வாசிப்புக்கான வலைப்பின்னல் தளம்.

சுவாரஸ்யமான இணையதள‌மாகவே அறிமுகமாகியிருக்கிறது ‘கோட்.எப்எம்’ .

இங்கு ‘கோட்’ என்பது மேற்கோள் காட்டுவதை குறிக்கும்.மேற்கோள் மூலம் நல்ல கட்டுரைகளை பகிர்ந்து கொள்ளவும் நல்ல கட்டுரைகளை கண்டறியவும் உருவாக்கப்பட்டுள்ள சேவை இது.வாசிப்புக்கான வலைப்பின்னல் என்றும் வைத்து கொள்ளலாம்.

வலைப்பின்னல் சேவை என்றவுடன் இன்னொரு வலைப்பின்னலா என்ற அலுப்பு ஏற்படகூடியது இயல்பானது தான்!.ஏற்கனவே இருக்கும் வலைப்பின்னல் தளங்கள் போதாதா என்ற கேள்வியும் எழலாம்!

ஆனால் ஆச்சர்யப்படக்கூடிய வகையில் இந்த கேள்விகளை கோட்.எப்எம் தளமே தனது அறிமுக பகுதியில் எழுப்பியிருக்கிறது.பேஸ்புக்,டிவிட்டர் போன்றவற்றைல் இருந்து தின‌ந்தோறும் தகவல்களும் செய்திகளும்,யூடியூப் வீடியோக்களும் குவிந்து கொண்டிருக்கும் நிலையில் இன்னொரு வலைப்பின்னல் வேவை யாருக்கு தேவை என்று தோன்றலாம்,ஆனால் எல்லாவற்றுக்கும் வலைப்பின்னல் சேவை இருந்தாலும் வாசிப்புக்கு என்று இல்லையே அந்த குறையை போக்குவது தான் எங்கள் பணி என்று விளக்கமும் தருகிறது இந்த தளம்.

அதாவது நல்ல கட்டுரைகளை பகிர்ந்து கொள்வதன் மூலம் வாசிப்பு சார்ந்த வலைப்பின்னலை இந்த தளம் உருவாக்கி தருகிற‌து.இந்த பகிர்வை மேற்கோள் சார்ந்ததாக உருவாக்கி தந்துள்ளது.

இணையத்திலோ நாளிதழ்களிலோ நீண்ட கட்டுரையை படிக்கும் ஆர்வமும் பொருமையும் எத்தனை பேரிடம் இருக்கிறது என்று தெரியவில்லை.ஆனால் ஒரு நல்ல கட்டுரையை வாசிப்பு ஆர்வம் உள்ள எவருமே படிக்க தயாராகவே இருப்பார்கள்.

அத்தகைய நல்ல கட்டுரைகளை நண்பர்கள் அடையாளம் காட்டினால் படித்து மகிழ்வோம் அல்லவா?அந்த வாய்ப்பை தான் பரந்து விரிந்த அளவில் இந்த தள‌ம் ஏற்படுத்தி தருகிறது.

ஒரு சிறந்த கட்டுரையை படித்து ரசித்த பின் மற்றவர்களும் அதனை படித்து பார்க்க வேண்டும் என்று நினைத்தால் அந்த கட்டுரையை இந்த தளத்தில் சமர்பித்து மற்றவர்களோடு பகிர்ந்து கொள்ளலாம்.அதுவும் எப்படி? அந்த கட்டுரையின் ஹைலைட் என்று நீங்கள் கருதும் பகுதியை தனியே அடையாளம் காட்டி பகிர்ந்து கொள்ளலாம்.அதாவது அந்த பகுதியை மேற்கோள் காட்டி பகிர்ந்து கொள்ளலாம்.

தொழில்நுட்பம்,அரசியல்,பொது என பல்வேறு தலைப்புகளில் கட்டுரைகளை பகிர்ந்து கொள்ளலாம்.சக உறுப்பினர்கள் இப்படி பரிந்துரைக்கப்படும் மேற்கோளால் கவர்ப்பட்டால் அந்த கட்டுரையின் மூல வடிவத்தை படித்து பார்த்து விட்டு அதனை தங்கள் நண்பர்கள் வட்டத்திலும் பகிர்ந்து கொள்ளலாம்.

கட்டுரையை மேற்கொள் காட்டுவது மிகவும் எளிது.இதற்காக என்றே புக்மார்க்லெட் வசதி உள்ளது.பரிந்துரைக்கும் கட்டுரையோடு உங்கள் கருத்தையும் தெரிவிக்கலாம்.படிப்பவர்களும் தங்கள் கருத்தை தெரிவிக்கலாம்.இது ஒரு உரையாடல் போலவே தொடரலாம்.

ஒருவர் மிகச்சிறந்த வாசகர் என்ரால் தான் படிக்கும் சிறந்த கட்டுரையை அதன் சாரம்சத்தை விளக்கும் மேற்கொளோடு இங்கு பகிர்ந்து கொள்ளலாம்.அதே போல நல்ல கட்டுரைகளை படிக்க விரும்புகிறவ‌ர்கள் இதில் உறுப்பினரானால் சக உறுப்பினர்கள் மூலம் படிக்ககூடிய நல்ல கட்டுரைகளை அறிமுகம் செய்து கொள்ளலாம்.

மற்ற வலைப்பின்னல் தளங்கள் போலவே குறிப்பிட்ட உறுப்பினரை பின் தொடரவும் செய்யலாம் .இதன் மூலம் அவர் பகிர்ந்து கொள்ளும் கட்டுரைகளை யும் பின் தொடர‌லாம்.

அடிப்படையில் பார்த்தால் ஆங்கிலத்தில் டி,ரீடிட் தமிழில் இன்ட்லி உள்ளிட்ட திரட்டகளை போன்ற சேவை தான்.ஆனால் திரட்டிகள் மிகவும் பொதுவானவை.இந்த தளம் வாசிப்பு சார்ந்தது என்ப‌தோடு கட்டுரையின் குறிப்பிட்ட ப‌குதியை மேர்கோள் காட்டுவதன் மூலம் அதன் உள்ளடக்கத்தை எளிதாக‌ புரிந்து கொள்ளலாம்.

பேஸ்புக் அல்லது டிவிட்டர் மூலம் கட்டுரைகளை அடிக்கடி பகிர்ந்து கொள்பவர்களுக்கு இந்த தளம் இன்னும் பயனுள்ளதாக இருக்கும்.

பல நேரங்களில் நல்ல கட்டுரைகள் நம் கண்ணில் படாமேல் போய்விடும்.ஆனால் தீவிர வாசகர்கள் அவற்றை தேடி தேடி படித்து விடுவார்கள்.அத்தகைய வாசகர்கள் அந்த கட்டுரைகளை பகிர்ந்து கொண்டு மேலும் ப‌லர் அவற்றை படித்து பயனடைவதற்கான வாய்ப்பை ஏற்படுத்தி தருகிரது கோட்.எப்எம்.

சுவாரஸ்யமான இணையதள‌மாகவே அறிமுகமாகியிருக்கிறது ‘கோட்.எப்எம்’ .

இங்கு ‘கோட்’ என்பது மேற்கோள் காட்டுவதை குறிக்கும்.மேற்கோள் மூலம் நல்ல கட்டுரைகளை பகிர்ந்து கொள்ளவும் நல்ல கட்டுரைகளை கண்டறியவும் உருவாக்கப்பட்டுள்ள சேவை இது.வாசிப்புக்கான வலைப்பின்னல் என்றும் வைத்து கொள்ளலாம்.

வலைப்பின்னல் சேவை என்றவுடன் இன்னொரு வலைப்பின்னலா என்ற அலுப்பு ஏற்படகூடியது இயல்பானது தான்!.ஏற்கனவே இருக்கும் வலைப்பின்னல் தளங்கள் போதாதா என்ற கேள்வியும் எழலாம்!

ஆனால் ஆச்சர்யப்படக்கூடிய வகையில் இந்த கேள்விகளை கோட்.எப்எம் தளமே தனது அறிமுக பகுதியில் எழுப்பியிருக்கிறது.பேஸ்புக்,டிவிட்டர் போன்றவற்றைல் இருந்து தின‌ந்தோறும் தகவல்களும் செய்திகளும்,யூடியூப் வீடியோக்களும் குவிந்து கொண்டிருக்கும் நிலையில் இன்னொரு வலைப்பின்னல் வேவை யாருக்கு தேவை என்று தோன்றலாம்,ஆனால் எல்லாவற்றுக்கும் வலைப்பின்னல் சேவை இருந்தாலும் வாசிப்புக்கு என்று இல்லையே அந்த குறையை போக்குவது தான் எங்கள் பணி என்று விளக்கமும் தருகிறது இந்த தளம்.

அதாவது நல்ல கட்டுரைகளை பகிர்ந்து கொள்வதன் மூலம் வாசிப்பு சார்ந்த வலைப்பின்னலை இந்த தளம் உருவாக்கி தருகிற‌து.இந்த பகிர்வை மேற்கோள் சார்ந்ததாக உருவாக்கி தந்துள்ளது.

இணையத்திலோ நாளிதழ்களிலோ நீண்ட கட்டுரையை படிக்கும் ஆர்வமும் பொருமையும் எத்தனை பேரிடம் இருக்கிறது என்று தெரியவில்லை.ஆனால் ஒரு நல்ல கட்டுரையை வாசிப்பு ஆர்வம் உள்ள எவருமே படிக்க தயாராகவே இருப்பார்கள்.

அத்தகைய நல்ல கட்டுரைகளை நண்பர்கள் அடையாளம் காட்டினால் படித்து மகிழ்வோம் அல்லவா?அந்த வாய்ப்பை தான் பரந்து விரிந்த அளவில் இந்த தள‌ம் ஏற்படுத்தி தருகிறது.

ஒரு சிறந்த கட்டுரையை படித்து ரசித்த பின் மற்றவர்களும் அதனை படித்து பார்க்க வேண்டும் என்று நினைத்தால் அந்த கட்டுரையை இந்த தளத்தில் சமர்பித்து மற்றவர்களோடு பகிர்ந்து கொள்ளலாம்.அதுவும் எப்படி? அந்த கட்டுரையின் ஹைலைட் என்று நீங்கள் கருதும் பகுதியை தனியே அடையாளம் காட்டி பகிர்ந்து கொள்ளலாம்.அதாவது அந்த பகுதியை மேற்கோள் காட்டி பகிர்ந்து கொள்ளலாம்.

தொழில்நுட்பம்,அரசியல்,பொது என பல்வேறு தலைப்புகளில் கட்டுரைகளை பகிர்ந்து கொள்ளலாம்.சக உறுப்பினர்கள் இப்படி பரிந்துரைக்கப்படும் மேற்கோளால் கவர்ப்பட்டால் அந்த கட்டுரையின் மூல வடிவத்தை படித்து பார்த்து விட்டு அதனை தங்கள் நண்பர்கள் வட்டத்திலும் பகிர்ந்து கொள்ளலாம்.

கட்டுரையை மேற்கொள் காட்டுவது மிகவும் எளிது.இதற்காக என்றே புக்மார்க்லெட் வசதி உள்ளது.பரிந்துரைக்கும் கட்டுரையோடு உங்கள் கருத்தையும் தெரிவிக்கலாம்.படிப்பவர்களும் தங்கள் கருத்தை தெரிவிக்கலாம்.இது ஒரு உரையாடல் போலவே தொடரலாம்.

ஒருவர் மிகச்சிறந்த வாசகர் என்ரால் தான் படிக்கும் சிறந்த கட்டுரையை அதன் சாரம்சத்தை விளக்கும் மேற்கொளோடு இங்கு பகிர்ந்து கொள்ளலாம்.அதே போல நல்ல கட்டுரைகளை படிக்க விரும்புகிறவ‌ர்கள் இதில் உறுப்பினரானால் சக உறுப்பினர்கள் மூலம் படிக்ககூடிய நல்ல கட்டுரைகளை அறிமுகம் செய்து கொள்ளலாம்.

மற்ற வலைப்பின்னல் தளங்கள் போலவே குறிப்பிட்ட உறுப்பினரை பின் தொடரவும் செய்யலாம் .இதன் மூலம் அவர் பகிர்ந்து கொள்ளும் கட்டுரைகளை யும் பின் தொடர‌லாம்.

அடிப்படையில் பார்த்தால் ஆங்கிலத்தில் டி,ரீடிட் தமிழில் இன்ட்லி உள்ளிட்ட திரட்டகளை போன்ற சேவை தான்.ஆனால் திரட்டிகள் மிகவும் பொதுவானவை.இந்த தளம் வாசிப்பு சார்ந்தது என்ப‌தோடு கட்டுரையின் குறிப்பிட்ட ப‌குதியை மேர்கோள் காட்டுவதன் மூலம் அதன் உள்ளடக்கத்தை எளிதாக‌ புரிந்து கொள்ளலாம்.

பேஸ்புக் அல்லது டிவிட்டர் மூலம் கட்டுரைகளை அடிக்கடி பகிர்ந்து கொள்பவர்களுக்கு இந்த தளம் இன்னும் பயனுள்ளதாக இருக்கும்.

பல நேரங்களில் நல்ல கட்டுரைகள் நம் கண்ணில் படாமேல் போய்விடும்.ஆனால் தீவிர வாசகர்கள் அவற்றை தேடி தேடி படித்து விடுவார்கள்.அத்தகைய வாசகர்கள் அந்த கட்டுரைகளை பகிர்ந்து கொண்டு மேலும் ப‌லர் அவற்றை படித்து பயனடைவதற்கான வாய்ப்பை ஏற்படுத்தி தருகிரது கோட்.எப்எம்.

About the author

CyberSimman

இண்டெர்நெட் சமூக மாற்றத்திற்கு வித்திடக்கூடிய ஜனநாயக தன்மை கொண்ட தொழில்நுட்பம் என்று சொல்லப்படுவதில் என‌க்கு மிகுந்த நம்பிக்கை உண்டு என்பதால் இண்டெர்நெட்டை எப்படியெல்லாம் பயன்படுத்திகொள்ள முடிகிறது என சுட்டிக்கட்டுவதை எனது கடமையாக‌வே கருதுகிறேன்... மேலும்

Related posts

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *