டிவி பார்ப்பதை மாற்றிக்காட்டும் அற்புத செயலி.

செயலிகளில் சில அற்புதமானவை என்று வியக்க வைக்கும்.ஒரு சில செயலிகளோ மாயஜாலத்தன்மை மிக்கவையாக அதிசயிக்க வைத்துவிடும்.இன்டுநவ் செயலி இப்படி தான் அதிசயத்தில் ஆழ்த்துகிறது.

அமெரிக்காவை சேர்ந்த ஆட்டிடியூட் நிறுவனத்தின் துணை நிறுவனமான இன்டுநவ் இந்த செயலியை உருவாக்கியுள்ளது.

தொலைக்காட்சி ரசிகர்கள் தாங்கள் பார்த்து ரசிக்கும் நிகழ்ச்சிகளை நண்பர்களோடு பகிர்ந்து கொள்ள உதவும் இந்த செயலி அதனை செய்யும் விதம் தான் மாயஜாலமாக இருக்கிறது.

அதாவது டிவி பார்த்து கொண்டிருப்பவர்கள் தாங்கள் பார்க்கும் நிகழ்ச்சியை குறிப்பிட வேண்டிய தேவை கூட கிடையாதௌ.இந்த செயலியே அந்த நிகழ்ச்சி என்ன என்பதை தெரிந்து கொண்டு அது பற்றிய தகவலை நண்பர்களுக்கு தெரிவிக்கும்.நேயர்கள் பார்ப்பது என்ன நிகழ்ச்சியாக இருந்தாலும் சரி செயலி அதனை கண்டுபிடித்து விடும்.

தொலைக்காட்சியில் ஒளிபரப்பாகி கொண்டிருக்கும் பாடல் காட்சியை பார்த்ததுமே அந்த பாடலின் படம் எது என்பதை சிலர் சொல்லிவிடுவது உண்டல்லவா?அதே போலவே இந்த செயலி தொலைக்காட்சி நிகழ்ச்சிகளை நொடிப்பொழுதில் கண்டு பிடித்து சொல்லி விடும்.

டிவி பார்த்து கொண்டிருக்கும் போது இந்த செயலியில் உள்ள பச்சை பட்டனை ஆன் செய்தால் போதும் அப்போது ஒளிபரப்பாவது என்ன நிகழ்ச்சி என்பதை செயலி கண்டுபிடித்து விடும்.

சில நேரங்கள் நிகழ்ச்சியை பார்ப்பவரே கூட பாதியில் இருந்து பார்ப்பதால் அது என்ன நிகழ்ச்சி என்று தெரியாமல் முழிக்ககூடும்.ஆனால் இந்த செயலி எந்த நிகழ்ச்சியையும் நச் என சொல்லிவிடும்.எந்த சேனலை மாற்றி எந்த நிகச்சியை காட்டினாலும் சரி இந்த செயலி சளைக்காமல் பதில் சொல்லும்.

எப்படி இது சாத்தியம்?

இன்டுநவ் உருவாக்கியுள்ள சவுண்டு பிரிண்ட் என்னும் தொழில்நுட்பமே இந்த மாயத்தின் பின்னே உள்ளது.செல்போன்களில் பயன்படும் ஜிபிஎஸ் தொழில்நுட்பம் எப்படி இருப்பிடத்தை உணர்ந்து சொல்கிறதோ அது போலவே இந்த தொழில்நுட்பமும் தொலைக்காட்சி நிகழ்ச்சிகளின் ஒலி அலைகளை அலசி அந்த ஒலி அலைகளில் உள்ள தனித்தன்மைகளின் அடிப்படையில் ஒளிப்பரப்பாகு நிகழ்ச்சி எது என்பதை உணர்ந்து கொள்கிறது.

பிரித்து மேய்வது என்று சொல்வது போல சவுண்ட் பிரிண்ட் தொழில்நுட்பம் நிகழ்ச்சி ஒலிகளை சின்ன சின்ன பகுதிகளாக பிரித்து கொண்டு அதனை தன்வசம் உள்ள தகவல் பேழையில் ஒப்பிட்டு பார்த்து செயல்படுகிறது.இவ்வாறு கடந்த 5 ஆண்டுகளில் அமெரிக்க தொலைகாட்சிகளில்  ஒளிபரப்பான  அனைத்தையும் தனது தகவல் பேழையில் சவுண்ட்பிரிண்ட் கொண்டுள்ளது.அதாவது 14 கோடி நிமிடங்களுக்கு நிகரான நிகழ்ச்சி தகவல்கள் இதனிடம் உள்ளது.

எனவே எந்த சேனலில் எந்த நிகழ்ச்சி ஒளிபரப்பானலும் சவுண்ட பிரிண்ட அறிந்து கொள்ளும்.

இதன் பயனாகவே டிவி பார்ப்பவர்கள் அந்த நிகழ்ச்சியை நண்பர்களுடன் பகிர்ந்து கொள்ள விரும்பினால் நிகச்சியின் பெயரை கூட குறிப்பிட வேண்டிய அவசியமில்லை.செயலியை ஆன் செய்தால் அதுவே நிகழ்ச்சி பற்றிய தகவலை தெரிவித்துவிடும்.

எல்லாம் சரி,இப்படி பகிர்ந்து கொள்வதால் என்ன பயன்?

எதையும் நண்பர்களோடு பகிரும் பேஸ்புக் யுகத்தில் இந்த கேள்வியே அர்த்தமற்றது தான்.

டிவி நிகழ்ச்சிகளை தனியே பார்த்து ரசிப்பதைவிட நாம் பார்த்து கொண்டிருக்கும் நிகழ்ச்சி பற்றிய விவரத்தை நண்பர்களுக்கு தெரிவிப்பது சுவாரஸ்யமானது தானே.அப்படியே நாம் டிவி பார்க்க அமரும் போது நண்பர்கள் எந்த நிகழ்ச்சியை பார்த்து கொண்டிருக்கின்றனர் என்பதையும் தெரிந்து கொள்ளலாம்.

இதன் மூலம் புதிய நல்ல நிகழ்ச்சிகளை தெரிந்து கொள்ளும் வாய்ப்பும் ஏற்படலாம்.நம்முடைய நட்பு வட்டாரத்தில் உள்ளவர்கள் பரிந்துரைக்கும் பல நிகழ்ச்சிகள நமக்கு பிடித்தமானதாக இருக்கும் அல்லவா?ஆனால் பல நேரங்களில் நண்பர்கள் பாராட்டி சொல்லும் நிகழ்ச்சியை நாம் பார்க்க மற்ந்திருப்போம்.பின்னர் அடடா பார்க்கமல் விட்டுவிட்டோமே என்று வருந்துவோம்.

இந்த செயலியை பயன்படுத்தும் போது இத்தகைய ஏமாற்றம் ஏற்பட வழியே இல்லை.நம் நட்பு வட்டாரத்தில் உள்ளவர்கள் பார்க்கும் நிகழ்ச்சிகளை அப்போதே தெரிந்து கொண்டு விரும்பினால் பார்த்து ரசிக்கவும் செய்யலாம்.

மேலும் நம்முடைய சமூகத்தில் பிரபலமாக இருக்கும் நிகழ்ச்சிகலையும் சுலபமாக இனம் கண்டு கொள்ளலாம்.இதன் காரணமாக விளம்பர நிறுவங்கள் சொல்லும் பொய்யை கேட்டு ஏமாறவும் தேவையில்லை.

நம்மூரில் இது போன்ற செயலி வந்தால் அப்புறம் டிஆர்பி ரேட்டிங் கதைகள் எல்லாம் எடுபடாது.

இந்த செயலியை பயன்படுத்தும் போது நாம் பார்க்கும் நிகழ்ச்சிகள் தொடர்பான கூடுதல் விவரங்களை இனையம் மூலம் பெறவும் முடியும்.அதே போல நண்பர்கள் பார்த்த நிகழ்ச்சிகளை நெட்பிலிக்ஸ் போன்ற தளங்களில் இருந்து டவுண்லோடு செய்து கொள்ளலாம்.

ஆக டிவி பார்ப்பதை அடுத்த கட்டத்திற்கு எடுத்து செல்கிறது இந்த செயலி.

செயலிகளில் சில அற்புதமானவை என்று வியக்க வைக்கும்.ஒரு சில செயலிகளோ மாயஜாலத்தன்மை மிக்கவையாக அதிசயிக்க வைத்துவிடும்.இன்டுநவ் செயலி இப்படி தான் அதிசயத்தில் ஆழ்த்துகிறது.

அமெரிக்காவை சேர்ந்த ஆட்டிடியூட் நிறுவனத்தின் துணை நிறுவனமான இன்டுநவ் இந்த செயலியை உருவாக்கியுள்ளது.

தொலைக்காட்சி ரசிகர்கள் தாங்கள் பார்த்து ரசிக்கும் நிகழ்ச்சிகளை நண்பர்களோடு பகிர்ந்து கொள்ள உதவும் இந்த செயலி அதனை செய்யும் விதம் தான் மாயஜாலமாக இருக்கிறது.

அதாவது டிவி பார்த்து கொண்டிருப்பவர்கள் தாங்கள் பார்க்கும் நிகழ்ச்சியை குறிப்பிட வேண்டிய தேவை கூட கிடையாதௌ.இந்த செயலியே அந்த நிகழ்ச்சி என்ன என்பதை தெரிந்து கொண்டு அது பற்றிய தகவலை நண்பர்களுக்கு தெரிவிக்கும்.நேயர்கள் பார்ப்பது என்ன நிகழ்ச்சியாக இருந்தாலும் சரி செயலி அதனை கண்டுபிடித்து விடும்.

தொலைக்காட்சியில் ஒளிபரப்பாகி கொண்டிருக்கும் பாடல் காட்சியை பார்த்ததுமே அந்த பாடலின் படம் எது என்பதை சிலர் சொல்லிவிடுவது உண்டல்லவா?அதே போலவே இந்த செயலி தொலைக்காட்சி நிகழ்ச்சிகளை நொடிப்பொழுதில் கண்டு பிடித்து சொல்லி விடும்.

டிவி பார்த்து கொண்டிருக்கும் போது இந்த செயலியில் உள்ள பச்சை பட்டனை ஆன் செய்தால் போதும் அப்போது ஒளிபரப்பாவது என்ன நிகழ்ச்சி என்பதை செயலி கண்டுபிடித்து விடும்.

சில நேரங்கள் நிகழ்ச்சியை பார்ப்பவரே கூட பாதியில் இருந்து பார்ப்பதால் அது என்ன நிகழ்ச்சி என்று தெரியாமல் முழிக்ககூடும்.ஆனால் இந்த செயலி எந்த நிகழ்ச்சியையும் நச் என சொல்லிவிடும்.எந்த சேனலை மாற்றி எந்த நிகச்சியை காட்டினாலும் சரி இந்த செயலி சளைக்காமல் பதில் சொல்லும்.

எப்படி இது சாத்தியம்?

இன்டுநவ் உருவாக்கியுள்ள சவுண்டு பிரிண்ட் என்னும் தொழில்நுட்பமே இந்த மாயத்தின் பின்னே உள்ளது.செல்போன்களில் பயன்படும் ஜிபிஎஸ் தொழில்நுட்பம் எப்படி இருப்பிடத்தை உணர்ந்து சொல்கிறதோ அது போலவே இந்த தொழில்நுட்பமும் தொலைக்காட்சி நிகழ்ச்சிகளின் ஒலி அலைகளை அலசி அந்த ஒலி அலைகளில் உள்ள தனித்தன்மைகளின் அடிப்படையில் ஒளிப்பரப்பாகு நிகழ்ச்சி எது என்பதை உணர்ந்து கொள்கிறது.

பிரித்து மேய்வது என்று சொல்வது போல சவுண்ட் பிரிண்ட் தொழில்நுட்பம் நிகழ்ச்சி ஒலிகளை சின்ன சின்ன பகுதிகளாக பிரித்து கொண்டு அதனை தன்வசம் உள்ள தகவல் பேழையில் ஒப்பிட்டு பார்த்து செயல்படுகிறது.இவ்வாறு கடந்த 5 ஆண்டுகளில் அமெரிக்க தொலைகாட்சிகளில்  ஒளிபரப்பான  அனைத்தையும் தனது தகவல் பேழையில் சவுண்ட்பிரிண்ட் கொண்டுள்ளது.அதாவது 14 கோடி நிமிடங்களுக்கு நிகரான நிகழ்ச்சி தகவல்கள் இதனிடம் உள்ளது.

எனவே எந்த சேனலில் எந்த நிகழ்ச்சி ஒளிபரப்பானலும் சவுண்ட பிரிண்ட அறிந்து கொள்ளும்.

இதன் பயனாகவே டிவி பார்ப்பவர்கள் அந்த நிகழ்ச்சியை நண்பர்களுடன் பகிர்ந்து கொள்ள விரும்பினால் நிகச்சியின் பெயரை கூட குறிப்பிட வேண்டிய அவசியமில்லை.செயலியை ஆன் செய்தால் அதுவே நிகழ்ச்சி பற்றிய தகவலை தெரிவித்துவிடும்.

எல்லாம் சரி,இப்படி பகிர்ந்து கொள்வதால் என்ன பயன்?

எதையும் நண்பர்களோடு பகிரும் பேஸ்புக் யுகத்தில் இந்த கேள்வியே அர்த்தமற்றது தான்.

டிவி நிகழ்ச்சிகளை தனியே பார்த்து ரசிப்பதைவிட நாம் பார்த்து கொண்டிருக்கும் நிகழ்ச்சி பற்றிய விவரத்தை நண்பர்களுக்கு தெரிவிப்பது சுவாரஸ்யமானது தானே.அப்படியே நாம் டிவி பார்க்க அமரும் போது நண்பர்கள் எந்த நிகழ்ச்சியை பார்த்து கொண்டிருக்கின்றனர் என்பதையும் தெரிந்து கொள்ளலாம்.

இதன் மூலம் புதிய நல்ல நிகழ்ச்சிகளை தெரிந்து கொள்ளும் வாய்ப்பும் ஏற்படலாம்.நம்முடைய நட்பு வட்டாரத்தில் உள்ளவர்கள் பரிந்துரைக்கும் பல நிகழ்ச்சிகள நமக்கு பிடித்தமானதாக இருக்கும் அல்லவா?ஆனால் பல நேரங்களில் நண்பர்கள் பாராட்டி சொல்லும் நிகழ்ச்சியை நாம் பார்க்க மற்ந்திருப்போம்.பின்னர் அடடா பார்க்கமல் விட்டுவிட்டோமே என்று வருந்துவோம்.

இந்த செயலியை பயன்படுத்தும் போது இத்தகைய ஏமாற்றம் ஏற்பட வழியே இல்லை.நம் நட்பு வட்டாரத்தில் உள்ளவர்கள் பார்க்கும் நிகழ்ச்சிகளை அப்போதே தெரிந்து கொண்டு விரும்பினால் பார்த்து ரசிக்கவும் செய்யலாம்.

மேலும் நம்முடைய சமூகத்தில் பிரபலமாக இருக்கும் நிகழ்ச்சிகலையும் சுலபமாக இனம் கண்டு கொள்ளலாம்.இதன் காரணமாக விளம்பர நிறுவங்கள் சொல்லும் பொய்யை கேட்டு ஏமாறவும் தேவையில்லை.

நம்மூரில் இது போன்ற செயலி வந்தால் அப்புறம் டிஆர்பி ரேட்டிங் கதைகள் எல்லாம் எடுபடாது.

இந்த செயலியை பயன்படுத்தும் போது நாம் பார்க்கும் நிகழ்ச்சிகள் தொடர்பான கூடுதல் விவரங்களை இனையம் மூலம் பெறவும் முடியும்.அதே போல நண்பர்கள் பார்த்த நிகழ்ச்சிகளை நெட்பிலிக்ஸ் போன்ற தளங்களில் இருந்து டவுண்லோடு செய்து கொள்ளலாம்.

ஆக டிவி பார்ப்பதை அடுத்த கட்டத்திற்கு எடுத்து செல்கிறது இந்த செயலி.

About the author

CyberSimman

இண்டெர்நெட் சமூக மாற்றத்திற்கு வித்திடக்கூடிய ஜனநாயக தன்மை கொண்ட தொழில்நுட்பம் என்று சொல்லப்படுவதில் என‌க்கு மிகுந்த நம்பிக்கை உண்டு என்பதால் இண்டெர்நெட்டை எப்படியெல்லாம் பயன்படுத்திகொள்ள முடிகிறது என சுட்டிக்கட்டுவதை எனது கடமையாக‌வே கருதுகிறேன்... மேலும்

Related posts

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *