தானாக மறையும் கோப்புகள்

youtube-videos-sideplayer
தளம் புதிது; வீடியோ வசதி

இணையத்தில் உலாவும் போது யூடியூப்பில் வீடியோ பார்ப்பது உங்களுக்கு பிடித்தமானது என்றால் சைடுபிளேயர் (http://sideplayer.com/ )இணையதளத்தை நீங்கள் நிச்சயம் விரும்பாலாம். இந்த இணையதளம்,இணையத்தில் உலாவியபடியே யூடியூப் வீடியோவை பார்த்து ரசிக்க வழி செய்கிறது.அதாவது எந்த ஒரு இணையதளத்தையும் பயன்படுத்தியபடியே அதன் பக்கவாட்டில் ஒரு மூளையில் யூடியூப் வீடியோவை பார்க்கலாம்.குரோம் பிரவுசருக்கான நீட்டிப்பாக செயல்படும் இந்த சேவை யூடியூப் வீடியோவை பிரவுசரின் ஒரு மூளையில் சின்ன பெட்டியாக தோன்றச்செய்கிறது.ஆக,பார்த்து கொண்டிருக்கும் இணையதளத்தில் ஒரு கண் வைத்தபடி வீடியோவை ரசிக்கலாம். வீடியோ தோன்றும் பெட்டியையை எந்த இடத்திற்கு வேண்டுமானாலும் நகர்த்திக்கொள்ளலாம்.அதன் அளவையும் மாற்றிக்கொள்ளலாம். வேறு கட்டுப்பாட்டு வசதிகளும் இருக்கின்றன.ஒரு இணையதளத்தில் இருந்து வேறு ஒரு இணையதளத்திற்கு தாவினாலும் பிரச்சனையில்லை, அந்த தளத்தின் மூளையிலும் வீடியோ தோன்றும். காட்சி விளக்க வீடியோக்களை பார்க்கும் போது அந்த இணையதளத்தில் இருந்தபடியே வீடியோவை பார்க்க முடிவது பயன் தரக்கூடியதாக இருக்கும்.உதாரணத்திற்கு வேர்ட்பிரஸ் வலைப்பதிவின் பயன்பாட்டை விளக்கும் வீடியோவை பார்த்தபடியே வலைப்பதிவில் அந்த வழிகாட்டுதலை பின்பற்றலாம்.

இணையதள முகவரி:http://sideplayer.com/

———
MAIN-Colour-Blind-App
செயலி புதிது;கண்ணில் தெரியும் வண்ணங்கள்

உலகம் எல்லோருக்குமே வண்ணமயமாக தெரிவதில்லை.வண்ணங்களை மற்றவர்கள் போல உணர முடியாமல் தவிக்கும் பார்வை குறைபாடு கொண்டவர்கள் இருக்கின்றனர். இவர்கள் வண்ணங்களை பிரித்துணரும் வகையில் புதிய செயலி அறிமுகமாகி இருக்கிறது.ஐபோனுக்காக உருவாக்கப்பட்டுள்ள கலர் பிளைண்ட் பால் எனும் அந்த செயலி போனில் உள்ள காமிரா மூலம் படம் பிடிக்கப்படும் காட்சிகளில் உள்ள பல்வேறு வண்ணங்களை பிரித்து காட்டுகிறது.காமிராவில் உள்ள பில்டர் மற்றும் ஸ்லைடர் மூலமாக வண்ணங்களின் வேறுபாட்டை உணரலாம்.இதற்கு முன்னர் பல வண்ணங்களை காண முடியாத பலர் இந்த செயலியின் மூலம் முதல் முறையாக வண்ணங்களை துல்லியமாக பார்க்க முடிவதால் ஆனந்த அதிர்ச்சியில் ஆழ்ந்துள்ளனராம். பார்வை குறைபாடு கொண்ட வின்செண்ட் பியோரெண்டினி என்பவர் இந்த செயலியை உருவாக்கி உள்ளார். தன்னைப்போன்றவர்கள் முழு வண்ணங்களையும் காண உதவும் வகையில் இந்த செயலியை வடிவமைத்தாக அவர் சொல்கிறார். இயல்பான பார்வை கொண்டவர்கள், வண்ண குறைபாடு கொண்டவர்கள் காணும் காட்சிகள் எப்படி இருக்கிறது என்பதை தெரிந்து கொள்ளவும் இந்த செயலியை பயன்படுத்தலாமாம்!

செயலி பற்றிய விவரங்களுக்கு: http://www.apppicker.com/apps/1037744228/color-blind-pal

—–

2c728f0e-6bfa-4c51-a5c5-75820d59bbbd-2060x1236

21693195851_9cf1b76774_zநிலவின் ஒளிபடங்கள்

புகைப்பட பகிர்வு சேவையான பிளிக்கரில் அவரவர் விருப்பத்திற்கும் ரசனைக்கும் ஏற்ப ஒளிபடங்களை பார்த்து ரசிக்கலாம்.இப்போது இந்த பட்டியலில் நிலவில் எடுக்கப்பட்ட ஒளிபடங்களும் சேர்ந்திருக்கின்றன.ஆம் நிலவில் விண்வெளி வீரர்களால் எடுக்கப்பட்ட ஒளிபடங்களை அனைத்தும் பிளிக்கர் இணையதளத்தில் ( https://www.flickr.com/photos/projectapolloarchive) பதிவேற்றப்பட்டுள்ளன. அமெரிக்க விண்வெளி ஆய்வு கழகமான நாசாவால் அப்பல்லோ விண்கலம் முலம் அனுப்பி நிலவுக்கு அனுப்பி வைக்கப்பட்ட போது எடுக்கப்பட்ட ஒளிபடங்கள் இவை. மொத்தம் 8400 ஒளிபடங்களை வரிசையாக பார்த்து ரசிக்கலாம்.நிலவில் மனிதன் காலடி வைத்த பயணத்தின் டிஜிட்டல் ஒளிபடங்கள் மற்றும் ஆய்வு குறிப்புகளை பராமரித்து வரும் பிராஜக்ட் அப்பல்லோ ஆர்கேவ் சார்பாக இந்த ஒளிபடங்கள் பிளிக்கர் தளத்தில் பதிவேற்றப்பட்டுள்ளன. இவை எல்லாமே நாசாவின் மூல ஸ்கான் பதிவின் வடிவங்கள். விண்வெளி சார்ந்த விஷயங்களில் ஆர்வம் உள்ளவர்களுக்கு இந்த இணைய பக்கம் பொக்கிஷமாக இருக்கும். கருப்பு வெள்ளையில் வரிசையாக நிலவின் தோற்றத்தையும் அதன் மேற்புற காட்சிகளையும் பார்த்து ரசிப்பது புதிய அனுபவம் தான்.

———

தானாக மறையும் கோப்புகள்
file.io_
இணைய உலகில் ஏற்கனவே தானாக மறையும் மெயில் சேவைகள் இருக்கின்றன.அதாவது நாம் அனுப்பும் மெயில்கள் படிக்கப்பட்டவுடன் அவை அழிக்கப்பட்டுவிடும். அதே போல ஸ்மார்ட்போன் செயலியான ஸ்னேப்சாட் மூலம் அனுப்படும் ஒளிபடங்கள் மறுமுனையில் பார்க்கபப்ட்டவுடன் தானாக அழிக்கப்பட்டுவிடும்.இப்போது இதே வசதியை கோப்பு பகிர்வுக்கு பைல்.இயோ (https://www.file.io/#one )கொண்டு வந்திருக்கிறது. இந்த சேவை மூலம் பகிர்ந்து கொள்ளும் கோப்பு அதற்குறிய நபர் பார்த்ததும் காணாமல் போய்விடும். தேவை எனில் எவ்வளவு நேரம் அந்த கோப்பு பயன்பாட்டில் இருக்கலாம் என நிர்ணயிக்கும் வசதியும் இருக்கிறது. குறிப்பிட்ட நேரம் முடிந்ததும் அந்த கோப்பு அழிக்கப்பட்டுவிடும்.ச்ட்ட விரோதமான மற்றும் காப்புரிமைக்கு உட்பட்ட கோப்புகளை பகிர இந்த சேவையை பயன்படுத்த முடியாது என தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

youtube-videos-sideplayer
தளம் புதிது; வீடியோ வசதி

இணையத்தில் உலாவும் போது யூடியூப்பில் வீடியோ பார்ப்பது உங்களுக்கு பிடித்தமானது என்றால் சைடுபிளேயர் (http://sideplayer.com/ )இணையதளத்தை நீங்கள் நிச்சயம் விரும்பாலாம். இந்த இணையதளம்,இணையத்தில் உலாவியபடியே யூடியூப் வீடியோவை பார்த்து ரசிக்க வழி செய்கிறது.அதாவது எந்த ஒரு இணையதளத்தையும் பயன்படுத்தியபடியே அதன் பக்கவாட்டில் ஒரு மூளையில் யூடியூப் வீடியோவை பார்க்கலாம்.குரோம் பிரவுசருக்கான நீட்டிப்பாக செயல்படும் இந்த சேவை யூடியூப் வீடியோவை பிரவுசரின் ஒரு மூளையில் சின்ன பெட்டியாக தோன்றச்செய்கிறது.ஆக,பார்த்து கொண்டிருக்கும் இணையதளத்தில் ஒரு கண் வைத்தபடி வீடியோவை ரசிக்கலாம். வீடியோ தோன்றும் பெட்டியையை எந்த இடத்திற்கு வேண்டுமானாலும் நகர்த்திக்கொள்ளலாம்.அதன் அளவையும் மாற்றிக்கொள்ளலாம். வேறு கட்டுப்பாட்டு வசதிகளும் இருக்கின்றன.ஒரு இணையதளத்தில் இருந்து வேறு ஒரு இணையதளத்திற்கு தாவினாலும் பிரச்சனையில்லை, அந்த தளத்தின் மூளையிலும் வீடியோ தோன்றும். காட்சி விளக்க வீடியோக்களை பார்க்கும் போது அந்த இணையதளத்தில் இருந்தபடியே வீடியோவை பார்க்க முடிவது பயன் தரக்கூடியதாக இருக்கும்.உதாரணத்திற்கு வேர்ட்பிரஸ் வலைப்பதிவின் பயன்பாட்டை விளக்கும் வீடியோவை பார்த்தபடியே வலைப்பதிவில் அந்த வழிகாட்டுதலை பின்பற்றலாம்.

இணையதள முகவரி:http://sideplayer.com/

———
MAIN-Colour-Blind-App
செயலி புதிது;கண்ணில் தெரியும் வண்ணங்கள்

உலகம் எல்லோருக்குமே வண்ணமயமாக தெரிவதில்லை.வண்ணங்களை மற்றவர்கள் போல உணர முடியாமல் தவிக்கும் பார்வை குறைபாடு கொண்டவர்கள் இருக்கின்றனர். இவர்கள் வண்ணங்களை பிரித்துணரும் வகையில் புதிய செயலி அறிமுகமாகி இருக்கிறது.ஐபோனுக்காக உருவாக்கப்பட்டுள்ள கலர் பிளைண்ட் பால் எனும் அந்த செயலி போனில் உள்ள காமிரா மூலம் படம் பிடிக்கப்படும் காட்சிகளில் உள்ள பல்வேறு வண்ணங்களை பிரித்து காட்டுகிறது.காமிராவில் உள்ள பில்டர் மற்றும் ஸ்லைடர் மூலமாக வண்ணங்களின் வேறுபாட்டை உணரலாம்.இதற்கு முன்னர் பல வண்ணங்களை காண முடியாத பலர் இந்த செயலியின் மூலம் முதல் முறையாக வண்ணங்களை துல்லியமாக பார்க்க முடிவதால் ஆனந்த அதிர்ச்சியில் ஆழ்ந்துள்ளனராம். பார்வை குறைபாடு கொண்ட வின்செண்ட் பியோரெண்டினி என்பவர் இந்த செயலியை உருவாக்கி உள்ளார். தன்னைப்போன்றவர்கள் முழு வண்ணங்களையும் காண உதவும் வகையில் இந்த செயலியை வடிவமைத்தாக அவர் சொல்கிறார். இயல்பான பார்வை கொண்டவர்கள், வண்ண குறைபாடு கொண்டவர்கள் காணும் காட்சிகள் எப்படி இருக்கிறது என்பதை தெரிந்து கொள்ளவும் இந்த செயலியை பயன்படுத்தலாமாம்!

செயலி பற்றிய விவரங்களுக்கு: http://www.apppicker.com/apps/1037744228/color-blind-pal

—–

2c728f0e-6bfa-4c51-a5c5-75820d59bbbd-2060x1236

21693195851_9cf1b76774_zநிலவின் ஒளிபடங்கள்

புகைப்பட பகிர்வு சேவையான பிளிக்கரில் அவரவர் விருப்பத்திற்கும் ரசனைக்கும் ஏற்ப ஒளிபடங்களை பார்த்து ரசிக்கலாம்.இப்போது இந்த பட்டியலில் நிலவில் எடுக்கப்பட்ட ஒளிபடங்களும் சேர்ந்திருக்கின்றன.ஆம் நிலவில் விண்வெளி வீரர்களால் எடுக்கப்பட்ட ஒளிபடங்களை அனைத்தும் பிளிக்கர் இணையதளத்தில் ( https://www.flickr.com/photos/projectapolloarchive) பதிவேற்றப்பட்டுள்ளன. அமெரிக்க விண்வெளி ஆய்வு கழகமான நாசாவால் அப்பல்லோ விண்கலம் முலம் அனுப்பி நிலவுக்கு அனுப்பி வைக்கப்பட்ட போது எடுக்கப்பட்ட ஒளிபடங்கள் இவை. மொத்தம் 8400 ஒளிபடங்களை வரிசையாக பார்த்து ரசிக்கலாம்.நிலவில் மனிதன் காலடி வைத்த பயணத்தின் டிஜிட்டல் ஒளிபடங்கள் மற்றும் ஆய்வு குறிப்புகளை பராமரித்து வரும் பிராஜக்ட் அப்பல்லோ ஆர்கேவ் சார்பாக இந்த ஒளிபடங்கள் பிளிக்கர் தளத்தில் பதிவேற்றப்பட்டுள்ளன. இவை எல்லாமே நாசாவின் மூல ஸ்கான் பதிவின் வடிவங்கள். விண்வெளி சார்ந்த விஷயங்களில் ஆர்வம் உள்ளவர்களுக்கு இந்த இணைய பக்கம் பொக்கிஷமாக இருக்கும். கருப்பு வெள்ளையில் வரிசையாக நிலவின் தோற்றத்தையும் அதன் மேற்புற காட்சிகளையும் பார்த்து ரசிப்பது புதிய அனுபவம் தான்.

———

தானாக மறையும் கோப்புகள்
file.io_
இணைய உலகில் ஏற்கனவே தானாக மறையும் மெயில் சேவைகள் இருக்கின்றன.அதாவது நாம் அனுப்பும் மெயில்கள் படிக்கப்பட்டவுடன் அவை அழிக்கப்பட்டுவிடும். அதே போல ஸ்மார்ட்போன் செயலியான ஸ்னேப்சாட் மூலம் அனுப்படும் ஒளிபடங்கள் மறுமுனையில் பார்க்கபப்ட்டவுடன் தானாக அழிக்கப்பட்டுவிடும்.இப்போது இதே வசதியை கோப்பு பகிர்வுக்கு பைல்.இயோ (https://www.file.io/#one )கொண்டு வந்திருக்கிறது. இந்த சேவை மூலம் பகிர்ந்து கொள்ளும் கோப்பு அதற்குறிய நபர் பார்த்ததும் காணாமல் போய்விடும். தேவை எனில் எவ்வளவு நேரம் அந்த கோப்பு பயன்பாட்டில் இருக்கலாம் என நிர்ணயிக்கும் வசதியும் இருக்கிறது. குறிப்பிட்ட நேரம் முடிந்ததும் அந்த கோப்பு அழிக்கப்பட்டுவிடும்.ச்ட்ட விரோதமான மற்றும் காப்புரிமைக்கு உட்பட்ட கோப்புகளை பகிர இந்த சேவையை பயன்படுத்த முடியாது என தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

About the author

CyberSimman

இண்டெர்நெட் சமூக மாற்றத்திற்கு வித்திடக்கூடிய ஜனநாயக தன்மை கொண்ட தொழில்நுட்பம் என்று சொல்லப்படுவதில் என‌க்கு மிகுந்த நம்பிக்கை உண்டு என்பதால் இண்டெர்நெட்டை எப்படியெல்லாம் பயன்படுத்திகொள்ள முடிகிறது என சுட்டிக்கட்டுவதை எனது கடமையாக‌வே கருதுகிறேன்... மேலும்

Related posts

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *