 நிமிடம் ஓடக் கூடிய அந்த வீடியோ படத்தின் இறுதியில் ‘வேலை செய் வது என்றால், வேலை செய்து கொண்டே இருங் கள், பயிற்சியின் போது பயிற்சி செய்யுங்கள், ஆடும் போது ஆடுங்கள், எதையும் ஈடுபாட்டோடு செய்யுங்கள்’ என்றும் அவர் குறிப்பிட்டிருந்தார்.

மேலும் இறுதிக்காட்சியில் கராத்தே வீரர் போன்ற உடையில் தோன்றி செங்கற்களை உடைத்தெறிந்து, ‘முடியாதது என்பது வேறொருவரின் அபிப்பிராயம், என்னை பொறுத்த வரை இந்த வார்த்தைகளில்தான் வாழ்ந்து கொண்டிருக்கிறேன்’ என்றும் அவர் கூறியிருந்தார்.

இந்த வீடியோ படத்தை பார்த்த நிறுவன அதிகாரிகள் விழுந்து விழுந்து சிரித்திருப்பார்கள் என்பதில் சந்தேகம் இல்லை. இப்படியெல்லாம் கூட ஒருவர் தன்னை பற்றி பெருமிதம் கொள்ள முடியுமா என்று அவர்களுக்கு வியப்பு ஏற்பட்டிருக்கும். அதோடு சொந்த நிறுவனம் நடத்தி கொண்டிருக்கும் இத்தனை திறமையான ஆள் ஏன் வேலை தேட வேண்டும் என்ற கேள்வியும் பிறந்திருக்கும்.

மனதிற்குள் வைனரை கிறுக்கன் என்று வர்ணித்தபடி அவர்கள் இந்த படத்தை ரசித்து மகிழ்ந்திருப்பார்கள். பழைய காலம் என்றால் விஷயம் இத்தோடு முடிந்திருக்கும். இல்லை யென்றால் நிறுவ னத்தின் அதிகாரி களுக்கு நெருக்கமானவர்களுக்கு மட்டும் இந்த ‘அற்புதமான’ வீடியோ படத்தை பார்க்கும் வாய்ப்பு கிடைத்திருக்கும்.

ஆனால் இது யூடியூப் யுகம் அல்லவா, வீடியோ கோப்பு களை பரிமாறிக் கொள்ளவும், பார்த்து மகிழவும் வழி செய்திருக்கும் யூடியூப் புதிய வீடியோ யுகத்தை துவக்கி வைத்திருக்கிறது.

எதற்கெடுத்தாலும் வீடியோ படத்தை தயார் செய்து உலகத்தாரோடு பகிர்ந்து கொள்வது இன்று மிகவும் சுலபமாகிவிட்டது. ஒரு நல்ல படத்தை அல்லது சுவாரஸ்யமான படத்தை பார்த்ததும் உடனே நண்பர்களுடன் பகிர்ந்து கொள்ளும் எண்ணமும் ஏற்படுகிறது.

வைனரின் வீடியோ படத்தை பார்க்க வாய்ப்பு கிடைத்த ஐவி லீக் என்னும் நிறுவனத்தைச் சேர்ந்த அதிகாரிகள் சிலர், தங்களுடைய பிலாக் தளத்தில் இது பற்றி குறிப்பிட்டு, அந்த வீடியோ படத்தையும் இணைத்திருந்தனர்.

எப்படி வேலைத்தேடக் கூடாது எனும் வாசகத்தோடு அவர்கள் சுட்டிக் காட்டிய இந்த படத்தை மேலும் பலர் பார்த்து ரசித்தனர். பார்த்தவர்கள் விழுந்து விழுந்து சிரித்து, மற்றவர்களையும் பார்க்க வைத்தனர். சில நாட்களில் அந்த வீடியோ படம் யூடியூபில் பல்லாயிரக் கணக்கானோ ரால் பார்க்கப்பட்டது, பார்த்தவர்கள் கிண்டலாக சிரிக்க தவறவில்லை.

சிலர் சிரித்ததோடு நில்லாமல் வைனரின் பராக்கிரமங்களை ஆராய்ந்து, அதன் பின்னே உள்ள பொய்யையும் அம்பலப்படுத்த துவங்கினர். அவர் தலைவராக இருக்கும் நிறுவனம் பெயரில் கொடுக்கப்பட்ட இணைய முகவரி போலியானது என ஒருவர் கண்டுபிடித்து கூறினார்.

இன்னொருவர் அவர் நடத்தி வந்த நன்கொடை நிறுவனம் இல்லவே இல்லை என்று தெரிவித்தார். இன்னும் சிலர், அவர் கூறிக்கொண்ட பனிச் சறுக்கு போன்ற திறமைகளும் பொய்யானவை என கண்டுபிடித்து கூறினர்.

இந்த கண்டுபிடிப்பு படலம் நீண்டு கொண்டே செல்ல, வைனர் பற்றிய புதிய உண்மைகள் அம்பலமாயின. வைனரின் வீடியோ பயோ டேட்டாவை பார்த்து உலகமே சிரித்து கொண்டிருந்ததற்கு நடுவே, அவரது தற்பெருமை குறித்த ஆய்விலும் இணையவாசிகள் தொடர்ந்து ஈடு பட்டனர்.

வைனர் வீடியோவில் வெளிப் படுத்திய எல்லா பெருமைகளுமே போலியானவை என்று நிரூபிக்கப் பட்டது. அது மட்டுமல்ல இப்படி தன்னை பற்றி மிகவும் மிகைப் படுத்தி சொல்லிக் கொள்வது அவரது உடன் பிறந்த குணம் என்னும் விஷயத்தையும் இணைய வாசிகள் கண்டறிந்து கூறினர்.

பல்கலைக்கழகத்தில் படித்து கொண்டிருந்த நாட்களிலேயே அவர் நண்பர்களிடம் இல்லாததை எல்லாம் கூறி வியக்க வைத்தவராக இருந்து இருக்கிறார். ஒருமுறை நண்பர் ஒருவருடன் தன்னை பற்றி கிட்டத்தட்ட 6 மணி நேரம் அவர் பேசி இருக்கிறார்.

அப்போது தனக்கு தலாய்லாமா கல்லூரியில் சேர சிபாரிசு செய்தார், ஹாலிவுட் நட்சத்திரம் ஹாரீசன் போர்ட்டுக்கு டென்னிஸ் பயிற்சி அளித்திருக்கிறேன், டென்னிஸ் சாம்பியன் பீட்ஸ் சாம்பிரசோடு ஒருமுறை மோதி இரண்டு ஆட்டங்களில் வெற்றி பெற்றிருக்கிறேன் என்றெல்லாம் அவர் கூறி யிருக்கிறார்.

அது மட்டும் அல்லாமல், அமெரிக்க உளவு அமைப்பான சிஐஏ அவ்வப்போது தன் உதவியை நாடும் என்றும், அணு ஆயுத கழிவுகளை கையாளக் கூடிய ஆற்றல் படைத்த 4 பேரில் நானும் ஒருவர் என்றும் அவர் கூறி கொண்டிருக்கிறார்.

இதையெல்லாம் கேட்ட அந்த நண்பர், வியப்பின் உச்சிக்கே சென்றதோடு கல்லூரியின்
சார்பில் நடத்தப்படும் பத்திரிகையில் வைனரை பற்றி நகைச்சுவை கட்டுரை ஒன்றையும் எழுதினார்.

இந்த விஷயங்கள் எல்லாம் இப்போது வெளிச்சத்துக்கு வந்தன. வைனர், கற்பனையான விஷயங் களை சொல்கிறார் என்று கண்டு பிடித்து சொல்லப்பட்டவுடன், அப்படியெல்லாம் இல்லை. என்னை பற்றி நண்பர் ஒருவர் கட்டுரை எழுதியிருக்கிறார் என்று அவர் கூறினார்.
ஆனால் இணையவாசிகளின் விசாரணையில் இதன் பின்னே உள்ள உண்மையும் தெரியவந்தது.

இத்தனை நடந்த பிறகும் வைனர், அசராமல் யூடியூபுக்கு வக்கீல் நோட்டீஸ் அனுப்பி வைத்தார். தனது வீடியோ படத்தை ஒளிபரப்புவதை நிறுத்துமாறு அவர் கேட்டிருந்தார். ஆனால் அந்த வக்கீல் நோட்டீசும் பொய்யானது என தெரியவந்தது.

இதனால் வைனரை நினைத்து சிரிப்பவர்களின் எண்ணிக்கை நாளுக்கு நாள் அதிகரித்து கொண்டே சென்றது. இதன் நடுவே வைனர், ஒருவிதமான மனநோயால் பாதிக்கப் பட்டிருக்க வேண்டும் என்றும் கூறப்பட்டது.

எப்படியோ இந்த சம்பவத்திற்கு பிறகு வைனர், ஓடி ஒளிய வேண்டிய நிலைக்கு தள்ளப்பட்டு விட்டார். அவருக்கு ஏற்பட்டதை புகழ் என்று சொல்வதை விட, அவமானம் என்று சொல்வதே மிகவும் பொருத்தமாக இருக்கும்.

என்றாலும், வைனரை ஒரேயடியாக இகழ்ந்து விடுவதற் கில்லை. தெரிந்தோ, தெரியாமலோ அவர், ஒருவிதத்தில் முன்னோடியாகவும் மாறி யிருக்கிறார். யூடியூப் மூலம் துவங்கியுள்ள வீடியோ யுகத்தில், வீடியோ கோப்பின் மூலம் எந்த அளவுக்கு சாதிக்க முடியும் என்பதை அவர் உணர்த்தி இருக்கிறார். எதிர் மறையான விதத்தில் அவர் இந்த ஆற்றலை உணர்த்தினாலும், இப்படித்தான் நடக்கவேண்டும் என்றில்லை.

நல்ல விதத்திலும் அதாவது ஆக்கப்பூர்வமான முறையி லும் கூட வீடியோ பயோடேட்டாவை பயன்படுத்தி கொள்ள முடியும். உண்மையிலேயே அந்த வழி இப்போது மெல்ல பிரபலமாகத் துவங்கியிருக்கிறது. அலெக்சி வைனர், வீடியோ கோப்பில் பயோடேட்டாவை அனுப்பி வேலை தேடியதன் மூலம் உலகம் முழுவதும் உள்ளவர்கள் மத்தியில் நகைப்புக்கு இடமாகி அவமானத்தில் தலைகுனிந்திருக்கலாம். ஆனால் தன்னை அறியாமல் அவர் எதிர்கால போக்கு ஒன்றின் தொடக்க புள்ளியாக மாறியிருக்கிறார்.

யூடியூப் யுகத்தில் வேலை தேடுவதற்கு வீடியோ கோப்பை பயன்படுத்தலாம் எனும் சிந்தனையை அவர் வலுப்பெற செய்திருக்கிறார். எப்படி வேலை தேட கூடாது என்பதற்கு அவரது வீடியோ படம் உதாரணமாக மாறியிருந்தாலும், இதனை மிகச் சரியாக செய்தால், அதற்கேற்ற பலன் கிடைக்கும் எனும் எண்ணத்தை அவர் ஏற்படுத்த தவறவில்லை.

சொல்லப்போனால் கடந்த பல ஆண்டுகளாகவே வீடியோ மூலம் பயோடேட்டாவை அனுப்புவது பழக்கத்தில் இருந்திருக்கிறது. ஆனால் இது எதிர்பார்த்த அளவுக்கு வெற்றி பெறாததால் பரவலாகவில்லை. இதற்கு பல காரணங்களை கூறலாம். முதலில் வீடியோ பயோடேட்டாவை அனுப்பி வைப்பதற்கு சரியான வழி இல்லை. வீடியோ கோப்பை தயார் செய்து அதனை சிடியில் போட்டு அனுப்பி வைப்பது அத்தனை உகந்த வழியாக அமையவில்லை.

ஆனால் வீடியோ கோப்பு பகிர்வை சுலபமாக்கிய யூடியூப் வருகைக்கு பிறகு, இந்த சிக்கலுக்கு தீர்வு பிறந்து விட்டது. அழகாக வீடியோ கோப்பை தயார் செய்து, அதன் இணைய முகவரியை மட்டும் குறிப்பிட்டு விட்டால் போதும், யாருக்கு அனுப்புகிறோமோ அவர்கள் அந்த பயோடேட்டாவை பார்க்க செய்து விடலாம். இந்த வழியை அலெக்சி வைனர் தான் சுட்டிக்காட்டியிருக்கிறார்.

மேலும் கடந்த காலத்தில் தயாரிக்கப் பட்ட வீடியோ பயோடேட்டாக்கள் நிறுவன அதிகாரிகளின் கவனத்தை கவர கூடியதாக அமைந்திருக்க வில்லை.
யூடியூப் கலாச்சாரம் அறிமுகம் ஆகாததையும் இதற்கு காரணமாக சொல்லலாம்.
வீடியோ பயோடேட்டாவை தயாரித்தவர்கள் சம்பிரதாயமான நேர்முக தேர்வை எதிர்கொள்வது போல பாவனை செய்து அதனை படம் பிடித்து அனுப்பி வைப்பதை வழக்கமாக கொண்டிருந்தனர்.

இந்த படங்கள் அலுப்பூட்டக் கூடியதாக இருந்ததோடு அவர்களின் தனித்தன்மையை படம் பிடித்து காட்டவும் தவறின. ஆனால் யூடியூப் வருகைக்கு பிறகு மிகவும் இயல்பான காட்சிகள் படம் பிடிக்கப்பட்டு, பகிர்ந்து கொள்வது சகஜமாகியிருப்பதால், ஒருவரின் தனிப்பட்ட திறமைகள் தயக்கங்கள் இன்றி வெளிப் படவும் வழி செய் திருக்கிறது.

இதனை பயன் படுத்தி கொண்டு, எவரும் தங்களை பற்றிய வீடியோ படத்தை தயார் செய்து, அந்த கோப்பை யூடியூப் பில் அரங்கேற்றி அதற்கான இணைய முகவரியை கடிதம் அல்லது இ-மெயில் மூலம் அனுப்பி வைக்கலாம்.

கொஞ்சம் கொஞ்சமாக பலர் இந்த வழியை பின்பற்றத் துவங்கியிருக் கின்றனர்.
அதிலும் குறிப்பாக விளையாட்டு வீரர்கள், இசை கலைஞர்கள் போன்றவர்களுக்கு வீடியோ மூலம் பயோடேட்டாவை அனுப்புவது மிகவும் ஏற்றதாக இருக்கும் என கருதப்படுகிறது.

பயிற்சியாளர் அல்லது தேர்வு குழு வினரின் கவனத்தை ஈர்க்க விரும்பும் விளையாட்டு வீரர் தன்னுடைய திறமையை அழகாக படம் பிடித்து குறிப்புகளோடு சம்பந்தப்பட்ட வருக்கு அனுப்பி வைக்கலாம்.

இசைக் கலைஞரும் அது போல தன்னுடைய இசை நிகழ்ச்சியை பதிவு செய்து அனுப்பி வைக்கலாம். இப்படி எண்ணற்ற உதாரணங்களை கூறி கொண்டே போகலாம்.
திறமையை வெளிச்சம் போட்டு காட்ட ஏற்ற வழியை தேர்வு செய்து கொண்டால் போதுமானது.

இப்போதே கூட கூகுலில் வீடியோ பயோடேட்டா என டைப் செய்தால் ஏகப்பட்ட முடிவுகள் பட்டியலிடப் படுகின்றன. அது மட்டுமல்லாமல் வீடியோ பயோடேட்டாவை தயாரிக்க உதவக் கூடிய பிரத்யேக இணைய தளங்களும் உதயமாகத் துவங்கியிருக்கின்றன.

வீடியோ ரெசியூம் டாட் காம், டாக்கிங் ரெசியூம் டாட் காம் போன்ற தளங்கள் அறிமுகமாகியிருக்கின்றன. இது தவிர வீடியோ பயோடேட்டாக்களை பரிமாறிக் கொள்வதற்காக வென்றே, யூடியூப் போன்ற ஒரு தளம் ரெக்ரிடிவி என்னும் தளம் உதயமாகியிருக்கிறது.

இனிவரும் காலத்தில் வீடியோ பயோடேட்டா பரவலாகி மேலும் பல புதுமைகளை சந்திக்கலாம். ஒரு விதத்தில் அலெக்சி வைனர்தான் இதற்கு முன்னோடியாக விளங்குகிறார்.

—————

link;
www.youtube.com/watch?v=fckOFonroQM&feature=related

alexi1
.

இன்டெர்நெட் மூலம் புகழ் பெற்றவர்களுக்கென்று நீண்ட பட்டியல் போடலாம். அந்த பட்டியலில் இடம் பெறக் கூடிய அலெக்சி வைனருக்கு தனி இடம் உண்டு.
.
இந்த பட்டியலில் இடம் பெற்றுள்ள மற்றவர்கள் எல்லாம், ஒருவருடைய ஆற்றலை உலகத்துக்கு உணர்த்தக் கூடிய சக்தியாக இன்டெர்நெட் இருப்பதற்கான உதாரணமாக திகழ்கின்றனர் என்றால், வைனரோ, உங்களின் பலவீனத்தையும் இன்டெர்நெட் உலகுக்கு வெளிச்சம் போட்டு காட்டிவிடும் உஷாராக இருங்கள் என்று எச்சரிக்கும் உதாரணமாக மாறி நிற்கிறார்.

இன்டெர்நெட் மூலம் புகழ் பெற வேண்டும் என்று வைனருக்கு விருப்பம் இருப்பதாக தெரியவில்லை. அப்படி அவர் திட்டமிட்டும் செயல்படவில்லை.

எதற்காக அறியப்படுகிறாரோ, அதனை சிறப்பாக செய்திருக்கிறார் என்று விளையாட்டு வீரர்களையோ, அல்லது திரைப்பட நட்சத்திரங்களையோ அவர்கள் சரிவுக்கு பிறகு சாதிக்கும் போது பாராட்டி கூறுவது உண்டல்லவா. அது போலத்தான் வைனர், அவருக்கு எது மிக இயல்பாக வருகிறதோ அதனை எந்த முன்யோசனையும் இல்லாமல் தன்னிச்சையாக செய்தார்.

ஆனால் அந்த செயல், தன்னை எந்த அளவுக்கு புகழ் பெற வேண்டும் என்றோ, எந்த விதத்தில் பிரபலமாக்கும் என்றோ அவர் அறிந்திருக்கவில்லை. இன்டெர்நெட் அந்த காரியத்தை கச்சிதமாக செய்து முடித்தது.

அலெக்சி வைனர், உஸ்பெகிஸ் தானில் பிறந்தவர். பின்னர் அமெரிக்காவில் குடியேறிவிட்டார். அமெரிக்காவில் உள்ள புகழ் பெற்ற ‘யேல்’ பல்கலைக்கழகத்தில் மாணவராக படித்தார்.

இந்த பல்கலைக்கழகத்தில் படித்து முடித்ததும் மற்ற மாணவர்களை போலவே எதிர்காலம் பற்றிய பெரும் கனவுகளோடு அவர் முன்னணி நிறுவனம் ஒன்றில் வேலை கேட்டு விண்ணப்பம் செய்தார்.

ஆனால் வேலை வாய்ப்புக்கான விண்ணப்பத்தில் மற்ற எந்த மாணவர்களும் கையாளாத வழியை அவர் கையாண்டிருந்தார். வேலைக்கு விண்ணப்பிப்பதற் கென்று ஒரு இலக்கணம் இருக்கிறது. விண்ணப்பத்தோடு கடிதம் ஒன்று எழுதப்பட்டு, பயோடேட்டா இணைக்கப்பட்டிருக்கும்.

பயோடேட்டா விண்ணப்பிப்பவரின் திறமைகளையெல்லாம் உணர்த்தும் வகையில் பளிச்சென இருக்க வேண்டும் என வலியுறுத்தப்படுகிறது. அதனால் வேலை தேடுபவர்கள் பயோடேட்டாவில் தங்களது திறமையையெல்லாம் காண்பித்து விட முற்படுவது உண்டு. எனினும் சிறந்த முறையில் பயோடேட்டாவை தயார் செய்வது என்பது ஒரு தனி கலை.

சிலர் அதில் கோட்டைவிட்டு விடுவதுண்டு. இன்னும் சிலர் அதிகப்படியான உற்சாகத்தை காட்டி எல்லாவற்றையும் மிகைப்படுத்தி விடுவதுண்டு. வைனரும் இந்த ரகத்தை சேர்ந்தவராகத்தான் இருந்தார். திறமையை மிகைப்படுத்தி சொல்பவர் களையெல்லாம் மிஞ்சிவிடக்கூடிய வகையில் அவர் தன்னுடைய பயோடேட்டாவை தயாரித்திருந்தார்.

பயோடேட்டாவில் அவரது திறமைகள், மிகைப்படுத்தி கூறப்பட்டிருந்தன என்று கூறுவதை விட, தனக்கு இல்லாத வீரப்பராக் கிரமங்களை அவர் குறிப்பிட்டு மார்தட்டிக்கொண்டிருந்தார் என்று தான் சொல்ல வேண்டும்.

இதில் கூட பெரிய தவறு இருப்பதாக சொல்வதற்கில்லை. அதிகபட்சம் போனால் அவருக்கு வேலை கிடைக்காமல் போயிருக்கும். ஆனால் தன்னுடைய அருமைபெருமைகளை அவர் மனதில் பதியும்படி, விளங்க வைப்பதற்காக ஒரு சிறு வீடியோ படத்தை தயாரித்து, அதனை இன்டெர்நெட்டில் இடம் பெற செய்தார். அந்த படத்தை பார்ப்பதற்கான இணைய முகவரியையும் தன்னுடைய பயோடேட்டாவில் இணைத்து வைத்திருந்தார்.

அது தான் அவரை உலகப் புகழ் பெற வைத்தது. இப்படி ஏன் செய்தோம் என நினைத்து புழுங்கக்கூடிய வகையில் அவமானத்தையும் தேடித்தந்தது. தன்னுடைய திறமைகளை பறைசாற்றும் வீடியோ கோப்பை, பயோடேட்டாவோடு அலெக்சி வைனர் இணைத்து அனுப்பியதை மிகவும் புத்திசாலித்தனமான காரியம் என்றுதான் சொல்ல வேண்டும்.

சுவிட்சர்லாந்தைச் சேர்ந்த யூபிஎஸ் வங்கியில் முதலீட்டு ஆலோசகர் பதவிக்குதான் வைனர் விண்ணப்பம் செய்திருந்தார். விண்ணப்பத்தோடு அனுப்பிய கடிதத்தில், தன்னுடைய வீடியோ படத்தை பார்க்குமாறு கேட்டு கொண்டிருந்தார். அதற்கான இணைய முகவரியையும் அவர் கொடுத்திருந்தார்.

அந்த வீடியோ படத்துக்கு இம்பாசிபில் ஈஸ் நத்திங், அதாவது ‘எதுவும் இல்லை முடியாதது’ என்று தலைப்பும் கொடுத்திருந்தார். நிறுவனத்தின் தலைவர் மற்றும் உயர்தரமான விளையாட்டு வீரர் என்றும் தன்னை அறிமுகப்படுத்தி கொண்ட அவர், நிதி ஆலோசக நிறுவனம் ஒன்றை நடத்தி வருவதாகவும், நன்கொடை அமைப்பு ஒன்றை நிர்வகித்து வருவதாகவும் குறிப்பிட்டிருந்தார்.

மேலும் அந்த வீடியோ படத்தில் 495 பவுன்ட் எடையை அவர் அனாயசமாக தூக்குவது போலவும், சர்வசகஜமாக பனிச்சறுக் கில் ஈடுபடுவது போல வும்,140 மைல் வேகத்தில் டென்னிஸ் பந்தை அடித்து சர்வீஸ் போடுவது போலவும், கவர்ச்சிகரமான பெண் மணியோடு நேர்த்தியாக நடனமாடுவது போலவும், அடுத்தடுத்து காட்சிகள் இடம் பெற்றிருந்தன.

7 நிமிடம் ஓடக் கூடிய அந்த வீடியோ படத்தின் இறுதியில் ‘வேலை செய் வது என்றால், வேலை செய்து கொண்டே இருங் கள், பயிற்சியின் போது பயிற்சி செய்யுங்கள், ஆடும் போது ஆடுங்கள், எதையும் ஈடுபாட்டோடு செய்யுங்கள்’ என்றும் அவர் குறிப்பிட்டிருந்தார்.

மேலும் இறுதிக்காட்சியில் கராத்தே வீரர் போன்ற உடையில் தோன்றி செங்கற்களை உடைத்தெறிந்து, ‘முடியாதது என்பது வேறொருவரின் அபிப்பிராயம், என்னை பொறுத்த வரை இந்த வார்த்தைகளில்தான் வாழ்ந்து கொண்டிருக்கிறேன்’ என்றும் அவர் கூறியிருந்தார்.

இந்த வீடியோ படத்தை பார்த்த நிறுவன அதிகாரிகள் விழுந்து விழுந்து சிரித்திருப்பார்கள் என்பதில் சந்தேகம் இல்லை. இப்படியெல்லாம் கூட ஒருவர் தன்னை பற்றி பெருமிதம் கொள்ள முடியுமா என்று அவர்களுக்கு வியப்பு ஏற்பட்டிருக்கும். அதோடு சொந்த நிறுவனம் நடத்தி கொண்டிருக்கும் இத்தனை திறமையான ஆள் ஏன் வேலை தேட வேண்டும் என்ற கேள்வியும் பிறந்திருக்கும்.

மனதிற்குள் வைனரை கிறுக்கன் என்று வர்ணித்தபடி அவர்கள் இந்த படத்தை ரசித்து மகிழ்ந்திருப்பார்கள். பழைய காலம் என்றால் விஷயம் இத்தோடு முடிந்திருக்கும். இல்லை யென்றால் நிறுவ னத்தின் அதிகாரி களுக்கு நெருக்கமானவர்களுக்கு மட்டும் இந்த ‘அற்புதமான’ வீடியோ படத்தை பார்க்கும் வாய்ப்பு கிடைத்திருக்கும்.

ஆனால் இது யூடியூப் யுகம் அல்லவா, வீடியோ கோப்பு களை பரிமாறிக் கொள்ளவும், பார்த்து மகிழவும் வழி செய்திருக்கும் யூடியூப் புதிய வீடியோ யுகத்தை துவக்கி வைத்திருக்கிறது.

எதற்கெடுத்தாலும் வீடியோ படத்தை தயார் செய்து உலகத்தாரோடு பகிர்ந்து கொள்வது இன்று மிகவும் சுலபமாகிவிட்டது. ஒரு நல்ல படத்தை அல்லது சுவாரஸ்யமான படத்தை பார்த்ததும் உடனே நண்பர்களுடன் பகிர்ந்து கொள்ளும் எண்ணமும் ஏற்படுகிறது.

வைனரின் வீடியோ படத்தை பார்க்க வாய்ப்பு கிடைத்த ஐவி லீக் என்னும் நிறுவனத்தைச் சேர்ந்த அதிகாரிகள் சிலர், தங்களுடைய பிலாக் தளத்தில் இது பற்றி குறிப்பிட்டு, அந்த வீடியோ படத்தையும் இணைத்திருந்தனர்.

எப்படி வேலைத்தேடக் கூடாது எனும் வாசகத்தோடு அவர்கள் சுட்டிக் காட்டிய இந்த படத்தை மேலும் பலர் பார்த்து ரசித்தனர். பார்த்தவர்கள் விழுந்து விழுந்து சிரித்து, மற்றவர்களையும் பார்க்க வைத்தனர். சில நாட்களில் அந்த வீடியோ படம் யூடியூபில் பல்லாயிரக் கணக்கானோ ரால் பார்க்கப்பட்டது, பார்த்தவர்கள் கிண்டலாக சிரிக்க தவறவில்லை.

சிலர் சிரித்ததோடு நில்லாமல் வைனரின் பராக்கிரமங்களை ஆராய்ந்து, அதன் பின்னே உள்ள பொய்யையும் அம்பலப்படுத்த துவங்கினர். அவர் தலைவராக இருக்கும் நிறுவனம் பெயரில் கொடுக்கப்பட்ட இணைய முகவரி போலியானது என ஒருவர் கண்டுபிடித்து கூறினார்.

இன்னொருவர் அவர் நடத்தி வந்த நன்கொடை நிறுவனம் இல்லவே இல்லை என்று தெரிவித்தார். இன்னும் சிலர், அவர் கூறிக்கொண்ட பனிச் சறுக்கு போன்ற திறமைகளும் பொய்யானவை என கண்டுபிடித்து கூறினர்.

இந்த கண்டுபிடிப்பு படலம் நீண்டு கொண்டே செல்ல, வைனர் பற்றிய புதிய உண்மைகள் அம்பலமாயின. வைனரின் வீடியோ பயோ டேட்டாவை பார்த்து உலகமே சிரித்து கொண்டிருந்ததற்கு நடுவே, அவரது தற்பெருமை குறித்த ஆய்விலும் இணையவாசிகள் தொடர்ந்து ஈடு பட்டனர்.

வைனர் வீடியோவில் வெளிப் படுத்திய எல்லா பெருமைகளுமே போலியானவை என்று நிரூபிக்கப் பட்டது. அது மட்டுமல்ல இப்படி தன்னை பற்றி மிகவும் மிகைப் படுத்தி சொல்லிக் கொள்வது அவரது உடன் பிறந்த குணம் என்னும் விஷயத்தையும் இணைய வாசிகள் கண்டறிந்து கூறினர்.

பல்கலைக்கழகத்தில் படித்து கொண்டிருந்த நாட்களிலேயே அவர் நண்பர்களிடம் இல்லாததை எல்லாம் கூறி வியக்க வைத்தவராக இருந்து இருக்கிறார். ஒருமுறை நண்பர் ஒருவருடன் தன்னை பற்றி கிட்டத்தட்ட 6 மணி நேரம் அவர் பேசி இருக்கிறார்.

அப்போது தனக்கு தலாய்லாமா கல்லூரியில் சேர சிபாரிசு செய்தார், ஹாலிவுட் நட்சத்திரம் ஹாரீசன் போர்ட்டுக்கு டென்னிஸ் பயிற்சி அளித்திருக்கிறேன், டென்னிஸ் சாம்பியன் பீட்ஸ் சாம்பிரசோடு ஒருமுறை மோதி இரண்டு ஆட்டங்களில் வெற்றி பெற்றிருக்கிறேன் என்றெல்லாம் அவர் கூறி யிருக்கிறார்.

அது மட்டும் அல்லாமல், அமெரிக்க உளவு அமைப்பான சிஐஏ அவ்வப்போது தன் உதவியை நாடும் என்றும், அணு ஆயுத கழிவுகளை கையாளக் கூடிய ஆற்றல் படைத்த 4 பேரில் நானும் ஒருவர் என்றும் அவர் கூறி கொண்டிருக்கிறார்.

இதையெல்லாம் கேட்ட அந்த நண்பர், வியப்பின் உச்சிக்கே சென்றதோடு கல்லூரியின்
சார்பில் நடத்தப்படும் பத்திரிகையில் வைனரை பற்றி நகைச்சுவை கட்டுரை ஒன்றையும் எழுதினார்.

இந்த விஷயங்கள் எல்லாம் இப்போது வெளிச்சத்துக்கு வந்தன. வைனர், கற்பனையான விஷயங் களை சொல்கிறார் என்று கண்டு பிடித்து சொல்லப்பட்டவுடன், அப்படியெல்லாம் இல்லை. என்னை பற்றி நண்பர் ஒருவர் கட்டுரை எழுதியிருக்கிறார் என்று அவர் கூறினார்.
ஆனால் இணையவாசிகளின் விசாரணையில் இதன் பின்னே உள்ள உண்மையும் தெரியவந்தது.

இத்தனை நடந்த பிறகும் வைனர், அசராமல் யூடியூபுக்கு வக்கீல் நோட்டீஸ் அனுப்பி வைத்தார். தனது வீடியோ படத்தை ஒளிபரப்புவதை நிறுத்துமாறு அவர் கேட்டிருந்தார். ஆனால் அந்த வக்கீல் நோட்டீசும் பொய்யானது என தெரியவந்தது.

இதனால் வைனரை நினைத்து சிரிப்பவர்களின் எண்ணிக்கை நாளுக்கு நாள் அதிகரித்து கொண்டே சென்றது. இதன் நடுவே வைனர், ஒருவிதமான மனநோயால் பாதிக்கப் பட்டிருக்க வேண்டும் என்றும் கூறப்பட்டது.

எப்படியோ இந்த சம்பவத்திற்கு பிறகு வைனர், ஓடி ஒளிய வேண்டிய நிலைக்கு தள்ளப்பட்டு விட்டார். அவருக்கு ஏற்பட்டதை புகழ் என்று சொல்வதை விட, அவமானம் என்று சொல்வதே மிகவும் பொருத்தமாக இருக்கும்.

என்றாலும், வைனரை ஒரேயடியாக இகழ்ந்து விடுவதற் கில்லை. தெரிந்தோ, தெரியாமலோ அவர், ஒருவிதத்தில் முன்னோடியாகவும் மாறி யிருக்கிறார். யூடியூப் மூலம் துவங்கியுள்ள வீடியோ யுகத்தில், வீடியோ கோப்பின் மூலம் எந்த அளவுக்கு சாதிக்க முடியும் என்பதை அவர் உணர்த்தி இருக்கிறார். எதிர் மறையான விதத்தில் அவர் இந்த ஆற்றலை உணர்த்தினாலும், இப்படித்தான் நடக்கவேண்டும் என்றில்லை.

நல்ல விதத்திலும் அதாவது ஆக்கப்பூர்வமான முறையி லும் கூட வீடியோ பயோடேட்டாவை பயன்படுத்தி கொள்ள முடியும். உண்மையிலேயே அந்த வழி இப்போது மெல்ல பிரபலமாகத் துவங்கியிருக்கிறது. அலெக்சி வைனர், வீடியோ கோப்பில் பயோடேட்டாவை அனுப்பி வேலை தேடியதன் மூலம் உலகம் முழுவதும் உள்ளவர்கள் மத்தியில் நகைப்புக்கு இடமாகி அவமானத்தில் தலைகுனிந்திருக்கலாம். ஆனால் தன்னை அறியாமல் அவர் எதிர்கால போக்கு ஒன்றின் தொடக்க புள்ளியாக மாறியிருக்கிறார்.

யூடியூப் யுகத்தில் வேலை தேடுவதற்கு வீடியோ கோப்பை பயன்படுத்தலாம் எனும் சிந்தனையை அவர் வலுப்பெற செய்திருக்கிறார். எப்படி வேலை தேட கூடாது என்பதற்கு அவரது வீடியோ படம் உதாரணமாக மாறியிருந்தாலும், இதனை மிகச் சரியாக செய்தால், அதற்கேற்ற பலன் கிடைக்கும் எனும் எண்ணத்தை அவர் ஏற்படுத்த தவறவில்லை.

சொல்லப்போனால் கடந்த பல ஆண்டுகளாகவே வீடியோ மூலம் பயோடேட்டாவை அனுப்புவது பழக்கத்தில் இருந்திருக்கிறது. ஆனால் இது எதிர்பார்த்த அளவுக்கு வெற்றி பெறாததால் பரவலாகவில்லை. இதற்கு பல காரணங்களை கூறலாம். முதலில் வீடியோ பயோடேட்டாவை அனுப்பி வைப்பதற்கு சரியான வழி இல்லை. வீடியோ கோப்பை தயார் செய்து அதனை சிடியில் போட்டு அனுப்பி வைப்பது அத்தனை உகந்த வழியாக அமையவில்லை.

ஆனால் வீடியோ கோப்பு பகிர்வை சுலபமாக்கிய யூடியூப் வருகைக்கு பிறகு, இந்த சிக்கலுக்கு தீர்வு பிறந்து விட்டது. அழகாக வீடியோ கோப்பை தயார் செய்து, அதன் இணைய முகவரியை மட்டும் குறிப்பிட்டு விட்டால் போதும், யாருக்கு அனுப்புகிறோமோ அவர்கள் அந்த பயோடேட்டாவை பார்க்க செய்து விடலாம். இந்த வழியை அலெக்சி வைனர் தான் சுட்டிக்காட்டியிருக்கிறார்.

மேலும் கடந்த காலத்தில் தயாரிக்கப் பட்ட வீடியோ பயோடேட்டாக்கள் நிறுவன அதிகாரிகளின் கவனத்தை கவர கூடியதாக அமைந்திருக்க வில்லை.
யூடியூப் கலாச்சாரம் அறிமுகம் ஆகாததையும் இதற்கு காரணமாக சொல்லலாம்.
வீடியோ பயோடேட்டாவை தயாரித்தவர்கள் சம்பிரதாயமான நேர்முக தேர்வை எதிர்கொள்வது போல பாவனை செய்து அதனை படம் பிடித்து அனுப்பி வைப்பதை வழக்கமாக கொண்டிருந்தனர்.

இந்த படங்கள் அலுப்பூட்டக் கூடியதாக இருந்ததோடு அவர்களின் தனித்தன்மையை படம் பிடித்து காட்டவும் தவறின. ஆனால் யூடியூப் வருகைக்கு பிறகு மிகவும் இயல்பான காட்சிகள் படம் பிடிக்கப்பட்டு, பகிர்ந்து கொள்வது சகஜமாகியிருப்பதால், ஒருவரின் தனிப்பட்ட திறமைகள் தயக்கங்கள் இன்றி வெளிப் படவும் வழி செய் திருக்கிறது.

இதனை பயன் படுத்தி கொண்டு, எவரும் தங்களை பற்றிய வீடியோ படத்தை தயார் செய்து, அந்த கோப்பை யூடியூப் பில் அரங்கேற்றி அதற்கான இணைய முகவரியை கடிதம் அல்லது இ-மெயில் மூலம் அனுப்பி வைக்கலாம்.

கொஞ்சம் கொஞ்சமாக பலர் இந்த வழியை பின்பற்றத் துவங்கியிருக் கின்றனர்.
அதிலும் குறிப்பாக விளையாட்டு வீரர்கள், இசை கலைஞர்கள் போன்றவர்களுக்கு வீடியோ மூலம் பயோடேட்டாவை அனுப்புவது மிகவும் ஏற்றதாக இருக்கும் என கருதப்படுகிறது.

பயிற்சியாளர் அல்லது தேர்வு குழு வினரின் கவனத்தை ஈர்க்க விரும்பும் விளையாட்டு வீரர் தன்னுடைய திறமையை அழகாக படம் பிடித்து குறிப்புகளோடு சம்பந்தப்பட்ட வருக்கு அனுப்பி வைக்கலாம்.

இசைக் கலைஞரும் அது போல தன்னுடைய இசை நிகழ்ச்சியை பதிவு செய்து அனுப்பி வைக்கலாம். இப்படி எண்ணற்ற உதாரணங்களை கூறி கொண்டே போகலாம்.
திறமையை வெளிச்சம் போட்டு காட்ட ஏற்ற வழியை தேர்வு செய்து கொண்டால் போதுமானது.

இப்போதே கூட கூகுலில் வீடியோ பயோடேட்டா என டைப் செய்தால் ஏகப்பட்ட முடிவுகள் பட்டியலிடப் படுகின்றன. அது மட்டுமல்லாமல் வீடியோ பயோடேட்டாவை தயாரிக்க உதவக் கூடிய பிரத்யேக இணைய தளங்களும் உதயமாகத் துவங்கியிருக்கின்றன.

வீடியோ ரெசியூம் டாட் காம், டாக்கிங் ரெசியூம் டாட் காம் போன்ற தளங்கள் அறிமுகமாகியிருக்கின்றன. இது தவிர வீடியோ பயோடேட்டாக்களை பரிமாறிக் கொள்வதற்காக வென்றே, யூடியூப் போன்ற ஒரு தளம் ரெக்ரிடிவி என்னும் தளம் உதயமாகியிருக்கிறது.

இனிவரும் காலத்தில் வீடியோ பயோடேட்டா பரவலாகி மேலும் பல புதுமைகளை சந்திக்கலாம். ஒரு விதத்தில் அலெக்சி வைனர்தான் இதற்கு முன்னோடியாக விளங்குகிறார்.

—————

link;
www.youtube.com/watch?v=fckOFonroQM&feature=related

About the author

CyberSimman

இண்டெர்நெட் சமூக மாற்றத்திற்கு வித்திடக்கூடிய ஜனநாயக தன்மை கொண்ட தொழில்நுட்பம் என்று சொல்லப்படுவதில் என‌க்கு மிகுந்த நம்பிக்கை உண்டு என்பதால் இண்டெர்நெட்டை எப்படியெல்லாம் பயன்படுத்திகொள்ள முடிகிறது என சுட்டிக்கட்டுவதை எனது கடமையாக‌வே கருதுகிறேன்... மேலும்

Related posts

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *